Phòng thư giãn của em

Discussion in 'Giới thiệu hệ thống Nghe-Nhìn của thành viên' started by guile, 31/5/16.

1. gitadon2002

gitadon2002 Approved Member

Bác có bộ dàn kì công và tuyệt quá!

2. VuGiaA9

VuGiaA9 Advanced Member

Cụ chủ cho em hỏi xxx một câu là có phải bắt buộc là intel NUC mới chạy đc roon rock ko anh? Hay chỉ cần nền x86 có bios là chạy được ạ? :D

3. trung224

trung224 Advanced Member

Về lý thuyết là chạy được bác ạ. Nhưng nếu không phải là Intel NUC thì nếu có vấn đề trục trặc về phần cứng/phần mềm khi cài thì Roon Labs nói sẽ không chịu trách nhiệm/hỗ trợ vì nó không nằm trong danh sách được Roon Labs test/đảm bảo.

guile likes this.
  4. guile

guile Advanced Member

Thật ra mà nói sau hơn 1 năm chạy Rooncore cho Rock mình đã chuyển về chạy Rôn Server trên nền Win 10. CPU tốt là cân hết...^^

5. VuGiaA9

VuGiaA9 Advanced Member

Em đang lọ mọ cài roon rock để ko phụ thuộc vào windows đó bác, yêu cầu là 1 con headless server ko cần chuột, bàn phím màn hình, chỉ cần nhấn nút nguồn lôi điện thoại ra là điều khiển được luôn. Chạy server trên nền win 10 em cũng thử rồi nhưng phụ thuộc vào Win nên chưa ưng lắm :D

6. guile

guile Advanced Member

Uh, m vẫn dùng kiểu headless cho cả Roon server, lẫn roon bridge, tuy nhiên nếu bác cài tốt phần Win vẫn headless như thường, còn nếu cầu kì thì chạy toàn bộ OS cho Roon. Cả 2 mình đều đã dùng hơn 1 năm nên m thấy nếu quen thì cái nào cũng được. Tuy nhiên cài roon bridge trên Win thì phải cấu hình Win bỏ hết những services ko cần thiết, hơi phức tạp, cài Rooncore đỡ nhức đầu phần đó, tuy nhiên phần cài Rooncore thì lại cực kì phức tạp...=.=!

7. guile

guile Advanced Member

Gần hết năm tổng kết lại năm nay:
    - Về phần nhìn sắm được cái máy chiếu BenQ-4K về coi cho đỡ tưởng tượng âm hình.
    - Về phần mềm xuống tay mua bản quyền trọn đời Roon và Hqplayer. Thuê bao Tidal nhóm chị Trúc 6 tháng lần tha hồ mà nghe nhạc
    - Về phần cứng: lên đời con Pc fanless cái tản nhiệt GPU và sợi riser chuyên dụng của Hdplex cho con Zotac 1060 6gb ram đặng chạy Hqplayer. Đi lại toàn bộ dây bên trong loa con Grand Eros là Supra Sword, nhờ bác Bình dodientu gia công, ổng la bai bải, cắt sợi Sword 3m thành 3 khúc làm inner hết. Sắm con Ms GH làm NAA của HQplayer.
    Tổng kết là phần lớn ngồi nghe nhạc xem film, lười lên diễn đàn chém gioá ahihi

8. Haolq

Haolq Advanced Member

Bác Guile còn bán cặp traeble ribbon Beyma không ?

9. guile

guile Advanced Member

Cặp nào bác? Cặp Cp22 thì bán lâu rồi còn cặp TPL-150 thì nằm trong bộ GrandEros rồi bác ahihi

Haolq likes this.

Share This Page

Loading...