NAD? Tại sao không?

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by tml3nr, 17/3/09.

1. ygiatuong

ygiatuong Approved Member

Chào cả nhà.
    Dac Nad M51 về độ chi tiết, mộc hay gai góc có thể so với đầu cd nào của Teac không các bác, chẳng hạn như Teac 25x, 25xs.
    Các bác nào đã từng nghe qua, cho em xin chút so sánh nhé.
    Cảm ơn

2. tquocnguyen

tquocnguyen Advanced Member

có ai mua cái 3020i không, chừa cho em cái power nad 2100
    ah bác chủ cho em cái giá vào inbox nhe, em tính mua power thôi

3. luxman-jbl

luxman-jbl Advanced Member

Bác cho PM xin giá tốt amply nhé, có bác quan tâm đến POW rùi kìa.

4. Ve_sau

Ve_sau Advanced Member

Các CDP của Nad đời cao thì em không biết,chứ đời thấp tiếng mỏng lắm nhé.Các bác cần nghe thử thật kỹ trước khi mua nhé

5. genevebxl0811

genevebxl0811 Advanced Member

Bác này trên vừa hỏi ai dư dùng CDP NAD thì để lại, dưới đã chê ngay tiếng mỏng, ko hiểu ý bác là sao ạ?

Tiện post bài thì em cũng có một em pow NAD 2200 made in japan, hàng xuất châu Âu nên điện 220V, hình thức ngon lành cành đào, hoạt động xuất sắc. Bác nào quan tâm thì pm nhé.

6. sao____mai

sao____mai Advanced Member

Mình cũng đang quan tâm NAD, Nhưng là M51, bác nào chán thì hú nhé 0984706699.

7. Ve_sau

Ve_sau Advanced Member

:lol: Có gì đâu bác.Đọc ri viu của các bác thấy hay thì em hỏi mua CD Nad.Đợi mãi không ai bán,lên em mua đại CD nad C515 BEE mới.Về nghe thất tiếng sáng,tách bạch đều 3 dải.Nhưng sao tiếng nó cứ mỏng thế nào ý.Mặc dù em dùng toàn CD xịn.Hơi thất vọng 1 chút :(

8. caigoc

caigoc Advanced Member

Có em đây!

Em chán amp NAD C372 + loa Bolero... :mrgreen: em đùa tí chứ vẫn còn thấy ok lém :D

9. Excel Man

Excel Man Advanced Member

Bác nào upgrade firmware cho NAD M51 chưa ạ? Xin chia sẻ cho em chút kinh nghiệm. Khi em upgrade thì sau khi chữ "VFD TEST" hiện ra trong vài giây rồi cả màn hình led sáng hết rồi chẳng thay đổi gì cả.
    Em cảm ơn.

10. tquocnguyen

có người bạn bán em con cdp nad 542 3 triệu chẵn máy đẹp nguyên mắt mũi ok nhưng mất remote. giá này mua được không? em định ghép cdp nad 542+ ampli nad 304+ kef iq3 có hạp không? gu của em nhạc trữ tình hòa tấu phòng ngủ 12 m vuông. thanks

11. thangba81

thangba81 Advanced Member

đang định làm thêm em amp nad bác nào chắn chới nad 304 cho em xin cái giá ngâm cứu được không

12. tquocnguyen

cho em hỏi xxx nhe các bác, cái receiver và cái ampli nad 304 của em bật nhạc khoảng 10 phút thì máy ấm lên nghe bass treble rất hay. còn khi mới mở thì nghe bí bí bass nặng treble không hay.

13. SonPru

SonPru Advanced Member

Trương nghĩa đang sale off 375BEE 21 tr, có nên chơi không nhỉ

14. sao____mai

sao____mai Advanced Member

Nên chơi nếu hợp loa của bác. Hàng này chả mấy khi đc sale đâu, hàng cũ đôi khi kiếm còn mỏi mắt mà giá không hề rẻ :(
    Hi end của nhà nghèo, cấm có sai.

