Người sử dụng ko rành về đèn có tí thắc mắc nhờ các anh chỉ bảo.

Discussion in 'Đèn điện tử' started by rfc647, 14/6/22.

1. rfc647

rfc647 Advanced Member

Em có cặp đèn 6sn7 brimar, lâu nay cắm trong dac đèn vn DIY, mấy hôm nay đem dac đi nâng cấp về cắm vô lại thấy tim nó rất sáng kiểu kiểu như đèn 211, nhưng không sáng bằng, thường thì em thấy tim đèn 6sn7 Mỹ chỉ hơi đỏ lên tí nên thấy lạ. Tháo ra cắm qua pow thì thấy ko sáng bằng bên dac. Tháo đèn ra coi thì thấy 4 đóm trên đỉnh như thế. Thông tin thêm là POW đốt tim riêng 6.3v, DAC thì 2 bóng mắc nối tiếp đốt tim 12.6v, đo thử chổ đường đốt tim thì ra 12v6.
    Cho em hỏi là đèn như vậy có bị gì ko, hay sd bình thường? và về mặt kỷ thuật mắc nối tiếp để đốt tim thành 12.6v sd lâu dài có sau ko.
    Em chỉ là người sd ko rành gì về đèn anh em vui lòng chỉ giúp,em xin cám ơn nhiều.

Attached Files:

Tags:
    Wilson Fans likes this.
  2. minhhp6365

minhhp6365 Advanced Member

2 đèn 6sn7 mắc nối tiếp dùng 12v6 ko thiệt hại gì. Nó ghi đốt 6v3 nhưng để 7v (vac) dùng cả năm ko hư, nhưng mắc nối tiếp thì áp chân đèn 2 bóng có thể bên cao bên thấp. Cái bóng nào đốt áp cao hơn có thể phát mạnh hơn tí, người kỹ tính và hơi cầu toàn 1 chút có thể ko chịu thích. Giải pháp xử lý nếu có thể đc bác kiếm cặp 12sn7 rồi chuyển đốt cả 2 bằng áp trên

Wilson Fans and tranman like this.
Tags:

Share This Page

Loading...