Phòng trưng bày Hi End tại triển lãm ECIT 2006'

Discussion in 'Công nghệ nghe nhìn' started by donothing, 2/11/06.

1. donothing

donothing Advanced Member

Hôm rồi mình có thăm phòng trưng bày Hi End của anh em VNAV tại triển lãm ở Nhà thi đấu QK7. Thú thật mình thấy không ấn tượng với chất lượng âm thanh của các dàn ở đó. Không biết chừng nào mới thực sự được "biết" cái hay của dàn Hi End như đã được đọc trên "pho rum" của các bác.
    Thân ái ! :shock:

Tags:
  2. binh4d

binh4d Advanced Member

hôm nào bác bỏ 2 cái loa vô gầm cầu thang, rồi chui vô nghe thử xem còn được bao nhiêu % thì gian hàng o vnav cũng vậy đấy ạ hihihi hôm nọ em thấy các bác ấy set up mãi mà ko đươc do phòng nghe ko tốt bác ạ, hy vọng triển lãm lần sau sẽ có một chỗ ngon lành để bác thưởng thức :)
    Thân!!

3. DũngAudio

DũngAudio Advanced Members

:p he he . ý đồ cũa mấy tay VNAV này muốn triển lảm cái nhìn trước bác ơi, chắc là muốn giới thiệu có 1 cộng đồng audioman ở VN , có 1 mạng nghe nhìn ở VN . rỏ ràng là bác biết và đang ở trên mạng VNAV đấy thôi :p
    vậy là mấy ổng thắng lợi rồi ... còn nghe đồn là mở hội quán gì đó nữa ( chắc chết em :cry: )
    còn để nghe với thưởng thức thì ...còn khuya , tiền đâu mà tổ chức ở một nơi độc lập , yên tỉnh mà được hoành tráng nữa . he he he
    nhưng chắc ngày ấy cũng phãi có ( cuộc chơi còn dài mà) , mấy tay này đang âm mưu gì đó có phần li kì hơn sau những cuộc mổ xẻ với rút rỉa kinh nghiệm qua mấy lần triển lảm với thi thố vừa qua :p :lol:

4. Aries

Aries Advanced Member

Một ý kiến đáng suy nghĩ. Tuy nhiên, bác thấy ở triển lãm ECIT2006 có bộ giàn nào nghe hay hơn so với các bộ giàn ở VNAV Room không bác ơi ???

5. Rumbeng

Rumbeng Advanced Member

Lại cãi nhau vụ Hi-end rồi .
    Triễn lãm là giới thiệu và học hỏi thêm về cách chơi .

Còn đòi nghe hay mà ra Triển lãm thì hơi khó .

Mặt khác : Không có một bộ giàn nào gây ấn tượng được với tất cả mọi người , nên việc có một số đông nào đó thì là cũng vui, cũng thành công với tiêu chí đề ra .

6. NEPTUNE

NEPTUNE Advanced Member

Có được như ngày hôm nay là tốt lắm dồi bác gì đó ơi!!!.từ từ rối tốt hơn chứ cách đây khoảng mấy năm làm gì có cái mà nhận xét :p

7. SILENT

SILENT Approved Member

Cám ơn bác donothing đã đến thăn gian hàng của VNAV tại triển lãm; phải chi anh dành chút thời gian giúp ban tổ chức thì còn gì bằng

Trân trọng

8. donothing

Gửi bác Silent.
    Chẳng lẽ phải giải thích với bác như thế này "mình viết như thế tức là mình đã giúp VNAV rồi đấy".
    Có cần phải nói tuốt tuồn tuột ra như thế này "tôi viết như thế là để kích các bác làm hay hơn" không ?
    Điều thứ 2 là đến ngày thứ 7 mình mới biết có gian hàng Hi End.
    Cái quan trọng như bác nào đã nói là "chắc là muốn giới thiệu có 1 cộng đồng audioman ở VN , có 1 mạng nghe nhìn ở VN . rỏ ràng là bác biết và đang ở trên mạng VNAV đấy thôi Razz
    vậy là mấy ổng thắng lợi rồi"
    .

Các bác biết không, mình biết và mê cái "âm ly đèn" từ hồi năm 1982 nhưng vì cảnh cơm áo gạo tiền nên đành gác đam mê DIY lại và chuyển qua "nghe" và "nói" (chứ không phải nghe và nhìn nhé).
    :)
    Thư giãn tí thôi !

