NGUỒN ĐIỆN & DÂY NGUỒN

Discussion in 'Phụ kiện' started by Củ Mì, 31/12/11.

1. tuansg

tuansg Advanced Member

đã tốn tiền ăn chơi mà lại còn mất công cãi nhau nhỉ, mấy bác công nhận máu thiệt, hi hi

2. thai64

thai64 Advanced Member

Tóm lại đến giờ này có bác nào đã dùng QuietLine trên hệ thống Audio của mình thì;
    - Chia sẻ cảm nhận, cái hay....
    - Rất trân trọng lắng nghe những khuyến cáo...của những người đã sử dụng.
    Đó mới là điều cần và hay.
    Thanks.

3. quoc dat

quoc dat Advanced Member

@ các cụ :

Từ Sài Gòn em Good Morning các cụ.

Chẳng là bận rộn quá với gần Av Show, em gác đao cất kiếm, tĩnh tâm để nghe cho chuẩn. :D

Bay vào trước 2 ngày, nghỉ ngơi thằng anh cho tai nó êm lại mà lại mệt mỏi thằng em... hihiih... em hào hứng ăn chơi đợi đến ngày AV Show khai mạc.

Đúng 9h sáng, ngay sau khi cắt băng, em dành mỗi phòng 2 bài nghe lần lượt từ tầng trên xuống tầng dưới.

Xong xuôi em đợi anh em bay sau vào, đi nghe cùng một lượt nhưng có lựa chọn, chỉ vào nghe lại 4 phòng.

9h sáng vào, 1h ra. Em hát bài ca One Đi No Trở Lại

Hết tập 1. Em ngồi lập kế hoạch ăn chơi 3 ngày còn lại.

AV show năm nay hay quá các cụ ạ. :D :lol:

P/s: các cụ vật nhau vì cái mác in ... thật hết biết phải nói sao....

4. superfarmer

superfarmer Advanced Member

5. My FB

My FB Advanced Member

Khoai tây nó bàn về món này ở đây:
    http://forum.polkaudio.com/discussion/1 ... -quietline
    Em thì ít tin mấy gã khoai tây vì nó "Review" để kiếm tiền :oops:

6. tuanphv

tuanphv Advanced Member

vụ này em xin phép nói 1 cảm nhận phía em , hoàn toàn cá nhân ko có đánh vô ai. Em có đọc wa và thấy hay, giá ở VN về có 1trieu nên cũng hóng hớt rước 1 em về sau khi thử nghiệm bằng cái máy đo tại amthanhvang thấy oke đúng mất tiếng xì. Em mua cả 2 cái râu ground control thử nữa. Hiện em ko dùng lọc nữa sau khi nâng cấp toàn bộ dây nguồn chỉ wa bacl nên khá quan tâm lọc từ nguồn ko đưa wa thiết bị, em ghé wa Sonha lấy cả cục quiet line của ps audio 4trieu5. Riêng cục Ps audio thì em có nhận xét trên web hình thế nào thì mua ở Sonha y chang thế ấy.
    Kết quả dàn em là pre pow hydrid thì cái râu groud control nghe mất tiếng , gửi lại còn cái quite line nghe mất 1 ngày sau mới nhận ra tiếng hơi rối. Chỉ có cục ps audio là oke . cái quite line lên mạng thấy cái ở vn ko giống mà thấy thôi kệ em gắn trước cái dàn karaoke. Kết luận mấy món của audio sprime chắc ko hợp với dàn nhà em

7. thai64

thai64 Advanced Member

Xin chào My FB.
    Thai64 cũng như nhiều người quan tâm đến các thiết bị Lọc nguồn điện.
    Bởi lẽ để có nguồn điện sạch, thì cần loại bỏ các nhiễu tần số khác với tần số 50Hz.
    My FB đang dùng bộ lọc của hãng nào và có các thông số kỹ thuật ntn nhỉ ?
    Thanks

8. longnhaque

longnhaque Advanced Member

Ôi cái...
    Tần số của dòng điện liên quan gì với tần số của nhiễu nhể?

9. dunghd

dunghd Advanced Member

Ý bác kia nói loại bỏ những nhiễu điện có tần số khác với tần số 50hz đó bác.

