Mua mic SM58 chính hãng chỗ nào

Discussion in 'Karaoke - ProAudio' started by mtbc, 15/1/07.

1. ROBBEN123

ROBBEN123 Approved Member

Vừa qua em có mua 1 micro Shure SM58 LC xịn có tem Vistar của Sao Việt : 2tr1 (loại này không có đầu jack cắm và côntg tác On/Off)
    Em cắm vô amply Boston 1090 (+Ariang 3600 Deluxe A+Loa JBL e50) để hát karaoke
    Tình hình là thế này các bác ạ :
    - Đấu jack micro Ariang Mi3.6N (tặng kèm đầu Ariang) vô Shure SM58LC hát thì có lọc âm nghe cũng được. Nhưng sao em thấy độ nhạy của Shure SM58 không bằng thằng micro Mi3.6N (để xa khoảng 10cm hát không kêu) và tiếng micro Arỉang hát to khỏe hơn thằng Shure (mặc dù lọc âm không tốt bằng Shure).
    Mong các bác có kinh nghiệm giải thích giùm em có được không mấy vấn đề sau :
    - Có cần mua jack cắm xịn của Shure cho phù hợp hay ko? Và mua ở đâu, giá bao nhiêu?
    - Khi hát karaoke = Shure thì thấy giọng hát+nhạc nền không hay bằng các phòng karaoke bên ngoài (mặc dù đã mua đồ xịn). Cái này có phải là do chỉnh amply chưa chuẩn hay ko và cách chỉnh như thế nào mong các bác chỉ giáo thêm có đựoc hay ko?
    - Và bực nhất là đã mua Shure xịn rồi mà vợ vẫn chê là micro Shure tiếng nhỏ, không nhạy và cứ hát = micro Arỉang hoài, thế mới đau chứ !!!

Xương Huân likes this.
  2. tuantran9999

tuantran9999 Advanced Member

Đúng như cảm nhận của em. Giải pháp cho vấn đề này là vặn volume của micro lên thôi ạ. Vợ bác lại tưng bừng ngay.

3. KHAIMINH1407

KHAIMINH1407 Advanced Member

Nhà em cũng dùng SM58LC, theo cảm nhận của em thì SM58 cho tiếng hay khi giọng ca phải đủ lực ạ :lol:

4. thongnga

thongnga Advanced Member

Em đang dùng mic shure của sao việt SM58 amply Jarguar PA-203 tiếng mic SM58 rất to

Độ nhay rất tốt. em đứng cách mic 2m mà vỗ tay nó vẫn bắt được hát vào loa OK.

Mà SM58 hát rất hay độ nhay cao, ít tốn hơi

Thường amply karaoke có 10 vạch volum cho mic em thường để mức 4 hát ok rồi. Theo như bác nói mic này hát không hay có lẽ bác chỉnh âm lượng đầu karaoke thông đúng. Nếu mức volum của đầu là 10 vạch mà bác chỉnh lên vạch thứ 6 hoặc 7 trở lên thì tiếng mic hát rất nhỏ. và nhạc nền rất ồn. thường bác cứ để volum là 4 hoặc 5 cho em. Nếu bác thấy nhỏ thì cho tiếng amly to lên là ok

Còn bác muốn nhạc nền hay và êm. Giọng hát quện vào nhạc bác phải đầu tư thêm cục sub nữa

Chúc bác vui

Xương Huân likes this.
  5. tuantran9999

tuantran9999 Advanced Member

Em bị giống bác. Đầu tư lớn mà bị bà xã kêu. Em vặt luôn lên số 7, hát trong véo, khen rối rít. Tịt luôn đài.

6. musíc_karaoke

musíc_karaoke Approved Member

Em ở TpHCM, muốn mua micro SM58. Xin hỏi Sao việt có đại lý hay chi nhánh ở TpHCM ko vậy? Ở TpHCM cũng có chỗ bán micro shure nhưng em không tin tưởng, mong mọi người chỉ dùm em mua micro cho nó lành :(

7. xedaprach69

xedaprach69 Advanced Member

em khuyên bác nên tìm em mic davidson hàng đời cũ thì hát khỏi chê luôn

8. dainhan_audio

dainhan_audio Advanced Member

Re:

Bác ra SAO VIỆT ,Lý quốc sư nhé.

9. Westlife sound

Westlife sound Approved Member

Mic SM58 có thể chỉnh độ nhạy bằng chiết áp nhỏ xíu gần đuôi mic. Vì ngừoi Âu Mỹ giọng khỏe hơn người Việt nên họ để mặc định hơi nhỏ...ta có thể điều chỉnh cho phù hợp.

10. thao_prosound

thao_prosound Advanced Member

Mic wired thì lấy đâu ra chiết áp này hả bác ?

Bác nói dòng mic wireless phỏng? Chỉ có mấy dòng LX, UC, UT, ULXS/P là có thiết kế nầy, chọc tovit vào vặn. Chứ mất dòng PGX, SLX chỉnh bằng nút gạt 2 vị trí 0db/-10dB, dòng UHF-R chỉnh bằng nút bấm mà bác.

