NAD? Tại sao không?

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by tml3nr, 17/3/09.

1. namhien

namhien Advanced Member

Em mới kiếm đc con nad vintage 3080. Thử qua thì con này oánh ác liệt, khỏe như trâu. Giải trầm rất ấn tượng, mid tốt treble thì chưa đc ổn lắm. Em nghĩ do dây loa lởm quá.

Võ Hoàng Gia likes this.
  2. tuat

tuat Approved Member

Mình đang tạm hài lòng với loa Klipsch R 28F cd nad 565bee amly nad 326bee dây nguồn và dây tín hiệu của Nhật, lọc nguồn PCA. Riêng dây loa mình hay hoay mãi mới chọn sợ thấy thích hợp NORDOST của mỹ.
    Cho mình hỏi có Bác nào sài pow Nad với B&w chưa. Mình đang có cặp BW siri W 989 hàng theo tàu biển về nên muốn thử vớ nad c275bee. Nhưng chổ mình không có nếu muốn mua thì phải mua chứ không có cơ hội thử. Mình thử nhiều loại rồi Maranz, Sansui, Denon nhưng mid và tét hay còn bass thiếu. Mỗi lần thử lại mất khúc chi phí, nó cũng là vấn đề vì mình không có nhiều tiền chỉ để giành từ từ mới có. Nên bác nào biết tư vấn cho mình xíu. Xin cám ơn

Attached Files:

3. tuat

tuat Approved Member

Mình đang thay cầu pre-main bằng dây mình tự làm(diy) đó lây audio quest thấy cũng hay hay nhưng dây loa nữa mình dùng sợi NORDOST do mình cũng thử nhiều sợi dây loa rồi cao nhất là Vandehul, nhưng cuối cùng mình thích sợi NORDOST bằng bạc. Hj đó là vì thử nhiều và loay hoay với nó. Có thể quan miện và cách nghe mỗi người mỗi khac..chúc bạn sẽ hài lòng.

Attached Files:

tml3nr likes this.
  4. Võ Hoàng Gia

Võ Hoàng Gia Advanced Member

Mình đã xài pre C160 + Pow C272 đánh B&W 684 bi-wire với dây loa Qued Silver (cầu trên) Qued Balanced (cầu dưới), dây RCA là dây Anh: nghe tiếng ra đều 3 dãy, nhưng "khô khốc"! Sau đó mình có đổi sang Pre Arcam Alpha 9 nghe bớt khô hơn nhưng âm của 684 với dàn này nghe không có nhạc tính (musical) mà chỉ thiên về tính kỹ thuật (technical): lên rõ đều 3 dãy, nhưng thấy "khô" lắm, bản thân mình không thích nên bán em 684 ngay sau hai tháng tested. Cuối cùng là đánh dàn đó với em Chario Syntar 200 Tower: tuyệt vời luôn! :)

tuat and tml3nr like this.
  5. tuat

tuat Approved Member

Em thấy nhiều người nó B&W khó ghép lắm, nhất là hàng nội địa. Cám ơn Bác đã tư vấn. Loa này em được tặng nên chắc để làm kỷ niệm chứ bán thì cũng không hay. Vả lại nhìn mẫu mã nó thấy đẹp và trên thị trường cũng không thấy có. Em thử tháo ra coi thì thấy nó chia ở trong 05 hục có lỗ thông với nhau và dây dợ, các củ loa điều ghi B&W made in USA nên thấy cũng thích chắc loa này cũng sản xuất lâu rồi.

Võ Hoàng Gia likes this.
  6. Võ Hoàng Gia

Cho coi thử mặt mũi em nó coi tn bro! :)

tuat likes this.
  7. tuat

tuat Approved Member

Hình của em nó. Luôn tiện Bác cho em hỏi xíu. Em thấy sau cái pow Nad nó có hai kênh ra loa A và B vậy nó có chế độ chuyển sang loa A hoặc B như amly không, hay một lần nó suất chung luôn cả loa A và B cùng lúc. Thanks bác

Attached Files:

8. Võ Hoàng Gia

Cũng theo đời Pow mà cái có, cái kg. Ví dụ, em Pow Nad 2100 phía trước có 2 nút chọn 2 kênh A & kênh B, mình có thể chọn hoặc A, hoặc B hay cả A & B cùng lúc ( khi đánh bi-wire); còn em Pow C270, C272 thì kg có nút chọn, nó sẽ đánh ra cả 2 A & B một lượt, tùy mình đấu dây thôi.
    Nhân tiện, em B&W của bro đẹp & đặc biệt thật đó! Nghe đồn, loa B&W thì " hạp" với pre-pow Rotel!

