NGUỒN ĐIỆN & DÂY NGUỒN

Discussion in 'Phụ kiện' started by Củ Mì, 31/12/11.

1. superfarmer

superfarmer Advanced Member

Em nghĩ là kg ăn thua với Linn đâu bác ạ, thật đấy. Nhưng bác phongph có nói câu em thấy đúng: "mình nghĩ rằng Pre 326S bị hạn chế phần nào độ chi tiết và độ động một phần vì phải trả giá cho các bộ lọc này ? (who know)" nếu lấy phần SMPS của Linn ra làm thí dụ. Linn kg đáp ứng nhạy cảm với dây và lọc nguồn xịn là đều đáng mừng nhưng em nghĩ hạn chế của nó là kg thể mở rộng khả năng của nó hơn được nữa so với các thiết bị khác với việc cấp cho dây và lọc nguồn hợp lý!

Tuy nhiên , em đã nói gần đây vì bác ấy chả chịu tiếp thu (dù tự khai nghe ké nhiều nơi) nên quy chụp cả đống người là phí tiền khi đầu tư vào phần dây, ổ cắm và lọc nguồn với giọng điệu em đọc mà buồn thay cho bác ấy, tự mình đánh mất chính mình vì cái tôi quá lớn!

Thân chào!

2. superfarmer

Để em soạn mớ bằng chứng để xoè ra cho bác coi, đúng là Linn kg cần mấy thứ đó ạ!

Thân chào!

3. superlazy

superlazy Advanced Member

Bác có cảm tính quá ko :lol: ? e nghĩ chính xác thì là Linn đời mới chứ Linn đời cũ cũng như các hãng khác và có tác dụng bác nhé vì e chưa có Linn đời mới để trải nghiệm nên ko dám phán...

4. superfarmer

Vì tính ham học hỏi và tìm tòi cũng cốt yếu để bổ sung kiến thức còn quê mùa của mình, phần vì các bác Linn bảo thủ quá (các thiết bị có SMPS) nên em soạn cái email bằng tiếng Anh còi cọc nông dân mong các bác đừng cười, cơ mà tụi Linn nó vẫn hiểu và trả lời trúng phóc các câu hỏi em đặt ra!

Còn tiếp!

Thân chào!

Attached Files:

5. superfarmer

Tiếp nữa cho trọn bộ

Thân chào!

Attached Files:

6. longnhaque

longnhaque Advanced Member

Tóm lược cuối ngày:
    Hôm nay xuất hiện vài cao thủ nhưng cũng trở lại vài thấp thủ. Đặc biệt có vài ngốc thủ đã chủ động rời cuộc chiến vì không còn khả năng tranh đấu, chưa xuất hiện những hành động quá khích và bên ngoài chiến trường, một số kẻ a dua đang chờ thời cơ để thể hiện. Hiện vẫn chưa thấy Chính phủ lên tiếng, cảnh sát vẫn đang kiểm soát tình hình khu vực trung tâm.
    Nhận định:
    Cuộc chiến còn tiếp diễn trong vài ngày tới nếu Chính phủ không triển khai các biện pháp mạnh, nhưng có thể Họ còn chờ các bên ngã ngũ rồi hốt cả thảy.

7. quoc dat

quoc dat Advanced Member

@Superfarmer :

Asr cũng nói điều tương tự ... Gryphon cũng nói điều tương tự....

Em test trên em ASR nhà em thấy không đúng.

Cụ giahy test trên hệ thống full Gryphon cũng thấy sai nốt.

Vậy ta phải làm sao đây he he he ... :mrgreen:

8. superfarmer

Em thấy đúng thì học và ghi nhớ, kg bài trừ vì bất cứ mục đích gì. Còn sai mà cừ um sùm hoài thì nhất định bảo vệ cái đúng. Nhờ các bác Linn mà em biết được điều này, nhưng có những điều các bác ấy nói em vẫn thấy chưa hợp lý lắm ít nhất là với những gì em đã trãi qua thực tế.

Học hỏi lẫn nhau cùng tiến bộ, cái chính là ai chịu học hay kg thôi :)

Thân chào!

9. superfarmer

Em chưa chơi Linn, chỉ nghe qua , người chơi có thể tự tâng bốc nên em cũng chưa dám tin. Còn mẹ của Linn nói thì em thấy đáng tin ạ vì con do nó sanh ra và dạy cho con nó biết hát, biết ca, hỏi ai hiểu con của Linn hơn mẹ Linn.

Thân chào!

10. quoc dat

quoc dat Advanced Member

@KhueHn:

Em thì có cái tật thích đi từ low fi lên hifi rồi lên hi end sau cụ ạ.

