Mordaunt Short music series (thời làm tại Anh)

Discussion in 'Loa' started by apache, 26/7/07.

1. danduy

danduy Advanced Member

dòng loa MS này nghe hay nhất vẫn là tiếng mid - mid bass. Vì MS 3.10 chỉ có 1 bass + 1 trep nên tiếng trong hơi mỏng. ..hiii..nhưng đó là e so với mấy cặp MS40i/50i/HT50...Chứ còn trong tầm giá và nghe phòng ngủ thì e nó là vô địch thủ. Mua nhanh nhanh đi...hỏi vòng vòng chi rùi nguoi ta bán mất bi giờ.

2. win2170

win2170 Approved Member

bác đã nghe qua pioner SX4G ???????nếu so sánh 2 thằng này với nhau thì cặp nào hơn hẳn ạ. em thích bass dày hơn tí nhưng MS này ko biết có đáp ứng được ko a vì em đang xài Sx4G

3. Haven

Haven Advanced Member

Nếu như bác nói thì tại sao phải phân chia ra MS 50 30/40/50 để làm gì?!
    Bác có thể cho xin thông số của MS 5.30, tôi đang quan tâm cặp này.
    Cảm ơn

4. levanngo65

levanngo65 Advanced Member

em có 1 cặp MS 25i. tuy nhỏ con nhưng chất tiếng thực sự hay hơn tầm giá. rất đàng dầu tư các bác ah

5. lopin70

lopin70 Advanced Member

bạn đang ghép e nó với ampli gì vậy.trớc đây tui cũng chơi dòng này rùi.tui ghép với UNISON SL1 nghe cực kì ấn tượng.đều cả 3 dải nghe nhạc vàng thì quên sầu lun

6. vutuan2009

vutuan2009 Advanced Member

sx4g làm không sánh được đâu bạn ơi, cặp này chỉ được đôi tép nhôm khá tốt nên dải tần số cao rất sáng sủa , nhưng bass thì cứng

7. hunglv

hunglv Advanced Member

Dòng loa này trung âm thì tuyệt rồi, tép thi tơi, phù hợp với nghe vocal và ghita, Bass thì mềm, nếu Bác nào thích bass thì không phù hợp. Thanks

8. ngoctieutu

ngoctieutu Advanced Member

Cắm Rút Hội Nhiều chuyện Quận. Kẹt xe Thành phố
    Ác em đang tìm cách giảm bas đây nè. Dòng naỳ bas nặng đấy chứ mấy bác. Hay taị đồ đánh cuả em nhĩ

9. taolao

taolao Advanced Member

Lộ hàng rồi nhé.
    Bớt mua đĩa đổi cái ampli là bass gọn và hay liền Bác ui. :)

10. paul

paul Advanced Member

Em đã từng dùng qua MS và thấy dòng loa này có tiếng bass sâu và mềm,vì vậy rất dễ bị hum và có đuôi nếu phối ghép ko hợp.Chứ ko có tiếng bass nặng đâu bác ạ.
    @Bác Hunglv:phải nói là bác nào thích tiếng bass chắc,gọn và dứt khoát sẽ ko thích dòng loa này thì đúng hơn.

11. ngoctieutu

Vâng bác paul nói đúng rồi ạ. Em viết ngắn nên kgo6ng rõ ý, Bass dễ bị hùm và có đuôi. Nhưng nếu khắc phục được thì sẽ rất hay. Em đang lăn tăn kiếm mus về.....bịt 2 cái lổ hơi xem thử tiếng thế nào đây :D :D

12. coldboy

coldboy Advanced Member

em có cặp Mordaunt Classic 20, cho em tham gia với

13. levanngo65

levanngo65 Advanced Member

em đang ghép với marantz pm 78 class a 25w nghe rất ổn bác àh

14. Vua_A_Zenh

Vua_A_Zenh Advanced Member

Ngày trước em có nghe đôi MS30i ở nhà 1 bác, nhưng chỉ thấy nó có phần mid là ổn, bass thì thiếu được cái đôi này nghe vocal khá hay.

