NGUỒN ĐIỆN & DÂY NGUỒN

Discussion in 'Phụ kiện' started by Củ Mì, 31/12/11.

1. quoc dat

quoc dat Advanced Member

@ Epidaurus :

Hoá ra cho cầu chì vào hệ thống không phải set up - phối ghép hả bác. Thế thì nó là cái gì ?

Tráo là cái gì tráo cái gì để làm gì bác nói khó hiểu bỏ cm nó ra.

Để cho thêm phần kịch tính bác có tí trải nghiệm thực thì chia sẻ với anh em cho nó sát chủ đề nhé. :mrgreen:

2. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Riêng về cầu chì thì mình có trải nghiệm sau :
    Năm ngoái mình và anh bạn cùng mua con power giống nhau . Anh bạn mình mua con power xài lướt cỡ 6 tháng . Chủ đầu tiên bỏ ra 200 us thay 4 cầu chì nên khi mua anh bạn mình được hưởng " lộc " đó . Con power mình mua mới nguyên thùng nên cầu chì là của nhà sản xuất . Khi thử ở tiệm mình không thấy ép -phê gì cả nên không bỏ tiền ra mua cầu chì .
    Có khả năng tai của mình là tai trâu nên không thấy khác biệt gì ???

3. quoc dat

quoc dat Advanced Member

@ Lenamvl : Thông tin thiếu nhiều quá, chưa gì đã phán mình tai trâu đến khổ cho bác :lol: bác yên tâm tai bác không trâu đâu ạ :D

Nếu được bác cho em hỏi mấy thông tin sau.

+ Loại cầu chì bạn bác dùng là loại cầu chì gì ạ ?
    + Lúc bác nghe con Power của bạn bác, và con Power bác đập thùng dùng dây nguồn gì ạ, có dùng một loại dây nguồn và test cùng trên một hệ thống không ạ.

Bác nói làm em nhớ có mấy bác than vãn " Ông kia đưa dây nguồn to bằng cái bắp chân mà nghe chả ra gì " :lol: , đọc mà cười phọt cả R .... :mrgreen:

4. Excel Man

Excel Man Advanced Member

Chào các bác!
    Em đang chuẩn bị thi công phòng nghe trong ngôi nhà mới, Các bác chỉ giúp em mua dây tải điện thương hiệu gì, Ổ cắm nào phù hợp chơi audio mà ngon bổ, giá cả hợp ví ạ.

5. lenamvl

lenamvl Advanced Member

..

Cầu chì Furutech - Xin lỗi nếu viết sai chính tả -
    Power Rogue Audio - Medusa . dây nguồn theo máy . Khi test tại cửa hàng là cùng 1 hệ thống của bác chủ shop . Hiện tại bác chủ shop vẫn khuyên mình nên thay cầu chì , hình như 45 đô 1 cái thì phải nhưng mình chỉ vâng , dạ nhưng không thay .
    Về dây nguồn thì hôm rồi có gặp bạn Duy - nhân viên cửa hàng - , mình hỏi tại sao hôm cầm cặp dây nguồn giá hơn 10 tr 1 dây về cắm thử mà không thấy ép -phê gì . Bạn Duy cho biết dây nguồn có nhiều hãng khác nhau , thích hợp với các power ,pre khác nhau nên có thể cặp dây đó không hợp với con power của mình nhưng dây nguồn của hãng khác lại hợp chăng ???

mặc dù bạn Duy sẵn lòng cho mình mượn các con dây nguồn khác về thử nhưng mình thấy ổn rồi , không lăn tăn phụ kiện nữa .
    Xin báo cho anh em tin vui , nhờ không mua dây nguồn nên mình dành số tiền đó mua đĩa và trong năm 2015 mình mua được 54 CD mới

6. dunghd

dunghd Advanced Member

Bộ giàn của mình ban đêm tầm 21h trở lên nghe hay hơn ban ngày, rõ ràng là bị nhiễm nhiễu từ nguồn điện, nhưng mà mình cũng có trang bị BACL và lọc điện công nghiệp, có lẽ vẫn chưa đủ độ sạch chăng? lọc cho audio giá chát quá... làm sao đây.

7. vdung1972

vdung1972 Advanced Member

Em đang cần mua 1 sợi dây nguồn Pangea 9SE 1m và 1 sợi 14SE 1m, càng mới càng tốt ạ. Bác nào có để lại cho em với, thanks.
    Dũng: 098.355.2878

8. hoangtrong

hoangtrong Advanced Member

Đêm nghe không những điện sạch, mà còn là ít bị tiếng ồn như ban ngày, điện mạnh hơn, lòng thư thả hơn nên cảm thấy hay hơn là bình thường.

9. superfarmer

superfarmer Advanced Member

Từ thủ đô Athens - Hy Lạp đầy chuyện thần thoại có một nhóm Audiophile đang chơi đầy tâm huyết. Nhiều người nhiều quan điểm, nhưng ai cũng cố tìm cho mình một mục tiêu chung, đỉnh cao trong audio dù ít hay nhiều tiền. Em thích cái đoạn lão chơi dây điện từ trụ điện vào thẳng hệ thống, cũng như có lão chống run siêu đẳng cho bộ dàn nhà mình. Và còn nhiều thứ thú vị khác, mời các bác xem có giống ai trong số VNAV nhà mình kg :)

Thân chào!