Lên nhanh quá sợ sau này không có gì chơi.

Không làm tới nơi tới chốn phần nguồn điện là lãng phí lớn gần như nhất trong thế giới audio. Hihihi

:mrgreen: .

11. quoc dat

quoc dat Advanced Member

@ Superfarmer :

Chài ai, không lẽ mẹ ASR không hiểu con ASR, bố Gryphon không hiểu con Gryphon .... nói y chang mẹ LiNN.

Tuy nhiên khi test thực tế đâu có đúng... Vẫn bị ảnh hưởng như thường.... Hi hi hi... :mrgreen:

12. buihoa75

buihoa75 Advanced Member

Em đề nghị:
    -Chém bọn a dua đầu tiên (có thể có cả Em nữa ý)
    -Không chơi với bọn xxx, cho chúng tự chơi với nhau. Em xin lỗi Anh nào già già, nhưng nhất định phải thế Anh nhỉ.
    -Chém bọn nóng tính, đi ngang qua ném tý lửa

_ E đồng ý với cụ nhaque là ko chơi với thằng xxx, bệnh này lây nhanh lắm, e thấy bác có đề nghị chém một số th......vậy bác gương mẫu khai đao trước đi. mấy cái loại a dua thì e ko chấp, loại cưng cứng niên thì càng ko vì bác già hơn e, chỉ còn mỗi thèng thứ ba, bác định chởi e đấy ah, ông nhaque thích giề.

_ bác phongph, Gryphon nó hơn ML ở phần thiết kế mạch, về phần nguồn thì Gryphon cũng sử dụng mạch lọc đa tầng mà bác, e cũng rất mê hãng con sư tử bay này.

13. 0208_Audio

0208_Audio Advanced Member

.....

Hóm hỉnh quá !

14. phongvan2000

phongvan2000 Advanced Member

Túm cái váy lại là chơi dây nguồn tốt lên hay dở đi bản chất chỉ loanh quanh có mỗi 3 thứ R-L-C ,trong dây dẫn có điện trở dù ít hay nhiều , có cảm kháng vì cách bện và tết dây , có dung kháng vì bản chất giữa 2 dây dẫn cách nhau bằng lớp cách điện gì đi nữa cũng là có dung kháng rồi .Mỗi thằng ít lên hay nhiều đi thì làm cho bản nhạc tệ đi hay cảm xúc hơn chính vì lẽ đó .Chẳng có cái gì mà mấy ông kỹ sư điện BK ở nhà bác nào đấy chia sẻ mà ko giải thich nổi

Thế nên các bác còn tranh cãi-phản biện là chuyện bình thường, ngay cả đến như bác Công audio , làm thử nghiệm cùng với Lioa ra mấy cái dây nguồn , nhân viên cầm đến cho bác ý 20 sợi , bác ý nghe được khoảng 10 dây mà đã tẩu hỏa vì chả biết sợi nào hay hơn sợi nào rồi cơ , còn phải gọi nhân viên cửa hàng chỗ khác mang đến một sợi " hàng thửa " đến để tham chiếu lại chứ ko thì đến buốt đầu vì thẩm dây :roll:

15. buihoa75

buihoa75 Advanced Member

_ Thường thì người ta hay sợ những cái gì mà mình không biết, không nắm rõ, việc đầu tư cho hệ thống một nguồn điện tốt cũng như dây nguồn xịn, nếu có điều kiện tài chính là một việc rất nên làm, có 2 vấn đề mà người chơi thường phản biện.
    _ Hệ thống chưa đủ tốt để thấy được sự thay đổi của nguồn điện cũng như việc thay dây nguồn, nếu họ không nghe thấy sự thay đổi dù nhỏ này thì đương nhiên vấn đề đầu tư cần phải xem xét lại, e cho là bình thường vì họ sẽ không bỏ tiền ra mua thứ mà họ không cảm nhận được cũng như nghe thấy được.
    _ Vấn đề thứ hai là khi dùng dây nguồn và hệ thống điện đạt chuẩn họ vẫn không thể cảm nhận được là nó hay và khác ở chỗ nào, nguyên nhân do đôi tai không thể phát hiện ra được những thay đổi tinh tế trong một bản nhạc, thực tế khi cảm nhận một bản nhạc hay thì không cần đến trình, ( e rất dị ứng với nhiều bác khi nghe nhạc mà hay nói đến " Trình") cái này hoàn toàn là cảm thụ rất tự nhiên, tuy nhiên nếu lắng nghe một hệ thống để biết nó hay dở thì cần phải luyện nghe, điều này cần kiến thức và kinh nghiệm thực tế được tích luỹ chứ không đơn giản một sớm, một chiều là có thể khẳng định là mình có đôi tai tốt, nhiều bác đôi khi nghe đồn thổi qua tai người khác rồi với kinh nghiệm kiểu rỉ tai cũng cho mình là người nghe tốt.
    _ Đây là kết luận của e về việc e gặp nhiều người được gọi là kinh nghiệm, bản thân e bây h với hệ thống điện rất không đạt chuẩn, dây nguồn cũng rất khiêm tốn do hệ thống được đầu tư đơn giản, sơ sài, đủ dùng cho việc thưởng thức âm thanh thuần tuý, sau này nếu có một hệ thống tốt, người đầu tiên e cần nhờ tư vấn e sẽ nhờ cụ nhaque, e tin là ông này có kiến thức và kinh nghiệm do đổi đồ quá nhiều nên chắc thành chuyên gia bất đắc dĩ
    @ longnhaque ..... nhờ cụ thêm bài post khá hóm hỉnh nên mới lòi ra thêm một cụ a dua vào hàng bố đỉnh nữa đấy :lol: dạ bẩm các bác e cũng xin hết ạ.

