NGUỒN ĐIỆN & DÂY NGUỒN

Discussion in 'Phụ kiện' started by Củ Mì, 31/12/11.

1. artpro

artpro Advanced Member

hehe, cụ cắm dây nguồn theo máy test thế kia thì max noise là phải rồi...!bữa nào cho e mượn về đo ttiep ở côngto và wall socket (cũng đường riêng) xem nó có max và super max ko nhể?

2. superlazy

superlazy Advanced Member

khà khà e cắm test qua lọc cũng dây nguồn theo máy mà... e còn nhiều kết quả đo cắm qua mấy loại lọc... biến áp cách ly... mỗi loại ra 1 kết quả đa số đều ko đạt có rất ít loại ok, e test 2 cái bacl thì chả cái nào được vàng toàn đỏ, khi ko bật thiết bị thì nó 000 khi bật thiết bị thì nó bị nhiễu "nội" thành ra nó thành 009, có cái lọc nguồn chưa tốt lắm thì nó có tín hiệu fm nghe đài vui đáo để...
    @quocdat khi e chưa test bằng máy này e ko hiểu tại sao bọn Mit nó lại lắm loại lọc như thế? cái gì cũng lọc ổ cắm, dây nguồn, dây tín hiệu, dây loa... h e nghĩ chắc nó thiết kế để ko bị nhiễu "nội" giữa các thiết bị cụ ạ...
    http://www.6moons.com/audioreviews/bluehorizon/2.html

3. duyen38

duyen38 Advanced Member

Dây điện của erikson có 2 loại, một loại màu đen và 1 loại màu xám, loại màu xám chịu nhiệt đến 90 độ dùng đi dây trong nhà và loại màu đen đi ngoài trời có giáp chống nhiễu. Dây này dạng dẹt lõi 3 búi đi //. Dây loại này dưới B.Hùng ở Thanh Nhàn e vẫn thấy có.

4. lehoanftu

lehoanftu Advanced Member

Khi bác ghim cái Nordost Qv2 vào bác sẽ dễ nhận biết sự thay đổi âm thanh của bộ dàn bác hơn. Tất nhiên, âm thanh sẽ hay hơn (nền âm tĩnh hơn và các dải đc bóch tách, chi tiết hơn) tuy ko phải là nhiều lắm đâu (theo cảm nhận cá nhân em nhé). Hiện tại em đang dùng cả quietline và nordost.

5. Vinhoankiem

Vinhoankiem Advanced Member

Chào đồng chí, đ/c cắm cục này vào đâu: ổ cắm tường, ổ cắm BACL, LỌC.... Có cục này có cần lọc điện nữa không hả đồng chí ?

6. lehuycuong

lehuycuong Advanced Member

7. dunghd

dunghd Advanced Member

[/quote]cuc quietline nay made in o dau vay bac? Sao nhin giong hang anh ba wa[/quote]
    Hàng anh Ba chứ chạy đi đâu......thiết kế ở Mỹ nhưng made in anh Ba :lol:

8. Vinhoankiem

http://img.canuckaudiomart.com/uploads/ ... odules.jpg
    Chào các đồng chí, đây mới là hàng chính hiệu nè. Dùng hàng copy thế mà nhiều đồng chí đã phê. Trông vậy mà không phải vậy nhé. TẨU HOẢ NHẬP MA THẬT RỒI 8) :lol:

9. superlazy

E up cái ảnh luôn cho hót...

Attached Files:

10. longnhaque

longnhaque Advanced Member

Em thấy các Cụ hay nói về đấu dây đúng chiều (-)(+) cho thiết bị Âu, thực tế lại hay dùng ổ + phích của Mỹ, do vậy mặc dù đấu đúng phích + ổ vào vị trí quy định nhưng như vậy sẽ ngược với thiết bị Âu. Để khắc phục, Em phải đấu ngược ổ hoặc ngược phích (nếu là dây DIY). Các Cụ nghiệm xem sao!

11. audioinme

audioinme Advanced Member

dòng điện xoay chiều , có hãng có quan điểm này như luxman .... nhưng dòng mới ra đã bỏ qua cái đèn báo phase phía sau

Attached Files:

12. longnhaque

longnhaque Advanced Member

Em cho rằng vấn đề phase nó đã thành chân lý, trước đây xxx nhiều quá đến nỗi họ phải gắn đèn vào, nay thì dù sao loại người đó cũng đã giảm rồi nên các hãng bỏ đèn báo đi. Tất nhiên là ở những vùng trũng nó vẫn còn tồn tại nhiều bọn xxx nên vẫn còn băn khoăn lắm Bác ạ! :p

13. sơn_sơn_đen

sơn_sơn_đen Advanced Members

Em tưởng usa :( mà ghim áp phê thậc :lol:

14. lehuycuong

lehuycuong Advanced Member

E usa nay gia ro nhu the nao bac ui?