10. Pham

Pham Advanced Member

NBS III power cable đẹp quá nhưng không biết chất âm thế nào?

Attached Files:

11. Medita

Medita Advanced Member

Sao cái dây này nó lại bị tóp 2 đầu như kiểu con trăn vừa nuốt phải con bê ấy nhở :lol:

12. headphone

headphone Advanced Member

Em like cho câu hỏi của bác :D :D :D

13. brucelee070190

brucelee070190 Advanced Member

Có b nào đã mổ thịt sợi NBS nào chưa nhỉ?k biết bên trong hãng nó làm dây hiệu gì?chứ nhìn đầu jac thì mình có thể mua về DIY vài sợi.q.trọng nhất là dây đi bên trong là hiệu gì thì chịu thua! :lol:

14. Medita

Medita Advanced Member

Nói thật thì về chất lượng em chưa đủ tuổi bàn nhưng thẩm mỹ cái dây này thì xấu tệ :)
    Các bác trải nghiệm với hệ thống nhà mình rồi thấy ntn ạ? :D

15. brucelee070190

E thì chưa đc trải nghiệm dây hãng.nhưng dây DIY (dây hãng nhé) gắn đầu jac dùng trong NBS thì hiệu quả thấy ngay so với một số dây hãng khác.e thấy đây là cách chơi ngon bổ rẻ của e v bạn em!

16. minhhoang1192004

minhhoang1192004 Advanced Member

Cùng một loại dây, nhưng dây hãng và dây diy nghe rất khác nhau bác ạ. Em đã test khá nhiều rồi.

17. minhhoang1192004

minhhoang1192004 Advanced Member

Thậm chí cùng là một loại dây, cùng là 1 loại jack cắm đực cái như dây hãng, nhưng nghe cẫn khác nhau chút ít.

18. superfarmer

superfarmer Advanced Member

Nếu có xem shunyata factory sẽ thấy họ xé từng tau dây ra rất công phu chứ kg như mình diy xe xe lại cho chặt rồi chấm chì! Nhiêu đó có thể nói lên sự khác biệt?

Thán chào!

19. Giang Nam

Giang Nam Advanced Member

Nếu không kể cái cối xay bột của em thì dây loa và dây tín hiệu của bác đã bằng bộ dàn " khủng " của em rồi
    thực chất rất loa và dây tín hiệu của em cộng vào mới = 100 ô ba ma nhưng mọi thứ của em vẫn " vừa tai"
    KHI MỞ NHẠC LÊN TIẾC HÁT KHÔNG THẤY Ở LOA, MÀ DÀN NHẠC, CA SỸ Ở GIỮA BỘ ÂM THANH VÀ SAU LOA Nhiều lúc tự hỏi khi ta bật nhạc lên loa của ta đi đâu? .....Hơn 40 tờ ô... mà mãi sau chỉ mất 100k mà "ổn" thì uổng.

20. sicily37

sicily37 Advanced Member

Bác Giang Nam bật mí cho em config bộ của bác với?

21. hoangtrong

Màu xanh ở trên là do sắp xếp vị trí loa, chứ không phải cấu hình bộ dàn. Bác sicily37 xem thêm cách sắp xếp vị trí loa ở các topic khác nhé. Em cũng đã thử lấy bộ mini Denon ra sắp xếp trong phòng nhỏ, âm hình ngon lành, âm hình sâu và rộng, 2 loa biến mất! Còn đầu tư vào nguồn và dây nguồn là để cải thiện chất âm và cả một phần âm hình.

22. brucelee070190

Những lời của b hoangtrong cho thấy đc kinh nghiệm cũng như sự trải nghiệm của b rất nhiều.việc sắp sếp bộ dàn để cho ra đc âm hình focus là điều cơ bản đầu tiên mà a e chơi audio cần học hỏi. :D

23. chauphuong

chauphuong Advanced Member

Em ko hiểu cái chỗ chữ hoa bên trên lắm. Nếu bật dàn lên thấy tiếng ở loa là chính thì thành loa phường rồi, âm hình và sân khấu gì nữa ạ.

24. hoangtrong

Rất nhiều người chơi hiện nay vẫn nghe tiếng phát ra ở loa là chính vì giới hạn phòng ốc, và cũng vì ít người chịu nghiên cứu và thực hành món sắp xếp kê kích.

25. chauphuong

chauphuong Advanced Member

Câu chuyện ở đây là bác ý than "bỏ ra 4k$ mà sao ko thấy tiếng phát ra ở loa" cơ mà bác. Thế em mới ngạc nhiên vì thông thường người ta đầu tư set up này nọ để cố gắng tiệm cận cái ko gian sân khấu âm nhạc với vị trí, lớp lang v.v... chứ ko phải để thấy rõ âm thanh phát ra từ loa (phường).

Share This Page

Loading...