NGUỒN ĐIỆN & DÂY NGUỒN

Discussion in 'Phụ kiện' started by Củ Mì, 31/12/11.

1. thai64

thai64 Advanced Member

@ Superlazy.

Superlazy hãy lắng nghe Thai64 chỉ 1 lần:

1, Tôn trọng những bạn đọc có ý thức xây dựng, hãy để cho mọi người có sân chơi NGUỒN ĐIỆN & DÂY NGUỒN. chia sẻ kinh nghiệm một cách lành mạnh và vui vẻ.

2, Không nên có việc làm như thế này, vì bạn đọc rất bất bình…

by superlazy » Sat 29 Aug, 2015 12:51:35
    "E thấy topic này đang hot có 1 thành viên kỳ cựu, nổi tiếng, 1 audiophile đình đám thông minh tuyệt đỉnh của fan linn đang tham gia nhiệt tình: viewtopic.php?f=68&t=70245&p=2336496#p2336496 mời các bác ghé đọc."

by vietanh2010 » Sat 29 Aug, 2015 14:03:10
    "Bác lôi anh em fan Linn sang đó với mục đích gì, bác có thể nói rõ hơn cho mọi người hiểu không. Em nghĩ nếu bình tĩnh lại bác nên xoá bài ở trên, trước khi mọi việc đi quá xa."

Chào em Superlazy.

2. quoc dat

quoc dat Advanced Member

@ Các cụ :

Câu chuyện nhỏ em chia sẻ cuối tuần với các cụ ...

Chẳng là em có 2 món đồ, món to tiền mới nhận giá gấp 7 lần món ít tiền chơi gần nửa năm.

Khi cầm trên tay, hí hửng cắm món to tiền vào hệ thống ... lập tức mặt nghệt ra ... xxx ngơ như bò đội nón ... thế éo nào mà không hay bằng thế này ... dây nhỏ tiền nghe tốt hơn dây to tiền ... dây to tiền .... nghe đàn ông như đàn bà ... thường quá ... quá thường ...

... theo lời thằng em lên thẩm cùng ... " hôm nay nghe Alan Taylor hát mà sao nó khốn khổ thế .... khu vườn đầy hoa lá của em đâu mất rồi ... "

... rút ... rút ngay .... khẩn trương .... phán ngay với thằng em .... " chú mày thấy chưa ... phải trải nghiệm ... to tiền mà tưởng hay à ... "

... đau đầu 3 4 ngày tiếp ... vấn đề nằm ở đâu ... sao lại có hiện tượng này ... lại thêm tẩu hoả nhập ma vụ dây nguồn mới đang burn in mỗi ngày nghe mỗi kiểu ... chẳng biết đâu mà lần ...

Bỗng dưng gặp chuyên gia .... chuyên gia bảo .... làm gì có chuyện đó .... update phần mềm cho anh .... theo quan điểm của hãng audio !!#%&*( thì ...... update ngay đi ....

Lọ mọ update .... nhịn nghe 3 4 ngày ....

Test lại ... lặng lẽ gói ghém dây ít tiền vào hộp .... cám ơn chú mày .... nhiệm vụ của chú mày đã xong ... Thank iu vinamilk ....

p/s : Audio .... sáng đúng ... chiều sai ... sáng mai lại đúng ... :D .... chơi audio phải có cái đầu lạnh ... có đôi tay khéo léo dứt khoát ( để cắm nhanh rút lẹ ) :lol: ... phải có một tâm thế cởi mở .... để sẵn sàng trải nghiệm ...

... cái món update phần mềm ... là cái món hay bị chửi .... bị điên... bị tẩu ... bị abcdez ... tiền nhân trốn tiệt cả .... lý do là đây ....

kính các cụ một ly .... em đi nhậu ... :mrgreen:

.. tẩu ... tẩu nữa ... tẩu mãi ... ha ha ha ....

3. superlazy

superlazy Advanced Member

E nghĩ muốn người khác tôn trọng mình phải tôn trọng người khác trước khi bắt người khác phải tôn trọng mình, e chưa từng tư vấn cho bác nào nên mua cái nào hay nên mua cái kia, ngoài những câu bác hỏi e, e chia sẻ rất chân tình nhưng bác lại nghĩ e tư vấn đểu cho bác... lúc nào bác cũng lấy tư cách người nhiều tuổi hơn e để chèn ép e, bác năm lần bẩy lượt cho rằng e lên đây chém gió hòng bán đồ cho các bác trên này thế bác tôn trọng e ở chỗ nào..? Địa vị bác là e bác sẽ xử lý như thế nào? tất cả những thứ e chia sẻ trên này là những thứ e đã và đang dùng bác nói e show cho bác e khoanh rõ ngày giờ cho bác mà bác vẫn còn nói: Thông tin không chính xac, không có cơ sở... không chứng minh được những điều mình viết ? còn e sẵn sàng chia sẻ cho mọi người nhưng là với thái độ trao đổi tôn trọng lẫn nhau chứ ko phải bằng cái giọng kẻ cả bề trên... Còn e tự biết nên làm gì ko chờ bác phải dậy bác à? bác kia bạn bác đương nhiên bất bình là phải rồi...

