NGUỒN ĐIỆN & DÂY NGUỒN

Discussion in 'Phụ kiện' started by Củ Mì, 31/12/11.

1. superlazy

superlazy Advanced Member

Cảm ơn cụ @longnhaque đã trả lời cụ @quocdat hộ e tại e trình còi diễn đạt có cụ lại ko hiểu nên e ngại lắm luôn... trưa nay e vừa qua bác longnhaque chơi chụp trộm cái nguồn của bác ý, e chả hiểu sao có mỗi 1 cái ampli, 1 cái cd mà bác ý dùng lắm ổ cắm thế? trong ngoài lại còn sơ cua mấy loại... e chạy 1 loại dây 1 ổ cắm đã chết rồi cụ ý còn chơi 1 ổ cắm 2 loại dây 1 phong cách rất nhà quê...
    @quocdat: trong ảnh e thấy có 2 loại ổ cắm Mit đấy cụ...
    @Thinhtd: e nghe nói cụ longnhaque có quà cho cụ đới nhớ đòi cụ nhoé...

Attached Files:

File size:
      46,3 KB
      Views:
      424
  2. artpro

artpro Advanced Member

Cảm ơn cụ @longnhaque đã trả lời cụ @quocdat hộ e tại e trình còi diễn đạt có cụ lại ko hiểu nên e ngại lắm luôn... trưa nay e vừa qua bác longnhaque chơi chụp trộm cái nguồn của bác ý, e chả hiểu sao có mỗi 1 cái ampli, 1 cái cd mà bác ý dùng lắm ổ cắm thế? trong ngoài lại còn sơ cua mấy loại... e chạy 1 loại dây 1 ổ cắm đã chết rồi cụ ý còn chơi 1 ổ cắm 2 loại dây 1 phong cách rất nhà quê...
    @quocdat: trong ảnh e thấy có 2 loại ổ cắm Mit đấy cụ...
    @Thinhtd: e nghe nói cụ longnhaque có quà cho cụ đới nhớ đòi cụ nhoé...[/quote]
    Siêu lười nhầm đới --- (cụ ý còn chơi 1 ổ cắm 2 loại dây 1 phong cách rất nhà quê...) dây cardas là đi dây nóng thôi, dây mit đi dây nguội (từa tựa kiểu bi-wire đới) -- em ngất ....ủa mà liệu chăng đây có phải là một ý tưởng ko nhỉ?

3. superlazy

Cụ ơi ko phải nhé e xem rõ rồi 2 dây 1 ổ mỗi dây có 3 sợi cắm lóng với nạnh kiểu giề? Vì mỗi 1 ổ chia ra làm 2 ổ "đơn" mỗi ổ đơn 1 loại dây khác nhau nên cho ra tiếng khác nhau như hình e thấy 5 cái ổ cắm trong 1 cái hộp vậy là có 10 loại dây khác nhau, e đòi mở mà cụ ý nhất định ko cho mở hic hic...
    hay cụ pro cũng chơi kiểu này nhỉ e thấy cụ cũng có khá nhiểu ổ cắm mà?
    @Thinhtd cụ có chiêu gì để cụ nhà quê mở ra ko pm e phát nhé...

4. artpro

artpro Advanced Member

Hế hế, em fun đới mà...cơ mà tại cụ chụp ko toàn cảnh em thấy mỗi nhõn cái ổ cắm...uh mà em mà có điều kiện em cũng chơi thế thật ý chứ, nóng một loại dây, lạnh một loại, ground 1 loại....oho, vậy lại phải có cục selector àh...thôi e chả chơi...có điều kiện quá cũng chít...

5. superlazy

Dây ground của mit và cardas đấu chung còn ổ bên trên dùng dây mit bên dưới dùng cardas cho nên cùng 1 ổ cắm, cắm cái bên trên tiếng khác, bên dưới tiếng khác cụ ạ... ko phải selector gì cụ ợ... đẳng cấp nhà quê của cụ ý nó ở chỗ đấy đới cụ...

