Mordaunt Short music series (thời làm tại Anh)

Discussion in 'Loa' started by apache, 26/7/07.

1. paul

paul Advanced Member

Em nhất trí với ý kiến này cùa bác Apache.Các bác nào có loa MS chúng ta đăng ký họp mặt trao đổi giao lưu cho vui vẻ các bác ơi.

2. tranlenguyen

tranlenguyen Advanced Member

Vậy chúng ta thống nhất với nhau , chủ nhật này lúc 9h sáng , tại cafe khang nha các bạn, chúng ta sẻ trao đổi về phối ghép và các đời MS.
    Mình dang dùng Mordount short signifer , 29kg, 33hz-20khz,86db, 3 way, bass 30cm, mid 10cm, trép của Isophon ( Đức).

3. linh99992001

linh99992001 Advanced Member

vẫn loay hoay hả bác tranlenguyen, phối yamaha chưa thấy ổn à :mrgreen:

4. linh99992001

linh99992001 Advanced Member

Thèm qué hic hic :( ..... ko đi đc :( :( :(

5. tranlenguyen

tranlenguyen Advanced Member

Mời các bác dùng Mordount Short tới nhà em chơi và giao lưu vào chủ nhật này...... hay hôm nào các bác thu xếp được thời gian...... cùng đến nghe Mordount Short Signifer , đây là dòng loa thành công đại diện cho những năm 1980 của hãng và cũng rất khó kéo , em đã tạm thời khuất phục được nó.......qua giao lưu em muốn muốn học hỏi và nâng cao "tai" nghề, tìm hiểu thêm các dòng loa MS khác. Xin liên lạc 09*09*24*97*94 gặp Minh( nhà em hơi xa - Quang Trung_ Gò Vấp).

6. thinhduc

thinhduc Advanced Member

Chào các bác.
    Em là newbie, hiện đang định tậu con MS 50i, cho em hỏi giá con này hiện giờ bao nhiêu là múc được ạ? Lúc sáng ra chợ Nhật Tảo có thấy MS 50 thường mà bác chủ hét 6tr không biết lấy được không?
    Em đang xài con Nakamichi Amplier1, liệu hai món này có hạp nhau không? Em thích nghe nhạc hòa tấu, blue, vocal và tiền chiến.
    Cảm ơn các bác rất nhiều.

7. langdu

langdu Approved Member

Chào các Bác,
    Em vừa được ông anh cho cặp loa MS, em thấy ghi la 35i không thấy các thông số khác, cùng 1 amp Luxman 507.
    Các Bác cho em biết thông số của cặp MS này với, ghép với Luxman 507 được không? Tìm CDP nào thì hợp?
    Theo như em quan sát, thì có vẻ cặp này là của TQ.
    Cám ơn các Bác

8. hoc_hoi

hoc_hoi Advanced Member

Chào các bác!Theo như em thấy cặp MS 50 của em thì trên viền của bộ cross và cầu loa (và viền bên trong của củ loa mid bass và loa bass)có dòng chữ MADE IN GREATBRITAIN in nổi chứ ko chỉ in trên tem giấy như của các đời khác và hai cầu loa thì cùng nằm trên một mặt phẳng chứ ko phải làm theo kiểu bậc thang.Em ko biết như vậy có khác gì nhau ko ạ.Xin cám ơn.

9. nhuthungfoto

nhuthungfoto Advanced Member

Cấu tạo như thế không khác gì đâu Anh ơi. chỉ có dòng I là làm cầu loa kiều bậc thang và mũi loa treble bằng vàng nghe hay hơn dòng trơn ( không có I ) tí xíu
    Công nhận dòng loa serie MS( 40 - 50 ) có chất âm rất quyến rủ, Bass mềm sâu, mid và treble rất ngọt. Em thấy cũng rất dễ phối ghép, em chỉ nghe bằng Marantz 44se cùi bắp mà đã phê rồi ( tui bass chưa uy lực ) nhưng em chỉ chú trọng vocal nên thấy hay tuyệt...

10. nhim310

nhim310 Approved Member

Bác ơi tháo củ loa bass ra như thế nào ạ? em có có 1 đôi MS50 mà định tháo củ loa bass ra xem như thế nào nhưng nhìn mãi chả biết tháo ra ở đâu. Bác tháo ra rồi bác chỉ giúp em cái, em cảm ơn bác

11. hoc_hoi

hoc_hoi Advanced Member

Chào bác Nhim310!
    Bác tháo e căng ra,để ý chung quanh viền của hai loa Midbass và bass có viền cao su,bác tháo viền cao su ra thì sẽ thấy mấy con ốc nằm ở dưới.(Nhớ chuẩn bị khóa mở ốc lục giác chìm chứ ko phải khóa 4 cạnh thông thường nhe bác.)Chúc bác vui.