15. viettercom

viettercom Advanced Member

Cuối năm nên Shop chạy đua doanh số mới có giá đó, em tính bán đi mà gặp giá tốt vậy đành ôm em nó 1 thời gian nữa vậy :mrgreen:

16. cnvn2k

cnvn2k Approved Member

Đang tính nâng cấp ampli cho cặp loa bookshelf MA Silver 2. Nghe một số người nói là NAD hợp với cặp này. Tuy nhiên, search trên mạng thì không có nhiều thông tin về em nó lắm, mà nhìn cách đánh số thì chẳng hiểu gì. Có bác nào rành về các dòng ampli này liệt kê giùm với. Với lại đời nào thì hợp với cặp loa Monitor Audio Silver 2.
    Cám ơn nhiều

17. chauphuong

chauphuong Advanced Member

Bác mua NAD 326BEE hoặc 356BEE đánh tốt. Nếu chưa có DAC rời để nghe lossless thì mua 356BEE bản có gắn kèm DAC (thêm có hơn triệu thôi), ko kém so với những DAC rời trên dưới 10 triệu

18. cnvn2k

cnvn2k Approved Member

Bác cho hỏi là con 356BEE ngoài công suất lớn hơn (80W) thì còn có ưu điểm gì hơn so với con 326BEE không?

19. cnvn2k

cnvn2k Approved Member

Mình mới mua con NAD 356BEE ở Trương Nghĩa (HCM). Về nghe thì âm thanh có cải thiện rõ rệt so với ampli Sansui D607 X của mình.
    Còn bộ dàn của mình:
    Android TV Box (Mygica ATV3200) --> MD Sony JA3ES --> NAD C356BEE --> Monitor Audio Silver 2

dây nhợ hiện tại toàn dây cỏ (vài chục ngàn sợi) nên âm thanh cũng chưa được hài lòng như mình nghe thử ở Trương Nghĩa. Các bác tư vấn giùm là nên mua dây tín hiệu và dây loa nào cho phù hợp. Mình chỉ thích nghe nhạc trữ tình, Thúy Nga, nhạc không lời.

20. viettercom

viettercom Advanced Member

NAD thì Bác ra bác Long Nhật Tảo mua dây VDH, hoặc Kimber cũng hợp Bác a

21. accit

accit Approved Member

Mình đã cưới em nó về và đang hài lòng với em nó, mình định mua thêm DAC đi kèm để nghe losless không biết con DAC này đáng để đầu tư không

22. cnvn2k

cnvn2k Approved Member

Hôm rồi có hỏi anh Nghĩa (Trương Nghĩa) thì anh nói là mua module DAC của NAD gắn vô (giá 3.2 chai thì phải) cũng được, nhưng phải kiểm chỗ kinh nghiệm gắn vì hay bị chết nguồn của DAC??? Tuy nhiên, cái mình quan tâm là chất âm thế nào, vì module này có nhược điểm là không có cổng coxial IN. Nếu bác nào dùng rồi cho ý kiến cái nha.

23. caigoc

caigoc Advanced Member

:cry: 2 năm rồi em vẫn chỉ dặm chân với C372, chắng có đc cái can đảm chia tay em nó, 2 hôm rồi tí nữa là từ dã đc rùi :roll: ... nhưng rồi vẫn thế, vẫn bám víu lấy nhau cho đời thêm khổ ... :? :cry:
    :mrgreen:

24. cnvn2k

cnvn2k Approved Member

Quan trọng mình cảm thấy thích là được rồi, mcà con C372 cũng gấu mà. Bác cho biết hệ thống bác đi, phối ghép thế nào?

25. caigoc

caigoc Advanced Member

Bộ cỏ của em:
    CD Arcam5+
    C372
    Ali Bolero mkiii (made in vn)
    Dây loa Nordost Gold Flatline biwire + IC Accuphase AL10

:mrgreen: bộ hoàn chỉnh duy nhất đến nay. À, thật ra em định gom góp kiếm thêm con amply Anh ghép thay đổi, so sánh xem thế nào, một số bác bảo tiếng NAD khô, tính tới tính lui rồi thôi, chưa dám liều :roll: Nhật ký về bộ cỏ em ném hết bên mục "Giới thiệu hệ ..."

Tags:

Share This Page

Loading...