NGUỒN ĐIỆN & DÂY NGUỒN

Discussion in 'Phụ kiện' started by Củ Mì, 31/12/11.

1. tuansalon112

tuansalon112 Advanced Member

đây là nơi anh em dd trao đổi với nhau,biết gì thì anh em chia sẽ,không biết thì học hỏi,lỡ có nhầm lẫn thì cũng nhẹ nhàng bỏ qua,chơ hơn thua với nhau làm cái gì?Dù món đồ không có giá trị với người này nhưng với người khác là quí giá vì nó phù hợp với cái viêc mình đang cần.mình thấy bác P2000 này hơi quá đáng,dù cong dây bác xem không phù hợp với bác nhưng tui nghĩ chủ hàng cũng không đem bỏ thùng rác đâu,vì người ta bán cho người cần mua chơ không phải bán cho người ta đem về bỏ thùng rác đâu bác ah!mà người bán thì càng không bỏ thùng rác nữa.Nhưng dù sao cọng dây nguồn đó vẫn tốt hơn mấy sợi dây máy tính nhiều chơ các bác.
    và cửa hàng biết là cũng ko làm gì được nên cũng vứt sọt rác luôn rồi đó.
    em thấy câu này bác nói xạo!!!

2. huyhl

huyhl Advanced Member

Sở dĩ e hỏi như vậy vì nếu đã là "nhựa đổ khuôn 3 đầu phích cắm rồi" thì nó còn bắt vít làm gì? hay bọn này nó thừa nó bắt thêm vit vào cho nó pro nhỉ? Đây là phích hubbell:

Attached Files:

3. amthanhnoi

amthanhnoi Advanced Member

Các bác mới chơi thì cứ từ từ ạ. Vừa chới vừa học hỏi và tự tìm hiểu. Như vậy sẽ đỡ được nhiều học phí. Đừng như em, bây giờ đã có một lượng kha khá các loại dây no name trong gầm giường :mrgreen:

4. phongvan2000

phongvan2000 Advanced Member

Tôi chẳng hiểu ông bạn có hiểu tiếng việt ko nữa vậy . :lol: Ông bạn chụp đúng cái jack màu trắng ở cái day ý cho mình cái nhé .1trệu vẫn còn đấy. Show nhiều ảnh thế.,mất công ngồi tìm ảnh trên mạng nhưng có đúng cái nào đâu mà nói . :lol:
    Nhìn kỹ lại đi,đọc kỹ lại đi, rồi hãy dơ tay phát biểu ý kiến nha.Khổ mới chơi hả :cry:
    http://vnav.vn/forum/download/file.php?id=565780

5. huyhl

huyhl Advanced Member

Dạ vâng e mới chơi bác nhìn nick e thì biết, vì e ko có cái đầu jack đấy mà e thấy nó bắt vít mà như bác nói là nó nhựa đổ khuôn thì bác đã xem rồi bác tháo 2 con vít mầu đen chụp cái ảnh cho e chiêm ngưỡng để e xem nó đổ nhựa khuôn rồi nó còn bắt vít làm gì? có vẻ bác cũng không hiểu tiếng việt? Nói có sách mách có chứng e biết bác rất pro, e chụp nhiểu ảnh để nói không phải cứ có chữ hospital là dùng trong bệnh viện. E chờ ảnh chụp cái đầu jack đã tháo vít của bác để chứng minh nó là nhựa đổ khuôn rằng e sai để e xin lỗi bác chứ nói khơi khơi không thực tế anh hùng bàn phím ai cũng nói được.

6. phongvan2000

phongvan2000 Advanced Member

Thế hả, em vứt ở của hàng Quang jack cable ý,bác cho em 1trệu đi rồi em cho bác biết thế nào là anh hùng bàn phím, giọng điệu đó ko có chô trên vnav này đâu bác ạ.
    Khổ thân , thương bác cơ quá, còn cửa hàng ở đâu thì tự mà tìm hiểu đi nha , biết đâu cái em vứt lại cửa hàng , bác Quang vứt vào sọt rác rồi , vợ bác ý tiếc rẻ có nhặt lại cái đầu jack đó để bán cho người như bác để trải nghiệm hay không thì em không biết . :lol: :lol:

7. huyhl

huyhl Advanced Member

Ơ thế ko phải là cửa hàng vứt vào sọt rác à? hay vứt chưa hết nên vẫn còn? chắc giọng điệu của bác thì có chỗ trên vnav? bác chỉ giúp e xem phải nói giọng điệu như nào mới có chỗ trên vnav? e chỉ nói những gì e trải qua những cái trên là e đã và đang dùng mới dám viết, chắc giờ bác không phải đóng học phỉ rồi nhỉ? chúc mừng bác. Xem lại lịch sử của bác thấy cũng nhiều lần như này nên chắc phải giọng điệu như của bác mới pro mới có chỗ trên vnav.

8. huyhl

huyhl Advanced Member

Chắc cửa hàng vứt chưa hết đâu bác ạ, bác có địa chỉ cửa hàng quang jack ở đâu mai e ra tìm trong sọt rác còn không e lượm về sài đỡ phải đóng học phí. Thanks bác.

