NAD? Tại sao không?

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by tml3nr, 17/3/09.

1. dunghd

dunghd Advanced Member

[/quote]
    Em đánh với loa Onkyo D202AII LTD bác ah, nghe hòa tấu sướng tê tái :lol:

2. tquocnguyen

tquocnguyen Advanced Member

cho em hỏi xxx 1 tí.. em mới mua bộ pre nad 1000 và pow 2700. sau lưng pow có 4 ngõ vào. em nên cắm 2 ngõ thx ở trên hay 2 ngõ normal ở dưới vậy mấy bác? em cắm ngõ trên thì thấy nó hơi ồn hơn so với ngõ dưới. công nghệ thx sao kì quá vậy? ah em ghép với cdp nad 542 và loa kef iq3. cám ơn

3. gzelka

gzelka Advanced Member

Em đang có cái CDP Nad 521Bee ở Hà nội, khiển gin. Bác nào có nhu cầu gọi em 01667503945

4. b3h3m0th

b3h3m0th Advanced Member

Chào các bác, em lần đầu chơi âm thanh, đọc topic này từ đầu tới cuối và đã rước về 1 bộ NAD được 1 tuần

Amp: C320BEE
    DAC: M51
    Loa: B&W DM601
    Dây Loa: van den Hul The Teatrack Hybrid Biwire
    Dây Tín Hiệu: Transparent Musiclink Plus MM2
    Dây Nguồn: Transparent Powerlink
    Nghe nhạc bằng cổng Optical xuất từ Android TV MiniX U1.

Em khá hài lòng với chất âm nó mang lại, âm trường tốt, rất trong trẻo và tách bạch, nghe hoài ko thấy mệt tai. Về các dải tần thì em cảm nhận: treble nhuyễn ko chói, mid tốt nhưng ko dày lắm, bass gọn ko bị kéo đuôi nhưng hơi thiếu, ko xuống được sâu. Ko biết em nên thay đổi gì cho bass tốt hơn mong các bác góp ý cho. Em xin cảm ơn :D

5. sao____mai

sao____mai Advanced Member

Bác dùng thử cổng usb xem sao. B&W DM601 hình như là loa BS phai ko bác? Nếu đúng em e rằng bác phải thay loa nếu muốn bass có lực, vi cặp BS này không thể cho tiếng bass hay đc.

6. b3h3m0th

b3h3m0th Advanced Member

Thanks bác đã góp ý. Em mới check kỹ lại, loa 601 này tần số đáp ứng nhỏ nhất được có 60Hz, chắc em phải thay loa thôi. Mà loa BS là loa gì vậy bác :wink:

7. sao____mai

sao____mai Advanced Member

Nó là loa bookshelf đấy bác, e viết tắt BS thôi. Trước e cg tìm M51 mãi cuối cùng lại chuyển gam, bác thấy M51 thế nào cho chút cảm nhận nhé.

8. b3h3m0th

b3h3m0th Advanced Member

À vâng, nó đúng là loa BS đó bác. Về M51 thì em mới test qua Optical + USB, em thấy nghe qua USB thì tiếng không trong bằng Optical. Con này cho âm trường thoáng đãng lắm, nhạc cụ tách bạch và khá chi tiết. Đi sâu vào em cũng chưa biết dùng từ ra sao để diễn tả nhưng mà mấy tiếng gõ + leng keng phía sau bài hát nghe rất rõ, tiếng luyến + búng guitar cũng thế. Trước đó em có dùng qua Nuforce Icon HDP và Cambridge DacMagic Plus, mặc dù tiền nào của đó nhưng 2 em kia ko bằng 1 góc em này :cry: Gu của em là Như Quỳnh + Vocal các kiểu + Hòa Tấu Guitar, nói chung là nhạc nhẹ. Nghe nói con này có thể lọc âm thanh 2 kênh từ ngõ vào HDMI, để tối về em thử xem có gì khác ko :mrgreen:

9. cubi3333

cubi3333 Approved Member

Em đang cần nâng cấp từ c350 lên nad c352 bác nào có hú e 1 tiếng nhé. Đt :0925558668 e cảm ơn.

