NGUỒN ĐIỆN & DÂY NGUỒN

Discussion in 'Phụ kiện' started by Củ Mì, 31/12/11.

1. quoc dat

quoc dat Advanced Member

Bác mới tự vả vào mồm mình đấy hả bác ... sao lại phải thế .. hehehe

2. caoan

caoan Advanced Member

hehe thấy các bác vui quá ưm cũng than gia cho vui chứ qua khích chi?, thay dây nó phải tương ứng với với hệ thống, đầu voi đuôi chuột, đầu chuột đuôi voi thì có hợp lý không ạ? bác cứ post phần đả kích cá nhân để admin xử lý ạ....thỉnh thoảng em vẫn tự vả vào mặt mình để tự kiểm điểm đấy bác à....

3. superfarmer

superfarmer Advanced Member

Đã nói rồi, gậy ông đập lưng ông!

Thân chào!

4. caoan

caoan Advanced Member

nhưng chứa bao giờ em tự vả vì mấy cái trò audio này đâu ạ....khi nào em mất tiền xxx em mới tự vả thôi ạ.... hehe

5. quoc dat

quoc dat Advanced Member

Hê hê ... lại mất tập trung roài ... lảng tránh qua chủ đề khác ..... mồm thì bảo không phán gì đâu ... thế mà post thì phán như đúng rồi ... thế không phải tự vả ... thì bác ngửa mặt lên trời phun nước bọt à ....

Mồm thì kêu người khác chém gió .... bản thân thì chém không ra gió .... bác thấy anh em căng thẳng ... vào đây làm hề mua vui cho anh em à ...

Nếu thế thì em cám ơn... he he he

6. quoc dat

quoc dat Advanced Member

Post lặp em so rỳ các bác mod min và các bác thành viên.

7. caoan

caoan Advanced Member

bác nói hay thế... chém gió chỉ dành cho trẻ con thôi ạ, em chém bàn phím thôi....hehe, các bác chỉ hiểu theo ý của các bác, đâu có chịu hiểu theo ý của người khác... cảm ơn bác đã cảm ơn em... nhưng em không nhân bừa đâu ạ....hihi

8. artpro

artpro Advanced Member

@quocdat:
    "dạo gần đây khi hệ thống gần hoàn thiện thì em hiểu tại sao các cụ cây đa cây đề, các cụ hay lọ mọ trải nghiệm, các cụ chơi đồ lớn sau này ít chia sẻ trên đây "
    + Nghỉ ngơi đi bạn tôi ơi. Kinh nghiệm và kiến thức của bác phải đặt vào đúng nơi đúng chỗ - xin phép bác 0208_audio

9. quoc dat

quoc dat Advanced Member

@ Cao An :

ha ha ha ... em thấy bác khá hơn mấy post trước rồi ... nhưng mà vẫn chém .... bác nói các bác chơi phụ kiện nguồn điện cho audio chỉ chịu hiểu theo ý của các bác ý, không hiểu theo ý các bác anti hay không hưởng ứng vụ này ... thì lại sai bét ... em thấy audio không ai không qua con đường đi từ nhỏ tới lớn cả...

em không kể các bác mua 1 phát xong luôn nhé ...

thôi tạm gác lại chuyện của bác.... em lại chia sẻ một câu chuyện của bản thân trải nghiệm cho các bác ... chém tiếp ... rổ đã đợi ... gạch đá xin mời ... :lol:

Chuyện là khi em chuyển cả hệ thống về ngôi nhà đầu tiên ở đây .... hệ thống hồi đó ... Loa hết BW 684 - Quad 22L2... CD Rotel 1070 - Cambride Audio 640C Version 2 .. DAC CA Magic .... Amplifer Musical Fidelity A5 - Rotel pre pow 1070 ... Dây rợ Kimber Hero với Kimber 8TC ... có tiếp đất theo tiêu chuẩn dân dụng ... không đo trị số điện trở đất ( ... có biết đâu mà đo hi hi hi ) ... phòng thì 4.5m x 6 M trần cao 3,2M ... tiêu tán chỉ có rèm 2 bên ... thảm ... 2 bass trap ... toàn bộ dây nguồn là dây theo máy .... không có dây rời ..... cũng như anh em cả thôi ...

