NGUỒN ĐIỆN & DÂY NGUỒN

Discussion in 'Phụ kiện' started by Củ Mì, 31/12/11.

1. thai64

thai64 Advanced Member

[quote="hoa audio"
    Nhờ bác thái64 chỉ giáo , ổn áp AST , model 108DW , input vol 140V - 240V , output vol 100V -110V - 220V , power max 3000VA .
    E nghe thì không thấy sự thay đổi đến chất âm . Tiêu chí về nguồn điện phải thật SẠCH nên E chưa thật sự an tâm :?: :?: .Thân chào ![/quote]

@ Bác Hoa audio ơi, Thai64 không giám chỉ giáo đâu nhé.
    Thông tin của nhà sản suất ổn áp AST:

" Ổn áp AST ... Công nghệ điều khiển tự động bằng vi mạch tích hợp cho dải hoạt động đầu vào rộng với độ ổn định của điện áp ra cao (220V +/- 5%) và tốc độ đáp ứng nhanh..."

Thấy bác có cái ổn áp kêu ù ù, tôi liên tưởng bác hoa audio chơi hoa Hồng thì phải chấp nhận có gai thôi.
    Nó kêu ù ù khi điện áp đầu vào 238V, liên quan đến thông số, chất lương mạch từ, thông số về cuộn dây chưa phù hợp, dẫn đến bị rung và phát nhiệt...

Điều hay là bác đã yên tâm "E nghe thì không thấy sự thay đổi đến chất âm"
    Đơn giản nhất là bác nghe nhạc lúc nó không kêu...khi nó rên ù ù thì bác đi ngủ.
    Cầu kỳ hơn bác có thể tăng cường lớp dầu cách điện, quét cho mạch từ và cuộn dây (giảm rung).
    Thân chào.

2. audioinme

audioinme Advanced Member

bác kê ra khỏi phòng nghe nhạc là ok , rồi kéo dây vào . cái ổn áp nhà em đang dùng khoảng 15kva cũng kêu vo vo , nhưng ko ảnh hưởng vì ổn áp để ở tầng 1 còn em nghe nhạc ở tầng 4 nên ko ảnh hưởng , còn nếu êm tuyệt đối thì hơi bị khó vì nếu yên tĩnh thì ngay cả cái hdd quay còn nghe thấy , điều hoà còn vo ve ...vì những cái chuyển động sẽ sinh công nên > ko cần quá quan tâm bác ạ :D
    với mức điện áp bác nêu trên 238v thì bác ko nên nghe nhạc vào giờ đó vì quá cao, nếu bác dùng đồ âu , úc ....230,240v thì có thể dùng được , còn nếu đồ fix 220v hoặc 100v qua đổi nguồn thì nên tạm dừng

3. khuehn

khuehn Advanced Member

He he mệt ở chỗ là đến giờ đó mới rảnh :lol: có thời gian sờ vào giàn âm thanh thảnh thơi tí chờ đến giờ ... :mrgreen:

4. audioinme

audioinme Advanced Member

:lol: ... em thì trước đến nay hay nghe từ khoảng.. 7h30......chán thì stop... hôm bữa nghe nhưng hơi buồn ngủ lơ mơ đã cho nhỏ volume rồi nấn ná vì vẫn muốn nghe , nhưng tới khoảng 12h nghe hương lan hát đúng bài gần như kiểu cải lương ...tỉnh ngủ luôn dậy tắt ngay :lol:

5. hoa audio

hoa audio Advanced Member

Cám ơn các bác FC : NGUỒN ĐIỆN & DÂY NGUỒN , đã có sự chia sẽ thấu tình đạt lý , thông qua diễn đàn này E (nói riêng) và nhiều " người nữa giống như tôi" (nói chung) rút tỉa được rất nhiều KN và cũng học hỏi rất nhiều điều !!!.Thân chào !

6. thai64

thai64 Advanced Member

"Mỗi ngày tôi chọn cho mình một niềm vui..."
    Tối nay bác nghe nhạc sớm hơn trước khi Ổn áp AST nó ù ù là bác có hai niềm vui ...
    Chào bác Hoa audio.

7. superlazy

superlazy Advanced Member

Các bác nghe nhạc vất vả nhỉ? cái ổn áp của e đầu vào từ 190 đến 260 đầu ra tùy chọn từ 200 đến 240, tùy chọn đổi tần số 50, 60hz, công suất tiêu thụ bao nhiêu A, bao nhiêu W, bao nhiêu VA có cả... sóng sine chuẩn e tạm gọi là sạch...

