Mordaunt Short music series (thời làm tại Anh)

Discussion in 'Loa' started by apache, 26/7/07.

1. AuDuongKhoiHung

AuDuongKhoiHung Advanced Member

Hôm nay mình và người bạn đã mang 2 cặp loa ms50i mà MS HT50 ra so sánh. Ampli đánh chung là pre pow adcom 555ii. cd adcom 575. Đã chuyển 2 kênh liên tục. Âm thanh rất khó phân biệt đâu là loa nào. Thật bất ngờ là giá xuât xưởng của MS HT50 là 1050 obama cao hơn MS 50i 920 obama.

2. lehoangdong

lehoangdong Advanced Member

Bạn có thể chụp hình MS HT50 ko ạ.

3. boyboyboy

boyboyboy Advanced Member

sao không thấy anh em nào đề cập tới dòng classic của Mordaunt short nhỉ?

4. boyboyboy

boyboyboy Advanced Member

dòng này ngoại hình y chan MS 50 thôi bác à, chỉ thêm chữ HT thôi :lol:

5. TAITRUONG

TAITRUONG Approved Member

Mình đã phối phép loa Mordaunt Short 5.50 với Ampli Luxman 550 đấu bằng bi-wire, nghe tương đối hay. Thấy chơi được nhiều thể loại nhạc...

6. vitduc

vitduc Advanced Member

Mình đang ghép ms40i voi luxman 510 nghe rất ổn. Định chuyển sang ms50i, nhung các loa bas của 50i rất hay bị lượn sóng nên kô dám đổi.các shop thì nói đó la do khí hậu ẩm ở vn gây ra. Các bác thấy giải thích đó có chuẩn kô ạ?

7. billho

billho Advanced Member

Trước có MS 5.50 thì kiếm hoài không có Adcom 555II để đánh, nay có thì loa đã đi cùng người rồi.

8. TAITRUONG

Bữa nào rảnh rỗi thì mình thử ghép MS 5.50 với Luxman L570xs. Mình nghĩ nghe sẽ rất là ngọt ngào và chi tiết...

9. tungcp86

tungcp86 Advanced Member

To bác!
    Bác muốn bán loa đắt nên bác cứ nói thế làm gì. Em nhìn bác bán đôi loa này 10, 5 triệu mà giật mình quá. Thôi vẫn chúc bác bán đắt. Lần sau bác có đồ bán thì cứ vào mục rao vặt thôi chứ vào đây chém gió để tăng giá lên làm gì.

thichtutu likes this.
  10. dammeamthanh

dammeamthanh Advanced Member

đừng ngoa ngôn,tôi vào topic này cách đây 5 tháng rồi lúc đó tôi còn đang đi tìm chưa mua được em nó,
    chẳng lẽ chém gió trước 5 tháng à,chém gió trước khi mua sao,loa đẹp tôi phải mua cao nên bán cao, so sánh sao dc

11. tungcp86

tungcp86 Advanced Member

Chết. Bác này đanh đá quá. E nói không phải thì bỏ qua nhé. khi nào bán được loa thì báo để anh e vui với nhe! Nhân tiện anh em cho mình hỏi mua đôi Ms 50 giá 8,5 tr có được không?

12. TAITRUONG

Nếu loa còn đẹp là giá này okay rồi đó bác tungcp86. Mình nghĩ giá đó mua về nghe sẽ không gì phải ân hận.

13. dammeamthanh

ok bỏ qua cho bác, mình không phải người chấp nhặt,
    nghiêm chỉnh mà nói,có bác 2 đã ok mua giá đó nhưng mình không bán nữa, giữ lại chơi như đã hẹn nếu quá 3 ngày chưa bán.mình nói sai thì không bằng bạn
    lần sau đừng vu oan cho anh em,không tốt,vì mình vào topic này khi mình đang đi tìm loa đó

thichtutu likes this.
  14. dammeamthanh

còn việc bạn hỏi loa ms50 trơn giá 8t5 có mua dc không
    mình khuyên bạn nên mua, nếu loa còn zin,chưa sứt vỡ,còn màng và gân thì chắc không tránh khỏi bị cong vênh lượn sóng(nếu kiếm được em nào còn mới ,vừa sang việt nam như đôi của mình thì lại quá tốt,vì loại màng này bảo quản không tốt là vênh cong ngay)
    lưu ý Ms 50 và 50i chênh giá nhau khoảng 1t

15. tungcp86

tungcp86 Advanced Member

Đang định chốt hạ với con ms 50 để ghép với marantz. pm 88 se. Theo các bạn sự phối ghép này có hợp lý không?