Thật sự là nghe là có nghe nhưng không hài lòng .... lúc đó còn suy nghĩ coi thường những gì anh em mô tả về audio hi end hifi trên VNAV lúc bấy giờ 2009 2010 .... em đã từng chia sẻ với các cụ .... hệ thống lúc đó nghe như đấm vào tai .... thua cái tai nghe Sen của em mua có 90$ ....

Sau đó em chuyển nhà ... có cơ hội làm từ đầu .... phòng rộng hơn ... tiếp mass có chủ đích ... đi dây riêng cho hệ thống .... chuyển hệ thống cũ về nhà mới ... nghe thấy hay hơn rất nhiều lần ... nhất là nhạc tính .... sự thay đổi làm em rất ngạc nhiên ...

Nguyên hệ thống y như cũ ... tại sao lại có hiện tượng này ....

Sau này em chỉ có thể kết luận theo biên pháp loại trừ rằng có 3 yếu tố có thể khiến hệ thống của em thay đổi theo chiều hướng tích cực hơn ....

1 Hàng xóm dễ chịu hơn
    2 Tiếp Mass tối đa có thể
    3 Đi dây riêng cho hệ thống

Trong 3 yếu tố này em chú ý yếu tố thứ 1 và cho rằng nó là điều chính làm hệ thống của em thay đổi lớn...

Trong những post trước đây em có đề cập sơ ... nói vui với các cụ ... chắc các cụ ít để ý... hệ thống nghe hay hơn là do hàng xóm dễ chịu ... hay muốn biết tại sao hệ thống cụ Hi end to end có đợt cắm thẳng vào tường nghe hay hơn ... thì em nói phải nghía ra cửa sổ nhà cụ ấy ... xem hàng xóm cụ ấy ra sao he he he....

Ở ngôi nhà thứ nhất ... hàng xóm của em là 16 cái khách sạn lớn nhỏ ... không kể nhà dân vô số kể .... tổng số phòng lên tới gần 600 phòng ... tối đến .... ít nhất 75% số phòng này hoạt động.... máy lạnh... máy nước nóng ... chẹp ... khỏi nói về cái sự nhiễu do đống thiết bị này gây ra không kể các thiết bị khác ...

Chuyển qua nhà mới, hàng xóm của em chỉ có mấy em cún, mấy đàn gà bé nho nhỏ chạy loanh quanh, sáng thì gà gáy... thiết bị điện chỉ toàn quạt với tivi nho nhỏ ... mật độ dân cư thấp ...

Liệu đây có phải là lý do khiến hệ thống của em thay đổi theo chiều hướng tích cực mặc dầu cấu hình giữ nguyên ....

Thêm một kinh nghiệm nữa khi với hệ thống hiện tại, nếu anh em có lên nhà chơi, test, thì em toàn mời lên buổi sáng, trưa, chiều trước 4h, rất nhiều lần anh em qua buổi tối chơi feedback lại hệ thống nghe dở hơn ban sáng.... lắm hôm lại nghe ỉu xìu xìu hơn ... mặc dù đồng hồ đo 217V - 224V

.. sáng hàng xóm em đi ra đồng gặt lúa ... khách ở khách sạn đi chơi ... gần như thiết bị điện của thành phố tắt gần hết ...

... liệu đây có phải là lý do ... ????

Hầu như trong cuộc chơi audio của em, đồ nhỏ tới lớn, đưa mấy món huyễn hoặc vào hệ thống ... nghe đều thấy thay đổi không cần cố gắng nghe là thấy .. tích cực hay tiêu cực thì sau khi trải nghiệm nhiều em biết cách sử dụng sao cho hợp lý... cầu chì ổ cắm ... dây nguồn ... em chưa từng bao giờ phải cố gắng nghe cho ra cái sự khác ... vì nó khác ngay ....

.... còn cái sự hay hơn hay dơ hơn em thường không khó để cảm ... em toàn nghe nhạc em nghe quen thôi .... dở là rút ... chấm hết... bây giờ thêm kinh nghiệm ... dở ... chịu khó rà ... vẫn dở ... rút ..

