NGUỒN ĐIỆN & DÂY NGUỒN

Discussion in 'Phụ kiện' started by Củ Mì, 31/12/11.

1. thai64

thai64 Advanced Member

2. mtbc

mtbc Advanced Member

Em đang cân nhắc giữa cái ổ cắm có lọc và DC block của Clef (điện nhà em nhức não vụ DC) vs. cái UPS online double conversion đây...

3. dgnguyen

dgnguyen Advanced Member

Cách đây mấy năm mình có tư vấn cho một anh bạn xài ups online cho đầu CD (vì anh bạn này bị hư cái đầu CD Audio Aero Capital mới mua được mấy tháng.và anh bạn cho mình cái để làm pre rồi mua CD Aero referance mới) và sau một thời gian phối ghép mãi không được đành phải trùm mền bộ dàn cũng khá khủng,vì mệt mỏi mà nghe không được.Gần đây anh bạn lại có ý định nghe trở lại và mình nhớ lại bài học về quạt CPU và quạt PSU nên bảo anh bạn là phải bỏ ngay cái UPS online đi vì mình nhớ nó có hai cái quạt chạy ù ù bên trong và kết quả là trúng ngay chóc.

4. atlantic

atlantic Advanced Members

chầu cf đi rồi cho cả đống ý luôn nè

5. hoangvoila

hoangvoila Advanced Member

em đang cần tìm dây nguồn cải thiện dải trên cho sáng hơn chút, các cụ tư vấn giùm em với

6. Tungmabu

Tungmabu Approved Member

Bác cứ Nordost mà chiến thôi ạ. Đời càng cao càng hay ạ.

7. Quang Xuong

Quang Xuong Advanced Member

Người ta đang cần sáng ông này lại tư vấn sang là hay. Hay đâu phải là sáng, càng sáng thì càng hay chắc.

8. hoangvoila

vâng chả là bộ của em đang bị ấm quá, chơi hemdall 2 thấy cũng ko hợp bác ạ

9. lmcuong4u

lmcuong4u Advanced Member

Thay vì phải cắm rút đầu jack vào ổ cắm mỗi lần mở bộ dàn, em đang muốn tìm công tắc (hoặc CB) để đóng mở cho khỏe.
    Dây điện ảnh hưởng, ổ cắm ảnh hưởng, đầu jack ảnh hưởng, suy ra thể nào công tắc hoặc CB cũng sẽ ảnh hưởng... :?
    Nhờ các bác tư vấn hộ nên dùng loại nào ạ?
    Em cảm ơn!

10. dunghd

dunghd Advanced Member

Lâu nay em toàn đóng cắt bằng CB thôi bác, cắm rút nhiều dễ nhầm, nhất là bộ giàn có nhiều cấp điện áp. Bác chơi cái CB thật khủng vào, tối thiểu cũng phải được 40A Mitsubishi chính hãng.

11. locnp

locnp Advanced Member

Em quất cái 50A Mitsubishi luôn nè, nghe bass nặng như tạ, cái 30A nghe vừa :lol: :lol:

12. hoangvoila

Chơi dòng oyaide được ko bác

13. thai64

thai64 Advanced Member

NHÂN DỊP NĂM MỚI - 2017

CHÚC TOÀN THỂ ANH, EM FAN NGUỒN ĐIỆN & DÂY NGUỒN - SỨC KHỎE DỒI DÀO & THÀNH CÔNG MỸ MÃN.

Attached Files:

14. imj

imj Advanced Member

Xin chào toàn thể các bác !
    Em nhờ các bác tư vấn giúp ạ : đầu tháng 2 âm lịch em xây mới 1 cái nhà, em không có điều kiện làm phòng nghe riêng nên dành tầng 2 phòng khách làm chỗ nghe nhạc luôn ( diện tích thông thuỷ gồm cả cầu thang là 8.8m x 4.9 m cao 3m chỗ để ngồi nghe là gần cuối phòng ngồi ngang phòng cách xa khu cầu thang ) . Trước BC tại công tơ em sẽ tách riêng 1 đường điện kéo thẳng vào vị trí dàn audio khoảng cách là 15m dài ( dây ground thì em sẽ có người giúp đóng cọc và đo đạc chuẩn và kéo riêng lên vị trí để dàn audio) nhờ các bác giúp tư vấn 3 vấn đề ạ :
    1/ Dây kéo 15m từ công tơ đến ổ cắm tổng riêng để nghe nhạc nên dùng dây gì ạ, mua ở đâu ở Hà Nội ? ( ổ cắm em định dùng 3 ổ đôi loại khá khá của furutech hoặc em dự định tháo và hàn trực tiếp dây vào ổ cắm QB8 của Nortdost cho đỡ tốn ổ và dây nguồn để nối và 1 Bc tốt thay cho công tắc tổng nếu được xin các bác tư vấn luôn hộ 2 phương án đó , BC gì loại có sẵn trong nước vì em ngại vụ đặt mua qua web nc ngoài lắm ạ)
    2/ bộ chia mass tổng thì mua loại gì ạ cái mà nối 1 cái từ dây ground vào đó rồi chia ra nhiều thiết bị , em không đủ sức chơi bộ chia Danh bất hư truyền ! tiếp mát Entreq, hay là em chỉ cần nối ground cho ổ điện tổng là được......?
    3/ Nếu có phương án nào tốt và hợp lý tiết kiệm nhờ các bác tư vấn hộ, dự điịnh chi phí dây dấn 15m khoảng 10 triệu ạ !