Attached Files:

File size:
      28,9 KB
      Views:
      348
  8. hoa audio

hoa audio Advanced Member

Cái này hay quá ! mua ở đâu và giá bao nhiêu vậy bác ? E rất quan tâm loại nầy ! Thân chào !

9. superfarmer

superfarmer Advanced Member

Kg ngon đâu bác, UPS nghe tiếng ít độ động!

Thân chào!

10. superlazy

UPS nào cũng tiếng ít độ động hả bác? bác đã dùng những loại nào rồi bác? bộ của e, e thấy cân bằng, tự nhiên, chi tiết, thậm chí lúc trước e dùng Naim phải kìm hãm độ động của nó lại bằng phụ kiện...

11. superfarmer

Em chỉ nghe ké thôi, và sau khi nghe qua cấp nguồn bằng UPS em quên luôn cái ý tưởng ấy! Mà xét lại thì chơi UPS này em thấy rất khiêm tốn so với mặt bằng chung (những bộ dàn từ cỏ đến cao sang quý phái ở VN mà em có dịp nghe ké được) và qua tham khảo Google! Còn độ động thì đã thử tại chỗ luôn, UPS online khá gấu kg nhớ model vì kg ấn tượng, cho đấu trực tiếp với điện từ ổn áp tổng vô ổ cắm Furutech với QK1 và QV2. Kết quả thì ý em đã nói rồi ạ!

Thân chào!

12. superlazy

E cứ nghĩ bác đã chơi rồi mới nói vậy chứ UPS cũng cả chục loại mà e toàn thấy các shop thuốc bằng loại này cả, hãng e đang dùng đc hãng audio của anh đặt làm bộ nguồn cho sản phẩm của hãng bác ạ... e đang dùng loa vi tính nó nhạy cảm với nguồn điện nên phải dùng đến nó...

13. thai64

thai64 Advanced Member

"Các bác nghe nhạc vất vả nhỉ? cái ổn áp của e đầu vào từ 190 đến 260 đầu ra tùy chọn từ 200 đến 240, tùy chọn đổi tần số 50, 60hz, công suất tiêu thụ bao nhiêu A, bao nhiêu W, bao nhiêu VA có cả... sóng sine chuẩn e tạm gọi là sạch..."
    ATTACHMENTS
    a1.jpg (28.87 KiB) Viewed 89 times

Thông số trên ở đâu mà có... ?

14. superlazy

E định ko trả lời câu hỏi của bác vì câu hỏi của bác ko có chủ ngữ, vị ngữ mà theo e đánh giá cái này mới ko có văn hóa vì ai cũng có tên, có nick... bác ko tôn trọng người khác nhưng bắt người khác phải tôn trọng mình? tại bác trích dẫn bài nên e trả lời bác thông số trên là bộ ổn áp của e bác thích chụp vào ngày giờ nào để e chụp ảnh có ngày giờ cho bác ko bác lại bảo e chém gió...

15. thai64

thai64 Advanced Member

Hay quá !
    Em chụp đi, để mọi người thấy, chú ý chụp cả những thông số nhà sản suất ghi trên đề can của thiết bị nhé.
    9h ngày 29 tháng 8 năm 2015 có ảnh.
    Đừng tỏ ra nóng vội, kẻo mất khôn.

16. superlazy

Tại sao e lại phải chụp thông số nhà sản xuất ghi trên đề can thiết bị? chụp lại có bác lại nói e lên đây để bán đồ cho các bác à? Thành thật sorry bác hoa audio, làm cái 240v 50hz...

Attached Files:

File size:
      39,1 KB
      Views:
      237
  17. superlazy

Có 1 bác audiophile nổi tiếng vừa gọi cho e giọng rất gấp gáp, khẩn trương nói ko có cái nào nguồn vào từ 160 đến 260 e lại phải show thêm cái ảnh nữa...

Attached Files:

File size:
      44,9 KB
      Views:
      223
  18. superfarmer

Cái topic này em thấy bây giờ nếu lên tiếng thì phải xoè hình ra, mệt quá các bác ạ, dưng mà vì nhạy cảm và đối nghịch ý kiến nhiều quá nên mới thành như vậy. Mà em thấy bên "Nhất điện - Nhì phòng" thì phần lớn đều có thể chứng minh bằng hình ảnh trãi nghiệm, còn bên kg phải "Nhất ??? - Nhì phòng - ??? Điện" thì hình ảnh trãi nghiệm để đưa ra kết luận thì ít hoặc kg có luôn!

