McIntosh Bang Hội đây!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngtatliem, 3/12/07.

1. alicomtam

alicomtam Advanced Member

Bác này giống em thế, chỉ có điều em mới mua được CD Mc7007 cho đủ bộ, cảm nhận của em giống bác rất rất.................... :p

2. hahumg

hahumg Advanced Member

Re: giúp em chuyển điện 220v về 110v

Đã 220v thì để nguyên mà dùng bác ạ, bác chuyển về bác phải khiếm cái sub hoặc ổn áp loại lớn mới chịu được em nó, Các bác nào dùng ổn áp không đủ rất dễ kiểm tra chỉ cần sờ vào vào phần phần sắt của amly nó tete hoặc cắm bút điện vào nó đỏ là chứng tỏ ổn áp không đủ đáp ứng cho amly

3. chipnck

chipnck Advanced Member

bác đang kéo đôi loa gì vậy?e đang kéo loa jamo 707.đôi này cũng hơi khó kéo.nhưng gặp phải 2em Mc2205 và C28 này nghe phê phết (theo tai trâu của em),
    em cũng phải ghóp tiền làm quả cd giống bác ,mà bác ở đâu vậy?nếu bác ở hà nội em xin phép bác cho em qua nghe thử bộ giàn của bác với.

4. nguyenquang389

nguyenquang389 Advanced Member

dạo trước mình cũng đánh c33+mc2205 vào jamo 707a, nghe mấy chục cái đĩa, mỗi đĩa nghe đc nửa bài phải tháo loa ngay ra thay loa cũ vào vì wa chán chứ ko phải chán, :mrgreen: ko hợp hay sao ý, theo mình thì rất phí phạm cho bộ pre pow rất hay khi ghép với jamo. theo ý kiến riêng e thì jamo 707 chỉ để xem phim thôi, nghe nhạc e thấy loa nhựt còn hay hơn.

5. maychieu

maychieu Advanced Member

em lính mới nhờ các bác giúp đỡ em với ạ , em có em cd MC7000 nó mới bị cái bệnh là đang nghe được một lúc thì bỗng nhiên em nó mất tiếng không hót nữa ạ , mặc dù vẫn đọc và chạy bình thường , em tắt đi một lúc bật lại thì em nó lại hót bình thường nhưng cũng chỉ được một lúc thôi ạ . Em nhờ các cao thủ chỉ giúp em cách khắc phục và sửa chữa
    em xin cảm ơn rất nhiều

6. alicomtam

Em ở Hn,em đang kéo loa khủng Legacy của Mỹ,lúc nào bác qua em hoặc nhắn em đc em qua bác nghe ké.. :D

7. chipnck

chipnck Advanced Member

Em ở Hn,em đang kéo loa khủng Legacy của Mỹ,lúc nào bác qua em hoặc nhắn em đc em qua bác nghe ké..

-vâng,thế hôm nào rảnh bác cho em qua bác nghe ké với,em cũng mời bác khi nào rảnh qua nhà em,nhà e ở cuối trần khát trân,với Lò Đúc.bác cũng đang nghe Mc 2205 và C28 ạ.E rất vui dược giao lưu với bác.

8. evn2009

evn2009 Advanced Member

Chào các Bác,
    Các Bác cho gia nhập hội với con Mcintosh MCD 7009 với nhé.
    Em mới tậu con này thay cho CDP sony X7ESD. Cảm nhận ban đầu là MCD7009 kiểm soát các giải tổt hơn Sony, nhất là dải trầm. Nhưng có vẻ nghe vocal thì không ngọt bằng Sony các Bác ah.
    Các Bác nào đã chơi con MCD 7009 có kinh nghiệm thì cho em một vài lời ưu khuyết của con này nhé.

9. dnnv

dnnv Advanced Member

Hê, Hóa ra bác ở gần nhà mình, cách nhau có 100m. Mình cũng đang dùng bộ 2205, tiện lúc nào cho mình qua tham quan nhé!

10. asasas

asasas Advanced Member

bác có nhầm o sony thế mạnh là nghe nhạc cụ,giao hưởng chứ voices đâu?mc nghe voices mid giầy lắm sao thua dc.theo tai newbaby của tui mcd 7007,>7009 hay hơn cả acc55v tui và 1so bác đã từng test trên 1bo giàn.thân.đây là ý kiến chủ quan của tui newbaby thui nhé các bác đừng ném khổ tui :shock:

11. evn2009

evn2009 Advanced Member

Chào Bác,
    Mình có nói MCD 7009 thua con Sony khi chơi voice đâu, mình chỉ thấy Sony nghe ngọt hơn (có thể vì đang nghe quen Sony) còn MCD 7009 thì chất âm có thể analog hơn nên nghe khô hơn chăng?