4. dunghd

dunghd Advanced Member

Chà căng rồi, ta dừng ở đây thôi các bác..........

5. longnhaque

longnhaque Advanced Member

Thôi thì Ông nào xxx dốt thì xin lỗi Ông giỏi hơn đi, Ông giỏi hơn sau khi nhận lời xin lỗi thì cũng sẽ tự biết phải làm gì đê! Em xin chia sẻ chút cho vui! Kaka

6. viethung888

viethung888 Advanced Member

Mỗi người một quan điểm. Đúng với người này (nhóm này) nhưng sai với người kia (nhóm kia). Riêng mình cũng đã chung với mấy lão đặt hơn 2 chục mét Furutech 314 về. Lọ mọ dyn thay cái dây nguồn cho amply... thay cái dây cho ổ căm..... xong xuôi... thất vọng. nghe vẫn thế. Hỏi mấy cu kia ( của tao hay hơn, của tao vẫn rứa...) Đưa sang nhà lão bạn (bộ lão ý to xèng hơn 1 téo tẹo): Tiếng sạch, chi tiết hẳn... Éo hiểu làm sao. Tẩu... :lol: .
    Thôi. Vui là chính các cụ à! :D

7. caoan

caoan Advanced Member

hihi chả có dấy nào biến con quạ thành con Công đâu ạ...

8. khuehn

khuehn Advanced Member

Like cho cụ một nhát. Đồng ý , nhất trí Vui là chính các cụ à! vấn đề dây nguồn em cho là phải ở bộ giàn âm thanh có độ chuẩn mực cao (độ hiend... :D ) thì mới có thể phân biệt được việc nâng cấp dây nguồn tốt, nếu bộ giàn kém hơn thì vẫn tốt nhưng chịu không nhận thấy hiệu quả đâu > nên tẩu ; vậy là nâng cấp giàn hi -end trước đã nhé khi nào đủ trình hãy chơi đến đây nguồn cho nó vuông :lol: :mrgreen:

9. AriaZeo

AriaZeo Advanced Member

Câu này chuẩn . Nhưng dây tốt nó sẽ làm cho Quạ vẫn là Quạ , Chim là...Chim và Công sẽ thành Công . Vì có những chú Công ( nhiều xiền ) được gia chủ rước về mà không để ý đến đường điện, ổ cắm , dây nguồn ở nhà mình thì Công lại hoá Quạ :roll: :mrgreen: Bạn ơi hãy nhìn sự việc đúng như tên của nó .

10. quoc dat

quoc dat Advanced Member

... hị hị hị ... kinh nghiệm của em cho thấy .... nguồn điện và dây nguồn tác động đến chất lượng của hệ thống .... không phân biệt giá tiền ... cỏ quá em không nói nhé ....

... lại có câu chuyện hầu các cụ đầu tuần ....

Cách đây 3 tuần, cụ chủ shop gọi điện cho em ... em ơi dây nguồn về rồi ... ra lấy về cắm thử ..

... mà em đang rối vụ ổ cắm ... quên mất tiêu ...

.... rồi cũng mang em nó về ... cắm vào .... alo anh làm cho em thêm sợi nữa nhé ....

.... mang sợi mới về .... rút ra lại ..... anh ơi em nhờ anh rà hộ em đúng 3 tuần ... bằng thời gian với sợi em đang cắm anh nhé ...anh rà cho em 2 sợi luôn nhé .... đi Hai En Sâu về em cắm rút ....

.... mấy hôm nay em vui ... chạy 100km để nhậu rồi chạy về ...

... kính các cụ một ly ạ ...

11. Vinhoankiem

Vinhoankiem Advanced Member

12. khuehn

khuehn Advanced Member

Vưng ; em được gọi là đồng chí nên mừng qué :D , ý em nói là nâng cấp bộ giàn nghe lên Hi end là cụ đủ hiểu rồi em không bàn thêm , nếu cụ không rành nâng cái gì để lên được hi end thì hỏi tư vấn (mấy nhà cung cấp thiết bị nghe do cụ chọn) nhé, sau đó thì cụ luyện luôn cái lỗ tai để thẩm định được cái bộ hiend do nhà cung cấp tư vấn, khi đó nguồn điện sẽ được đề cập đến môt cách thích đáng, tuy nhiên nó sẽ không đắt hơn so với bộ nghe cụ đang dùng > đó là trình (bao gồm cả $ và trình nghe thẩm định) đó cụ, cái từ vuông ở đây là nói đến $ đó cụ nó vuông như bộ giàn nghe mà cụ mất công để sở hữu và cảm thấy hài lòng :lol: ; em thú nhận là chưa đủ trình vì chưa đủ $ và tai em nó cũng có hạn thôi :mrgreen:

13. caoan

caoan Advanced Member

nhiều bác khuyên đầu tư từ 10 đến 20 % tổng giá trị bộ dàn là hợp lý ...nếu dây đắt hơn thì nâng cấp loa và amply để nó đáp ứng đúng triết học thay đổi về lượng phù hợp thay đổi về chất....em xin có ý kiến chủ quan như vậy...

14. thai64

thai64 Advanced Member

[quote="tvt61

Chào đồng chí, Kết luận của đ/c : " nâng cấp giàn hi end trước đã nhé khi nào đủTRÌNH hãy chơi đến dây nguồn cho nó vuông ".. Vậy theo đồng chí nâng cấp giàn hi end là nâng cấp cụ thể là thiết bị gì? khi nào đủ TRÌNH... thì TRÌNH ở đây cụ thể là gì? Theo mình nếu lấy chất lượng thiết bị âm thanh là hằng số thì khi thay đổi chất lượng nguồn điện ( theo hướng tích cực ) sẽ nâng chất lượng giàn âm thanh, cũng đồng nghĩa là hệ thống âm thanh đã hi end hơn. Khi người chơi có TRÌNH để thấy được những thiếu xót của hệ thống, có điều kiện nâng cấp thiết bị âm thanh thì đầu tư nguồn điện cũng phải nâng cấp cho phù hợp để nâng thiết bị mới TẬU ... cứ vậy cho nên việc đầu tư nguồn điện cho audio không chỉ một lần đâu đ/c ạ . Theo đồng chí như vậy đã VUÔNG chưa ? :wink: :lol:[/quote]

@ Chào đồng chí Tvt61.
    Vui vì đ/c đã đi chiến đấu và trở về để dự lễ kỷ niệm 2/9.

Thiết bị Audio của hãng Linn có giá vài trăm triệu VND cũng chỉ dùng dây nguồn của thiết bị có giá vài chục triệu, mà không hề thay đổi chất âm đẳng cấp Hi end.
    Sợi dây nguồn theo máy chỉ có giá cỡ 500.000đ VN.
    Trình của Linn ...đâu có còi...
    Yếu tố nào trong NGUỒN ĐIỆN & DÂY NGUỒN sẽ làm cho âm thanh của bộ dàn Audio trở nên đẹp hơn...đó là TRÌNH.

15. superfarmer

superfarmer Advanced Member

Thôi bỏ đi các bác ạ, anh em chơi dây nguồn, chăm sóc nguồn kỹ để chơi mình thấy hay là được rồi, ai kg thấy hay thì thôi. Người cho rằng dây nguồn, ổ cắm, nguồn điện, lọc điện rất hiệu quả thì cũng đã đưa ra nhiều bằng chứng về cái sự chơi rồi, người còn lại thì cũng có lý lẽ hợp lý riêng, kg ai nhận mình sai hay kg sai cả. Tự người chơi biết cảm nhận được sự khác biệt, đã chơi rồi ít nhiều biết mình đúng hay sai. Nếu các bác ở gần nhau ngoài đởi thì nên cùng nhau thẩm âm để biết được việc đầu tư dây nguồn và nguồn điện có xứng đáng hay kg, cá nhân em thấy 10-20% là cũng hợp lý, nếu bộ dàn 1 tỷ thì phần nguồn 200 triệu là hợp lý. Trăm lời đôi co cũng kg bằng một hai lần nghe thực tế đâu ạ.

Dẫn chứng bộ này, thay dây nguồn theo máy vào chỉ có nước đóng thùng đem trả lại, nghỉ nghe luôn vì bị chê là kg xứng tầm tiền bỏ ra vì thật sự dây nguồn theo máy nghe kg vô chút nào!

Thân chào!