15. thidinh

thidinh Advanced Member

Hôm nào rảnh bác đến nhà em nghe 50i nó hót, bảo đảm về bác đổi đồ(trừ đổi loa) hehe :D

16. hakunarchi

hakunarchi Advanced Member

nhà bác với bác ngoctieutu ở đâu thế, cho em qua nghe thử bộ 50i của các bác, em đang dùng MS50 phối ghép linh tinh chả biết đã chuẩn chưa nữa.

17. suri quynhanh

suri quynhanh Advanced Member

MS50i ghép rotel 980BX bass, trep ra hết, tiếng hơi sáng, bass ko thực sự sâu, nghe ko quyến rũ; Ghép Musical Fidentaly A1 nghe ngọt hơn, ấm hơn nhưng bass chưa giải quyết được; Ghép Audiolaps 8000A nghe cũng thích, lạnh lạnh tý, tiếng có vẻ hơi mộc...cả 3 con ampli trên đều cho không gian kém, tầng lớp ko rỏ ràng (ko biết do loa hay do ampli). Nếu dùng con pow bán dẫn anh - mỹ công suất > 150W/ch + cái pre đèn thì ổn, tich hợp đồ nhật có onkyo 929/sony TA-FA777ES, đồ anh thì arcam 10, MF A100, 270.. mà mấy con này có giá đều > 10tr cả.
    Suy cho cùng, bác phải tự hài lòng thôi.

18. hakunarchi

[/quote]MS50i ghép rotel 980BX bass, trep ra hết, tiếng hơi sáng, bass ko thực sự sâu, nghe ko quyến rũ; Ghép Musical Fidentaly A1 nghe ngọt hơn, ấm hơn nhưng bass chưa giải quyết được; Ghép Audiolaps 8000A nghe cũng thích, lạnh lạnh tý, tiếng có vẻ hơi mộc...cả 3 con ampli trên đều cho không gian kém, tầng lớp ko rỏ ràng (ko biết do loa hay do ampli). Nếu dùng con pow bán dẫn anh - mỹ công suất > 150W/ch + cái pre đèn thì ổn, tich hợp đồ nhật có onkyo 929/sony TA-FA777ES, đồ anh thì arcam 10, MF A100, 270.. mà mấy con này có giá đều > 10tr cả.
    Suy cho cùng, bác phải tự hài lòng thôi.[/quote]
    Thực ra em đang ghép MS50 + mono block Rotel 960BX + pre đèn cỏ(bộ này thì hơn 10tr 1 tí), nếu thay pre đèn có chất lượng hơn(ví dụ pre đèn của Thi Văn giá khoảng 6-9tr) thì có ăn đc mấy con tích hợp Arcam 10, MF A100, 270 ... ko bác.

19. tuyen121283

tuyen121283 Advanced Member

em thì đang ghép ms25i với Nad, treb và mid nghe tốt lắm, rõ ràng, tách bạch, bass thì thiếu và hơi bùng nhùng, các bác nào có kinh nghiệm phối ghép tốt loa MS thì chia sẻ cho anh em với nhé.

20. suri quynhanh

suri quynhanh Advanced Member

Thực ra em đang ghép MS50 + mono block Rotel 960BX + pre đèn cỏ(bộ này thì hơn 10tr 1 tí), nếu thay pre đèn có chất lượng hơn(ví dụ pre đèn của Thi Văn giá khoảng 6-9tr) thì có ăn đc mấy con tích hợp Arcam 10, MF A100, 270 ... ko bác.[/quote]

Với MS50, bác ghép mono block Rotel 960BX + pre đèn cỏ là đã dzu trong các anh em trên nghe MS50 rồi. Theo chủ quan em thì vậy là nghe khá rồi, nhưng em không biết pre đèn cỏ của bác là cỏ kiểu gì nữa..hii..nên ko thể biết là ghép pre đèn thi văn có hơn ko. Nhưng bác đang nghe vậy mà, bộ chưa hài lòng hay sao mà lăn tăn nhiều vậy. Tình hình mà ko thay đổi là bác chuẩn bị nâng cấp đồ đây..