9. tuat

tuat Approved Member

Thanks Bác đã khen. Hình như B&W và Rotel đó hợp tác với nhau. Chắc phải dồn thóc mua cái pow rotel đánh với cái pre và cd nad xem sao rồi từ từ đầu tư pre Rotel sau. Chúc bác luôn vui vẻ

Võ Hoàng Gia likes this.
  10. thangqtqt1234

thangqtqt1234 Advanced Member

Hôm nào bác thử thay sợi rca supra eff thử xem sao, dây nguồn clearer mình đang chơi như vậy thấy hay hơn để cầu pre main của nad, dây nguồn clearer cải thiện cũng kha khá.

tuat likes this.
  11. tuat

tuat Approved Member

Thanks bác. Để khi nào mình thử xem sao.

12. caigoc

caigoc Advanced Member

Chức năng TONE DEFEAT trên amp Nad có giống với chức năng LOUDNESS không các bác?

13. tquocnguyen

tquocnguyen Advanced Member

tone defeat là chức năng flat bác nhé, nó đưa tất cả về vị trí cân bằng và không chỉnh tone được. Thân

tuat, tml3nr and caigoc like this.
  14. chauphuong

chauphuong Advanced Member

A và B để đánh 2 cặp loa hoặc bi amp(bi amp cùng 1 amp thì ko ý nghĩa) chứ ko phải bi wire. Bi wire thì bác chỉ dùng A hoặc B thôi.

tuat and tml3nr like this.
  15. tuat

tuat Approved Member

Mình đang đặt mua cái pow nad c272 cũng đang ngóng thử sao. Hồi hộp vì lần đầu sài pow nad. Còn amly thì sài qua nhiều loại rồi. MÌnh đang sài NAD thấy tạm hài lòng nên dùng thử cái pow c272. Lỡ yêu nó rồi thì tiếp tục thôi. Chúc bác luôn vui vẻ

Võ Hoàng Gia and tml3nr like this.
  16. tuat

tuat Approved Member

khi chuyển qua Tone Defeat thì nút bass. Tress không còn chức năng nữa. Chỉ sử volum để tăng giảm âm. Hình như khi chỉnh qua thì nó tự cân bằng

caigoc and tml3nr like this.
  17. tuat

tuat Approved Member

Thanks bác. Mình mới đặt mua pow c272 đang hồi hộp không biết sao

caigoc, Võ Hoàng Gia and tml3nr like this.
  18. tquocnguyen

tquocnguyen Advanced Member

em thấy pow nad thì xài pre đèn hay hơn do nad qua mạnh và lực. Lúc trước em cũng xài pre nad 1000 và pow 2700 nhưng giờ em bán pre 1000 rồi và ghép ghép với pre thi văn thấy ổn hơn pre nad.

caigoc and tuat like this.
  19. dzungnt30

dzungnt30 Approved Member

Em nâng cấp dư ra DAC có pre , NAD C510, mới mua chwa đến 1 năm ,bác nào quan tâm inbox nhé, thanks các bác.

20. anhtuan236

anhtuan236 Approved Member

Con này bao nhiu bác

21. Võ Hoàng Gia

Chào nhóm NAD, mình nâng cấp nên muốn nhượng lại em pre NAD C160 rất ngon, đang dùng bt. Giá hữu nghị 5tr. Mình ở TpHCM, đt 0903001554. Bạn nào quan tâm thì mình sẽ gửi hình qua Zalo, viber hay đến trực tiếp nhà mình nhé. Cảm ơn AE. Chúc xem Pháp - Uruguay vui vẻ!!!

tuat likes this.
  22. Minhnd2804

Minhnd2804 Advanced Member

Em có âmly hybrid nad c368 còn bảo hành mới tinh 100%, bác nào quan tâm nhắn em nhé, âmly rất khoẻ, e để lại giá 15 củ

23. tuat

tuat Approved Member

Sau 2.5 năm từ khi có cái amly nad c326bee và mầy mò với Nad. Giờ được tạm như vầy. Nhưng cái tuner của mình không bắt được sóng không biết cần gì thêm nữa không. Bác nào sài qua chỉ mình với

Attached Files:

papazuki likes this.
  24. papazuki

papazuki Approved Member

@tuat : bác cho e hỏi tên của từng món trong bộ setup của bác vs , dây tín hiệu bác dùng của hãng nào ?
    e cũng mới lấy c326bee đc 3-4 tháng mà vẫn loay hoay quá , chưa ưng ý đc

tuat likes this.
  25. tuat

tuat Approved Member

Mình đang sài cd Nad c565bee, pre tận dụng từ amly nad c326bee, pow Nad 702, tuner Nad 402. Loa klispch R28F. Lọc nguồn APC, dây nguồn và dây RCA dây cũ của Nhật có sợi bạc chống nhiễu. Dây loa Nordost bằng bạc của mỹ ( hồi trước mình sài dây loa và dây Rca của audioquest nhưng mới nâng cấp dây). Nad có đặt điểm thay dây là nghe khác nhau. Đó là quan điểm của mình thôi.
    Chúc bạn phối ghép thành công

papazuki and caigoc like this.
Tags:

Share This Page

Loading...