Rất mong các bác nhiệt tình tư vấn giúp em, em hoàn toàn mù tịt về thông số kỹ thuật em chỉ đơn giản người dùng nên vụ điện trở...ampe..ôm ấp là em chịu ạ !

15. hoangvoila

em đang chuẩn bị kế hoạch y chang cụ, hóng lời khuyên mấy cao nhân, em dự định sẽ kéo từ cột điện vào khoảng 30m dây, đang tính mua dây Pháp khoảng 80-100k/m chạy đến CB tổng. Từ đó sẽ thay dây loại tốt khoảng <100USD/m vào đến lọc điện hoặc ổ cắm và plug and play

16. hoangtrong

hoangtrong Advanced Member

Một vài bác đã thử rồi, bác xem lại, coi chừng bổ quá thành hại.

17. lmcuong4u

Xin bác hoangtrong nói rõ thêm được không ạ? Em cũng định chơi theo cách này...

18. vinh67

vinh67 Advanced Member

@ lmcuong4u

Rất chi tiết, nghe thấy mọi thứ âm thanh trong bản nhạc cái nào ra cái đó, thẳng tưng như duyệt binh, không quấn quýt nhau. Âm thanh kiểu chém đinh chặt sắt, bác thích không ? :D

Dây nguồn của pow có nối mass rồi. Em làm thêm sợi nữa vào cọc loa (-) bên trái của ampli. Âm thanh trong trẻo hơn, chi tiết hơn, không gian nhạc rộng hơn, em làm thêm sợi nữa vào cọc (-) bên phải, âm thanh trong veo, không gian nhạc rông thêm, nhưng nghe nó the thé chả tình cảm gì cả … đấy bổ quá nó thế đấy

19. dunghd

dunghd Advanced Member

Bác nối dây ground vào cọc loa (-) hay sao bác?

20. lmcuong4u

Chào bác Vinh,

Em lọ mọ đọc lung tung thì hình như các cụ bảo nối ground nhiều quá sẽ bị ground loop gì đấy. Trường hợp của em thì em chỉ nối mass cho mỗi ổ cắm thôi, còn lại thì tự nó nối với nhau qua dây rca hoặc dây pc rồi, em không chắc là có đang nối đất đúng không hay phải nối cho từng thiết bị...

Em đang chơi phần nguồn như sau: Dây Cadivi đi riêng từ CB tổng của nhà, kéo đến gần bộ dàn >> vào cái CB 50A của bác feeling audio (để đóng mở cho tiện, khỏi cắm rút). Từ CB này cũng dùng dây Cadivi ngắn để nối vào ổ cắm Furutech. Từ ổ Furutech lại nối vào ổ cắm Nordsot QB8 bằng 1 sợi dây nguồn Nordost. (Và em chỉ nối mass cho mỗi QB8 mà thôi). Từ Qb8 lại chia ra cho từng thiết bị.

Em dự định thay đổi như sau: Dây Cadivi đi riêng từ CB tổng của nhà, kéo đến gần bộ dàn >> vào cái CB 50A cyro của bác feeling audio. Từ CB này, dùng 1 sợi dây nguồn loại tốt (dài 2m, chưa xác định dùng loại nào) nối vào đầu jack cắm để nối thẳng vào ổ QB8 (không dùng ổ cắm Furutech và sợi dây nguồn Nordost làm trung gian nữa).

Nhờ bác khai sáng giúp em xem vậy đã hợp lí chưa với!

21. vinh67

vinh67 Advanced Member

Bác đọc pm nha.

22. imj

imj Advanced Member

:mrgreen:
    :mrgreen:

23. mtbc

mtbc Advanced Member

Anh Vinh: ghét pm :mrgreen: :oops:

24. hoangtrong

hoangtrong Advanced Member

Bác cải tạo dây nguồn với mong muốn cụ thể như thế nào ?

25. vinh67

vinh67 Advanced Member

Ghét thì làm gì được nhau nào :D .

Share This Page

Loading...