10. Vinhoankiem

Vinhoankiem Advanced Member

chào các đồng chí, NGÀY XƯA VÀ BÂY GIỜ.....
    http://culture.motiontopic.net/45430832 ... ilter-sold
    https://www.flickr.com/photos/julycgarcia/4119022973/
    http://www.musicdirect.com/p-7426-audio ... k3-ea.aspx
    http://store.acousticsounds.com/include ... e_id=52427
    http://store.acousticsounds.com/a/4470/AudioPrism
    và đây có phải là phản hồi cụ thể cho sản phẩm sau khi có những thắc mắc của đ/c superfarmer không nhỉ.....
    http://www.ebay.com/itm/Audioprism-Quie ... 1ea3f76ad5
    Việc trả lời thư đã quá rõ rồi, tốt rồi. Nhưng nếu chúng ta không cẩn thận vẫn dính hàng nhái( vì cách thay đổi thông tin trên sp rất dễ dẫn đến bị làm giả ) . Đồng chí thử kiểm tra lại xem, mình thấy hình thức và mẫu mã cũng khác thì phải. Mình thấy xem kỹ phần logo dán có vẻ không chuẩn, thiếu hụt lệch và không sắc nét cho lắm. Kiểu mẫu mã đa dạng thế này thì nếu có muốn chơi chắc chỉ dám mua của nhà cung cấp có uy tín, có hóa đơn. Hàng sách tay, demo.....

11. locnp

locnp Advanced Member

Hic, em phốt cái hình phụ kiện nhỏ xíu như đồ chơi con nít mà cũng gây “căng thẳng” quá, hình như có bác còn nói em tẩu nữa, làm em buồn muốn bán dàn luôn. Cũng may có bác siêu làm nông bồ câu đưa thư qua hãng hỏi thăm, không giờ này em sụi thấy thương luôn rồi. Nhân tiện, cho em cám ơn bác siêu nông đã cứu cánh em một bàn thua trông thấy, không giờ này em nghe điện thoại “ép giá” thấy mịa luôn rồi.

12. Vinhoankiem

Chào đồng chí, Chúc mừng đồng chí nhé.... :D . Trong hệ thống của mình không có thiết bị này, khi thấy có những khác biệt thì nêu ra để các đồng chí là người mua, người đã sử dụng tìm hiểu và cho chu toàn. Nếu không có những nỗ lực của đ/c superfarmer chỉ nhìn thông tin trên hai sp cũng khó có thể biết thế nào ( lên diễn đàn không bổ ngang cũng bổ dọc). Mẫu mã nhiều thế này thi người mua chúng ta nhắc nhau cẩn thận cũng chẳng thừa. Thực sự giá trị không nhiều nhưng quan trọng là làm mình mất lòng tin, một sự bực bội phải không đ/c. Đồng chí cho mình hỏi một chút sản phẩm đ/c mua ở đâu, mình thấy mẫu mã khác với mẫu mã đăng tải trên audiochoice shop. Theo đ/c cục này có thay được thiết bi lọc như ISO, RICHARD... không ? Cám ơn đồng chí.

13. My FB

My FB Advanced Member

Với thiết kế gần giống như thế này thì các bác tự đánh giá nhé :p

Attached Files:

14. locnp

locnp Advanced Member

Sản phẩm được mua ở audio choice, còn ISO với RICHARD em chưa chơi qua bác ơi. Em chơi ở phân cấp bình dân học lóm thôi, không chơi khúc hi-end :mrgreen:

15. locnp

locnp Advanced Member

Mạch này làm gì vậy bác, em ko rành điện đóm nhưng thấy đấu dây nóng vô dây đất là sao ta?

16. Vinhoankiem

Chào đ/c locnp, trong hệ thống của đ/c có dùng thiêt bị lọc điện, BACL không? Cục QL đ/c setup vào vị tri nào theo đ/c ( theo đ/c ) là phát huy hoặc làm thay đổi nhiều nhât. Hôm trước sếp KHANH ( audiochoice ) có test minh thấy có hai vấn đề : một là khi cắm cục vào mà tăng volum máy test vẫn thấy âm xì ( rất rõ ) , thứ hai là phải setup > 02 cục QL thì thiết bị phát huy tác dung tốt hơn . Nếu có điều kiên đ/c thử nghiệm rồi cho anh em tý ( chút xiu ) tham kiến nhé. Nếu đ/c ở SG , nếu không vướng bận gì thì cho mình một cuộc hẹn ( cuối tuần ) mình qua nhà đ/c. Cám ơn đồng chí. :)

17. My FB

My FB Advanced Member

Chữ ký của bác bằng tiếng Anh, bác hỏi một câu làm em suýt......... té ghế :oops:

18. khuehn

khuehn Advanced Member

Mạch này là dạng mạch lọc nhiễu // cái dây line không có đấu vô dây neutral mà qua con MOV để bảo vệ quá áp thôi cụ (khi nào lỡ điện áp nó vọt lên quá 220V nhiều thì nó chập > nhảy CB > an toàn)

19. thai64

thai64 Advanced Member

CÁC CỤ CHƠI CHIM THÂN MẾN !

