NGUỒN ĐIỆN & DÂY NGUỒN

Discussion in 'Phụ kiện' started by Củ Mì, 31/12/11.

1. Excel Man

Excel Man Advanced Member

Cái nó làm em "sướng" nó nằm ở chỗ từ em gán thêm cái lọc nguồn nó làm âm thanh xử lí nhuyễn hơn, chính xác hơn bác ạ. Còn nối mass chỉ làm em "sướng: mỗi khi sờ tay vào thiết bị.

2. protechvn

protechvn Advanced Member

Em sử dụng dây nguồn, lọc nguồn furutech, so với ban đầu thấy chăng khác gì, còn tiếp mass thì vì nhà em thiết kế từ lúc đầu đã có tiếp mass ok rùi nên cũng chăng nhận ra sự thay đổi. chi thấy sử dụng mấy thứ đó an tâm khi cắm không bị chạm chập...vậy thôi.

3. asasas

asasas Advanced Member

thế thì chắc bộ giàn bác đạt tầng thượng thượng thừa rùi cứ thế mà thưởng thức thui.ai cũng muốn có bộ như bác đó.chúc mừng

4. protechvn

Ai chănng muốn vậy bác, em tìm mọi cách Ko khắc phục được tiếng xì xi ... Khi ghé tai vào loa trép...đành phai chấp nhận

5. Goldmusic

Goldmusic Advanced Member

Em thấy dây nguồn DIY được vừa tốt, vừa rẻ, vừa ngon. Một sợi nguồn tốt mua tầm 1 tr, sau đó mua một bộ jack loại ngon chắc 500 K - 700 K. Ta có một sợi dây hay, giá thành cực dễ chịu mà lại là Hand Made :D

6. Excel Man

Excel Man Advanced Member

7. nghe_mãi_không_chán

nghe_mãi_không_chán Advanced Member

Biết thế nhưng có phải ai cũng chơi vậy đâu, bị mấy cái thương hiệu nó hớp hồn rùi :lol:

8. aquasound

aquasound Advanced Member

...... DIY luôn khác Hand Made bác ợ :lol:

9. protechvn

Bác có thể ko hả bác....thương hiệu là cả một sự đầu tư công phu và dài hạn mà bác....em dự là bác còn thích hơn mọi người.....vì bác là fan của nhiều topic thế cơ mà

10. Goldmusic

Em háo hức với vụ hand made bao nhiêu thì bây giờ lại buồn bấy nhiêu. Số là dây nguồn hãng xịn em đã có. Nhờ ông bạn đi ctac mua hộ mấy bộ jack nguồn made in HKK như shop quảng cáo. Mở ra xem thế là ....bỗng dưng muốn khóc các bác ạ. Đúng như bác vinh67 nói đồ audio rẻ tiền thì không thể hi vọng nó hay đc.

11. aquasound

aquasound Advanced Member

Em có anh bạn DIY theo đồ của hãng bao gồm dây nguồn chính hãng , phích căm hãng kết
    quả thu được bằng 3 phần của hãng & tiền đầu tư bằng 8 phần mua hàng chính hãng :(

Đồ Hand made cũng được làm bằng tay nhưng là của hãng đã có sự nghiên cứu ,kiểm nghiệm kỹ càng trước khi đến tay người tiêu dùng :)

12. quocdat

quocdat Advanced Member

Diy dây nguồn không đơn giản như các bác nghĩ đâu ạ!
    Để hay thì chi phí lớn là chuyện thường.

13. HaChu

HaChu Advanced Member

Xin phép đánh dấu theo dõi ạ..
    Dây nguồn nào ngon bổ rẻ trong tầm 2 triệu các bác?

14. longnhaque

longnhaque Advanced Member

DHLab encore có được không ạ????

15. sicily37

sicily37 Advanced Member

Các bác cho em hỏi tý, là dùng thêm dây nguồn xịn, hoặc dùng BACL, hoặc lọc nguồn, hoặc kết hợp các thứ trên, thì nghe có hay hơn hẳn so với khi không dùng các thứ đó không ag. Và có cảm nhận được rõ rệt ngay khi vừa thay đổi không các bác? Hay chỉ là sự cảm nhận lờ mờ không rõ nét, hoặc ép suy nghĩ rằng nó hay hơn so với khi không dùng? TKS các bác ag.

16. tronghien

tronghien Advanced Member

cứ chơi đi thì mới biết được chứ hỏi củng lờ mờ lắm bác ah ....... :lol:

17. Goldmusic

Em đề xuất Inakustik Reference AC 2502F ạ. Mua một mét này cộng bộ jack tháo máy hoặc loại jack tốt tổng cộng chưa đến 1,5 Tr.
    Em đã thi công và trực tiếp trải nghiệm trên bộ Power Mark Levinson ở nhà thằng bạn chiều qua, âm thanh sạch sẽ,trong trẻo và thật hơn rất nhiều so với dây cũ. Các bác đồng ý em sẽ "khoe " ảnh.
    Bộ jack nguồn hôm trước em tưởng không hay, xong thực ra dùng cũng rất tốt ngoài cái mùi nhựa hơi khét không được thơm tho cho lắm.

18. thuandt

thuandt Advanced Member

BACL và lọc nguồn thì em không dám chém song dùng dây nguồn xịn là cảm nhận được ngay bác à :D

19. sontransport

sontransport Advanced Member

em nghe mấy vụ dây nguồn này mà chẳng hiểu gì,dây nguồn là dây dẫn điện cung cấp cho thiết bị audio đảm bảo dòng điện chuẩn và chống nhiễu ngoại vi,mà sao có nhiều sợi dây đắt thế.em cạn nghĩ dây nguồn không can thiệp nhiều về âm thanh,chủ yếu vẫn là nguồn phát-amply -và loa.

20. nong-dan

nong-dan Advanced Member

Chơi cái món này không nghĩ được đâu Bác ơi, cứ chích vào bộ giàn mới biết được. Thêm chút tiền sẽ hay thêm tý... :D

21. amthanhnoi

amthanhnoi Advanced Member

Em vote cho bác nong-dan đấy ạ. Hồi mới chơi cũng cứ nghĩ nó chẳng ảnh hưởng gì tới âm thanh. Bây giờ thì thấy là có đấy ạ.

22. duyen38

duyen38 Advanced Member

Có ảnh huởng nhưng với điều kiện hệ thống phải đủ "trình" để cảm nhận được sự thay đổi của nguồn điện và dây nguồn. Từ ngày phát hiện ra chân lý này e lai hay loay hoay>>>mệt nhưng vui vì mỗi lần thay đổi lại cảm nhận rõ sự cải thiện theo cả 2 chiều hướng...

23. to khoe

to khoe Advanced Member

bác nói chuẩn o cần chỉnh.nhưng vấn đề này rất nhạy cảm,nói thì bảo tẩu,giúp shop bán hàng vv.thui thì ta bỏ xèng ra chơi cho ta vậy.và hãy là những tiêu dùng thông thái hihi

24. superlazy

superlazy Advanced Member

Hôm nào bác cho e qua bác học hỏi tí bác nhé? Thanks bác...

25. amthanhnoi

amthanhnoi Advanced Member

Bác to và khoẻ ơi, nick bác như vậy có gì mà phải sợ? Em nói vui thế thôi chứ thực ra thấy cái gì hay cứ mạnh dạn chia sẻ với anh em. Các shop họ bán hàng là việc của họ bác ạ. Thấy hay mà em không nói ra trong người bí bức lắm. Em cũng học đc khối điều từ anh em khác trên diễn đàn này đấy ạ.

Share This Page

Loading...