12. nhim310

nhim310 Approved Member

Thank bác, tối về em sẽ nghiên cứu xem sao

13. nhim310

nhim310 Approved Member

Re:

em vừa tháo cả củ loa trung và bass thì thấy cả 2 củ đều ghi là 16ôm các bác ạ

14. a lũ

a lũ Advanced Members

Đọc xong 3 trang thấy mà thèm!Chắc em phải làm một cặp Mordaunt Short quá!Híc!Híc!

15. longbungbu

longbungbu Advanced Member

giá như thế là khá tốt rồi bác ợ, nếu nó còn đẹp nguyên bản thì xúc ngay ko đắn đo. con này em đã nghe qua rồi, rất hay trong tầm tiền. em phối với luxman L-550 nghe phê lòi mắt :mrgreen:

16. trantu

trantu Advanced Member

Mấy cặp Mordaunt short như MS 40; MS50 chất lượng rất xứng với giá tiền, nếu ko muốn bỏ ra nhiều tiền thì mấy cặp đó rất đáng chơi trong tầm 5-6tr.

17. hanhnguyen

hanhnguyen Advanced Member

Re: Re:

chào các bác
    em cũng co một cặp MS5.4 nhưng loa treble sao không ghi gì cả mà chỉ có một amnhr giấy nhỏ ghi made in germany, 16 ohm có đúng không vậy các bác

18. nhim310

nhim310 Approved Member

[/quote]
    chào các bác
    em cũng co một cặp MS5.4 nhưng loa treble sao không ghi gì cả mà chỉ có một amnhr giấy nhỏ ghi made in germany, 16 ohm có đúng không vậy các bác[/quote]

của em ghi là made in England

19. low_end

low_end Advanced Member

chào các bác
    em cũng co một cặp MS5.4 nhưng loa treble sao không ghi gì cả mà chỉ có một amnhr giấy nhỏ ghi made in germany, 16 ohm có đúng không vậy các bác[/quote]

của em ghi là made in England[/quote]

Cặp MS5.40 và MS5.50 của bác Tú shop Phú Thành có bác nào nghe rồi cho ý kiến với ạ. Chất tiếng có thể so sánh với MS40 và MS50 ko ạ? Giá bn thì mua đc các bác? Loa Modan short tìm kiếm thông tin khó thật.
    viewtopic.php?f=35&t=16774&start=175

20. paul

paul Advanced Member

[quote="low_end]Cặp MS5.40 và MS5.50 của bác Tú shop Phú Thành có bác nào nghe rồi cho ý kiến với ạ. Chất tiếng có thể so sánh với MS40 và MS50 ko ạ? Giá bn thì mua đc các bác? Loa Modan short tìm kiếm thông tin khó thật.
    viewtopic.php?f=35&t=16774&start=175[/quote]

Chào bác!
    Theo em,MS 5.50 và 5.40 nếu trong tầm giá 5-6T và phối ghép khéo thì rất xứng đáng để chơi.Và 2 cặp này có lẽ tương đương với MS 50,còn MS 40 thì là dòng thấp hơn.
    Thân.

21. low_end

low_end Advanced Member

"KHÉO" :) thế nào đây các bác?

22. paul

paul Advanced Member

Tùy gu của bác đấy ạ.

23. houk6i

houk6i Advanced Member

Bác Paul còn chơi Mordaunt Short ko? bác đang ghép với amly gì ạ?

24. paul

paul Advanced Member

Vâng khi dùng MS 50 em ghép với nhiều amp đều nghe tốt thí dụ như Luxman 550,Pioneer A91D,Onkyo A 919,Marantz 94...nhưng với tai em thì Luxman L550 là hợp với gu nghe của em nhất.

25. dandy

dandy Advanced Member

Chào gia đình Mordaunt Short! Chúc gia đình MS năm mới An khang Thịnh vượng!

Tớ là newbie. Trước tết định sắm 1 bộ cỡ 8-10 triệu. Đi xem ở phố Hai Bà Trưng (Hà Nội) có thấy 1 em MS40 (kô có i) tương đối cũ: ốc gỉ ghèm, màng bảo vệ có một số lỗ thủng, được cái thùng loa kô bị xước nhiều. Chủ quán phát giá 5,5 triệu. Xem, kô biết thế nào vì kô có tý thông tin gì về loa này. Rất may tìm được 4rum này, mong được ae chỉ giáo.

Loa cũ như vậy kô biết phải kiểm tra như thế nào, giá như vậy hợp lý chưa? phối ghép như thê nào? Rất mong được giao lưu với ae!

Share This Page

Loading...