phamngocnam Vài bộ đơn giản bình dân không thông dụng .

Discussion in 'Giới thiệu hệ thống Nghe-Nhìn của thành viên' started by phamngocnam, 6/4/13.

1. phamngocnam

phamngocnam Advanced Member

Cũng không xinh đẹp và tài giỏi như bác nói đâu... Cũng có điểm tốt giống tannoy là trung thực,thật thà... Giống B&W cái khoẻ mạnh chịu khó... Giống Accuphase ở cái ngọt ngào và tình cảm...

Của bác đây : :lol:

2. phamngocnam

Không hiểu bác có nói đùa gì em không,chứ âm thanh phát ra khó nghe lắm. Đỉnh cao thì không phải bác ạ,chỉ hay trong tầm giá là tốt quá rồi... Giá cũng chát lắm bác ạ...

Attached Files:

3. phamngocnam

Hiện tại thì dây nguồn,dây tín hiệu em chưa làm gì cả. Chỉ dùng của Accuphase hoặc theo máy,em nghĩ vậy là tạm được rồi vì dây của acc cũng khá tốt, em cũng có 1 sợi dây nguồn isotech mới mua hơn 10tr... Đang cắm hết chỗ này đến chỗ khác mà vẫn chưa thấy điểm hay hơn được mấy...

Còn về Accuphase thì theo em, hình thức đẹp,nghe tiếng ngọt ngào,chất âm cũng thuộc dạng đẳng cấp cũng được so sánh với nhiều tên tuổi hớn... Bán hay đổi ít lỗ nhất... Chỉ 1 đến 300 đô thôi. Nó cũng là thằng kéo âm bass của tannoy ra hay nhất mà em đã từng được nghe... Nói tóm lại là bác nào muốn nâng cấp từ denon,teac,luxman, 1 cách đơn giản và hay nhất thì chỉ có Accuphase
    Nó cũng là 1 thương hiệu được nhiều bác nói đắt,so với tầm giá. Nhưng khi mua về thì chẳng thấy bác nào phải hối hận vì việc mua đắt

4. hoangphiho

hoangphiho Advanced Member

dính quả dây dởm đắng quá bác ah.chơi lâu kinh nghiệm đầy mình thế này rồi mà vẫn sơ ý bị nó lừa .bác thật là tác trách

5. dnnv

dnnv Advanced Member

Bác khiêm tốn quá vậy, trong mấy điểm tốt bác liệt kê như trung thực, thật thà, khoẻ mạnh, chịu khó, ngọt ngào và lại tình cảm, thử hỏi vậy còn thiếu điểm tốt nào nữa? E mà có được 1/3 số đó cũng là hạnh phúc lắm rồi :lol: .

Bác khoe khéo quá làm em ghen tỵ, hehe!

6. music forever

music forever Advanced Member

Chà bác dùng toàn đồ hiệu mà bác gái mặc đơn giản vậy chắc ko hợp lắm nhỉ :D

7. phamngocnam

Bác lại còn biết cả quần áo nữa cơ à... :mrgreen: Bác nói quá đúng câu Đồ Hiệu,em toàn mua ở Việt Tiến đấy. Tại chụp ảnh nên mới đi mua chứ bình thường em toàn mặc quần đùi áo phông đi làm. Vừa thoải mái lại vừa thoáng.

8. phamngocnam

Tránh làm sao được bác,đồ thật mình chưa bao giờ được động vào thì cầm hàng giả khó phát hiện lắm... Ở đây em chơi đồ khó hơn các bác trong sài gòn nhiều. Ít hàng đẹp, hàng giả nhiều đến mức kiếm hàng thật rất khó... Vụ lọc điện em cũng vừa bị dính 2 phát nhưng không tiện nói ra thôi. Các bác mua lọc điện cũng cần phải chú ý kỹ...

9. music forever

Bác gái chắc phải cao hơn bác vài phân phải không nhỉ, bác có bộ dàn đỉnh thế này thì khỏi phải đi nghe ké Rồi :mrgreen:

10. thuandt

thuandt Advanced Member

Bác chơi đồ đến tầm đó rồi sao ko vào các shop uy tín trên VNAV mà mua,em chơi toàn đồ cỏ thôi nhưng em cũng vái cả nón mấy shop làm ăn chộp giật ở HN rồi[trừ một vài shop đứng đắn nhưng giá hơi cao]

11. cuongnaci

cuongnaci Advanced Member

Dại quá, vào đây đọc xong đâm ra hoang mang, chơi vơi.

12. fatman

fatman Advanced Member

Em cũng dính vào mua phải dây giả ở shop SG một lần rồi , HN hay SG cũng thế thôi ! Các bác chơi dây mà không đủ trình độ tự phân biệt thì cứ vào nhà phân phối chính hãng tại VN mà mua , tiền có đến đâu thì chơi dây ở hạng đó , mua ngoài tưởng rẻ 20 - 30% nhưng dễ ăn quả đắng lắm .

