NGUỒN ĐIỆN & DÂY NGUỒN

Discussion in 'Phụ kiện' started by Củ Mì, 31/12/11.

1. Capt_Lee

Capt_Lee Advanced Member

Thảo nào mấy ngày nay bên Rao vặt e thấy rất nhiều tin bán dây nguồn, hóa ra là xuất phát từ đây :p

Mai mốt em sẽ đề nghị bên điện lực cung cấp dịch vụ điện sạch (dây dẫn to như mấy e chưn dài làm bằng đồng nguyên chất OFC 99999999999999999 mạ vàng 24K) cho mấy cụ audio khả năng cũng kiếm bội tiền đó nha!

2. superfarmer

superfarmer Advanced Member

Mời bác có dịp ghé em nghe thảm hoạ audio :)

Em kê trên tấm đá cũng kg đến nỗi nào :)

Thân chào!

3. superfarmer

Tháo ra nghe khác nhiều trước đã thử nghiệm trên Shunyata. Do dây này mượn nên kg dám tháo!

Thân chào!

4. phongph

phongph Advanced Member

Bác W860X nghe nói đang ct miền núi đồng thời tranh thủ sưu tầm "cd quý hiếm", nhưng cũng dành thời gian để tư vấn cho Topic này thì quý hoá quá :) !
    Hẹn gặp ở H-E show nhé!
    Thanks!

5. My FB

My FB Advanced Member

Sở hữu BACL C-core khủng cho nguồn điện bác không khoe cho đúng chủ đề, bác lại đi khoe Stillpoints :p

6. hoangtrong

hoangtrong Advanced Member

Nguồn điện tốt và dây nguồn tốt mà kê kích chưa ổn thì nghe dở ẹc, vì vậy rơi vào trường hợp này có bác lại nói là tại vì nhiều người thần thánh hóa nguồn điện và dây nguồn, chứ tui thấy không có gì hay. Đó là lý do tại sao em nói bác "siêu" kê kích chuẩn qua đó nhắc khéo một số bác đừng vì những yếu tố khác chưa tốt, chưa thấy cái hay của nguồn điện và dây nguồn tốt mà cho là nó không quan trọng. Như vậy là không công bằng!

7. superfarmer

Biết rằng kê máy cách ly với rung chấn là tốt nhưng mình kê lên tấm đá cũng kg đến nỗi
    thảm hoạ như bác nói. Gửi bác (fan audio note) nè, nó kê còn tệ hơn em và đúng như thảm hoạ bác đề cập. Em tin nếu kê chuẩn hơn thì nghe hay hơn nhiều!

Thân chào!

8. superfarmer

Rảnh quá, móc lại cái này mời các bác chém thử, em bảo lưu vụ magnetic do bọc nylon ảnh hưởng đến việc truyền tải bên trong dây ạ!

Thân chào!

9. trai168

trai168 Advanced Member

Vậy xắc rắn có ảnh hưởng gì không cụ?

10. hungl

hungl Advanced Member

e bị dính đòn rồi. tât cả dây loa, dây tín hiệu, dây nguồn e đều bọc nilon cho mới :mrgreen: . Có một lão hi end bảo e phải tháo hết ra ngay, kết quả là tiếng thoát hơn, các giải bóc tách hơn. nếu có bọc nilon thì chỉ nên bọc ở phần đầu có chữ là đc rồi :)

11. hoangtrong

Bác đọc không kỹ rồi. Kê máy trực tiếp trên thảm mới là thảm họa. Còn bác kê trên miếng đá nên em đã nói là chuẩn rồi kia mà :D

12. trangiap

trangiap Advanced Member

Sau một vài năm nghiên cứu về loa, ampli, CD, nay nghiên cứu qua phần nguồn và dây nguồn đọc tới trang cuối mới biết cuộc chơi của em chỉ mới bắt đầu.

13. hoangtrong

Bác sẽ còn có cảm giác chỉ mới bắt đầu thêm 1-2 lần nữa khi để mắt tới các món khác nữa :D

14. phongvan2000

phongvan2000 Advanced Member

Hi.hii..bác ơi
    Em mà viết thuốc giải độc cho bác thì không chỉ bác mà còn tất cả các bác khác làm và học được cái "chiêu thức" kỳ bí của em thì các bác sẽ bán ,vưót hết,nhổ hết mấy cái BACL với mấy cái cục lọc nguồn ra khỏi hệ thống mất thôi
    Làm thế thì mấy hãng chuyên bán lọc nguồn audio và mấy cửa hàng quấn BACL kiện em chít
    Em từ 3..4 năm nay khi luyện được Chiêu này , thì đã không thèm ngó nghiêng đến mấy thứ đó rồi, cắm vào,can thiệp quá sâu và quá nhiều vào nguồn điện chỉ làm cho mọi thứ trong bản nhạc tệ hại và mất đi cái độ tự nhiên ,cảm xúc vốn có ,càng chỉ khô cứng đi thôi
    Vì sao thì có câu này của dân đi câu em nghiệm thấy đúng :Nước trong quá thì cá không sống được đâu

15. linhvk

linhvk Advanced Member

Bác pm em cách chơi của bác đi, em công bố hộ bác, em chả liên quan gì đén shop nên em không sợ kiện đâu ạ

16. artpro

artpro Advanced Member

hix hix, cũng đã dăm bảy năm giời rồi mà e vẫn chỉ thấy như mình vừa mới chỉ bắt đầu!!! ôi, cuộc chơi này, chỉ biết đến điểm khởi đầu..! còn đâu là điểm kết thúc! có lẽ chỉ đến khi nào.., đôi tai ta ko còn bị chi phối bởi lí trí, ko còn bị tương tác bởi đôi bàn tay chỉ thik cắm rút đút thụt, cặp mắt chỉ ưa thik cái đẹp... thì may ra! mà hỡi ôi, đôi tai ta thì quá gần khối óc, sát cạnh con ngươi... còn trái tim ở đâu...quá xa! hế hế... có lẽ e kết thúc hotest top với một nốt trầm rồi chuyển sang tuần mới liệu có quá bi ai ko nhể...!

