NGUỒN ĐIỆN & DÂY NGUỒN

Discussion in 'Phụ kiện' started by Củ Mì, 31/12/11.

1. giaphongn

giaphongn Advanced Member

Dây nguồn nó giống như con đường để chuyển điện nuôi thiết bị audio. Mỗi thiết bị lại đòi ăn điện khác nhau (dòng tiêu thụ), thế nên đường phải đủ rộng để tránh kẹt xe. Chỉ khi đường không đủ rộng thì mới gây ảnh hưởng (tiêu cực) lên thiết bị, chứ khi đã đủ rộng rồi thì có rộng nữa cũng không cải thiện gì nhiều để có thể cảm nhận được.
    Nếu chỉ dùng dây nguồn mà giúp thiết bị hay hơn nhiều so với dây nguồn của hãng thì chắc hãng đó cũng cho kỹ sư thiết kế nghỉ việc, chuyển sang bán phụ kiện, vừa đơn giản vừa lời cao rồi.
    Ở đây chỉ có câu chuyện: các bác bán hàng đừng tâng sản phẩm lên vượt quá xa giá trị sử dụng của nó, chẳng khác gì đa cấp. Sản phẩm của đa cấp không phải là không tốt, nhưng đáng 3 đồng mà PR lên 10 đồng thì nó phản cảm không khác gì bán hàng đa cấp vậy.

2. thai64

thai64 Advanced Member

@ Nhiễu điện là kẻ thù của âm thanh, nhận rõ bản chất của các loại nhiễu, nguyên nhân gây ra...có như vậy mới có những giải pháp làm giảm tác hại của nhiễu. Nguồn điện sạch ...nghe thấy âm thanh hay hơn.

Ngày xưa đưa chuyên gia bạn sang VN đi thử vũ khí, khí tài bắn đêm có nói đùa "Nước tao có Ông Pha ra day nhốt nhiễu vào lồng..." :shock:

Bọn mày nhiều tre, nứa sao không đan cái rọ "bịt mõm bọn chó...để nó sủa, mất giấc ngủ"...nhưng, nhưng nó sủa thế mới là "chó"

Nghe nhạc mà có nhiều nhiều điện, thì khác nào bên ngoài có chó sủa :twisted: thì âm thanh hay sao ta :(

3. HaiThuat3006

HaiThuat3006 Advanced Member

Em đã đọc rất nhiều cmt của bác ở topic này. Ước gì em đạt được trình nghe và phong độ thư thái như bác.

4. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

Đã không cùng cách suy nghĩ thì chả bao giờ có hồi kết bác à. Ai tự kỉ thì cứ tự kỉ, ai mở rộng tấm lòng đón gió mới thì mở. Bác cũng giống em, học và vài chục năm nghề nghiệp (và có thể cả đời) cũng chả đủ kiến thức lý giải về "cái tác dụng" của dây, chỉ biết tự nhủ mình chả bằng ai trong VN này chứ đừng nói đến thế giới rộng lớn của các ông "râu ngô" ( thuật ngữ chuyên môn bọn e khi đề cập đến Tây, và "đầu đen" khi nói đến Asian) nên bất cứ sản phẩm cứ made in "Tây" là e SÙNG hơn made in VN, CHINA, ASIA. Trước e cũng dc qua 1 lớp training course, ông thày "râu ngô" nói với bọn e: chúng tôi chỉ mong các bạn nắm vững "how to do" và "to do how" là các bạn sẽ chắc chắn thành công! Ở VN e thấy có 1 thực tế đáng buồn lắm lúc tự hỏi "sao VN mình cũng cùng dc học định luật newton, định lý này nọ, kiến thức kh cũng giống như các bạn TÂY, thi cũng dc giải này giải kia qte chứ đâu ít nhưng đến giờ cái đinh vít cũng không làm ra nổi- thực tế như samsung lúc đầu cũng muốn chuyển hết dây chuyền SX về VN nhưng khi họ cần tìm đối tác SX mấy cái ốc vít cho điện thoại mà chả đâu đáp ứng dc yc về kt :( )"
    Có lẽ e cũng thuộc thành phần tự kỷ TÂY. :wink: .Mà e nghĩ chả riêng em, những nước e đặt chân đến "hình như" cũng giống em thì phải.

5. dangkyhai

dangkyhai Advanced Member

Ôi mẹ ôi !
    Đọc xong dòng bác này nói mình té ngữa. Mịa ơi up thì ai mà không up. Nhưng mà phải biết up cái gì. Đem cái tư duy vớ vẫn này mà áp dụng thì sai tè rồi chú em ah
    Cách đây 20 năm ( ý nói là thời tôi còn mài ghế ) thì chắc "con" nhiễu nó không có nên cái nền "khoa học" không chưa cần phải tìm phương án để triệt tiêu
    Ah nó mới sản sinh và xuất hiện phá giới audio của người Việt ta.
    Nếu tôi nói đúng ý bác thì tôi đúng. Thế nha và cuối cùng bác nên up cái gì cần còn không thì chả sao và có những điều mãi mãi vẫn thế úp làm quái gì.

