Mordaunt Short music series (thời làm tại Anh)

Discussion in 'Loa' started by apache, 26/7/07.

1. analogaudio

analogaudio Advanced Member

Còn đẹp, nguyên bản cũng không đến giá đó đâu bác, giá đó bác mua đc MS50i rồi.

2. hainn

hainn Approved Member

Em Đang định mua một đôi loa Mordaunt-Short MS 5.50 Tuấn long Hà Nội đòi giá 6,7 triệu. giá đó có mua được ko?
    Cách phối ghép Ampli nào hợp, CD nào cho tiếng đầy đặn.

3. analogaudio

analogaudio Advanced Member

đắt quá bác ạ, cặp này phòng phải rộng trên 20m2 đấy bác nhé :)

4. ngoctieutu

ngoctieutu Advanced Member

Cắm Rút Hội Nhiều chuyện Quận. Kẹt xe Thành phố
    Sau một thời gian đọc và xem, báo cáo các bác là em đã rước một em MS 50i về nhà. Nhưng do tài khoản có hạn nên em mới ghép được với đồ cỏ thôi. Nhưng mà nghe cũng hay các bác ạ.

5. Ta-Audio

Ta-Audio Advanced Member

Chào các bác,

Mình cũng là 1 Fan của Mordaunt Short đây, tuy chỉ chơi với dòng nhỏ MS 25i thôi nhưng tiếng cũng đã khá hay rồi ( mình nghe nhạc pod, Trịnh, hòa tấu) . Lúc trước ghép với Marantz PM75 có kèm bộ giải mã Phillip ( 2 con DA 1541A) nghe đã hay rồi, nay mình đổi lên ghép với Pre đèn và Pow bán dẫn nghe càng phê hơn nữa.... Tréble chi tiết, mid trong trẻo , bass gọn gàng mềm mại, Tuy không xuống sâu bằng dòng anh cả MS50i nhưng cũng khá hay đối với mình . Nếu có điều kiện nâng cấp lên con MS 50i nghe mỹ mãn hơn !
    Vài dòng góp ý kiến, chúc các bác vui !

Thân Chào !

6. hainn

hainn Approved Member

Cảm ơn Bác! Giá bao nhiêu thì mua được tại thị trường Hà Nội? so sánh với MS 50 và 50i thì chất tiếng có như nhau không, em đang dùng Ampli Sansui Alpha 607 XR và loa Onkyo D500 nghe chưa ưng nên muốn đổi sang loa Anh giúp em nhé.
    Thank !

7. hainn

hainn Approved Member

Tôi cũng đang muốn mua đôi Mordaunt-Short MS5.50 còn khá đẹp giá 6,7 t nhưng anh em trên diễn đàn nói là đắt :wink:

8. Linh_piano

Linh_piano Advanced Member

Theo em bác cứ kiếm cái Amp tẩn cho cặp D500 lòi ra đi đã, đừng thay loa vội.
    Vài lời cùng bác, có gì không phải đừng mắng em nhé. :D

9. hainn

hainn Approved Member

Trước E, cũng đã đổi Ampli vài lần rồi nhưng vẫn ko ưng nghe thử đôi loa Mordaunt-Short MS5.50 khá ưng hợp với dòng nhạc hay nghe, nhưng giá đắt quá không biết có nên mua ko? Bác biết về dòng loa này thì giúp em với, E cũng ở HN.
    Thank!

10. Linh_piano

Em đã từng được nghe D500 phối ghép cẩn thận nên mới dám có lời, sợ rằng MS kia không hát được như vậy đâu.

11. hoc_hoi

hoc_hoi Advanced Member

:D :D
    Bác lấy MS 5.50 đem so với Onkyo D500 thì e rằng hơi quá!Vậy nếu MS 5.50 mà được phối ghép cẩn thận thì sao ạ.

12. cuongbop2002

cuongbop2002 Advanced Member

Hiện tại Mordaunt-Short MS 5.50 cũng hơn 5tr một tí thôi các bác nhỉ, em nghĩ phòng <20m2 thì chơi em Mordaunt-Short MS 5.40 là oki rồi

13. hoc_hoi

hoc_hoi Advanced Member

Chào bác!
    MS 5.30/40/50 hoặc MS 50 /50I thì cũng như nhau thôi bác ạ.Có lẽ bác nhầm với series nhỏ hơn là MS 40/40I hay 4.30/4.40...

14. Linh_piano

Em thì thấy 5.50 khá dễ dãi khi phối ghép, còn D500 thì hơi vất vả.
    Chỉ có 1 điều chắc chắn là chơi classic thì 5.50 không hay bằng D500 với điều kiện cả 2 đều được phối ghép cẩn thận (D500 nếu ghép đúng khéo lại 1 tiền gà 3 tiền thóc)

15. hainn

hainn Approved Member

Cách phối ghép MS5.50 như thế nào hợp lý Ampli gì hợp CD gì hay vậy bác?
    E, bán đôi Onkyo rồi Tuấn long mua lại cho 2,7 triệu cách đây 01 năm mua 2,8t và quyết định mua đôi MS giá 6,7 T với cam kết mua lại khi muốn bán giảm 10% khi mua lại.
    Thank ! các bác đã góp ý.