Quay ngược lại câu chuyện của topic, nếu coi mỗi ngôi nhà của các cụ là một căn phòng, cả Hà Nội là một ngôi nhà lớn, thì biết bao nhiêu thiết bị gây nhiễu vào hệ thống điện suốt ngày đêm... máy lạnh ... biển quảng cáo ... đủ thứ hầm bà lằng... kê ra không hết.... số lượng nhiều không đếm nổi ...

Liệu điều xảy ra với em ... có đúng với các cụ hay không ?

Chia sẻ của cụ ADN không lâu... nhà cụ ấy chỉ cần một máy lạnh là gây sụt áp ... thì điện lưới quanh nhà cụ ấy quá quá quá **spam ... cũng có thể đây là lý do hệ thống của cụ ADN khó nhận thấy sự thay đổi của thiết bị nâng cấp phần nguồn điện ... và thêm hệ thống lọc .. BACL tầng tầng lớp lớp của cụ ấy nữa ...

Ngôi nhà em đang ở chạy điện 1 pha ... Đồng hồ điện lực cấp 10 40 A ..... 7 máy lạnh, 2 tủ lạnh, chưa bao giờ sụt áp....

Vừa rồi em cũng chia sẻ với các cụ về đống thiết bị em gửi ra Hà Nội cho bạn em test... cầu chì... lọc nordost ... lọc nhiễu toàn hệ thống của Gryphon... cụ ấy phản hồi rất tốt ... nhà cụ ấy ở chung cư cả trăm phòng ... vậy thì không quá khó để chơi để test ... vấn đề các cụ chịu khó lọ mọ không thôi ...

Và cũng có một chia sẻ của một cụ thành viên cho em rằng đầu tư lọc tốt sẽ đỡ tiền đầu tư dây, vụ này em chưa trải nghiệm , nhưng nếu đúng là như thế thì nếu thay dây sau lọc điện sẽ làm giảm đáng kể ảnh hưởng của dây lên phối ghép, riêng em cắm thẳng vào ổ cắm nên thay đổi là thấy ngay ... thiết bị lọc cụ ấy chỉ đích danh là cục lọc Audience aR 12TS - em tích cực săn mà toàn hàng 110v chán quá .... vụ này cũng liên quan tới chia sẻ của cụ ADN ... cụ ấy ít thấy thay đổi trên hệ thống khi chơi phụ kiện, dây nguồn...

Vài chia sẻ với các cụ, em chưa thấy ai chia sẻ điều này, em trải qua cũng rất là tình cờ, tuy nhiên hiện tượng nó sao em mô tả vậy. Các cụ đừng bắt em chứng minh kỹ thuật. Em chẳng biết gì kỹ thuật đâu ạ.

Và với trải nghiệm của em, chả phân biệt đồ to đồ nhỏ gì cả. Cứ thay là đổi, đổi tích cực hay tiêu cực còn tuỳ.

Em tiếc nuối một điều, nếu được quay lại, em sẽ tìm cách tối ưu hoá từng hệ thống tối đa hơn là thay đổi thiết bị liên tu bất tận như vừa rồi ...

Chúc các cụ ngủ ngon nhé.

p/s : Em đang nghe đây các cụ ... phải nói là nó sướng ... dù chưa ra đâu vào đâu .... :D ....

10. quoc dat

quoc dat Advanced Member

@ ArtPro :

... Nghe lời bác em đi ngủ đây hi hi hi ... :lol: :lol: ... các cụ cây đa cây đề ... có mấy bí quyết ... đem dốc hết thì ... chết à ... he he he .... :mrgreen: ...

11. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

Cái này e thấy bác chuẩn men. Chưa tối ưu hóa ht của mình đã vội nâng cấp thiết bị thì suốt đời mệt mỏi tìm chân lý. Bạn e thay đổi ht như cơm bữa vậy mà vẫn chưa hài lòng, phần cứng cũng tương đối nhưng quan trọng là phần nguồn lẫn dây dợ toàn dây.... theo máy nên... khi mượn của e dây nguồn thì thấy thay đổi lớn (cái này không thể nói dây cải thiện hệ thống mà là nó đã góp phần "cởi thắt nút chai" của phần cứng mà thôi). Tuy nhiên bạn e cũng như 1 số bác trên đây vẫn luôn có ý nghĩ không bao giờ thay đổi trong đầu là " phụ kiện mãi mãi là phụ kiện" nên vẫn loay hoay tìm cách thay đổi phần cứng. Nói chung e cũng không có ý kiến gì cả, ai coi thế nào tốt thì cứ đi theo con đường mình chọn vậy.

12. caoan

caoan Advanced Member

từ khi bác post bài thấy bài này của bác là có ý nghĩa.....chắc bác là người rất nóng tính ...hehe
    bác artpro ơi cái này là xảy ra từ lâu rồi ạ....lên đây toàn để chém gió cho vui thôi ạ...những bài viết kỹ thuật hữu ích phải lục lại những bài từ ngày xưa.....

13. thai64

thai64 Advanced Member

[quote="tvt61"

Chào đồng chí, đồng chí còn chưa được thì làm sao làm anh em được. :lol: Tôi chỉ hỏi bạn về dây nguồn, bạn không nên và cũng không cần thiết phức tạp hóa vần đề bằng những hiểu biết của mình mà không chính xác với thắc mắc của tôi :" nếu như là mặc định dùng dây nguồn theo máy tốt hơn thì tại sao thiết bị LINN lại dùng dây nguồn dời khi biết chắc rằng nếu thiết kế dây nguồn liền máy sẽ mang lại hiệu quả cao hơn khi thiết kế rút cắm ( vì việc rút cắm ít nhiều cũng tạo ra độ nhiễu, độ thiết hụt khi tiếp xúc giữa dây nguồn và thiết bị ). Chúng ta bàn luận tuyệt đối không có thắng thua, chỉ có học được gì mà thôi. Nếu chúng ta nghĩ là bàn luận để học hỏi, để bù đắp những thiếu xót của bản thân ( như mình hôm nay mình hiểu thêm về LINN ) thì sẽ thái độ khác, không kể cả bề trên khi tiếp thu những phản biện ( hoặc khi thấy câu hỏi của mình chưa được trả lời thỏa đáng ). Đồng chí hỏi tôi, tôi không trả lời đ/c hoặc trả lời không thỏa đáng bởi vì đó là trải nghiệm, cảm nhận qua năm tháng nên chẳng đo đếm được. Mình tuyệt đối không muốn trả lời những gì mình chưa rõ ( đó là sự tôn trọng tôi dành cho các đ/c ). :roll: Tôi hứa với đồng chí, nếu sau này tôi có điều kiện trải nghiệm thiết bị của hãng LINN, người đầu tiên tôi cần tư vấn sẽ là đồng chí. :D :D[/quote]

Gửi tặng Tvt61 nhân ngày 2/9.

Trích đoạn bài thơ đồng chí của Chính Hữu.

“Quê hương anh nước mặn đồng chua
    Làng tôi nghèo đất cày lên sòi đá
    Anh với tôi vốn người xa lạ
    Tự phương trời chẳng hẹn quen nhau.
    Súng bên súng, đầu sát bên đầu
    Đên rét chung chăn, thành đôi tri kỷ
    Đồng chí!...”

Câu hỏi của đồng chí Tvt61:
    “ nếu như là mặc định dùng dây nguồn theo máy tốt hơn thì tại sao thiết bị LINN lại dùng dây nguồn dời khi biết chắc rằng nếu thiết kế dây nguồn liền máy sẽ mang lại hiệu quả cao hơn khi thiết kế rút cắm ( vì việc rút cắm ít nhiều cũng tạo ra độ nhiễu, độ thiết hụt khi tiếp xúc giữa dây nguồn và thiết bị )”.

