Mua CDP gì với giá loanh quoanh 40tr???

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by hellboy, 16/10/12.

1. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Bạn đặt ra một câu hỏi rất hay .Có 2 cách trả lời tùy thuộc vào người nghe .
    - Tại sao con cháu hãng AR , Fisher , Scott bây giờ không xài đồ của cha ông mình mà lại xài đồ của hãng trẻ khác như Wilson Audio , Vandersteen , Chario , Sonus Faber ... nhưng một số người Việt ta vẫn thích sưu tầm ??
    Bởi vì nhạc vàng trước giải phóng nghe qua hệ thống đó cho ta âm thanh rất du dương , êm tai -nghĩa là rất hay mặc dù không trung thực.
    - Tại sao các đại gia và một số anh em mê nhạc lại bỏ ra khá nhiều tiền để chơi đồ Hi-End ?
    Bởi vì họ muốn ở nhà mình vẫn được nghe tiếng đàn Steinway ,tiếng réo rắt của cây violin Stradivarius giá 3,5 triệu đô la .Nghĩa là họ muốn nghe âm thanh trung thực và càng trung thực càng hay

2. eng.tuananh

eng.tuananh Advanced Member

:)! Do gout quyết định thôi bác ơi! Thay vì các bác lên đây hỏi sao cá bác không đi nghe trực tiếp để thử ạ? Nên nghe bằng tai của mình, không nên bằng tai người khác. Bác thích nhạc classic tư vấn cho bác thích nghe nhạc bolero thì em e rằng có cái gì đó không ổn

DJVDK likes this.
  3. bathiet

bathiet Advanced Member

rất chí lý vì em cũng đã lựa em này ,

4. long7819

long7819 Advanced Member

Em đề cử Teac 50.Giá sách ngang với eso x25 nhưng x25 cũ đắt hơn.

5. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

E cũng giống bác về gu nghe. Teac 50 trung âm dày mộc, hơi cứng, còn eso X25 mềm mại bay bổng hơn nhưng hơi mỏng hơn Teac50. Giá thị trường thì theo xu hướng chung, còn mỗi người gu nghe xê xích 1 chút nên còn tùy.

6. long7819

long7819 Advanced Member

Các cụ có câu:Đầu mâm dưới hơn cuối mâm trên.trong trường hợp này là chuẩn.hihi

7. gamut

gamut Advanced Member

Tôi đoán có lẽ bạn lenamvl chỉ suy đoán chứ chưa chơi qua cdp Marantz, trong tầm giá trên theo cá nhân tôi đã trải nghiệm thì Marantz SA-1 mới là cái tên đáng nêu ra ( không kể Marantz CD 7 ) vì đã ra đời khá lâu theo tiêu chí của bạn...

yeuchuatron likes this.
  8. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Nếu bạn muốn biết mình chơi CD Marantz từ khi nào mời bạn vào mục Marantz's ; Chario' s ; Yamaha's Fan Clubs sẽ rõ .
    Năm 2000 hãng Marantz cho ra con SA-1 nặng 17,5 kg . Con này là tinh hoa của hãng và là dòng tham chiếu.
    Sau 9 năm nghiên cứu hãng cho ra con 11-S2 nặng 16,5 kg với rất nhiều cải tiến .Xem bài viết của M . Fremer trên Stereoohile , Fe ,19 ,2009 sẽ rõ .
    Tuy là con đứng thứ 2 nhưng do ra sau 9 năm nên nó có chất lượng âm thanh vượt trội .
    Trên Ebay có bán con 11 S-2 xài lướt giá 59 tr , con mới tinh còn sót trong kho giá 71 tr còn con SA -1 thì hết hàng .
    Nói thêm , con đầu bảng SA-10 S1 sản xuất 2017 giá 165 tr

yeuchuatron likes this.
  9. lenamvl

lenamvl Advanced Member

vhttps://vnav.vn/threads/so-sanh-cdp-marantz-sa1-va-11s2.12014/.
    Mời các huynh xem bài viết trên

10. michaeldo88

michaeldo88 Approved Member

Em đang phân vân giữa em sony scd 1 và marantz 11s2. Ko biết bác nào trãi nghiệm qua các dòng này cho em xin ý kiến ạ.

Share This Page

Loading...