Các Cụ đã mất rất nhiều công sức và tiền bạc để có chim to, khỏe...Thật là phí nếu cho chúng uống nước không sạch, hợp vệ sinh.

Cùng chia sẻ với các CỤ (chỉ là một cách chơi CHIM)

MCCB (CÔNG TƠ) - DÂY DẪN NGUỒN - MCCB AUDIO - ỔN ÁP - LỌC (Thô) - BACL- LỌC (Tinh) - Ổ CẮM - DÂY NGUỒN - CÁC THIẾT BỊ AUDIO....

Hiện tại tôi đang dùng một bộ lọc thô lắp trước BACL có khả năng cắt tần số ~20Khz.
    Có nghĩa là các tần số trên 20Khz từ điện lưới không đi vào dàn máy khi có bộ lọc này.

Cảm nhận sau khi lắp Lọc điện và BACL thì hệ thống Audio cho âm thanh trong hơn, bát tròn và có vẻ như sân khấu rộng hơn.

20. locnp

locnp Advanced Member

Hehe..cụ hỏi nhiều quá làm em rối rồi nè, em không chơi BACL vì dàn em cắm vào tiếng nó bí rị. Em bán rồi!

Lọc điện e sài cục eTP-80 của hãng furutech, loại 8 lỗ cắm vừa đủ cho bộ dàn, setup:

CB tổng -> CB dàn máy -> PS Audio Statment SC -> Furutech eTP-80 SE -> Dây nguồn dàn máy ( Cơ + DA + Pre + Pow) -> Loa

Thật đơn giản phải không bác.

Cục QL em mượn của bạn về chơi 1 tuần rồi trả, hiện dàn em không có cục QL nào cả. Ưu điểm của cục này cắm vào cho âm nền đen và tĩnh, chi tiết nổi bật. Cụ nào có dĩa Cafe bule, mở ngay bài đầu tiên sẽ nhận thất tiếng treble rất hay đấy. Em chưa đầu tư cục này vì dàn em còn hạng mục khác để nâng cấp. Nếu dư giả em cũng sẽ chơi cục này vì tác dụng của nó sẽ phát huy trên 1 số thể loại nhạc mà loa bị hạn chế.

Âm thanh là cuộc chơi dài, nếu 1 ngày ko có gì để chơi, để cắm & rút thì thật là buồn. Em thấy hạnh phúc khi nhận thấy dàn mình còn quá nhiều khuyết điểm. Chúc bác vui trên hành trình audio của mình :)

21. locnp

locnp Advanced Member

Tiếng anh chỉ là 1 phần của cuộc sống không phải là tất cả, bác thông cảm cho em, nhìn cái mạch điện ngoằn nghèo là em bó tay rồi.

22. locnp

locnp Advanced Member

Cám ơn bác khuehn đã chia sẻ!

Cảm nhận của em là mạch đơn giản, nếu tự chế tác chắc rẻ hơn hãng nhiều :lol: :lol:

23. thai64

thai64 Advanced Member

@ Noise Harvester and Quietline.

Theo khoai tây thì hai thiết bị lọc trên có tần số cắt từ 7 đên 15 KHz. Nói theo ngôn ngữ của a,e chơi Lọc nguồn thì thuộc loại (lọc thô).
    Nếu người chơi Audio cắm 10 Quietline trong các ổ cắm thì cũng như một Quietline.

24. locnp

locnp Advanced Member

Hãng khuyến cáo là chỉ nên cắm vào những chỗ "nhạy cảm" thì mới phê, cắm không đúng chỗ không phê đâu bác :mrgreen:

25. thai64

thai64 Advanced Member

[quote="locnp"
    Hãng khuyến cáo là chỉ nên cắm vào những chỗ "nhạy cảm" thì mới phê, cắm không đúng chỗ không phê đâu bác :mrgreen:[/quote]

Sau khi căm Pre, hoặc CD...chỗ nào còn lỗ là nó cắm.
    Chỗ "nhạy cảm" vừa phê vừa buồn...buồn...

Share This Page

Loading...