16. hungl

hungl Advanced Member

có lão chơi canter.. đầu tư phần điện + dây nhợ hết nửa tỷ ( chẳng lẽ lão ấy bị điên...???) theo như hiểu biết của e thì những hệ thống tiền tỷ thì những thứ phụ kiện này cực kì quan trọng ... đến chất âm. Còn những hệ thống tầm dưới 200tr thì những thứ phụ kiện này có cải thiện nhưng rất "mờ nhạt" nên nhiều bác mới phán những thứ đó chỉ là đồ trang sức cho mấy ông nhà giàu thừa tiền. thế nên tại sao mấy ông đầu tư nhiều tiền vào mấy thứ này chẳng bao giờ vào đây tranh luận với mấy ông chưa bao giờ chơi những đồ đắt tiền đó mà cứ phán ta đây là ng hiểu biết... :mrgreen: . bác "" siêu " trải nghiệm và nghe nhiều nên chắc bác hiểu những điều e nói... :D

17. caoan

caoan Advanced Member

đã gọi là thừa tiền thì ko bao giờ mua theo tiêu chí gì ngoài tiêu trí thích là mua....chả liên quan gì đến chất âm đâu ạ....tiêu trí quan trọng nhất là xứng đôi với ngôi nhà và xe oto các bác ấy đang dùng thôi ạ....mà em thấy buồn cười là nhiều bác giàu có toàn sài thực phẩm chức năng có nguồn gốc từ trung quốc mà theo em nghĩ là có vấn đề......

18. superfarmer

Comment của tháng của topic này, em đoán vậy :)

Thân chào!

19. superfarmer

Đã qua thời thiết bị audio được thiết kế dây nguồn dính rồi bác ạ, vì sao?

Thân chào!

20. thai64

thai64 Advanced Member

@ Superfarmer đã viết:
    " Thôi bỏ đi các bác ạ, anh em chơi dây nguồn ...."

Dây nguồn trên có trình không bác ? có chất lượng không bác Superfarmer ?.
    Tôi đánh giá cao đoạn dây nguồn trên của bác, cho âm thanh hay...phát huy tốt mid...
    Thân chào.

21. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

Bác superfarmer chuẩn luôn! Tất cả các tbi, nhà SX chỉ làm phụ kiện "vừa đủ". Có thể làm tốt thì giá thành cao dẫn đến khó cạnh tranh nhưng cũng có thể "không đủ trình hay cố tình ... để ngỏ" cho người dùng tự chọn.

22. thai64

thai64 Advanced Member

Superfarmer » Mon 31 Aug, 2015 21:26:53

Superfarmer còn đang đi hỏi :
    "Đã qua thời thiết bị audio được thiết kế dây nguồn dính rồi bác ạ, vì sao ?

Đây là câu trả lời:
    " ...Tự người chơi biết cảm nhận được sự khác biệt, đã chơi rồi ít nhiều biết mình đúng hay sai.
    Nếu các bác ở gần nhau ngoài đởi thì nên cùng nhau thẩm âm để biết được việc đầu tư dây nguồn và nguồn điện có xứng đáng hay kg...
    Trăm lời đôi co cũng kg bằng một hai lần nghe thực tế đâu ạ."

Đoạn trên có chuẩn không nhỉ ? Tôi cho là chuẩn, ai có ý khác không ?

Chiều nay đi kiếm cục Lọc, điện nhiễu quá !
    Chợ có cấm không các bác ?
    Thân chào.

'

23. superfarmer

Em cùng quan điểm này, giả dụ em cũng chơi xe, nhưng xe hãng về muốn ngon thì phải tẩm bổ cho nó như nâng cấp hệ thống lọc gió, bugi, cài đặt hệ điều hành, nâng cấp hệ thống ống xả......xong xuôi lên xe mà lạng quạng là kg kịp lái với nó luôn :) Đôi khi hãng sản xuất ra chiếc xe, hãng thứ 3 về độ lại mạnh mẽ và giá trị hơn gấp nhiều lần, chứ dựa hết vào những gì original mà nói kg bao giờ làm ngon hơn hãng vì nó đã "nghiên cứu tối ưu" rồi thì chắc còn lâu lắm mới biết được cảm giác phê tới bến :)

Đôi khi việc để ngõ để người dùng tự trãi nghiệm cũng là cái hay của nhà sản xuất, vì chịu nâng cấp thì ít khi nào dỡ hơn được, nhà sản xuất cũng có lợi, mà người dùng cũng có cái để thấy hay hơn! Audio xưa nay vẫn thường xuyên là cắm và rút mà!

Thân chào!

24. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

Như em, thay dây nguồn nghe rồi cắm dây theo máy nghe đúng được 30s là rút ra liền, cất đi cho nó mới để sau này khi bán ... được giá hơn, bác superfarmer ạ! :wink:

25. caoan

caoan Advanced Member

tất cả là do chi phí sản xuất và công năng sử dụng....chả ai mua máy tính siêu cấp về chỉ để đánh văn bản....độ xe chẳng qua là do sở thích chứ chả liên quan gì đến tiêu chuẩn sản xuất của hãng cả..các bác có thể nhầm giữa sở thích cá nhân với tiêu chuẩn kỹ thuật và lợi ích kinh tế rồi ạ, bác nào thích mạnh mẽ gắn luôn động cơ tên lửa đi cho nó phê ạ....

Share This Page

Loading...