10. huykttlc

huykttlc Approved Member

Nhờ các bác cao thủ tư vấn cho em với. Chẳng là trước ông anh để lại cho bộ nghe gồm CDP 755MK II, B&W 603 S3, DENON 2000III, dây nhợ toàn loại tự DIY, sau 1 thời gian tự sướng và tự thẩm em cũng thấy thiếu nhiều quá nên ra tay cải tạo lại. Bước đầu em mới thay em NAD 375BEE, nhưng thấy càng tệ hơn, cụ thể: nhạc tính thiếu độ chi tiết, Mid khô, cứng, treble tối không leng keng như amply cũ, được mỗi tiếng Bass là cải thiện hơn. Em có tham khảo thì thấy mọi người bảo do dây. Vậy là em tiếp tục theo lao nhưng giữa vô vàn bụi gai mà em chưa biết chui vào bụi nào để chỉ phải đau 1 lần. Vậy theo các bác với option như vậy em nên chui vô bụi nào: Nordost, Van Den, Kimber ... Rất mong các bác tư vấn nhưng đừng để em chưa chết vì gai mà đã chết vì thủng túi. (P/S em định dây tính hiệu là NF 202, dây loa là Kimber 4TC)

11. dunghd

dunghd Advanced Member

Bác dùng dùng dây loa van den Hul The Teatrack Hybrid Biwire hay mangum thử xem

12. Jupiterace

Jupiterace Advanced Member

Các bác chơi Nad đâu hết rồi ạ?

13. huykttlc

huykttlc Approved Member

Em sài Kimber 8TC rồi, chất âm cải thiện rõ rệt, dải trên chi tiết hơn, gọn hơn. Giờ tiếp đến dây tín hiệu, em đang băn khoăn Inakustik hay Nordost.

14. dunghd

dunghd Advanced Member

sau khi chọn dây tín hiệu xong bác đầu tư phần nguồn thật tốt là ok (có thể dùng lọc nguồn của furutech etp 80 và bacl)

15. Khanhpq

Khanhpq Advanced Member

Đang dùng 1 transport kết hợp với đặc m 51 cũng tạm ổn.

16. huykttlc

huykttlc Approved Member

Tiện đây cũng hỏi các bác luôn em định thay CDP vậy theo các bác thì tầm 10tr đổ lại thì CDP nào hay nhất trong tầm giá đó?

17. dunghd

dunghd Advanced Member

Dùng CD NAD 565 luôn đi bác cho đồng bộ, tầm giá này ít có con cd nào qua được em nó.

18. thanhtby86t

thanhtby86t Advanced Member

E nhiều đồ quá dư em NAD C300 cụ nào cần thì alo e nhé 0985381285

19. huykttlc

huykttlc Approved Member

Em này đã không còn hàng sản xuất mới vậy mà mấy shop vẫn còn hàng mới bán nhưng giá cao quá. Chắc em chờ bác nào thay đổi em ké :D

20. thanhtbyt

thanhtbyt New Member

Đang có 1 bác bán con NAD 3020 3tr8 còn rất đeph ở thời điểm này giá đó có dc ko các bác

21. thanhtby86t

thanhtby86t Advanced Member

Đang có 1 bác bán con NAD 3020 giá 3tr8 còn khá đẹp và nguyên jin các cao nhân cho e hỏi giá đó lấy được không nhỉ

22. gayeunhac

gayeunhac Approved Member

Em thấy mấy con nad này không hay lắm thì phải hay tại cảm tính em nó như vậy :mrgreen:

23. dunghd

dunghd Advanced Member

NAD đời mới rất hay bác ạ, khắc phục được nhược điểm dãy cao bị tối của mấy em NAD đời cũ.

24. huykttlc

huykttlc Approved Member

Em đang tìm mua CDP NAD dòng BEE đời mới hàng second hand giá hạt rẻ, bác nào nâng cấp hoặc thay đổi thì ới em một tiếng nhé.

25. triphuc

triphuc Advanced Member

E ở SG đang tìm amp C372 hay C375bee, bác nào muốn thanh lý PM cho em với ạ, thanks.

Tags:

Share This Page

Loading...