Theo hiểu biết của cá nhân có mấy ý như sau:

Triết lý kỹ thuật của Linn khi thiết kế phần nguồn điện cấp điện cho các thiết bị Audio của Linn:

1,Thiết kế dựa trên những phát minh tiên tiến nhất, giúp tối ưu hóa hiệu suất âm thanh, đáp ứng tốc độ nhanh, loại bỏ những tiếng ồn, tạp âm không mong muốn khi sử dụng nguồn điện cấp từ bên ngoài vào "không sạch".

2, Chất âm đặc trưng của Linn được bảo toàn, hầu như không thay đổi vì những yếu tố nguồn điện, dây nguồn từ bên ngoài.
    Tái tạo được ở mức cao nhất âm thanh trung thực của bản nhạc và lời ca.

3, Với hệ thống nguồn này người chơi chỉ cần bắt dây tiếp địa và không cần phải nâng cấp dây nguồn.
    - Linn không coi trọng phát triển dây điện cấp nguồn cho thiết bị Audio.
    - Linn không áp đặt cách chơi đối với những người thích độ dây nguồn.
    - Vì sao vậy ?
    a, Lý do thuyết phục nhất của nhà kinh doanh:
    Để giảm chi phí không đầu tư nhà máy, dây chuyền sản suất, mục đích là giảm giá thành sản phẩm.
    b, Thay vào đó Linn đặt một số Công ty tại một số nước sản suất dây nguồn cho Linn theo tiêu chuẩn kỹ thuật của Linn.
    Ví dụ tại châu Âu có Volex, Thị trường Mỹ có Baohing hoặc Tashing.

Sự phân tích trên của Thai64 phải chăng đó là sự thực của cuộc chơi phải vậy…với LINN.

Thích nghe nhạc ư, xin tự nhiên:
    Cắm điện và yên tâm, để thưởng thức những giai điệu quen thuộc làm say đắm lòng người, phát ra từ những thiết bị của Linn.

Thích độ đồ, cứ độ đi, xin tự nhiên, nhưng tiếng âm của tôi vẫn thế...đó là Linn.

Nếu đã hiểu và tiếp tục tìm hiểu…thì không có gì khó hiểu.

Thay cho lời kết bài viết trả lời Tvt61

“Đầu súng trăng treo”

Chào đồng chí Tvt61

14. quoc dat

quoc dat Advanced Member

@ Cao An : Bác đừng post kiểu này nữa nhá, em không nể nang gì bác nữa đâu ... dở lắm. :D .... em đã viết và đã xoá ... thôi nhá bác ...

15. quoc dat

quoc dat Advanced Member

@Thai64 :

Good morning anh.

Triết lý của Linn em thấy cũng giống đa số những hãng khác, đầu bài đề ra gần như là như nhau.

Anh xem qua cách hãng ASR xử lý phần nguồn cho Amplifer của họ, 2 vế được cấp nguồn bằng 2 khối nguồn riêng biệt, riêng phần tín hiệu được cấp nguồn bằng Ắc Quy

Có tới 2 cục thế này

Hồi mới đem về, Jack đực theo máy là Jack SchuKo chuẩn Châu Âu, em tháo ra cắm tạm Jack Supra vào.
    Chơi một thời gian em Ship 2 đầu Jack 20A của Furutech để thay do Jack Supra chỉ dùng tối đa 10A, không đạt tiêu chuẩn an toàn, chưa nói đến kỹ thuật.

Chẹp, dải dưới lập tức thon gọn rất nhiều khi so với lúc dùng Jack Supra, đánh nghe rất thích.

Hiện tại dây nguồn em vẫn dùng dây của hãng - ASR Magic Cord - em có nhờ Shop quen rà hộ 2 sợi nguồn - 3 tuần sau em sẽ test trên ASR xem thay vào nó thế nào.

Dù gì đến giờ em chỉ biết chấp nhận thực tế.... thay là đổi ... may mắn là theo hướng tích cực hơn ...

Hi hi hi..... :mrgreen:

Chào anh, chào các cụ các bác, em đi cà phê, chúc các cụ ngày lễ 2/9 vui phẻ... hi hi hi

p/s : Tất cả dây nguồn em test trên hệ thống đều có giá dưới 10 triệu.... vẫn style cũ... chơi từ từ ... từ nhỏ tới lớn hi hi hi :mrgreen:

16. caoan

caoan Advanced Member

hehe đề nghị nhìn lại bài post trươc khi đọc.......mình cũng đã xoá nhiều sau khi đọc lại....còn trên đây nhiều bác bị cũng bị ném đá rồi.....em cũng không ngại đâu ạ.....

