Nhờ khai sáng Hmedia Q10 Pro

Discussion in 'Nguồn phát đa kênh' started by davie2557, 28/10/22.

1. davie2557

davie2557 Advanced Member

Tình là là mình đang xem phim qua em Hmedia Q10 Pro, nọi việc đều suôn sẻ tốt đẹp cho đến khi em phát hiện ra những phim mà nó có tên mà kèm chữ HDR, UHD ví dụ như (Mortal.Kombat.Legends.Snow.Blind.2022.UHD.BluRay.2160p.HEVC.DTS-HD.MA5.1-MTeam;
    Mortal Kombat Legends: Snow Blind 2022 2160p UHD Bluray Remux HEVC HDR DTS-HD MA 5.1-MBH) là không phát lên hình được, cái màn tivi nó sọc sọc hết. trong khi tivi và ampli mình đều có hỗ trợ chơi HDR, có thể nào do sợ dây HDMI không các bác. Nhờ các bác khai sáng cho cho mình pha này với. (Mình thì đang nghi do dây HDMI, do mình dùng dây hơi đểu).
    Sơ đồ kết nối mình cụ thể: Hmedia Q10 Pro (HDMI)---->Rec denon AVR S730H---->(HDMI lấy hình từ Rec)Samsung 55AU8000UA.
    Chân thành cảm ơn các bác.

Tags:
  2. yellowriver

yellowriver Advanced Member

Để biết ntn thì bác cứ cắm thẳng dây HDMI từ đầu Q10 lên Tivi rồi test lại xem sao.

davie2557 likes this.
  3. davie2557

davie2557 Advanced Member

Thank bác, để tối về thử xem như nào.

4. tongducco

tongducco Approved Member

Nhân tiện em cũng xin hỏi các bác đã dùng Q10pro là có phần mềm nào điều khiển qua điện thoại không ạ? em update lên Android 9 nhưng không điều khiển được bằng điện thoại. Nhờ các bác hướng dẫn. Cảm ơn các bác!

5. khanhmap

khanhmap Approved Member

Các bác đã dùng đầu Q10pro cho e hỏi, em mới mua lại một 1 đầu Q10pro khi thử tai nhà người bán thì xuất hình đầy đủ, nhưng khi mang về nhà ghim HDMI 1.4 trực tiếp lên tivi thì lại không xuất hình lên được. Mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo giúp, cám ơn các bác!

6. Ariya

Ariya Advanced Member

UHD là độ phân giải cao hơn, ví dụ 4K, chắc tv bác chủ không hỗ trợ, hoặc dây HDMI ko hỗ trợ phân giải cao này

Tags:

Share This Page

Loading...