NAD? Tại sao không?

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by tml3nr, 17/3/09.

1. tml3nr

tml3nr Advanced Member

Bác download từ hãng về xem cho nhanh ạ:

http://nadelectronics.com/products/hifi ... -downloads

2. sao____mai

sao____mai Advanced Member

Vâng cảm ơn bác nhiều.

3. cocsku

cocsku Advanced Member

Các bác cho em nhận xét về mấy CDP đương thời của NAD: C516BEE; C546BEE đặc biệt là dòng C565 đã ngừng sản xuất?

4. NGHP

NGHP Advanced Member

Em mới sắm NAD D3020 vì đọc mấy tạp chí khoai tây nó vote cho em này là new boss. Em này có đủ món ăn chơi RCA, optical, coax, DAC USB, bluetooth AptX. Em đang ghép với loa Q Acoustic C20, CD Marantz CD6005, nguồn số em dùng RPi chạy Volumio ra DAC hoặc LG g2 qua bluetooth. Mong được chia sẻ kinh nghiệm với các bác.

5. freeman1

freeman1 Advanced Member

Ở Hà nội có bác nào dùng DAC M51 chưa vậy? Nếu có cho em xin chút review và qua nghe thử với ah.

6. xzobinx

xzobinx New Member

Nad có tiếng khá 3d sound stage rộng
    bass trong firmware 1.39 (1db hơn v1.4x) theo e là vừa đủ có thể hơi ít về lượng so với người thích nghe nhiều bass nhưng rất sạch và sâu
    mid trung tính gần như không màu nên dễ ghép với các dàn khác nhau
    high trong nhưng mượt và relax hơn các dac dùng sabre chip như x-sabre, odac. Không thể mượt như nos dac dạng audiog-gd sa1 hoạc các cdp cổ nhưng bù lại tiếng tiến chi tiết rõ ràng hơn nếu ai thích rock metal và các loại nhạc hiện đại sẽ thích nad hơn

Mới đây e mới so với chord hugo thì thấy tiếng nad với chord tương đối giống nhau về cách thể hiện hơi tiến, chi tiết âm trường và không gian đều tương đương có thể chord có nền tối hơn nhưng em không dám chắc.

7. viettercom

viettercom Advanced Member

Có Bác nào ghép NAD với Chario chưa nhỉ, em tính thử với Syntar 533, không biết thế nào.
    Với tầm giá 2000USD cho cặp loa ghép với NAD 375, nghe Vocal, đĩa test, audiophile, trữ tình, guitar. Theo các Bác em nào đảm nhiệm tốt
    Mong các Bác cho chút ý kiến ah.

8. cocsku

cocsku Advanced Member

Em cũng mới vừa nghe thử NAD M51 và đang ngây ngất về em nó đây! Tuy nhiên cũng không thể bỏ hẳn đĩa CD được các bác ạ. Các bác cho em hỏi nếu em dùng M51 với một Transport để vừa nghe lossless vừa nghe CD thì liệu có ổn hơn dùng C565 không?
    Nếu dùng transport thì nên dùng loại nào hợp lý với M51? Nếu dùng luôn CDP của NAD làm transport có hợp lý không? VD loại c516 chẳng hạn.

9. freeman1

freeman1 Advanced Member

Theo em bác làm cái transport của NAD mấy triệu là ok, nên ưu tiên dùng transport đời mới vì thiết kế mạch số tốt hơn.

10. freeman1

freeman1 Advanced Member

Hôm nay rảnh rỗi ngồi seach thử M51 cho ra con só thật kinh khủng :lol:

Attached Files:

11. cocsku

cocsku Advanced Member

Vậy ở HN có bác nào bán CDP nad không, pm cho em với nhá!

12. sao____mai

Hôm rồi mình thấy đâu đó trên FB của Chợ audi, phố mua bán audio có bán CD NAD 2and khoảng 3tr đấy, cocsku thử tìm mấy trang ấy xem sao.

13. Ve_sau

Ve_sau Advanced Member

Nad là thương hiệu của nước nào hả các bác :?:

14. luxman-jbl

luxman-jbl Advanced Member

Bác hỏi đùa hay thật vậy??? Em kiếm giúp bác.
    The company was founded in London, England, in 1972 by Dr. Martin L. Borish, an electrical engineer with a PhD in physics.[1][2][3]

Its most famous product is the late-1970s NAD 3020, an integrated amplifier designed by Bjørn Erik Edvardsen, which was highly regarded by various magazines in Britain.[4][5]

NAD's philosophy is to include only genuinely useful features for aesthetically understated designs when compared to other competitors' product. NAD was one of the first audio manufacturers to outsource the manufacturing of its products to electronics factories in east Asia.

NAD was acquired by the Danish firm AudioNord in 1991 and subsequently sold in 1999 to the Lenbrook Group of Pickering, Ontario, Canada.[2][6]

15. Ve_sau

Ve_sau Advanced Member

Bác hỏi đùa hay thật vậy??? Em kiếm giúp bác.

Em hỏi thật mà,thương hiệu này gần đây em mới biết.Vậy là có xuất xứ từ Anh và bây giờ của Canada.Thanks bác :D

16. RacerF1

RacerF1 Advanced Member

Em đang có ý định ghép thử NAD với B&W 603s3, nhờ các bác tư vấn nên dùng amply hoặc rề pao nào của NAD đủ sức trị B&W với ợ...
    Xin cảm ơn!