16. longnhaque

longnhaque Advanced Member

Chào buổi sáng:
    Vào lúc 1h27 sáng nay, xuất hiện phe mới đưa ra quan điểm RLC, như vậy khả năng ngày hôm nay các bên sẽ tranh luận về giải pháp RLC cho cuộc chiến.
    Đêm qua, một số cao thủ đã tỏ ra mệt mỏi và dường như định hướng phe của họ giữ nguyên phần đã chiếm đóng, không tấn công thêm. Nhưng có thể đây là hành động nghỉ để củng cố lực lượng.
    Cũng vào sáng nay, một cao thủ (xin được dấu tên) mang quốc tịch Trung Quốc đã quá khích tấn công phóng viên của chúng Tôi bằng chiêu tung bột ớt, tuy nhiên phóng viên của chúng Tôi chỉ bị thương nhẹ vùng dưới và kẻ quá khích đang được nhà chức trách truy lùng.
    Mời các Bạn nghe bản tin thị trường:.......

17. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

E thấy bác buihoa75 cũng trùng quan điểm bác superfarmer (cái này em e là đúng tình trạng ht bác audioinme): hệ thống nhà bác ấy mới chỉ có khả năng "dùng dao găm" nay đưa nó "bảo kiếm" thì nó cũng chỉ biết tạm coi như là "dao găm" thôi! Mong bác audioinme bỏ qua cho e, e nói vậy về ht nhà bác chứ không có ý gì khác, nếu bác có đổi ht khác thì bác thử mượn dây nguồn ai đó về thử xem sao.

18. khuehn

khuehn Advanced Member

Em like mạnh cho ý này, các bác lưu ý các hãng họ cho ra một số model mới nâng cấp này nọ móc túi người dùng bộn tiền nhiều khi chỉ thay cái tên model MK.. sơn màu khác đẳng cấp hơn rồi nâng cấp nguồn một số thứ thế là ...người dùng lại mất tiền nâng cấp đồ nghe :lol:

19. audioinme

audioinme Advanced Member

Chúng ta đều là người lớn , sao lại dùng những bài viết có thể ko được tế nhị như vậy
    nhận xét con người có thể ko nên đánh giá hàm hồ và hồ đồ như vậy . Còn đồ chơi audio ta ko nên mang ra ví von nhảm nhí với con người làm nên chúng
    Việc chơi khác việc đời , đừng vo viên chúng với nhau
    khi quả bóng bay mới thả lên cao thì nó bay xa lắm , khi hết hơi thì nó lại rơi xuống thôi
    Có vài bác có thể ko đồng ý quan điểm của mình , ok việc bác bác làm . Từ lúc mình viết bài trên topic này các bác pot bài ngoài bác quốc đạt và bác super... Và có thể một vài bác nữa Có up một số hình ảnh . các bác đó có sự đầu tư hay dở mình ko bàn nhưng có hình ảnh làm dẫn chứng
    Còn có một số bác ... Viết nhiều nhưng cũng chỉ dừng lại ở ..... Viết trên bàn phím ... Chưa có gì chứng minh là đang dùng , đang có , đang sử dụng ......vậy lấy gì ra để viết thế , nên lấy hình ảnh thực tế bộ audio của các bác đang sử dụng thực tế , lúc này . Còn mình dù sao cũng chúng minh được là mình đang dùng đồ linn
    ( quan điểm cá nhân )

Attached Files:

20. hoangtrong

hoangtrong Advanced Member

Cái tôi lớn quá làm con người dừng lại! Hãy trải lòng ra vì thế giới này rộng lớn lắm. Không nên tự nhốt mình vào vỏ ốc dể rồi tự giới hạn nhu cầu tự thân.

