Mua loa ở Nhật Tảo

Discussion in 'Loa' started by fortheking, 4/8/09.

1. fortheking

fortheking Advanced Member

Em lượn Nhật Tảo hoài mà không biết cửa hàng nào uy tín nhỉ? Ai có kinh nghiệm xương máu thì chia sẻ cho anh em đi.

Tags:
  2. fortheking

fortheking Advanced Member

Chắc câu hỏi này dành cho người nước ngoài ở FORUM nước ngoài và trong mục shopping online. Và người này sắp qua Việt Nam. :lol: :lol:

3. audible

audible Advanced Member

Xương máu ......tạo anh hùng ! :D

4. prolink

prolink Advanced Member

Bây giờ thượng vàng hạ cám có đủ. Thú thật cũng không biết phải chia sẻ với bác thế nào? Vì hầu như anh em chúng ta chì là người tiêu dùng cuối cùng (end user) chứ không phải thợ.

Vài kinh nghiệm của em là:
    - Phải có máu liều chút, hihi. Có trải nghiệm mới có kinh nghiệm
    - Đừng ra chợ mà chưa biết mình muốn mua thứ gì?
    - Bác nên đi khảo giá hết các tiệm về món đồ mình định mua để có cái nhìn chung về mặt bằng giá (nếu trước đó đã tham khảo thông tin trên mạng để nắm giá cả & giá xuất xưởng thì càng tốt)
    - Sau khi đã chấm 1 em nào đó thì xem xét kỹ lưỡng, chủ yếu là bằng trực giác, chứ đừng nghe chủ tiệm hót về món đồ của họ. Cứ xem kỹ lưỡng các con ốc, nếu ko sắc bén khi rờ tay vào là chưa mở ra nhiều. Các con ốc còn mới & đồng bộ ko bị lai con nào chứng tỏ loa đó chưa bị choọc ngoáy gì.

Vài điều chia sẻ với Bác. Chúc Bác tim được cặp loa tốt.

5. buianhminh

buianhminh Advanced Member

bạn nên mua khu Nhật Tảo cũ (chung quanh cc Nguyễn Kim).
    Kinh nghiệm:
    Thao khảo giá trước khi mua để còn mặc cả :D

6. baohun00

baohun00 Advanced Member

Bác cứ vào shop nào cũng được rồi hỏi : Cửa hàng có uy tín không ? :shock: xem họ trả lời sao , nếu uy tín thì mua còn không uy tín thì lượn shop khác :lol:
    Nguyên khu Nhật Tảo kiểu gì mà không có được 1 shop " UY TÍN " theo yêu cầu của bác :)
    Thân.

7. metalworks

metalworks Advanced Member

Vào mấy shop Hien Audio, Myaudio, CK audio....:) là uy tín rồi, cần gì tìm đâu xa.

8. japanaudioclubvn

japanaudioclubvn Advanced Member

nếu bác rành và kinh nghiệm thì nên mua và 1 điều lưu ý là cũng phải mặc cả

9. truongduy

truongduy Advanced Member

mấy bác bán hàng audio chợ nhật tảo nói thách lắm ... bác chịu khó lẩn quẩn vài vòng , xem và khảo giá .... nếu có mua hạ giá xuống vài trăm ngàn , trước sau họ củng bán .

10. Thichduthu

Thichduthu Advanced Member

Lúc đầu tiên ra NT, đi đâu tớ cũng hỏi cửa hàng nào uy tín? tớ là người nước ngoài và shopping online!
    May thay có một gã trả lời: cửa hàng tôi uy tín... có thừa. Tôi là người VN và lying online.

Kết quả: thời thế tạo anh hùng, anh hùng tạo thời thế, hên xui. :lol:

11. audible

audible Advanced Member

Bác nói thế ! :D
    Thường thì xui nhiều hơn hên
    Tay mơ thì bị luộc chín luôn
    Nhớ mấy chục năm trước làm gì có mạng và chưa có nhiều thông tin như bi giờ, mua hàng chủ yếu nhòm bằng mắt thịt thôi, tay thì sờ sờ, nghe bằng đôi tai trâu. Nhòm ưng cái nào thì múc cái đó.
    Em lụm đôi loa Italia đẹp như mơ, cái am bờ li Pioneer 7800II, cái am bờ li Denon 940V
    Về nghe vài bữa, ngứa con mắt mở cái loa ra xem, chết tổ loa Italia gì mà đi dây có chữ mát đờ in VN. Tổ trát.
    Chơi vài tháng, thẩy cái Denon lại cho thằng chủ cũ. Ơi ! Bác chủ à, cặp tụ nguồn bị xì dồi, hỏng có thu lại. Tổ trát.
    Chỉ còn cái 7800II gả lại ....lời 1tr.
    Xương bắt đầu cứng, máu bắt đầu có và lạnh hơn, khái niệm....anh hùng bắt đầu hình thành :p

12. KtsHoangLe

KtsHoangLe Advanced Member

Có giống mua ở Chợ Giời và Hai Bà Trưng ko các Bác? :D

13. truongduy

chợ nào củng vậy bác ạ . người mua lầm chứ người bán không bao giờ lầm . tốt nhất mua hàng ở các shop VNAV cho an tâm . :)

14. gaumap

gaumap Advanced Member

Theo em thì nếu chưa rành và chưa có đủ máu để tạo nên anh hùng thì không nên lảng vản ra khu chợ Nhật Tảo này, giá cả thì thách đố, hàng thì bùa đi bùa lại rất khéo...kiểu gì cũng dính vào cái vòng luẩn quẩn mua -> sửa + khuyến mãi ( tức giận, kinh nghiệm xương máu...) :D