17. superlazy

superlazy Advanced Member

E thấy bác hay diy bác chế tạo cái máy đo độ hay e mượn về thử cái loa vi tính nhà e xem như nào? Thank bác.

18. caoan

caoan Advanced Member

gưi bác superlazy: bác cần đo cái gì cụ thể ạ? đo điện, dòng, điện trở, ra chợ trời mua cái đồng hồ khoảng 150k là xong, do dải tần dùng cai phone là xong... cao siêu nữa là dùng tai bác để đo ạ....

19. audioinme

audioinme Advanced Member

Nếu bác ở hn thì mình sẽ mời bác mang các loại dây , lọc .... Vào cắm vào bộ linn nhà mình đang dùng xem nó có dở đi hay hay hơn . nếu hay hơn mình sẽ nhờ mod xoá toàn bộ bài của mình trong topic này , và kèm theo lời xin lỗi chân tình đến tất cả các bác trong topic này
    Nếu như bác có quan điểm dây dợ ,,, làm hay hơn thì với đồ nào cũng phải hay hơn , nếu với một số đồ mà ko làm hay hơn được thì ko thuyết phục được tất cả người tiêu dùng
    - bác tv ... Bác nên biết rằng khi chơi linn thì người ta ko thể chơi lớt phớt được đâu , phải đọc và trải nghiệm đó bác . Đồ linn ở việt nam còn ít người dùng bác biết vì sao ko ?có thể vì Giá cao & khó bán nếu muốn nâng cấp & chơi nên đồng bộ . Khi đã đồng bộ thì cho dù bộ hãng khác giá cao hơn nhiều lần để vượt qua cũng là cả vấn đề . Nếu mang acuphase , luxman , ,wadia , audionote, gyphon , teac ..... Ra mấy bác thợ có khi cầm tiền về luôn , còn nhìn linn đời mới ....... Có khi có thể ko biết ....
    Trên quan điểm người đi buôn thì họ thường bán những gì dễ bán , thị trường họ bán nhiều người biết, còn hay dở người mua tự chịu . Còn người chơi nếu ko có phương hướng thì thường chọn đồ dễ mua dễ bán ... Nên bài viết trước mình đã đề cập tiền chưa từng là sức trong audio nhưng đôi khi có người có thể ngộ nhận
    Cái cách người bỏ tiền ra mua linn có thể là người thích nghe nhạc & trả tiền xứng đáng với những gì mình nhận được , còn mua đồ hãng khác... Em miễn bình luận
    Có một vài quan điểm nghe linn thế này thế kia . bác nào có quan điểm như vậy đã nghe linn đời mới một cách nghiêm túc chưa ? Những model sau 2000.....đời mới side dài & loa mảng array?
    (quan điểm cá nhân )

20. superlazy

Máy đo độ hay bác ạ, tại e thấy bác hỏi bộ dàn bao nhiêu tiền là hay? vì e thấy cái sự hay của e nói riêng và của bác nói riêng nó cũng khác nhau chứ chưa nói rộng ra, bộ vài tỷ, vài chục tỷ vẫn có người không thích là chuyện bình thường, còn nếu chỉ là thông số kỹ thuật đẹp mà hay thì đơn giản lắm bác ạ sang trung quốc đặt thông số kỹ thuật gì họ cũng làm đc hết mà giá rất rẻ, ví dụ cùng 1 sản phẩm thông số kỹ thuật như thế bác sang trung quốc 500k họ cũng làm đc sau đó bác đặt 50k cũng sản phẩm ấy và thông số kỹ thuật ấy họ cũng làm đc nên mấy bác hay quảng cáo là hàng đời đầu vì đời đầu họ hay chào hàng nên làm tốt còn đời sau thì tuỳ theo người mua đặt họ làm giá bao nhiêu tỷ lệ thuận với chất lượng còn thông số kỹ thuật vẫn vậy...