6. longnhaque

longnhaque Advanced Member

Bác quocdat xem lại, Em đã nêu rõ các ổ nên và các ổ không nên rồi mà. Các Bác dùng 8300ILR cũng sẽ có trải nghiệm và chia sẻ thú vị.
    Ổ Mit đắt là có cái "ba lô" kèm theo chứ ổ thì chính là 8300.....
    CDP Bác nên chơi Mit "hịn", amp hoặc pow dùng 8300.....Bác nhoé.
    @super lazy: Ảnh chụp hơi run tay, Ông có nhiều ổ thế, cho mượn hoặc bán bớt đi.
    @huyhoang: Ổ giả cũng có cái hay của nó Bác nhỉ!!! Kaka

7. long287

long287 Advanced Member

Mai cụ có mang hàng "lóng" theo không để tôi cho người qua lấy ? :D

8. artpro

artpro Advanced Member

mai weekend rùi cụ ơi, nên e ở nhà hay loanh quanh gần nhà thôi, ko chơi xa như cụ...! :lol: :lol: nên khi nào cụ qua cụ ới e trước tầm 15' là ok (ah mà hàng lóng nên nếu ko chính chủ thì password required nhoé... :| ))

9. superlazy

@artpro e có cần bát ko cụ?
    @longnhaque chụp trộm thì run tay là đúng rùi thía mà nhà bác cũng thắc mắc... mà có khi chơi xong rồi cũng nên để bác khác "chải" bác nhẩy ai Mít ko? mai e cho lên raovat vậy...

10. artpro

artpro Advanced Member

@superlazy- cụ có lấy giề của e đâu mà bát đĩa nhỉ! cụ rảnh mai thu xếp qua e đê!

11. Quanghppc

Quanghppc Advanced Member

-Quang à , thật sự mà nói Anh kiếm được số ổ này là may mắn , chứ giá của nó khoảng $65-$70/cái ( vì nó là dòng có đèn led trong ổ khi có điện và là dòng cao cấp nhất của Hubbell Hospital grade ) còn những loại ổ khác của Hubbell thì giá rẻ mà . Anh sẽ cố gắng tìm những dòng ổ Hubbell khác ( cũng là dòng Hospital grade nhưng không có đèn LED bên trong ) có chất lượng cao cấp . Quang xem tổng hợp lại số lượng cần của Anh Em BH hay không ở BH mà có nhu cầu thông qua Quang , Anh sẽ tìm mua 1 đợt nữa , giá thì Anh sẽ báo sau .
    Anh Hoàng[/
    Em cứ đăng ký trước 01 ổ nữa vì ko tính đến ổ trên tường.
    Lại làm Bác HuyHoang vất vả rồi!

12. thai64

thai64 Advanced Member

@ Huyhoang
    Bác Hoàng ơi, ổ Hubbell HBL8300ILR" thực sự là "ổ Huyhoang" đấy bác, vì những cảm nhận cá nhân như sau:
    - Sự sẻ chia chân thành và nhiệt tình của bác với anh, em đam mê Audio.
    - Ổ Hubbell HBL8300ILR ở Việt Nam, trước đây ít người có, để dùng, bây giờ thì đã nhiều người có trong phòng Audio của mình.
    - Tôi đã thay các ổ cũ đã dùng bằng ổ của bác Huyhoang. CD, Pre cho một ổ riêng, Pow cho loa Treble và Mid một ổ và Pow cho loa Bass một ổ. Đi đôi với ổ là các dây nguồn phù hợp để phát huy tốt cho sự dẫn điện.
    Ổ Hubbell HBL8300ILR hình thức đẹp, các chi tiết được chế tạo tinh từ con ốc đến những hàng chữ, vật liệu chế tạo tốt, sự tiếp điện chắc chắn với bề mặt lớn. Đặc biệt rất đẹp khi ổ có điện sáng đèn Led với hình rất khác lạ (một số ổ sáng đèn khi có sự cố về điện).
    Bật MCB nghe cách, ổ sáng đèn tạo một sự phấn khích. Sự tiếp điện tốt, chắc chắn cho ta cảm nhận yên lòng, tâm lý tốt, mãn nguyện khi nghe vì thế sự nghe tập chung, âm thanh thấy rõ. chi tiết. Rất tuyệt.
    Chúc bác Huyhoang mạnh khỏe, gặp nhiều may mắn trong cuộc sống.
    Cảm ơn.

13. AriaZeo

AriaZeo Advanced Member

Nếu được ...tôi cũng xin đăng ký 02 ổ . Xin cám ơn bác huyhoang và các bạn.

14. superlazy

Như e đã chia sẻ ở bài phía trước ổ cắm còn nhiều điều khá hay ho, không phải thích cắm như nào thì cắm các ký hiệu trên ổ cắm đều có ý nghĩa, cách đấu dây, các loại dây nếu có điều kiện ko nên dùng 1 loại, e biết sơ qua cấu hình nhà bác Thai64 nếu bác Thai64 cắm đúng như bác nói thì không phát huy hết hiệu quả của ổ cắm...