17. Tuanbunny1603

Tuanbunny1603 Approved Member

@ Phongvan2000:

Cái vụ nhiễu điện từ từ mọi con trở cuộn cảm tụ điện ... vv...vv... có phải ý bác là nhiễu do hệ thống sản sinh ra lúc vận hành ....?

Cái vụ nhiễu điện từ chạy vòng vòng rồi quay ngược lại hệ thống ... ý bác có phải hiện tượng Ground Loop không bác ... ?

Em kê gạch lót dép ngồi đợi cụ khai triển ý và nếu được thì có thuốc giải nào ạ....?[/quote]

Hi.hii..bác ơi
    Em mà viết thuốc giải độc cho bác thì không chỉ bác mà còn tất cả các bác khác làm và học được cái "chiêu thức" kỳ bí của em thì các bác sẽ bán ,vưót hết,nhổ hết mấy cái BACL với mấy cái cục lọc nguồn ra khỏi hệ thống mất thôi
    Làm thế thì mấy hãng chuyên bán lọc nguồn audio và mấy cửa hàng quấn BACL kiện em chít
    Em từ 3..4 năm nay khi luyện được Chiêu này , thì đã không thèm ngó nghiêng đến mấy thứ đó rồi, cắm vào,can thiệp quá sâu và quá nhiều vào nguồn điện chỉ làm cho mọi thứ trong bản nhạc tệ hại và mất đi cái độ tự nhiên ,cảm xúc vốn có ,càng chỉ khô cứng đi thôi
    Vì sao thì có câu này của dân đi câu em nghiệm thấy đúng :Nước trong quá thì cá không sống được đâu[/quote]GERMANY
    Gửi bàigửi bởi phongvan2000 » 06 Tháng 9 2015, 21:23

tuongphong86 đã viết:
    Em kết cái phòng nghe nhạc của bác, đẹp quá không chổ nào chê được
    Phongvan2000
    Hi.hii, cảm ơn bác đã quá khen.Nhưng mọi thứ mình porst lên tất cả đã chỉ còn là dĩ vãng một thời để nhớ.Bây giờ mọi thứ đã là của người ta rồi, từ cái phòng nghe đến tất cả hệ thống audio
    .Mình bây giờ chỉ giải trí bằng con MTB thôi :lol:

Tuanbunny1603:
    Chắc em phải học tập bác nghe nhạc bằng MTB.Bác quả là cao nhân!

18. phongvan2000

phongvan2000 Advanced Member

Hề..hề..hề , bác học tập em mà làm dề chớ
    em bán nhà để mua đất chỗ khác , xây dựng lại phòng nghe 25..35m2 đàng hoàng hơn..to đẹp hơn , đúng như lời bác Hồ đã dậy
    bác cũng về bán nhà ..rồi nghe nhạc bằng MTB hé..hé ???? :lol: :lol: :lol: :lol:

19. Tuanbunny1603

Em chán bác quá nhà em toàn cho thuê nên ko cần bán bác à.e định nghe bằng MTB cho nó đơn giản chỉ có thế thôi vài lời gửi bác !

20. longnhaque

longnhaque Advanced Member

Em thấy có nhà thì cũng nên có rộng rãi cỡ nhà Bác superfarmer, chất lượng thì cỡ Bác quocdat và đặc biệt là phải ở khu Q1 hoặc HK mới gọi là có để chơi Nguồn và Dây nguồn.

21. Tuanbunny1603

Đề nghị các bác tập trung chuyên môn.

22. dunghd

dunghd Advanced Member

Bác củ mì lập cái topic này chắc cũng không ngờ là nó phát triển nhanh và hot đến như vậy :lol:

23. quoc dat

quoc dat Advanced Member

@ all :

Gửi các cụ thêm một link để tham khảo tromg lúc nhâm nhi ly coffee về cách đánh giá, sử dụng dây nguồn của Khoai Tây.

http://www.audiodrom.cz/en-version/262.html.

Chúc các cụ một ngày zui zẻ.... hihihi.... :mrgreen:

P/S : Cuối tuần này có Hai Én Sầu ( AV Hi End Show ) rùi các cụ ơi.

Thít qué. :lol:

24. superlazy

superlazy Advanced Member

Hình e có mấy cái hình.....................

Attached Files:

File size:
      31,2 KB
      Views:
      132
      File size:
      28,4 KB
      Views:
      129
      File size:
      30,9 KB
      Views:
      128
  25. superlazy

superlazy Advanced Member

Thêm 1 cái điện lưới mặc dù đã chạy đường riêng...

Attached Files:

File size:
      36,8 KB
      Views:
      131

Share This Page

Loading...