Thân ái ! :lol:

9. pdq

pdq Advanced Member

Bác donothing thuộc dạng super hiend rồi. Chứ như em mà làm dc như vậy thì cũng "biết" rồi đó. Vì trong đó còn có mồ hôi, máu (tai nạn nghề nghiệp) và nước mắt (của ... con khóc :lol: ).
    ủa mà khi nào em làm dc như vậy hả trời :cry: :cry:

10. SILENT

SILENT Approved Member

do smile

11. Rumbeng

Rumbeng Advanced Member

Gởi bác Donothing !

Nếu nói dài dòng và kể lể thì như vầy :

- Với một không gian ảnh hưởng bởi tiếng ồn , phòng nghe vuông và mái vát giựt cấp thì BTC đã làm hết sức những gì có thể có được âm thanh khả dĩ nhất ( vào tối thứ 4 trước đó ).

- Sự chuẩn bị cũng ảnh hưởng tí chút do sức đã được phân bổ vào 300B và Chim chich Contest trước đó .

- Với mục tiêu là giới thiệu cái mới cho cộng đồng nên việc có thời gian cân chỉnh cho hay ..vv.. là khó ( Toàn bộ Cơ CD,DA,Pre xong trước đó 1/2 ngày, Loa 206SR mới ráp vô được 1 tuần , một thiết bị lại out trước giờ G nên không kịp phục vụ )

- Với cá nhân tôi thì không có giàn nào là Hi-end với mọi người cả , chỉ có Hi-end trong cách chơi thôi -> Bạn sẽ khó tìm được một giàn Hi-end của VNAV khi chỉ có đọc , có thể dễ tìm hơn khi thực sự hòa với nó .

Chúc bác Relax vui vẻ .

12. donothing

Hi Hi,
    Nhôn nhịp và .... vui quá !
    Bác "RUMBENG" viết hay lắm "- Với cá nhân tôi thì không có giàn nào là Hi-end với mọi người cả , chỉ có Hi-end trong cách chơi thôi -> Bạn sẽ khó tìm được một giàn Hi-end của VNAV khi chỉ có đọc , có thể dễ tìm hơn khi thực sự hòa với nó.".
    Bác không thấy cái "ních" của mình hả ?

Thân !

13. anhchangngongan

anhchangngongan Advanced Member

Bác này khéo chơi chữ nhỉ: Đặt tên topic là "Phòng trưng bày ..." rồi vào nội dung lại bàn về "chất lượng âm thanh" :?
    Hí hí hí. :lol: :lol: :lol:

14. SILENT

SILENT Approved Member

Xin phép spam:

Chuyện kể rằng: có 1 bác sinh sống bằng nghề bán cháo nhưng rất mê nghe nhạc; hôm tối triển lãm đang diễn ra, bác ấy mang cháo đến mời mọi người dùng. (Bác này là new member à nha)

Một cảm nhận rất đáng trân trọng: Bác ấy rất giỏi nghề DIY cháo.

15. Rumbeng

Rumbeng Advanced Member

Quan điểm của em nè :

Do nothing # Do 1 thing

( Giống như kiểu viết lưu bút " Biết viết gì đây ( viết rồi đó ) " -> Donothing tức là đã làm ......................... thành viên :lol: :lol: )

16. Rumbeng

Rumbeng Advanced Member

Spam tiếp theo :

Là bác ấy đã DIY cháo và bỏ vô hộp, chở từ Tân Phú lên mời anh em .

Việc gì cũng thế, chịu khó nhìn nhận thì cũng thấy một cái gì đó , lớn hay bé thì xét sau .

Nhưng mà Phòng nghe các cuộc Show tới sẽ được lựa chọn kỹ hơn .

17. quocdat

quocdat Advanced Member

Em xin các bác. Làm ơn đừng tự ái mà.
    Các bác xem đi bài post đầu của bác donothing đi. Thực sự là em cũng thấy là trình diễn ở triển lãm không đủ thuyết phục mà (nhiều bác cũng thấy vậy). Chỉ có điểm khác là em và các bác đấy đều biết rằng khó mà có thể thưởng thức âm thanh thực sự hay trong một cuộc triễn lãm được, còn bác donothing thì không. Do đó bác đấy góp ý thẳng thắn thôi mà.
    Các bác hít thở thật sâu và bình tĩnh đọc lại topic này nhé. Không cần phải căng thẳng thế đâu. :D

18. anhchangngongan

Em thấy đâu có gì căng thẳng đâu. Mọi người ai cũng cố viết ... giống như bác mà hổng được thôi. Cám ơn bác nhé.

Chúc ăn trưa ngon miệng.