15. superfarmer

superfarmer Advanced Member

Cả 2 cục QuietLine của AudioPrism mà bác locnp và bác superlazy đưa lên đều là hàng thật chính hãng 100% nhé các bác, đừng thấy cái chữ "Designed in The USA" mà phán là China, theo em thì chưa chắc là do China (mà có do China sản xuất đi nữa cũng là chính hãng kiểu như iPhone) nhưng cũng kg loại trừ kg phải là được sản xuất tại Mỹ. Tuy nhiên cái cục của bác locnp có lẽ hay hơn cục do bác superlazy cung cấp vì cục bác locnp là model mới (chắc ít nhiều có cải tiến), còn cục của bác superlazy ra đời cách nay 15 năm rồi. Cả hai cục theo em thì cục nào cũng phê.

Thân chào!

16. Vinhoankiem

Chào đồng chí, theo đ/c thì dựa vào đâu đ/c khẳng định hàng "designed in the usa" là hàng chinh hãng 100%. Mình không nói đó là hàng china, nhưng là hàng chính phẩm phải có xuát xứ rõ ràng. Vì nguồn gốc ( nơi sx ) khác với tiêu chí " designed " và chẳng liên quan gì đến nhau. Theo mình hiểu đã là hàng chính hãng thì sx tại đâu đều đồng nhất và chuẩn về thiết kế và chất lượng ( điều đó là mặc định ) nên khi đưa dòng chữ "designed in the usa " là không bình thường. Nếu không có cam kết đó là sp chính hãng của hãng thì những điều bạn nói là không nghiêm túc, những nhận xét của bạn là không đáng tin cậy :mrgreen: :lol:

17. superfarmer

Chưa biết đỏ đen thế nào mà bác nói em kg nghiêm túc :( Em nói rồi, tính em nông dân ham tìm tòi học hỏi, mắt thấy tai nghe mới dám phán chứ căn cứ vào cái suy đoán trên kinh nghiệm và kiến thức tự đề cao của mình mà phán thì em chả dám. Đợi topic này cho thêm ý kiến rồi em trình bác cái mà bác cần biết để xem em là người nghiêm túc hay "đồng chí" không nghiêm túc! Hạ hồi phân giải chả muộn :)

Thân chào!

18. superlazy

Đề nghị đồng chí nghiêm túc đính chính cái Made in USA ko phải do e cung cấp mà e chỉ post hộ đồng chí tvt61 theo đường link đồng chí ấy dẫn chứng :D .
    @tvt61 e thấy văn phong đồng chí dạo gần đây quen quen giống 1 ô đi ô phì lề nổi tiếng nào đó...

19. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

Em đang dùng amp usa, nếu nhìn trực tiếp vào ổ cắm tường: chân trái phía trên (+); chân phải(-); chân dưới: đương nhiên ground. Nếu đúng như vậy em thấy âm thanh tĩnh và hay hơn hẳn, đặc biệt là không bị mát đỏ. Trước kia ổ em để ngược lại: chân trái phía trên (-); chân phải(+); chân dưới: đương nhiên ground thì amp bị mát đường tín hiệu đỏ lòm, mát ra 2 cọc loa, mà âm thanh dở đi trông thấy, các bác biết giải thích dùm em với. Cám ơn các bác.

20. minh62

minh62 Advanced Member

Thông tin ở đây về ổ cắm tiêu chuẩn Mỹ lại ngược với cách đấu của bác :roll:
    viewtopic.php?f=35&t=16777&start=250

Attached Files:

21. superfarmer

Trước khi em trình bác căn cứ nhận xét của em, em muốn bác chia sẽ thêm kiến thức của bác về việc bác hỏi em theo kiểu khẳng định như trên???

Thân chào!

22. ADN

ADN Advanced Member

em thấy series ở 2 ảnh đều LF1 - MKIII :idea:

23. superfarmer

Vâng bác nói đúng ạ! Nhưng mẫu của bác "đồng chí" cung cấp là mẫu ra đời cách nay 15 năm rồi ạ!

Thân chào!

24. thai64

thai64 Advanced Member

Thấy hai cục đều đen đen, một cục có dòng chữ Made in USA ...

Cục này có tác dụng ntn, mà khi các bác đụng vào phê liền vậy...?

25. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

Vâng em biết, nhưng ampli nhà e nó có hiện tượng như thế, nếu ổ như bác nói (trước kia nhà em như vậy) thì nó mát cả ra toàn ht luôn, giật tung người bác ạ! :( . Lúc đó tí nữa e bê ampli nhà e ra thợ, trời xui đất khiến ra sao mà e đấu lại ổ thì hết chạm mát mà âm thanh hay lên trông thấy. E không hiểu tại sao nên mong có bác nào lý giải hộ em. Cám ơn các bác.
    Ref: hình như bác Dungaudio nhầm nhọt thì phải chứ nhà e có ổ panasonic made in thailand nó đề kí hiệu như link bác lấy từ bác Dũng (mà pana còn sx tại TL thì em nghĩ tiêu chuẩn japan hay asia thì có lẽ đúng hơn), chả biết sao nữa bác à.

Attached Files:

Share This Page

Loading...