17. Thắng Việt

Thắng Việt Advanced Member

Làm cặp pre -pow NAD 1300-2600 đánh BW 604, 603 hay trong tầm giá bác nhé. :D

18. RacerF1

RacerF1 Advanced Member

Bác ơi cặp đó giờ ở đâu hay bán nhỉ? Giá tầm bao nhiêu à? Và nó hợp với dây loa, dây tín hiệu của hãng nài à. Cảm ơn bác nhiều

19. Thắng Việt

Tầm 10tr / cặp này, thỉnh thoảng có người bán bác theo dõi sẽ có. Dây dợ tầm 4-5tr nữa là đánh tưng bừng luôn, tất nhiên NAD khá nhạy cảm với dây dợ nên càng đắt tiền thì càng hay thôi bác. :)

20. RacerF1

RacerF1 Advanced Member

Bác ơi cặp đó giờ ở đâu hay bán nhỉ? Giá tầm bao nhiêu à? Và nó hợp với dây loa, dây tín hiệu của hãng nài à. Cảm ơn bác nhiều[/quote]
    Tầm 10tr / cặp này, thỉnh thoảng có người bán bác theo dõi sẽ có. Dây dợ tầm 4-5tr nữa là đánh tưng bừng luôn, tất nhiên NAD khá nhạy cảm với dây dợ nên càng đắt tiền thì càng hay thôi bác. :)[/quote]

Hehe...thế là bớt được tí lúa cho amply thì lại thêm tí lúa cho dây nhợ nhể bác... Cảm ơn bác nhiều nhiều :D

21. vina88

vina88 Approved Member

Cám ơn anh về dòng nhận xét trên, anh thiệt là lợi hại có thể cảm nhận được bass trong v1.39 hơn 1db so với v1.4x. Em mới học cách chơi nên chưa thể cảm nhận được giống anh. Em hay lên HDvietnam nên quên mất là mình cũng đã từng ghi danh bên VNAV. Hôm nay quay lại thấy nhiều anh em vào chơi quá và đặt biệt là M51.
    Còn một điều nữa, như các anh em biết là M51 có thể chơi với HDMI cable, em đã thử và có cái cảm nhận nho nhỏ như thế này:
    Trước hết cộng HDMI cable của em chỉ là rẽ tiền thôi chừng 10$ hay 15$ gì đó em mua lâu lắm rồi nên cũng không nhớ cho lắm. Như cả nhà biết là nhiều người khen rất nhiều về M51 đặt biệt là nghe rất hay khi nghe bằng đường dây HDMI, thì em nghe đúng thiệt là hay hơn so với đường dây USB (em đang xài dây audiogone diamond), nói chung mọi thứ đều hay rõ hơn, âm hình rộng hơn một chút. Nhưng tiếng bass lại bị méo và không được phê cho lắm. Có thể do cộng HDMI của em cùi nên em cảm nhận nó như vậy.
    Nếu có chơi HDMI cả nhà khuyên nên chơi cộng dây nào cho ngon bổ rẽ.
    Như anh có so sánh với Hugo chord, nói thiệt với cả nhà nếu có sự lưạ chọn em vẫn chọn Nad M51. Chúc cả nhà có một tuần mới làm việc vui vẽ.

22. vina88

vina88 Approved Member

Em mới mua con C565bee anh ah, nếu so với 546 thì nếu anh em nào muốn tiết kiệm được tý chi phí thì nên mua em 546, về cơ bản chất âm của 2 em nó không khác nhau là mấy.
    Dĩ nhiên hơn 300$ thì phải có điều gì đó khác biệt. Về chip DAC em nhớ không rõ ( có anh em nào giúp em về cái này với). Có cồng optical input, Built thì nhìn chắc chắn ngon lành hơn 546, power cable riêng nhìn cộng dây chắc chắn hơn so với 546 theo mấy. Support usb, nhưng điều làm em thất vọng nhất chính là dường USB này. Vì đường USB chỉ support cho file MP3, WMA, Hết. Quá bức xúc. Bên cạnh đó có Filter, trong manual có ghi là có 5 filter bên trong nhưng chỉ hoạt động được khi xài Đưởng analog out only. Nếu xài đường Digital out thì chẳng hoạt động (cái chán thứ 2). Giá 800$ (retail prize) mà không chơi được SACD buồn tập 3 (em chưa có đĩa SACD nên chưa thử nếu em có nói sai cả nhà sữa giúp em hihihihi). Cái hay nửa là có SRC (Sample rate converter) dùng được khi nghe cả cd hay usb luôn. Được SRC 96 và SRC 192. Vài dòng nhận xét của riêng em.
    Riêng về chât âm thì có một bác nào đó trên HDvietnam hay VNAV có nhận xét rất hay, cả nhà tiềm trên Mr.google nhé.

23. Thắng Việt

Không hẳn như vậy đâu bác, 1 triệu cũng OK mà, chỉ sợ cắm dây đắt tiền vào không rút ra được thôi bác ạ. :lol:

24. sao____mai

Con này mình thấy mấy ae nói DAC có cũng như không(qua cổng usb phía trước) nhưng nghe chán phèo, nghe CD thì quá đắt so với tầm giá. Trương Nghĩa bán rẻ hơn cái giá bạn đưa nhiều. Mà tưởng vina88 mua M51 rồi mà? Sao còn ôm 565?

25. vina88

vina88 Approved Member

Các bác giúp mình cái này với.
    Số là mới gom về con turnable technics củ đang tập tành chơi LP :wink: , giờ không biết cắm vàp con amp Nad 218 thx như thế nào :roll: . Các bác cho mình tý ý kiến nên mua con pre amp nào có phono, hay mua phono box, hay phải làm sao đây :cry: . Chúc cả nhà một ngày tốt lành.

Tags:

Share This Page

Loading...