Diễn đàn này là nơi chia sẻ, không phải là nơi show hàng. Không thấy hình có nghĩa là không có thực (thậm chí càng đại gia càng kín tiếng, kể cả đại gia audio). Không có công thức tính toán ra không có nghĩa là tào lao, chứng minh bằng công thức đó là việc của người làm nghiên cứu, không phải việc của người tiêu dùng/ người chơi audio. Mà nếu có công thức thì hãng giữ bí mật để kiếm tiền, không thể nào bắt họ trưng ra được, và họ cũng không dại mà trưng ra. Không lẽ nhờ ban quản trị bổ sung thêm nội qui ai chia sẻ phải kèm bằng chứng và ảnh minh họa, nếu không có gỡ bài xuống?!

Xin mượn lợi lời của một nhà báo (không tiện nêu tên): Xã hội Việt Nam hiện nay con người mất lòng tin lẫn nhau cho nên làm cái gì cũng khó. Cho nên quản lý nhà nước, quản lý xã hội, quản lý giáo dục ... đều khó, cho tới trốn vô cái sân chơi nho nhỏ này cũng thấy như một xã hội thu nhỏ, viết bài chia sẻ cũng khổ!

Nói cho cùng máy móc thiết bị cũng chỉ là vật ngoại thân, ỷ vào ngoại vật cũng là xu hướng không tốt cho việc tăng tu vi bản thân. Chơi audio để được cái gì, đó là câu hỏi lớn nhất mà không phải ai cũng trả lời được. Tương tự như khi các bác học triết học thời sinh viên, vấn đề cơ bản của triết học là gì? Khi thông suốt rồi thì con đường đi sẽ đỡ mù mịt phần nào!

21. audioinme

Cái không thấy không có nghĩa là ko có , cái thấy chưa chắc là thật có . Khi bàn luận người ta hay dùng ví dụ . Khi khẳng định người ta cần dẫn chứng . Khi nhận xét một hành động người ta cần cân nhắc phân biệt nhiều sự kiện mới cấu thành lời nhận xét
    ( quan điểm cá nhân )

22. audioinme

Trước khi trả lời câu hỏi của bác . Em xin nhấn mạnh là em tôn trọng bác và tất cả các bác trên diễn đàn vì chúng ta đều là con người làm chủ các loại máy móc . Trong topic chúng ta đang bàn luận về máy móc , thiết bị ngoại vi ko liên quan đến con người ở đây
    Em xin phép trả lời:
    Chơi audio chỉ là làm giàu cho người sản xuất thiết bị , đại lý ..... Để đổi lại một chút thời gian hão huyền trong âm nhạc mơ tưởng
    ( quan điểm cá nhân)

23. hoangtrong

Bác ơi, nếu không có lòng tin thì dẫn chứng làm gì, cơ sở dữ liệu nghiên cứu khoa học người ta còn ngụy tạo không những trong nước mà còn ở nước ngoài kìa.

Nếu dẫn chứng cho tới thì bác phải chụp hình có GPS để biết tọa độ đặt để dàn máy, bác phải chứng minh là dàn máy đang để ở nhà bác, bác phải chứng minh nhà bác ở vị trí tọa độ đó, bác phải show giấy tờ nhà mang tên bác vị trí đó do bác có chủ quyền, và phải chụp hình cái nhà đó với hình bác đang cầm giấy tờ nhà để thấy rằng cái tọa độ này ngay ở chỗ tọa độ dàn máy, bác phải show hóa đơn mua hàng rằng cái máy, bộ lọc, BACL a,b,c ... là của bác đang chơi lâu dài, không phải đồ mượn nghe ngày 1 ngày 2 ba chớp ba nháng, giá mua bao nhiêu đó để chứng minh giá tốt và hay hơn tầm tiền.... bác phải chụp ảnh chứng minh điện nguồn đang dùng ở bao nhiêu volt, ... em không muốn liệt kê ra nữa vì có quá nhiều thứ.

Cho nên mới nói mất lòng tin là mất tất cả!

Nhiều bác chơi audio gấu giấu vợ, show ra thì chết. Nên nick lấy tên tùm lum, riêng em cây ngay không sợ, liều để tên thực với mong muốn chia sẻ thực :mrgreen:

24. Tuanbunny1603

Tuanbunny1603 Approved Member

Em chít cười với bác :lol:

25. hoangtrong

Bác cười sớm thế, chưa hết ngày thứ sáu, chưa week-end mà :wink:

Share This Page

Loading...