Nơi sửa receiver Pioneer ở Saigon

Discussion in 'Khuếch đại, giải mã đa kênh' started by CXX, 12/6/19.

1. Phitran

Phitran Advanced Member

Ampli đời mới ,phức tạp thì mình cứ BS lân mà thẳng tiến.

2. loccocxenxen

loccocxenxen Approved Member

Chính xác, bác ở Nguyễn Thông Kỳ Đồng cực kỳ khó chịu, vì nghe nó bị dỡ, xuống thấp kêu rẹt rẹt loa, mà amply khác cắm vào không sao, nghe các bác mách bảo thì mình cất công lặn lội mang 1 con amply đèn mới, chạy xe chậm chậm ko dám chạy nhanh luôn, đến đợi bác từ 8h đến hơn 9h bác đến, bác phán nghe dỡ chút có sau đâu, mang về nghe tiếp đi, chừng nào nó hư mới mang qua đây sửa,,,, đành ra về trong buồn bã và bán luôn , ai muốn sửa gì thì mang đi sửa cho nhẹ đầu.

thanhthai63 likes this.
  3. Nhat Tan

Nhat Tan Advanced Member

Bởi vậy người có tâm thì khác, người không có tâm, cứ nghĩ có một đống Amply đó nên sửa còn lâu mới sợ đói thì phán lung tung, mà đôi khi cũng chẳng biết nên phán đại. Con IC khiển cả máy của mình bác phán đã chết, mà sao máy bật lên vẫn có điện, chỉnh các nút điều hoạt động, mọi chức năng điều ổn, đài đóm-đèn đuốt-kênh đều ok hết, chỉ có một bệnh là tiếng nghe rất nhỏ mặt dù vặn Volum hết cỡ.
    Em bị lần nên không bao giờ giám đem máy nhờ bác phán nữa, thà hư bỏ luôn cho khỏi mất time, đôi khi làm nản chí chơi audio cho khây khoả tuổi già!

4. huybm

huybm Approved Member

Mới đây em cũng bị hư một em pioneer báo amp error, may có chút kiến thức điện tử nên cũng tự mần em nó khoẻ re. Sẳn đây có thông tin các bác trên em lưu lại luôn khi cần có liền. Thanks bác chủ

ankhanhjvc and CXX like this.
  5. thanhthai63

thanhthai63 Approved Member

đọc xong 2 trang này làm em cũng muốn gửi cái Rec Onkyo Tx Nr 905 đi sửa lại xem sao . nó bị cứ chạy một lúc là ù như chạm dây, và hú lớn rồi tự tắt, đã đem cho một thợ bên quân 8. lần đầu bác ý nói do bị nóng quá nên bảng mạch hở chân linh kiện, tiền hàn thì rẻ hơn tiền vận chuyển, về được hơn tháng bệnh lại tái phát. gửi lên bác ý, bác ý tìm bo khác thay, giá cũng vài trăm thôi, nhưng được độ 2 tháng lại bệnh cũ, em chán đem cất luôn. nay đọc thấy có thầy chữa mới chắc em lại đem đi chữa lại xem...chứ xem phim bằng Amp nó làm sao ấy

6. Thuanna

Thuanna Approved Member

Con Pioneer của mình bị lỗi HDMI Output đã được xử lý trong 1 đêm, giá phải chăn, chở luôn lên cty gần nhà mình để mình tiện ghé lấy. Ở SG các bác cứ gọi cho bác Nguyễn Thái Bình _ 0356333 813 chuyên receiver đặc biệt là HDMI

vinagoh likes this.
  7. thanhthai63

thanhthai63 Approved Member

đúng rồi chỗ Chú Bình này mình cũng đem đến 2 lần nói ở trên, và đang chờ lần 3 đây....

8. k3nt

k3nt Approved Member

Em đang xài AVR Pioneer mọi thứ ngon lành không vấn đề gì chỉ bị bay mất cái bịt nút power không biết có thể tìm ở đâu được các bác nhỉ vì để nguyên đó lúc xem phim nó phát sáng chói hơi khó chịu!

9. thanhlam171

thanhlam171 New Member

Em có con Pioner bị giống hệt bác. Cứ bật nguồn lúc lại tắt. Bác bị lỗi gì vậy ạ. Bác chỉ em còn biết lỗi đi sửa ạ. Em cảm ơn bác.

CXX likes this.
  10. CXX

CXX Advanced Member

Em nó bị "tắt kinh" đó bác ơi.:p
    Nói đùa chút, chứ thật ra nó bị hư 1 (hoặc nhiều kênh) âm thanh ngõ ra. Phải thay kênh mới cho em nó. Chi phí hình như cỡ 2tr/kênh mình ko nhớ chính xác.
    Bác đem nó qua Mr Phát. Đ/c: xxx đường Hưng Phú, P8, Q8. Phone: 0913969755.

11. Nikonian

Nikonian Advanced Member

Cái Onkyo TX SR606 của em bị hư HDMI không xuất hình - tiếng ra TV được. Em search thì rất nhiều người xác nhận là bệnh phổ biến của Onkyo, thay mấy capacitor là hết.

Vậy em nên đi bác thợ nào ở SGN là OK nhất, xin chỉ giáo giúp

Cảm ơn các bác

12. khdam

khdam Advanced Member

Hôm nọ, trước khi đi gọi (0909571050) cho bác Nova gì đó ở 571 ĐBP, báo tình trạng, model receiver,...
    Chở đến: thợ không nhận! "ông nói chồn -bà nói cáo!".
    Các bác rut kinh nghiệm, tránh rước bực bội vô người.

Last edited: 14/1/22
    Mrkhoai likes this.
  13. khdam

khdam Advanced Member

Mình dùng pioneer CS 35 xem phim, nghe nhạc phụ (chính là Marantz PM6 +, loa Victor 4 tấc).
    Pioneer đang phối với center+ 2 front JBL CS100. Tiếng trong trẻo, nhưng âm thanh có vẻ yếu.
    Bạn nào có kinh nghiệm phối loa cho dòng đa kênh này, xin tư vấn giúp.
    Cám ơn nhiều!

14. namhung

namhung New Member

thấy anh này quảng cáo sửa đc amply nội địa nhật, gửi các bạn tham khảo

Share This Page

Loading...