9. huyhl

huyhl Advanced Member

E chả biết bác câu nào nói thật "
    Xin lỗi bác , thế bác nghĩ mình chém gió à.Cũng định mua thử ,tự tay tháo ra và trả lại ngay cho của hàng , và cửa hàng biết là cũng ko làm gì được nên cũng vứt sọt rác luôn rồi đó.Tại bác viết câu chữ thấy có vẻ ghê quá nên mình cũng thử tí độ cho vui"
    chỗ này bác nói là bác định mua thử tự tay tháo ra và trả lại ngay cho cửa hàng tức là bác chưa tháo ra mà bác biết là nhựa đổ khuôn rồi lại nói bác vứt lại cửa hàng? rồi lại vợ bác ý tiếc nhặt lại cái đầu jack để bán nếu đã đổ khuôn nhưa như bác nói thì bắt dây vào chỗ nào mà bán?
    hay tại bác hay la cà các cửa hàng mà toàn định mua thử nên các cửa hàng quen mặt bác rồi thấy bác sờ vào đồ của họ, họ đem vứt vào sọt rác hả bác?
    E thương bác quá cơ viết đi viết lại "Sửa lần cuối bởi phongvan2000 vào ngày 08 Tháng 12 2014, 20:18 với 5 lần sửa trong tổng số. " đến ngần ấy lần thì tổn hại nơron thần kinh lắm tâm trí đâu mà nghe nhạc, mà làm ăn hay là phải như thế mới không phải đóng học phí hả bác?

10. benlyco

benlyco Advanced Member

Thấy hai bác P2000 và huyl tranh luận về cái dây nguồn này quá ,nên chiều nay đi làm về em mua luôn về mở xem thử như thế nào!Đúng là nó đúc luôn nhưng về chất lượng dây thì em cho là quá tốt so với tầm giá (em mua 100k), cỡ mấy dây nguồn mấy tính 150,200k em nghĩ không so được. Em chụp hình post lên để hai bác giữ hoà khí trên vnav này. Em nghĩ tranh luận để cùng phát triển thì sẽ tốt. Còn không thì buồn lắm!mà vừa rồi em xem thì còn 5 dây chiều này ghé vào còn hai dây, chắc ngày mai ghé vào lấy nốt! :D

Attached Files:

11. amthanhnoi

Các bác ơi mỗi bác bớt nóng đi tí cho vui cửa vui nhà. Em xin chuyển đề tài và các bác nghe lời em không tranh luận về cái jack nữa nhé. Em đang đợi thứ năm tới tuyển VN gặp lại tuyển Malaysia đây. Các bác đoàn kết để ta làm gỏi mấy anh Mã các bác nhé. :D

12. huyhl

huyhl Advanced Member

E sai, e xin lỗi bác P2000 nhé.

13. amthanhnoi

Hehehe, cảm ơn 2 bác đã bắt tay nhau. Chúc cho một ngày tốt lành các bác nhé.
    Các bác chuẩn bị tinh thần cho tối thứ năm này nhé.

14. hth

hth Advanced Member

Đúng thật bây giờ có nhiều ông thừa việc vậy

15. vdung1972

vdung1972 Advanced Member

Các bác cho em hỏi, có bác nào có hoặc biết chỗ bán jack cái to như kiểu Hubbell nhưng chân số 8 không ạ, nếu có để lại cho em 1 cục ạ, thanks các bác trước ạ

16. sicily37

sicily37 Advanced Member

E cũng muốn mua 1cái như hình của Bác về thay cho dây nguồn của cái CDP còi nhà e xem tiếng nó có hay hơn ko ag. E hóng tin các Bác!

17. vitduc

vitduc Advanced Member

jack này 2 chân xem chừng cũng nan giải đấy ạ, vì nó không phổ biến cho lắm. Bác đén phải làm chuyến sang châu âu mất :D

18. khanh999

khanh999 Advanced Member

Bác LH bác Jack cable xem, hôm vừa rồi e thấy có adapter male số 8 ra male 3 chấu để cắm dây nguồn thông thường

19. thangkv

thangkv Advanced Member

Em muốn mua jack Din 3 pin này thì ở đâu bán các bác?

Attached Files:

File size:
      12,7 KB
      Views:
      248
  20. amthanhnoi

bác xem shop bán đồ châu Âu họ có không. Revox hay Dung audio chẳng hạn.

21. vdung1972

Bác làm luôn sợi Pangea Ac14 có đầu số 8 đó, bên dayloa.vn đang bán. Nhưng dài quá nên em ko muốn mua.

22. Đức Sơn Tây

Đức Sơn Tây Advanced Member

Bác Vinh67 ơi, dây LinnSilver dài bn bác? Em thấy shop Hùng Revox có đăng ảnh một sợi mà không đoán được dài bn. Em đang tính mua Inakustik NF-202, dài 0,6m thì hơi ngắn, 1,2m thì lại hơi dài mà cắt dây như bác thì em ....

23. LQMH

LQMH Advanced Member

Phụ kiện nguồn cho audio - tiếp địa :v

Attached Files:

24. manthien

manthien Advanced Member

Đà Lạt mùa này khá lạnh mà bác LQMH để phơi bụng ra thế kia á? :lol: :lol: :lol:

25. vdung1972

Sợị bên shop đó dài 1m bác ạ.

Share This Page

Loading...