16. fonzo09

fonzo09 Advanced Member

Ms 50i là đôi loa tốt, dễ đánh, nhưng gần đây giá lên cao quá! Các shop hiện tại đang bán khoảng 10tr5- 11tr, k còn " hay trong tầm tiền nữa"! Cách đây khoảng 6 tháng mình mua Ms50i có 8tr2 thôi!

17. tungcp86

tungcp86 Advanced Member

Dễ đánh không? Mình đang lo ghép với marantz pm 88se không ra tieng bass. Minh cũng không quá cầu kì tiếng bass nhưng không có nghĩa la bass quá ít. Có bác nào ghép thế này chưa cho mình lời khuyên vơ
    í

18. AuDuongKhoiHung

Bác ở tphcm qua em giao lưu. Em có 2 cặp MS 50i và MS HT50 hiện tại dùng để nghe nhạc DVD9, em ghép amply ax10. 2 kênh em đã ghép với amply đèn PP 60W ra hết chất âm của bản nhạc.

19. lehoangdong

lehoangdong Advanced Member

Hi fan!
    Mấy hôm nay E mượn loa B&W DM 603-s3 nghe = pre power meridian 555, âm thanh thật lạ hay so với modauntshort MS5.0.
    Khi Em trả B&W rồi nghe ms50 kỹ lại thì có giảm sự thích thú rồi Hit hit. Không biết làm sao đây.

20. AuDuongKhoiHung

Cũng tùy ampli phối ghép thôi chứ mình thấy MS là đôi loa hay. Buồn buồn mình mang ghép với ampli đèn nghe vocal không thua gì loa 2-3k obama đâu. B&W khó mà được cái ngọt như loa MS.

Mình có chụp hình đây nè. Do không có máy hình nên mình chụp bằng máy tính xách tay.

Việc tìm ampli ghép với loa cũng giống như cây saxophone vào tay người bình thường chỉ có tiếng toe toe làm chói tay người xung quanh. Nhưng vào tay một nhạc công thì ta có một bản nhạc làm ngây ngất lòng người nghe. Loa cũng vậy nếu ghép với ampli không hợp thì tiếng khó chịu lắm.

Theo cảm nhận của mình dòng loa MS 50i ghép với đèn nghe hay hơn bán dẩn. Soundstage rất rộng, rõ ràng. Dải trầm mềm mại và sâu, nghe lâu không tức ngực. Mid ngọt ngào, da diết, cái âm của các bản nhạc vocal như ngấm vào xương tủy, nghe thật tình cảm và nhẹ nhàng.

21. tungcp86

tungcp86 Advanced Member

Vậy bác cho e hỏi e ghép với mr 88 thì có hợp không ah. e đang định xúc Ms 50

22. AuDuongKhoiHung

Mình lúc trước chỉ dùng CD Mr thôi, chứ chưa dùng ampli Mr nên không biết. Nếu có mua thì mua 50i đảm bảo không hối hận. Theo mình 50i chơi cũng khá nhiều loại nhạc, nhưng vocal nam, jazz va nhạc vàng mình nghe thấy rất hay. Còn Pop rock mình chơi với ampli bán dẩn Nad 375bee cũng khá hay, không hề bị rối như nhiều anh chị nói đâu. Ampli bán dẩn mình nghĩ 60w là ngon cành đào.

23. nhthanh

nhthanh Advanced Member

Em cũng kết 50i này lắm nhưng hổng biết Luxman 45A 65w/c hoặc 58A 100w/c có kéo nổi không bác? Hình như bác xài Tube PP 60w?

24. AuDuongKhoiHung

Em đang dùng tube PP 4kt88 60w. Em có thử với Pre và Pow 300b. Nhưng Pre Pow này hụt hơi bác àh.
    Loa MS 50i cũng khá dể kéo. Mình nghĩ MR, hoặc Luxman nếu cs thật hơn 60w chắc ok. Mr và Luxman chất âm khác nhau. Nếu thích mùi mẫn thì chọn Mr, còn tinh tế, chi tiết thì Luxman.

25. nhthanh

nhthanh Advanced Member

Wow! 4 chú KT88 ngang bằng với sumo rồi còn gì bác, loa có lì cở nào mà gặp sumo thì cũng phải phục tùng thôi bác nhỉ? M định rước 50i về cho EL84 SE hoặc L-58A nhưng nghe bác nói 300B bị hụt hơi làm m lăn tăn quá :roll:
    P/S: m đã vác EL84 này ghép thử đôi loa cột Sony SS-X9S (88dB) rồi, mặc dù hơi bị hao công suất (vol đến 3h luôn) nhưng khá đầy đủ 3 dãy.

Share This Page

Loading...