21. hakunarchi

Với MS50, bác ghép mono block Rotel 960BX + pre đèn cỏ là đã dzu trong các anh em trên nghe MS50 rồi. Theo chủ quan em thì vậy là nghe khá rồi, nhưng em không biết pre đèn cỏ của bác là cỏ kiểu gì nữa..hii..nên ko thể biết là ghép pre đèn thi văn có hơn ko. Nhưng bác đang nghe vậy mà, bộ chưa hài lòng hay sao mà lăn tăn nhiều vậy. Tình hình mà ko thay đổi là bác chuẩn bị nâng cấp đồ đây..[/quote]

Pre cỏ đấy là của bác Teablue lắp từ lâu lắm rồi, dùng 2 bóng 6CG7(giá chưa đến 3tr), về đèn thì em chả biết j, đợt trước thấy có bác bán rẻ thì mua về dùng thử, thấy cũng hay, nhưng do chủ quan mình em nghe nên cũng chưa biết thế nào nên
    Em đã bán pre cỏ đấy, dự định nâng cấp lên đèn của Thi Văn.
    Có bác nào đã dùng pre của Thi Văn cho em vài lời nhận xét(các bác PM cho em cũng đc, tránh ảnh hưởng đến Thi Văn). Thank các bác rất nhiều.

22. danduy

danduy Advanced Member

cái vụ nghe này mà ko tự hài lòng thì căng lắm các bác ah. Bác nghe rotel đánh monoblock + pre đèn cũ thì cũng ổn rồi, bi giờ, nếu bác mua 1 con pre đèn thi văn mới 100%, so với con pre bác mô tả chắc sẽ khá hơn. Tuy nhiên, có nâng cấp vậy cũng chỉ hơn tý thôi, vì cơ bản rotel 870 ...980 chất âm tổng thể thì khá, dễ đánh, dễ nghe nhưng vì là đồ thấp nên chi tiết, ko gian kém, nghe ko tách bạch các dãi đâu, hồi trước e cũng ko ngộ cái vụ này. Nên theo e, cứ vậy mà nghe, lăn tăn là hao lắm lắm

23. hakunarchi

thank bác tư vấn, em cũng mới nghe nên chắc sẽ nâng cấp thế thôi rồi dừng lại nghe 1 thời gian nữa, khi nao co nhu cầu thay đổi gu nhạc thì mới nâng cấp tiếp vậy.

24. ngoctieutu

Với MS em nhận thấy: muốn đánh Bass cho hay thì công suất amply chắc phải 100w AB trở lên, gấu quá thì em chưa thử nhưng nếu yếu hớn thì bass không gọn và sâu đâu ạ. ( em đang nói MS 50i nhé). Và thêm một chuyện nữa là......dây loa khá quan trọng. Muốn Bass hay thì dây đồng nguyên chất, nhưng mà lúc đ1o thì treb sẽ bớt sáng và mất lanh canh. Thế là em chơi biwire luôn để cho ra thứ tiếng mình thích.

Lúc này thì 1 tiền gà 3 tiền thóc với em rồi, hết còn tiêu chuẩn tỷ lệ vàng của nhiều bác nữa rồi. Dưng mà em.....thích.

25. Cafe 26

Cafe 26 Advanced Member

Cái tỷ lệ này nó bất định lắm bác ơi. Em đã thấy nhiều bác bỏ ra tiền thóc gấp nhiều lần tiền gà rồi mà gà thì vẫn chưa gáy. Chỉ vì con gà này là gà mái :mrgreen:

Share This Page

Loading...