13. thuandt

thuandt Advanced Member

ok! Em nhất trí với bác.của rẻ là dễ dính chưởng lắm

14. skr

skr Advanced Member

Nghe hoài một bộ cũng chán bác Nam nhỉ, có đổi nữa không? 8)

15. pheulong

pheulong Advanced Member

không lên thế bác :wink:
    @ bác chủ có bộ dàn thông dụng nào hay không :)

16. phamngocnam

Ùi có gì đâu bác,tại em thẳng tính. Nhiều ý kiến của em thường đi ngược lại với quan điểm của nhiều người... Với cả dạo này em cũng viết 1 số các bài về tình trạng mua đồ fake trong audio. Nên người không thích em nhiều không nhớ hết ... Em còn chưa nói cái việc đĩa CD tàu chuyển qua mỹ rồi nhập cảnh về việt nam đâu. Chơi audio tốn kém,đóng học phí nhiều rồi. Mong các bác bán hàng nên lấy chữ tín,để anh em chơi đỡ khổ.

17. Leu_chong

Leu_chong Advanced Member

Hai bạn nhìn rất đẹp đôi.
    Đơn giản, thật thà, trung thực là ngon rồi bác ơi, chứ vớ phải đồng chí vợ sành điệu quá nhiều bác khóc ra tiếng Mán đấy :lol:.

18. phamngocnam

:lol: Thank bác đã có lời động viên ... Up tiếp bộ dàn nhà em .

19. phamngocnam

Thôi trong lúc chờ đợi,lại đi vào chuyên môn vậy...
    Tình hình em đang setup lại phòng,Mới đặt làm cái giá đĩa với kích thước các ô theo tư vấn của 1 số người hiểu về âm học trong phòng nghe... Vừa để đĩa,vừa giảm tiếng vang vọng khi bật to... Nhưng vẫn chưa ổn lắm . Em đang làm dần,sau này sẽ up lại 1 loạt ...

Purist Audio Elementa Advance ?
    Các bác nhàn dỗi có thể trả lời hộ em câu hỏi trên khi ghép với B&W 802 Và Tannoy không ạ?

Mời các bác tiếp tục với tannoy và nhạc vàng ...

20. music forever

Bác nam cho hỏi bác chơi amp acc 408 phía sau có đường pre out main in không tức là amp có thể dùng làm pre hoặc pow được ko

21. phamngocnam

Nó chỉ có 8 đường ra 2 cặp loa thôi bác. Mà pre pow mua theo cặp chứ nếu có ghép được cũng tốn kém mà chắc gì đã hay

Sorry bác em nhầm: xem lại thì thấy có pre ous - power in 4 núm cắm... Giờ em mới biết vụ này, mai lôi e550 ra nghịch thử

22. phamngocnam

Các bác cứu em với,dây loa em mang trả hết rồi. Giờ 3 bộ trơ trơ mà chẳng có dây loa để bật... Em sắp đến ngày cưới giờ loa không dùng được cứ loạn hết cả đầu...
    Em không hợp với nosdort đã cố gắng thử các kiểu,super platine biwire,blue heaver,reddawn,heidawn 1 2 mà nghe không quen... Em mượn thử purist cũng không được...em quen nghe trung âm ấp áp... Giờ kiếm kimber định mua 1 cặp monaco (em ko nhớ lắm chắc viết sai tiếng anh) x và 1 cặp xl ... Các bác cho em hỏi đại lý chính thức ở việt nam ạ... Thank các bác rất nhiều...

Em hỏi shop alantic thì bác ấy bảo hết hàng rồi ạ
    Hix... Chẳng nhẽ em tai trâu nghe chỉ hợp với dây tàu mới lạ... Giờ không nhẽ lại kiếm 1 cặp china chăng

23. hiend-to-end

hiend-to-end Advanced Member

Tầm trung, bạn Nam có thể lấy dây Transparent (Music Link hoặc level khác), Synergistic hoặc Siltech cũng không đến nỗi, theo mình cả 3 loại trên đều nghe tốt hơn Nordost, Purist cùng tầm giá.

P/S: Ảnh cưới đẹp quá! Chúc mừng bạn đã tậu được bộ dàn chuẩn, khỏi phải lo chuyện đổi chác hay nâng cấp :D

24. skr

skr Advanced Member

quá chuẩn luôn đấy chứ, chúc mừng bác. Audiophile trẻ tuổi tài cao!!!

25. dnnv

dnnv Advanced Member

Bác thử lên TT tìm hiểu dây Cardas hoặc nếu chắc nhất thì vào shop NA làm luôn mấy sợi Zensati, đảm bảo là sẽ không còn băn khoăn nữa :D . Tuy nhiên nghĩ đến giá của Zensati là e đã muốn ngất rồi.

Share This Page

Loading...