6. dangkyhai

Tôi cũng ngó sơ qua lịch sử của bác này
    Không biết bác dùng từ chó sủa ở đây là ám chỉ phe nào...kakaka. Nhưng tôi không thấy bác viết một dòng nào mà để người đọc biết mình có 1 chút gì đó toàn là tính chất PR ...cũng có thể con mà bác đề cập nó hiểu chứ tôi chịu. Hay là bác có sản phẩm đặc biệt như dạng rọ để khóa mấy miệng sale nói giọng tào lao
    Sale thì một nghề rất là tôt nhưng đó là sale đúng nghĩa, chứ dạng sale mà bán trời không cần văn tự...
    P/s nếu thật sự bác kiến thức nó hạn chế so với tuổi đời thì tôi khuyên bác như trên là hạ volume và rút nguồn.
    Dạng bác tôi nói thế chứ không đôi co tranh chấp
    dangkyhai

7. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

Thôi e chả tranh luận với bác nữa đâu (nhưng nếu đúng như thời gian bác học phổ thông cách đây 20 năm thì em e bác còn nhỏ tuổi hơn em nhiều :( ), mà bác bề trên quá. E chỉ post với bác superlazy thôi, chia sẽ chứ không tranh luận với bác mất hòa khí.

8. dangkyhai

Các bác ah !
    đây chả phải là tranh luận mà chỉ là chia sẻ kiến thức và chỉ trích những cái chưa đúng nhưng cố tình bẻ lái nhằm thu lợi chứ chả giúp gì cho dân audio, làm nhiễu thông tin dưới lá cờ làm sao triệt tiêu nhiễu...
    Bác hhiepbl gì đó ơi. Bác viết về tôi mà, tôi hồi lại thì bác zậy là sao.
    Tuổi già chết sớm bác ah...tôi nói 20 năm chẳng qua là con số thôi...chứ giờ 20 năm trước tôi hơi quên là mình làm gì rồi nhưng chắc không phải bác nghĩ đâu
    Còn biết thì nói sao gọi là bề trên bề dưới, không nói thì câm ah, biết thì nói không lẽ gọi là nói nhiều ah...
    Mình nói thế bác hiểu ý chứ
    Thôi trọng tâm đi các bác ah, còn không thì - không Tiễn

9. anhhdung

anhhdung Advanced Member

Các bác cho em hỏi ampli Gryphon Diablo nên sử dụng dây nguồn gì hay tầm giá <1k ạ ?

10. superfarmer

superfarmer Advanced Member

Có bác nào ở trên nhắc đến DOG, em mới nhớ câu ngạn ngữ:

Chúng ta sẽ kg thể đi xa nếu cứ quay mặt lại mỗi khi có tiếng DOG!

Thân chào!

11. hoa audio

hoa audio Advanced Member

:D ! Có lời khuyên với các bác chơi dây nguồn : Ai chưa chơi xin đùng thử ! thử rồi sẽ bị nghiện thôi ! Nghiện rồi chỉ có tăng đô chứ không bỏ được ! Không bỏ được thì cháy túi thôi ! He he !

12. dangkyhai

Trích lời thai64
    $$$ Hôm nay dòng điện được dẫn trên con đường NGUỒN ĐIỆN & DÂY NGUỒN” sạch và tốt, là như khi Ta đang đi trên con đường cao tốc, để đôi tai của mình cảm nhận được âm thanh đến nhanh với âm nhạc . :lol:

Trên con đường đó, hãy làm chủ tốc độ, thực hiện đúng luật và nếu có chẳng may va quệt…hãy đối xử với nhau một cách có văn hóa và nghệ thuật. : :idea:

Thế đấy !
    Mới hôm qua viết thế, y như rằng bậc cao nhân răn đời, sáng nay thì viết khác, biết rằng bác đó ẩn dụ nhưng ẩn dụ kiểu bố láo. Tự suy nghĩ đi nhé
    Và mong các bác biết thì nói, không thi nghe chả ai cười. Đừng có làm Thánh đạo đức.
    Hải sẻ chia sẻ thêm về dây nguồn vì còn 1 chi tiết mà tôi chưa thấy ai nhắc tới, nó chính là chìa khóa

13. dangkyhai

Tôi xem amply này rồi
    Bác cứ dùng dây theo máy nếu có, còn không tìm mua hàng bãi, thậm chí dây màn hình cũng ok, tầm 100k trở lên
    Còn muốn gấu tí và vằn vện thì bác seach sẽ ra, nghe cũng thế thôi
    Bộ dàn là để Nghe và Nhìn. Bác muốn từ nào đứng trước là tùy bác
    dangkyhai

14. superfarmer

Thân chào!