15. xala099

xala099 Advanced Member

Nếu bác tìm được hàng - vui lòng cho tôi đăng kí 5 cái.xin cám ơn. Chúc các bác nhiều sức khỏe.

16. duyen38

duyen38 Advanced Member

Cái đống hổ lốn này là gì vậy, dọa à! Hay lấy kinh nghiệm để lên đây chém, xin lỗi. Cái mình muốn và hệ thống cần là cái gì ko thấy đề cập, còn chơi nhiều phụ kiện chỉ để thay đổi chất âm( mặc định rồi ) và thêm vào từ điiển audio thuật ngữ "chất âm xốp" thì mình chịu, trình còi ko hiểu.

17. thai64

thai64 Advanced Member

@ Superlazy ơi !
    " e biết sơ qua cấu hình nhà bác Thai64 nếu bác Thai64 cắm đúng như bác nói thì không phát huy hết hiệu quả của ổ cắm."

Biết sơ qua được hiểu là biết chưa đến đầu đến cuối, chưa hiểu hết bản chất vấn đề và rất chủ quan đó em.
    Trước khi cắm phải nghĩ thấu đáo, thần thái thanh thản, động tác dứt khoát, cắm vào là khít khịt, hay lắm Superlazy à.

Cảm ơn em đã chia sẻ cho mọi người và nhắc khéo, anh đâu còn trẻ trâu như em để biết hết "nhiều điều khá hay ho...".
    Thôi đành lòng vây.
    Vui đi em, để tâm an, nghe và cảm nhận những âm thanh làm sâu lắng lòng người.

18. superlazy

Đúng rồi a nhưng e có thấy người ta nói tóc bạc là dấu hiệu của tuổi tác không phải dấu hiệu của sự khôn ngoan anh ạ, nhiều người già rồi chơi lâu nhưng quanh quẩn chỉ chơi 1 bộ thì cũng chỉ biết có bộ đấy mà thôi, e chỉ nói sơ qua 1 câu đơn giản trong toàn bộ hệ thống cái pow là cái ngốn điện nhận và cần dòng cao nhất mà cắm chung 1 ổ cắm thì thằng nào tiếp xúc với nguồn điện trước thì khoẻ hơn còn thằng sau thì không đc như thằng kia, không biết a có để ý tại sao mà các hãng làm nguồn họ phải chia ra thành các zone? cắm cho pow riêng pre riêng, cd riêng? dây nguồn họ cũng thiết kế dây cho pow riêng pre riêng... thế tại sao họ ko thiết kế cắm chung lẫn lộn, dây nào chẳng đc chỉ cần 1 loại thôi dây nào chả là dây? E nói đây không có ý gì nhưng bản thân hãng Hubbell không phải là 1 hãng sản xuất thiết bị cho audio nó là hãng sản xuất thiết bị điện công nghiệp và dân dụng trong catalog của hãng chẳng có sản phẩm nào nói là dành cho audio tại sao các hãng sản xuất phụ kiện như mit, ps, synergistic không đặt mã Hubbell 8300ILR làm ổ cắm của họ? phải người thật việc thật, phải chơi phải trải nghiệm phải có kiến thức chứ kỹ sư nọ kia mà đầu óc rỗng tuyếch bằng thì đi mua chả nói lên cái gì, e giờ vẫn phải học con e đấy a ạ vì sự học là cả đời hơn nữa ngày xưa e đi học cô giáo e trình độ trung cấp, h con e học cô giáo trình độ đại học thạc sỹ, chương trình cải tiến nên chắc nó cũng khác a ạ...

19. quoc dat

quoc dat Advanced Member

@ longnhaque : hi hi hi, tại mã ổ nhiều quá cụ ạ, chả phân biệt được mã nào với mã nào nên nhờ cụ chỉnh hộ. May có cụ Superlazy chia sẻ nên em " vơ vội " rồi cụ ạ hi hi hi. Cám ơn cụ.

@ Superlazy : Cụ nhớ sms cho em tổng khói mai em thổi nhá cụ.

@ Artpro : Cụ cho em hỏi có phải tầm quãng 2010, 2011 cụ có mua một đôi loa Quad 22L2 phải không cụ nhỉ ?