16. ngoctieutu

ngoctieutu Advanced Member

Cắm Rút Hội Nhiều chuyện Quận. Kẹt xe Thành phố

Bác đang dùng Pow gì ạ? Và Pre đèn thế nào? Tổng kinh phí thế nào Bác? Em đang dùng pow Rotel 970BX MKII với Pre lấy tạm đường Pre out của Marantz 6200. Trung trep rất tốt, nghe long lanh vô cùng nhung Bass kiểm soát chưa tốt, có bài thì rất hay nhưng có bài bị rối và Bass có đuôi. Em đang tính kiếm cái Pre Rotell và thêm một cái Pow như thế nữa đánh Mono Block không biết có kiểm soát Bass tốt hơn không. Cám ơn bác trước ạ

17. hainn

hainn Approved Member

* Bác cho e cánh phối ghép cho cặp loa MS 5.50 mới mua nên đang ghép với Ampli Sansui 607 XR CD pioner T06
    Thank!

18. Ta-Audio

Ta-Audio Advanced Member

Chào các bác !

Em đang dùng cái Pre đèn DIY, pow AR P-10 ghe tiếng bas mềm mại, gọn gàng không có đuôi(đặc trưng của MS là bas rất mềm--> bác nào thick bas căng mọng hay lực mạnh mẽ thì sẽ không thấy khoái lắm !) . Trung âm nhẹ nhàng, ngọt ngào (hơi mỏng)_ thua trung âm của các dòng KEF Q... ; riêng treble thì tươi tắn và chi tiết . Tổng kinh phí khoảng 6trieu - cho Pre+Pow trên(đồ của các anh em để lại mà)
    Riêng dòng 25i, 40i, 50i khác với dòng trơn: cải tiến về bộ phân tần và loa treble ! (dòng có i Mũ loa treble màu vàng, nghe hay hơn mũ trắng_không i), nên có độ chi tiết cao hơn tí ! (về hình thức thì nhìn chung kg thay đổi, chỉ khác đằng sau cầu loa bậc thang !

Pow Rotel 970BX MKII sản xuất những năm đầu 90, khá hay đấy bác à. Bác có Pre đèn nào hay thì ghép sẽ rất tốt ! bác tìm được con MS 50i và cái Pre đèn kha khá nữa là tha hồ mà lim dim thưởng thức !

Chúc bác vui !
    Thân chào.

19. datviet

datviet Advanced Members

Các bác cho e hỏi cặp Mordaunt Shot MS-3.30 xuất xứ có phải từ Anh ko ahj? E thấy củ và lưng loa đều ghi Made in Great Britain, tuy nhiên cặp loa e được xem thì serial của củ bass 2 cặp khác nhau, chênh vài trăm đơn vị.
    Có bác nào chơi qua cặp này cho e xin vài ý kiến với ah!
    Chân thành cảm ơn các bác!

20. Bogia

Bogia Approved Member

Cặp này thuộc loại khó đánh nhất trong các dòng loa MS. Tiếng rất bí và nặng.

21. ph84

ph84 Advanced Member

MS 3.30 trở kháng 8 Ohm,1 bass 20cm,1treble dom, đọ nhạy 90dB
    lỗ thông hơi trứoc, ko bi-wire,...
    mà khó đánh nghe cũng lạ nghê
    KÍNH !

22. quanghuy1975

quanghuy1975 Approved Member

Cặp này ko hề khó đánh đâu bác , bác thử ghép với amly Châu Âu đi hiệu quả hơn ghép với amly Nhật cùng tầm tiền đó bác , chỉ cần với Arcam 5 hoặc với Musical B1 thôi tiếng sẽ ra hết .

23. cafesound

cafesound Advanced Member

em đang chơi cặp MS 300, thùng kín. Tiếng trung khá tốt:
    KHông biết có bác nào cũng chơi cặp này không ạ, cho có hội thuyền luôn. Em đang ghép với recever cổ của Mỹ.

24. bluevision

bluevision Advanced Member

E cũng đang có 1 đôi giống hệt của bác Parasound đây ah.
    Tên đầy đủ của em nó là Mordaunt short 300i gold. Em này tuy mang tiếng là bookself nhưng là bookself lớn, thùng kín và được sản xuất chính hãng tại UK.
    Mọi thứ tinh túy nhất của em này đều nằm ở dải trung âm (khúc giữa ấy :lol: ) với đặc tính âm sắc rất thật và tự nhiên. Còn treble và bass thì lại bình thường quá.

25. cafesound

cafesound Advanced Member

em là cafesound, bác nhầm thành parasound :D
    trung âm đúng là tốt thật, nhưng trầm thì thường thôi. nếu nghe phòng khoảng 12-14m thì chắc là đẹp nhất. Em đang nghe trong phòng 20m, mà lại phòng vuông nữa, trầm hơi mờ.

Share This Page

Loading...