McIntosh Bang Hội đây!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngtatliem, 3/12/07.

1. hanhtm

hanhtm Advanced Member

các bác cho em hỏi pow mc 250 nguyên bản, không có vấn đề gì thì hiện tại khoảng bao nhiêu là mua được ah?

2. nguyenanhaihn

nguyenanhaihn Advanced Member

Ơ, mục mua bán đang thấy có nguoi bán mà, nhưng e thấy giá có vẻ không ổn

3. chipnck

chipnck Advanced Member

các bác giúp em với.cái pre C28 của em,đường cắm từ pre xuống pow 2205,e thấy ở pre C28 có các cổng ghi.LINE OUTPUT và MAIN OUTPUT.thì em phải cắm vào LINE hay MAIN.em cắm cả 2 đều được.mong các bác hồi âm.em xin cám ơn !

4. Wildbird

Wildbird Advanced Member

......................................

5. chipnck

chipnck Advanced Member

em có hỏi anh bán,anh bán cho em cũng bảo là main output nhưng em thấy có vẻ ko chắc chắn lắm,nên em phải hỏi cho chắc.vì em cắm vào đường line output nghe có vẻ to hơn.em cám ơn bác

6. November_Rain

November_Rain Advanced Member

Bác vô link này, download service manual cần thiết và tự ngâm cứu thôi. :mrgreen:
    http://www.berners.ch/McIntosh/en/Matrix.htm

7. chipnck

chipnck Advanced Member

em cám ơn bác nhiều.

8. Sanh Trang

Sanh Trang Advanced Member

- MAIN OUTPUT :Tín hiệu có qua pre.Các chức năng của pre đều có tác dụng.
    - LINE OUTPUT :Tín hiệu ra trực tiếp không qua pre.Do đó tín hiệu được FIX.Không xử dụng được volume pre và các chức năng của nó.Thường dùng để Record(thâu âm).Cấm kỵ nối Line ouput qua pow không có volume vì sẽ hư pow và cháy loa.

9. chipnck

chipnck Advanced Member

cháu rất cám ơn chú.
    nhưng sao cháu cắm MAIN OUTPUT thì các nút vặn trên nóc của pre vặn ko có tác dung gì.còn cháu mà cắm LINE OUTPUT vặn các nút trên nóc pre thì vặn lại thấy có tác dụng,cháu cắm ở line output thi có nút ở trên nóc vặn được to nhỏ,còn cắm ở MAIN thì các nút đấy chẳng có tác dụng gì.thế là pre của cháu có vấn đề à chú.cháu rất mong chú hồi âm.

10. Sanh Trang

Có lẻ vậy.
    Cháu vào website này để download owner manual của McIntosh C28 để nghiên cứu xử dụng: http://www.berners.ch/McIntosh/Downloads/C28_own.pdf

11. chipnck

chipnck Advanced Member

chú ơi.cháu thử lại thì cắm ở MAIN OUTPUT thì vặn nút output ở trên nóc mới thấy có tác dụng,còn các nút khác hình như ko có tác dụng.còn cắm LINE vặn nút headphone trên nóc cháu lại thấy to nhỏ.

12. chipnck

chipnck Advanced Member

Ah.Trường hợp của pre C28 có lẻ output ngược với các pre khác.
    Cháu vào website này để download owner manual của McIntosh C28 để nghiên cứu xử dụng: http://www.berners.ch/McIntosh/Downloads/C28_own.pdf[/quote]

cháu cám ơn chú.lần đầu tiên cháu sở hữu pow và pre.nên cháu hơi lạ.chắc sẽ quen nhanh thôi ạ.

13. Sanh Trang

Chú xem manual rồi.Đúng là MAIN OUTPUT nối vào poweramplifier để thực hiện chức năng pre.

14. chipnck

chipnck Advanced Member

vâng,cháu cắm vào MAIN OUTPUT vặn ở trên nóc được thế là cháu cũng yên tâm.chắc cháu còn phải hoc hỏi nhiều.cháu cám ơn chú.hẹn gặp lại chú.

15. chipnck

chipnck Advanced Member

chú ơi ,chú cho cháu hỏi một tí.
    phía sau pow 2205 ngoài cùng bên tay trái,nếu nhìn phía trước,mặt đồng hồ công suất,có cái nút gạt lên gạt xuống,cạnh ngay đường cắm jắc hoa sen input, nó là nút gì vậy chú.từ lúc cháu mua thì thấy đang ở phía trên,nhưng cháu gạt xuống thấy tiếng to hơn,vậy cái đấy gạt lên hay xuống vậy chú.đẩy xuống có hại gì cho pow k ạ?