Thân chào!

19. superlazy

Vâng thanks bác chia sẻ, cảm thông e cũng mệt rồi phù phù... cuối tuần e cũng đi nghỉ đây, chúc các bác cuối tuần vui vẻ bên gia đình...

20. thai64

thai64 Advanced Member

Rõ ràng đến giờ phút này và với những thông tin Superlazy cung cấp trên diến đàn NGUỒN ĐIỆN & DÂY NGUỒN.
    Bài đăng của Superlazy vào hồi 19giờ 48phút 02 giây ngày 28 tháng 08 năm 2015 với nội dung :
    "Các bác nghe nhạc vất vả nhỉ? cái ổn áp của e đầu vào từ 190 đến 260 đầu ra tùy chọn từ 200 đến 240, tùy chọn đổi tần số 50, 60hz, công suất tiêu thụ bao nhiêu A, bao nhiêu W, bao nhiêu VA có cả... sóng sine chuẩn e tạm gọi là sạch...".

Thông tin không chính xac, không có cơ sở... không chứng minh được những điều mình viết.

Thông số trên là của UPS (Bộ lưu điện). Bộ lưu điện có chức năng ổn định điện áp...
    Ổn áp không phải là UPS.
    Sau đó là những khoanh tròn không chứng minh được là thông số của một chiếc ổn áp, hãng nào sản suất ...

21. superlazy

Sao lại có những kẻ đầu óc thiển cận thế? nếu 1 người có hiểu biết 1 chút người ta phải uốn lưỡi 7 lần trước khi nói, thời buổi internet có bác nào bỏ 1,5tr mà mua đc bộ nguồn những cái thông số trên? cái UPS APC online RS 1100 search trên google là có thông số kỹ thuật của nó lấy đâu ra giao diện quản lý đc mà đòi có hình show cho ông xem, có "ông tướng" cố tình ko muốn mất tiền trải nghiệm muốn học lỏm người khác gọi điện cho e hỏi model là gì nhưng ko hỏi với thái độ cầu thị mà với thái độ của kẻ sống lâu lên lão làng e ko thèm trả lời tức lên đây post lung tung càng post càng thấy là 1 người đầu to mà óc thì ......... may mà mấy cái này e chia sẻ với bác quocdat và bác sontuoc đã lâu hôm nay mới post lên đây, internet giờ chắc chỉ để dùng để lên vnav đọc và học vẹt thôi các bác ạ... vẫn biết trên thế giới đâu đâu cũng có người tốt người xấu mà gặp những kẻ thế này thì động lực đâu để chia sẻ bác quocdat ơi...
    @ Bác Hoa audio ơi, Thai64 không giám chỉ giáo đâu nhé. Hôm qua e học bài giám và dám...
    @ Xin cảm phiền đồng chí Tvt61,
    việc đúng hay sai không quan trọng khi xét tới một hệ thống sử lý. Hôm nay con e dậy e bài sử lý và xử lý...
    Có bác nào biết số điện thoại này của ai ko ạ..?

Attached Files:

File size:
      30,3 KB
      Views:
      118
  22. trai168

trai168 Advanced Member

Em cũng đang cắm điện online đây, em hóng mấy bác bàn luận về nó :shock:

23. longnhaque

longnhaque Advanced Member

Có ai đã nói: "Đừng bao giờ tranh cãi với những thằng xxx, vì chúng sẽ kéo ta xuống trình độ của chúng và thắng ta bằng kinh nghiệm"
    Em nghĩ: Tư duy kinh nghiệm bây giờ chỉ đi bốc ...thoai.
    Hay là, cũng ai đó đã nói: "đừng tranh luận với những thằng xxx vì chúng quá đông".
    Em đề nghị Bác Superlazy lưu ý!

24. viethung888

viethung888 Advanced Member

Âi ái! Topic này bắt đầu HOT. Các cụ bớt nóng đi ạ .... ăn rằm cho ngon.. :D

25. 0208_Audio

0208_Audio Advanced Member

....

Nghỉ ngơi đi bạn tôi ơi. Kinh nghiệm và kiến thức của bác phải đặt vào đúng nơi đúng chỗ...

Share This Page

Loading...