Attached Files:

15. thomoc

thomoc Advanced Member

Đùa chi mà đùa xxx rứa, có tội với tổ tiên vì tư tưởng chia rẽ đó

16. thai64

thai64 Advanced Member

@ BácDangkyhai mến

Sao bác lại suy nghĩ và hiểu về người đời đơn giản vậy ta

Bác đọc không thấy Tôi viết về sự chơi Audio của Tôi sao ? chơi với bản lĩnh hiểu biết khoa học kỹ thuật, tiếp nhận thông tin Kỹ thuật theo nhận thức của mình. Khi chia sẻ cái tôi mang một sự hài hước hay sao...

Câu chuyện đời câu chuyện chơi là vui.

Tôi là tôi và bác là bác. Hai con người có hai cái đầu riêng...sao bác lại nghĩ thuần KT vậy !

Phe với cánh gì và để làm gì, không đáng giá 1 xu để bán rẻ tâm hồn...

Tôi khuyên bác đừng lộng ngôn và khiêm tốn với sự hiểu biết hạn hẹp của cá nhân bác.

Người như bác cũng nên quý lấy 1 xu vì nếu đó là giá trị danh dự của bản thân.

Trân trọng.

17. loveBasso

loveBasso Advanced Member

Bác chắc chả quan tâm gì đến thời sự chính trị nhỉ? Bác biết câu nói trên của ai không? Của cụ Nguyễn Phú Trọng đấy bác ạ, chắc cụ ấy cũng "có tội với tổ tiên" như cách nghĩ của bác. Em thật cạn lời với bác

18. buong_chuoi

buong_chuoi Advanced Member

Tranh luận và phản biện luôn tồn tại khách quan, sao bác phải dùng lời lẽ như thế này.
    Hôm nay bác biết đến thế này biết đâu ngày mai bác biết hơn ngày hôm qua. Biển học là vô bờ mà. Sểnh chân thì dễ sểnh miệng khó lường các tiền nhân đã dạy rồi.

19. dangkyhai

Bác thai64 gì đó
    Bác đừng có lộng ngôn. Hôm qua bác giở giọng đạo đức ra. Sáng nay mai nói con cờ hó...rồi đổ là vui nhé .
    Bác có gì để đấu với tôi thì nói còn không thì im nhé. Kiến thức tôi hạn chế như so với bác là hơn nhé.
    Tôi cần nghe lý luận chứ không phải khi không chứng minh được thì dựa vào con này nọ mà ví von. Bác chỉ có đưa ra lời mr này nọ thui
    Câu cuối cùng bác có kiến thức gì về môn này ...

20. buong_chuoi

buong_chuoi Advanced Member

Duy vật và duy tâm là hai phạm trù vẫn song song tồn tại trong xã hội chưa bên nào thắng bên nào nhưng có một thực tế là những ai theo duy vật vẫn có một cuộc sống vật chất và tinh thần tốt hơn. Những người theo duy tâm vẫn còn mơ màng đi tìm và dựa dẫm vào thế giới vô hình. :lol:

21. dangkyhai

Hay đấy
    Minh họa cho chuyện Điếc nên làm liều nè

22. dangkyhai

Attached Files:

23. anhhdung

anhhdung Advanced Member

---
    Cảm ơn bác cho ý kiến . Có bác nào có kinh nghiệm nào khác về dây nguồn cho Diablo xin chia sẻ giúp em ạ !

24. dangkyhai

Các bác chú ý giúp
    Diễn đàn là nơi chia sẻ kinh nghiệm kiến thức. Hoặc khoe kiến thức nhất định. Và khoe hàng. Cái nào đúng là đúng...sai là sai...nơi đây không dành cho sự đạo Đức giả. Tôn trọng nghĩa là anh phản hồi người ta theo chuyên đề chứ không phải nói không được thì đem tùm lum ra mà phê họ.
    Không có thì ta ngồi hóng. Biết ít thì nói ít không biết thì hỏi. Ngoài ra không nói linh tinh ngoài luồng mang tính ...và hiểu lầm.

25. superfarmer

Ai chả biết phản biện để phát triển, nhưng sư thầy có dạy rồi, muốn cây cối xanh tươi thì cũng phải diệt trừ sâu bọ. Nếu bác là người bao quát thì câu ngạn ngữ của em chỉ là muối bỏ biển! Đạo vì đời thì đời cũng phải vì đạo, đang tụng kinh mà bị kiến cắn bác tụng được kg hay làm gì?

Thân chào!

Share This Page

Loading...