16. quangcmbhn

quangcmbhn Advanced Member

Cái nút gạt đó có phải là "Input sensitivity" không bác. Nếu đúng nút đó thì theo hướng dẫn của nhà sản xuất là: Nếu Pow dùng cùng với Pre của Mcintosh thì nút đó được gạt sang nấc 2.5V và nút Gain được mở ở mức tối đa.

17. Sanh Trang

Cái nút gạt đó là Input Level.
    Có 2 chế độ:
    1- Nếu ghép với tất cả các pre của McIntosh thì để ở chế độ 2.5V.
    2- Nếu ghép với các pre của hãng khác(chỉ 1 tầng tiền khuyếch đại) hoặc ghép trực tiếp với CD thì chuyễn sang chế độ 0.75V
    - Đó là Input Level.Nút gain không nên mở tối đa.Chỉ nên mở tối đa theo kim đồng hồ chỉ 3 giờ.(Cách xử dụng tốt nhất cho tất cả các pow McIntosh để mạch driver của pow chạy bền lâu.).Bạn không nên có suy nghĩ phải mở tối đa cái pow mới chạy hết công suất.3 giờ là ok rồi.
    Các bác có thể vào đây download owner's manual để xem cách xử dụng: http://www.berners.ch/McIntosh/Downloads/MC2205_own.pdf

18. chipnck

chipnck Advanced Member

chẳng nào cháu mà vặn nút gain hết thì sờ pow cháu thấy nóng nóng,còn giảm bớt thì cháu thấy pow có vẻ mát hơn,may quá có chú bảo ,ko thì nguy hiểm quá,cháu cám ơn chú nhiều !

19. nguyenanhaihn

các bác cho em hỏi, có phải pow của mc hai cọc loa đều nguoc không ạ, nếu nhìn từ đằng truoc thì bên trái lầ cọc ben phải, bên phải là cọc bên trái, hay đây là phong cach riêng của Mc >>>???

20. Wildbird

Wildbird Advanced Member

......................................

21. audio509

audio509 Advanced Member

Trước em cũng chơi cục Mc 2600 và cũng tưởng Ông Chủ trước tháo ra nghịch rồi lắp nhầm ! Sau mới biết Hãng họ thiết kế như thế !

22. nguyenanhaihn

Pow mc 7300 phia sau Input sensitivity là 2,5v và 1,4v, em dùng prea c31v, hiện tại em đang dể bên 1,4v vì thấy để bên này tiếng ra to hơn khi dể sang 2,5v, xin các bác tư vấn em để 1,4v hay để 2,5v ( theo tai e không khác nhau về chất âm, chỉ khác là to hơn và nhỏ hơn), để an toàn cho pow và loa ạ,

23. dongcanqn

dongcanqn Advanced Member

Chào các Cao nhân trong Bang Hội, em có chuyện lăn tăn về phối ghép muốn các Bác chỉ bảo: Em mới lấy em Pow Mc 302, ghép với pre C 46, hay đánh thẳng với Wadia 850 thì chỉ chênh lệch 9/10. Em muốn tìm 01 em pre nào khác cho chất âm hay hơn ( em thích thiên về bass) . Mong các Bác tư vấn ạ.

24. thanhha1972

thanhha1972 Advanced Member

Bác Sanhtrang cho cháu hỏi trên nút gain của MC 275 có 2 mức 2,5v và 1,2v là ntn ạ? Khi nào thì dùng 2,5v và khi nào thì dùng 1,2v? Thank bác! Nhân tiện bác cho cháu hỏi khi chỉnh cùng mức gain thì âm thanh 2 kênh không đều bên to, bên nhỏ vậy sử dụng lâu có ảnh hưởng gì đến Power không ạ?

25. November_Rain

November_Rain Advanced Member

Chú Sanh Trang giờ này chắc nhâm nhi nên không online rồi bác. E trả lời dùm chú với bác:
    - Đó là Input Level, dành cho pre của Mc hoặc không phải pre Mc, tuy nhiên tùy vào Sensitive của pre định ghép. Thường mức 2,5v là dành cho pre của Mc.
    - Với một số đời power, khi dùng Bridge - mono, Input Level để ở mức 1,7v.
    - Gain ở 2 volume Left/Right cho mức âm thanh không đều nhau khi phát ra loa là chuyện ... bình thường, ngoại trừ một số các trường hợp cần phải dùng tới máy để đo watt của từng channel.

Share This Page

Loading...