12. asasas

asasas Advanced Member

sony nghe tách bạch,bay bay lên khô khi nghe voices.mcd anlalog thì ngọt hơn chứ.bây h a e thích nghe analog hơn nhiều mà :roll:

13. vothuong

vothuong Advanced Member

Mình nghĩ vốn dĩ sony điển hình là sự trong sáng và ngọt ngào. Còn nghe thì tùy gu của mỗi người.

14. alicomtam

Bác ko chủ quan đâu,em cũng thấy 7007,7009 tiếng trung dầy,bass dầy lắm,nghe nhạc rất cá tính.

15. evn2009

evn2009 Advanced Member

Chào Bác,
    Mình có nói MCD 7009 thua con Sony khi chơi voice đâu, mình chỉ thấy Sony nghe ngọt hơn (có thể vì đang nghe quen Sony) còn MCD 7009 thì chất âm có thể analog hơn nên nghe khô hơn chăng?[/quote]
    sony nghe tách bạch,bay bay lên khô khi nghe voices.mcd anlalog thì ngọt hơn chứ.bây h a e thích nghe analog hơn nhiều mà :roll:[/quote]

Analog em nghĩ nó là trung thực, chứ không phải ngọt ngào (còn ngọt ngào của sony cũng có thể nói là nịnh tai).

16. MinhAudioL7

MinhAudioL7 Advanced Member

sony nghe tách bạch,bay bay lên khô khi nghe voices.mcd anlalog thì ngọt hơn chứ.bây h a e thích nghe analog hơn nhiều mà :roll:[/quote]

Analog em nghĩ nó là trung thực, chứ không phải ngọt ngào (còn ngọt ngào của sony cũng có thể nói là nịnh tai).[/quote]
    Chào các bác ạ, Các bác cho em hỏi tí, Gu em nge là nhạc vàng, muốn bass dầy chút ạ, giá khoảng 25tr ạ. hiện em đang dùng CDP Denon S10-III

duclele likes this.
  17. hahumg

hahumg Advanced Member

Đây là top của MCINTOSH mà sao các cụ lạc đề hết roài :( :( :(

18. MinhAudioL7

MinhAudioL7 Advanced Member

Em chào các cao thủ bang hội Mcintosh ạ. Các cho em hỏi tý. Dòng Mc em đã đc nghe rồi, như C 36 và pow mc 150 hay pre C40 pow mc 7300 , C2300 pow mono 601 nói chung là rất hợp gu nghe của em, âm bass rất có lực. Vì vậy em đang đinh tính mua thêm 1 cái pre mcC28 về ghép với pow luxman m7f, Mc C28 em chưa đc nghe ko biêt chất âm nó có như Mc C 36 ko ạ? Em thanks

19. asasas

asasas Advanced Member

C28 nếu còn nguyên zin nghe mộc,hay hơn c36 nhiều bác.phần nhìn thì c36 đẹp hơn hihi :lol:

20. TruongHardrock

TruongHardrock Approved Member

Mình đang sài MA7000 ghép với loa 604S3 nhg nghe ko đã,giờ đang lăn tăng giữa 2 cặp B&W803D và 802 Natilux,2 cặp này giá cùng tầm 5k3 các bác tư vấn giúp mình xem ghép với cặp nào là hợp về chất lẫn lúa?tks các bác.
    mình cũng đang nghiện MC cổ dạng Vintage sài bóng tính ghép với Tannoy Memory,bác nào có kn chỉ giáo cho nhé.thks

21. toannh2

toannh2 Advanced Member

Bang hội mấy hôm euro im ắng quá. Mình xin gia nhập với sản phẩm đầu tay MAC 1700.

Muốn hỏi chút dòng này tai mình nghe cũng ok, nhưng lại nghe có người nói MAC 1700 tiếng đục là sao, còn cái nào tiếng trong hơn hay là 275? Anh em xin cho biết ý kiến.

22. VNFREE

VNFREE Advanced Member

Cho em gia nhập với, Mcintosh RX14 speaker. Bác nào ghép đôi này hay nhất với amply nào cho em ý kiến với

23. phannhatai

phannhatai Advanced Member

Dùng với ampli ( hoặc pre-pow) Mac luôn bạn nhé!

24. hahumg

hahumg Advanced Member

Minh da ghep 604,603,684,683 voi ho nha mc nghe tra ra j ko phai do ko hop nhau ma chat loa no vay , dong 6x cua bw no chi den the thoi, thieu bass, bass ko luc , tress choi , gat trung qua nhieu, . Minh chua thu voi dong 8 nhung da nhieu a em ghep mc voi jbl tam 5k cua bac co the mua duoc 4344mk2 nghe phe va cuc phe

25. TruongHardrock

TruongHardrock Approved Member

Tks bác,mình dag ở tphcm,bác có bít ở đâu bán cặp này ko để mình đến nghe thử?

Share This Page

Loading...