19. donothing

Chào mọi người !
    Chắc là cơm trưa nay mọi người đều ngon miệng. Mình cũng vậy. Canh chua cá ngon bá cháy. He he
    Các bác biết câu nói đầu tiên khi mình bước vào phòng trưng bày là gì không ?
    "Phòng có nhiều hốc và cột như thế này thì âm thanh bị dội gây ồn làm sao mà nghe !"
    Mình hiểu và chia sẻ với các bác nhưng có lẽ văn vẻ của mình "bờm" quá nên mọi người không hiểu nên ...
    Thôi, chúc một buổi chiều làm dziệc dzui dzẻ hỉ :D

Thân ái !

20. Rumbeng

Rumbeng Advanced Member

Em ăn rồi, bước vào ca chiều đây .

Em đã nói rồi, TIẾP THỊ là chính , dàn và nhạc là cái cớ .
    Không tổ chức thì làm sao có thêm Member mới, làm sao có thêm các đóng góp của Khách tham quan .

Phòng thì BTC Triễn lãm cho free nên như vậy là quý rồi . Xem như là có chỗ tụ hợp anh em .

21. 208

208 Advanced Member

tình anh em là chính các bác à ! em có dàn gì đâu, toàn nghe trên PC , nhưng trong lòng em luôn cảm nhận chất hi-end đang vây quanh mình một các dồn dập , các bác ko tin chứ thực tế là như vậy ! cái từ "triễn lãm " đã nói lên hết rồi ! không cần em phải dịch ra xem "triễn" có nghĩa gì ! " lãm" có nghĩa là gì ! với một người muốn nghe và một cộng đồng muốn xem thì ta cũng nên xem xét ai mới được cần phục vụ trước ! VNAV đã tổ chức thành công " TRIỄN LÃM " còn việc nghe hay thì nó lại là một phạm trù khác với từ " triễn lãm " !
    vài lời với các bác , có gì mạo phạm xin thứ lỗi ! thứ lỗi !

22. pc_chip

pc_chip Advanced Member

Thưa bác donothing,

Không hiểu bác nhìn thấy chữ HI-END ở đâu trong phòng triển lãm của VNAV đợt vừa rồi nhỉ! Em tham gia diễn đàn cùng mọi người cũng tương đối lâu nhưng chưa thấy mấy anh em giám nghĩ tới chơi HI-END cả! Tất cả những gì phần lớn thành viên mong muốn đó là làm sao có được cái âm thanh mình mong muốn trong phạm vi ngân sách hợp lý. Đồng thời, tiêu chí ở đây là được chia xẻ đam mê, được giao lưu học hỏi với mọi người chứ không phải chơi để phô trương, để chứng tỏ ta đây với ai cả!

Nếu bác muốn thưởng thức cái gọi là HI-END thì em e là hình như bác đã đi tìm không đúng địa chỉ rồi ạ. Ngay cả tại triển làm vừa rồi, đáng ra bác nên sang bên JBL để thưởng thức HI-END chứ sang bên phòng của Vnav.net thì bác thất vọng là phải rồi!

Theo em bác nên đi giao lưu với rất nhiều người chơi cự phách ngoài mạng chứ lên đây hỏi thì chúng em có ai hiểu từ HI-END là gì đâu mà biết chất âm nó thế nào!

Vài dòng tâm sự, nếu có gì không phải mong các bác bỏ qua cho!

Pc_Chip

23. anhchangngongan

:p Cái gì em có thấy, mà tới 3 chữ lận đó, ngoài phòng chứ hổng phải ở trong à nhen. Chúng được ghi tên mũi tên chĩa vào phòng của VNAV đó. :oops: :oops: :oops:

Mà bác donothing đã xí huề rồi mà :roll:

24. Rumbeng

Rumbeng Advanced Member

Có, có thật, 2-3 chưa gì đó, dán lên cái chữ " Kết nối đam mê " .

Nếu có 2 phòng riêng biệt khoảng 6x10 thì setup 2 bộ khác gu nhau thì vui nhỉ ?

25. thanhchi

thanhchi Advanced Member

Theo em thì nó như thế này:

Hi. Tiếng Ăng_Lê có nghĩa là chào.
    End. Cũng là tiếng Ăng_Lê và có nghĩa là cuối cùng.

Như vậy Hi-End có nghĩa là chào sau cùng. :D

Nôm na là như vầy:

Hôm nào em cũng đóng cữa phòng sau cùng và chào bảo vệ trước khi về.
    (Có hôm còn bị đuổi về vì khách nghe quên cả giờ ... hi hi...) (Có một vài bác ở đây có thể làm chứng)

Tóm lại là như vầy:

Có nhiều người thích.

Và quan điểm của bác donothing là như vầy:

Chọc ghẹo anh em tí thôi. ... he he... (Em biết tỏng ruột bác rồi bác ui)

Cuối cùng là như vầy nè:

Thư giãn,,, thư giãn,..., và ... th...ư gi...ã...n.

Thân.

Share This Page

Loading...