15. truongduy

trước đây em chưa tham gia VNAV . khi mua đồ audio em phải cất công vào chợ nhật tảo . đầu tiên em phải choáng ngợp vì hàng rất nhiều . đi dạo cả ngày em mua con amply và đầu cd . nghe được khoảng 1 tháng em phải đem ra tiệm sửa . ông chủ tiệm nói : con này nó đả luộc lại rồi không còn nguyên bản đâu bác ạ . đúng là dại thật ... :( nhửng lần sau này em lại vào chợ nhật tảo , củng mua , đem ra thợ sửa , rồi bán ... nhiều và rất nhiều lần như vậy ... trong nhiều lần ấy , củng có vài lần gặp món ngon không phải sửa chửa . may rủi các bác ạ :)
    cuối năm 2008 em mới biết VNAV . phải nói thật lòng là rất thuận tiện trong việc mua hàng . AN TÂM và CHẤT LƯỢNG... :)
    vì vậy theo em : dù có mua mắc chút đỉnh đổi lấy bình an vô sự là tốt lắm rồi ... :D

16. KtsHoangLe

chợ nào củng vậy bác ạ . người mua lầm chứ người bán không bao giờ lầm . tốt nhất mua hàng ở các shop VNAV cho an tâm
    Em đồng ý với Bác! Mua hàng ở VNAV nhiều lần rùi, e thấy rất yên tâm :D

17. truongduy

có mua rồi mới biết và mới có được kinh nghiệm . em đả nhiều lần mất ăn mất ngủ , khổ lém ... :(

18. Mike

Mike Advanced Member

Mỗi lần vấp ngã là 1 lần đứng dậy, bác hãy vững tin nhé :). Mua ko lẽ bị hàng ko tốt mãi sao?
    Thân

19. baohun00

baohun00 Advanced Member

Vâng , phải vững tin đúng không bác...Không lẽ mua phải....Hàng tốt mãi sao :lol:
    Thân.

20. Mike

Mike Advanced Member

lém ... :([/quote]
    Mỗi lần vấp ngã là 1 lần đứng dậy, bác hãy vững tin nhé :). Mua ko lẽ bị hàng ko tốt mãi sao?
    Thân[/quote]
    Vâng , phải vững tin đúng không bác...Không lẽ mua phải....Hàng tốt mãi sao :lol:
    Thân.[/quote]
    Tinh thần mua loa Nhật Tảo phải vững như kiềng 4 chân :)

21. KtsHoangLe

Vâng! Bác nào mua mãi hàng tốt sẽ gặp hàng...ko tốt!
    Bác nào mua mãi hàng ko tốt sẽ gặp hàng...tốt! :D

22. DUONGTAMPHU

DUONGTAMPHU Advanced Member

Kinh nghiệm của em khi mua loa ở Nhật Tảo thì bắt Bác Chủ đảm bảo hàng còn nguyên bản.
    Rồi nói Bác ý là cho em mang loa để qua Bác Việt Hùng kiểm tra coi có zin không.
    Bác Chủ nào đồng ý thì ok còn không thì thôi ạ.
    Chơi chiêu đó là hết nước ạ.
    Chúc Bác mau mua được loa như ý.

23. Mike

Mike Advanced Member

Bác cứ nói thế nào ý :). Nhà bác Việt Hùng ở Nhật Tảo mà :)

24. baohun00

baohun00 Advanced Member

Cú ngã của em cũng hơi đau...Số là trước em mua ngoài Nhật Tảo 1 cặp loa , dù đã yêu cầu bác chủ bảo đảm loa nguyên bản , sau khi đem về dùng khoảng gần 1 tháng mới phát hiện loa có 4 lỗ nhỏ không nguyên bản dù khi mua cũng có thắc mắc về 4 lỗ này rồi nhưng bác chủ vẫn nhất quyết khẳng định là 4 lỗ nguyên bản.
    Sau nhiều lần thắc mắc , tranh luận đưa ra đủ mọi bằng chứng nhưng bác chủ vẫn không chấp nhận cho trả lại ===> Ngậm ngùi chịu lỗ 500k lấy lại tiền cho nhanh :D
    Em thiết nghĩ...Mua hàng ở đâu cũng vậy chứ không nhất thiết là ở Nhật Tảo.Nếu mình có kinh nghiệm có hiểu biết về món đồ định mua thì sẽ rất dễ dàng và tránh được nhiều rủi ro.Còn mà không có kinh nghiệm hoặc ít hiểu biết về món đồ đó thậm chí mù tịt như em đây thì đúng là.....Hên xui và khó tránh được thương vong lắm :(
    Em chợt nhớ đến lời hát :
    .....Ai chiến thắng không hề chiến bại ....Ai lên khôn không khốn 1 lần.... :lol:
    vậy kinh nghiệm là : Hãy cứ chiến bại thật nhiều , hãy cứ khốn đốn thật nhiều rồi thì cũng là người chiến thắng :lol:

25. audible

audible Advanced Member

Em chợt nhớ lời thầy ngày xa xưa đã dạy :

" Người nhiều kinh nghệm là người mắc rất nhiều sai lầm mà ta nguyện với lòng không bao giờ mắc lại "

Chúc các bác bàn tán dzui dzẻ ! :D

Share This Page

Loading...