11. bik

bik Approved Member

Em có một kinh nghiệm phân biệt hàng China nhái cho mic Shure SM58 như này để các bác tham khảo. Gần đây em đã mua một mic SM58 (loại có dây, đương nhiên dây phải mua thêm), made in Mexico giá 120USD, có tem Shure dán ở củ mic (tháo lưới chắn ra là thấy ngay). Em truy cập vào website Shure để register sản phẩm theo hướng dẫn của hãng ở trong hộp mic và thấy ở website Shure họ chấp nhận ngay sản phẩm này theo số Serial number mình nhập vào. Theo em thì đó có thể là điều đảm bảo cho sản phẩm mình mua là chính hãng. Các bác cho ý kiến về cách này xem sao.

Xương Huân likes this.
  12. hoangminh2008

hoangminh2008 Advanced Member

Mic hát KOK trên Lý quốc sư có phải là mic xịn không các bác nhỉ
    trên sóng nhạc thì phải

13. thao_prosound

Nhập số khác vào nó cũng chấp nhận hết
    :p

14. bik

bik Approved Member

Em đã thử lại bằng một S/N lởm và đúng là Shure cũng chấp nhận ngay S/N và lại còn côn phơm qua email ngay mới lạ chứ. Thế này thì làm sao tin tưởng được sản phẩm Shure giờ nhỉ.

Xương Huân likes this.
  15. thao_prosound

cái này lại cần nhờ đến kinh nghiệm thôi bác ạ. Nói chung hàng hóa bây giờ cứ là loại xà ngầu. Không cẩn thận là dễ dính chưởng lắm.
    :(

16. lkcuong

lkcuong Advanced Member

Thì trên này có mấy bác chuyên nghiệp đấy, HP có bác Thảo, HN có bác F1, ai cần là các bác giúp ngay mà. Còn không ở HN thì Sao việt là ok rồi. Em làm con sao việt thấy cũng ổn.

17. ngheomameaudio

ngheomameaudio Advanced Member

tình hình shure nhộm nhoạm thế ta chuyển hướng sang shennheiser mà chơi các cụ ạ . Cho nó lành :mrgreen: em thì chưa xài qua những dòng mic cao cấp của shure còn mấy ông cỏ cỏ như sm58 , 565 ( xịn mexico chứ ko phải mame in china ) thì em đã xài qua rồi ạ . Cùng tầm tiền thì em thấy mic của shennheiser hát hay hơn ( cũng tùy cảm nhận mỗi người nữa ) em đã từng so sánh trực tiếp đủ kiểu và đủ amply từ echo analog tới digital , từ jargua 203n , xg ,d ...tới boston 1100II , 1090... + loa xxx . Và em cho 2 ông shure lên đường tất .
    Hồi mới xài shennheiser em thấy nó chẳng hơn ông shupu 400.000 là bao , nhưng từ từ để ý mới thấy em nó thể hiện thật đáng đồng tiền . Cùng tầm giá rõ ràng xếp chiếu dưới so với shure dòng 58beta tuy nhiên chất lượng thì ko hề thua kém . Riêng về ngoại hình thì anh shenheiser đẹp trai áp đảo :mrgreen: Em chỉ góp ý bàn luận cho shôm tụ , chứ ko có ý đả kích hay pr gì đâu nhá .
    :wink:

Xương Huân likes this.
  18. thao_prosound

Amply Jarguar không dùng được Beta87 cụ ạ. Phải mixer có phantom power mới xài dc.

Sennheiser cụ nghèo mà mê nói chắc là loại 835

19. ngheomameaudio

là E 845 các bác ạ . Bác Thảo thấy cái này hát hò giống em " quảng cáo " ko ạ . Nó rẻ vì em mua đồ xách tay , chứ hình như e835 giá ở sao việt đã hơn 2,5t rồi , đắt hơn sm58 . Mà e845 có vẻ đời cao và đắt hơn e835 thì phải .

20. thao_prosound

845 tuơng đuơng với Beta58 mà bác, đắt hơn 835 ~ Sm58

21. thao_prosound

Hàng FAKE chắc luôn. :lol:
    Hàng xịn của nó tầm 130$ cơ bác ơi.

22. ngheomameaudio

ở sài gòn bác tham khảo ông daithienan.com xem sao . Giá như bác thảo nói đấy , dưới 2triệu là ko ổn đâu .

23. thao_prosound

Bảo Dương là đại lý chính hãng cho Sennheiser. Bác có thể qua 531-533 Trần Hưng Đạo tham khảo

Xương Huân likes this.
  24. lkcuong

lkcuong Advanced Member

Báo cáo các bác là shure SM 58 đã lên giá 2.420.000 rồi. Chiều nay cũng thấy 1 bác đang lân la mua mixer không biết có phải dân tình trên này không.

25. vuxvn

vuxvn Advanced Member

Em nghĩ giá mới mà dưới 130$ thì không phải là hàng thật đâu bác ạ. Em đã gặp nhiều bác mua của daithien an toàn là hàng copy ko à.

Share This Page

Loading...