20. quoc dat

quoc dat Advanced Member

@ Superlazy: Cụ nói chuẩn quá em phải quote lại. :D . Mở lòng ra một chút sẽ chỉ có được chứ làm gì có mất cụ nhỉ. :mrgreen: :mrgreen:

Lọ mọ nhiều trên này, tự tay set up từng thiết bị nhỏ to một cách nghiêm túc, dạo gần đây khi hệ thống gần hoàn thiện thì em hiểu tại sao các cụ cây đa cây đề, các cụ hay lọ mọ trải nghiệm, các cụ chơi đồ lớn sau này ít chia sẻ trên đây. :mrgreen: :mrgreen:

21. thai64

thai64 Advanced Member

[quote="superlazy"
    " phải người thật việc thật, phải chơi phải trải nghiệm phải có kiến thức chứ kỹ sư nọ kia mà đầu óc rỗng tuyếch bằng thì đi mua chả nói lên cái gì, e giờ vẫn phải học con e đấy a ạ vì sự học là cả đời hơn nữa ngày xưa e đi học cô giáo e trình độ trung cấp, h con e học cô giáo trình độ đại học thạc sỹ, chương trình cải tiến nên chắc nó cũng khác a ạ...[/quote]

Superlazy phải học con e đấy a ạ vì sự học là cả đời
    Con em là thày của em đó, cả đời đi học đưa trẻ con còn chưa song, mà giám nói: "chứ kỹ sư nọ kia mà đầu óc rỗng tuyếch bằng thì đi mua chả nói lên cái gì"
    Superlazy dừng chủ đề này, viết nữa mọi người đánh giá không hay đâu.

22. long287

long287 Advanced Member

Ok vậy đầu tuần(thứ hai) cụ nhớ mang hàng "lóng" theo nhá.Thanks

23. superlazy

Superlazy phải học con e đấy a ạ vì sự học là cả đời
    Con em là thày của em đó, cả đời đi học đưa trẻ con còn chưa song, mà giám nói: "chứ kỹ sư nọ kia mà đầu óc rỗng tuyếch bằng thì đi mua chả nói lên cái gì"
    Superlazy dừng chủ đề này, viết nữa mọi người đánh giá không hay đâu.[/quote]
    Quá đúng a ạ e cũng rất mong con e là thầy e a ạ vì các cụ dậy con hơn cha là nhà có Phúc, chứ con mình mà xxx hơn mình thì vứt đi, xxx dốt thì phải cầu tiến, cầu thị học hỏi mới hết xxx dốt, chứ xxx dốt mà giấu dốt, chây ì, bảo thủ, thế hệ sau kém hơn thế hệ trước thì xã hội ko phát triển trì trệ... vứt hết cả a ạ... e phải đi học con e viết như nào để khỏi sai lỗi chính tả đây a ạ khổ thế già thế này rồi mà viết chính tả còn không đúng phải học lại thôi...

24. audioinme

audioinme Advanced Member

Ở nhà em cắm tất cả chung một ổ cắm lioa mua khoảng 250n / 1 chiếc ( có sáu lỗ cắm dây dài khoảng 2m em về cắt bớt khoảng 1 m cho đỡ dài ... Lõi dây cỡ 1mm )
    Nhân tiện topic đang bàn về ổ cắm bác nào biết có thể chỉ giúp em chỗ bán ổ cắm có jack cắm đa năng kiểu như của lioa cắm được đa dạng các phích cắm chứ ổ chân dẹt dây nguồn theo máy nhà em ko cắm được , em về tự thi công vì em vẫn còn dư khoảng 1m dây đã có phích cắm của ổ cắm lioa trước dư ra tận dụng dùng luôn , trước qua lioa chỗ trần khát trân thấy chuyển đi xang bên cạnh hỏi nhưng chưa thấy loại ổ đa năng đang cần , em cũng ko muốn thay dây nguồn khác để cắm vào ổ chân dẹt , mà em vẫn muốn dùng dây nguồn theo máy :p

25. artpro

artpro Advanced Member

@quocdat
    - vậy là bác vẫn nhớ e, e cũng vẫn nhớ bác mà! bữa trước e có nhớ bác upgrade một đống dây nên bán lại giá hợp lý quá, chưa kịp contact với bác đã thấy bay rồi! đôi quad đó là kỉ niệm đầu tay của e khi chuyển lên floorstanding đới, nhưng e nó cũng theo zai lâu lắm rồi!!!

Share This Page

Loading...