21. superlazy

Thế có bao giờ bác mang dây nguồn Linn của bác mang sang cắm các bộ của các hãng khác chưa bác?

22. audioinme

audioinme Advanced Member

Mình ko quan tâm dây nguồn , mình đang muốn chứng minh cho bác thấy rằng dây nguồn , lọc ... Ko phải lúc nào cũng như quảng cáo riviu . Nếu trước linn mà dây dợ ... Ko phát huy thì lại phải xem lại giá trị món đó

23. superlazy

Có thể bác ko đọc bài trc của e, e copy lại nhờ bác trả lời giúp e:
    Ặc ặc .... bây giờ e mới biết thiết kế nguồn rời để đóng gói cho dễ và thay đổi chiều dài vị trí đặt máy thích hợp, tại e thấy các hãng họ thiết kế nguồn rời chủ yếu để chống nhiễu... đã hơn 1 lần e nói với bác audioinme bác đừng lôi quan điểm chơi LINN của nhà bác áp dụng cho các hãng khác, vì quan điểm của LINN và các hãng khác là hoàn toàn khác nhau, nhưng e thấy bác vẫn không trả lời tại sao hãng LINN tự hào thế sao vẫn sản xuất dây nguồn rời? dây tín hiệu dây loa cũng mấy loại? dây theo máy tốt thế sao phải sản xuất loại rời làm gì? e thấy bác rất khôn và các bác có cùng quan điểm với bác cũng rất khôn vì e thấy các hãng sản xuất dây nguồn nói chung và phụ kiện nói chung họ bán trên toàn thế giới chứ không phải chỉ bán ở Việt Nam thế mà sao ko mấy hãng chết hay vì họ quá giỏi maketing lừa đc khắp nơi..? E hỏi bác thêm câu nữa cũng 1 hãng Audio hàng xóm Linn nhà bác là Naim tại sao hãng Naim họ sản xuất 1 thiết bị chính ví dụ cd hay ampli thì hãng này lại thiết kế thêm 1 bộ nguồn rời nâng cấp cho cd và ampli và giá thành cũng rất cao thường khoảng 40% thiết bị chính chưa kể hãng cũng sản xuất dây nguồn, dây tín hiệu rời giá cũng khá đắt... e chỉ chốt lại mỗi hãng có quan điểm, công nghệ, đối tượng khách hàng riêng nên bác đừng áp dụng quan điểm của Linn vào các hãng khác... Tại sao Linn của nhà bác toàn cái nhất thế tại sao tất cả ko dùng Linn? tuyệt vời vậy cơ mà khỏi cần đầu tư cho nguồn điện, dây nguồn, phụ kiện..?

24. caoan

caoan Advanced Member

em thấy một số bác bảo càng đắt càng hay vì vậy em hỏi bao tiền thì hay để em đi mua đấy ạ.....em hoàn toàn đống ý với bác cái hay chỉ là cảm nhận cá nhân, không thể đo đếm được, cái hay nó không hề liên quan đến giá trị ạ, em chỉ thấy cái tốt về chất lượng,tuổi thọ, và thông số thì nó mới lên quan đến giá trị bộ dàn hay bất kỳ sản phẩm nào bán trên thị trường.....

25. superfarmer

superfarmer Advanced Member

Mèo khen mèo dài đuôi thôi bác ơi, bỏ qua đi! Mình đang nói dây nguồn, ổ cắm lọc nguồn mà cứ đem Linn nhà mình ra tâng bốc lên tận mây xanh thì mới khổ cho các bác chưa mua gì, đi mua Linn về nghe kg hợp bán lại mấy người mua? Nếu em ở Hà Nội thì kiểu gì cũng xách vài con rắn chúa qua thả vào Linn nhà bác, nếu kg hay thì em nghĩ tại khả năng của Linn nhà bác chỉ tới đó thôi, võ công chỉ luyện được đến dùng dao găm mà đưa bảo kiếm cũng chả biết sài thì phải rồi!

Thân chào!

Share This Page

Loading...