phamngocnam Vài bộ đơn giản bình dân không thông dụng .

Discussion in 'Giới thiệu hệ thống Nghe-Nhìn của thành viên' started by phamngocnam, 6/4/13.

1. phamngocnam

phamngocnam Advanced Member

Ặc,hoá ra chính bác là người bán loa cho em à...
    Nhiều căn bản đồ em dùng hầu như toàn đẹp,bán thì phí nên cứ giữ lại có việc hay nhỡ bố vợ muốn mua thì bán nó được giá cao... Em cũng đang giải tán bớt đồ để cố gắng kiếm Accphase M6000 tẩn đôi 802 nó mới có uy lực.
    Tocpic em cũng toàn đồ bình thường,nên chính vì thế nó hợp với nhiều người... Nên các bác đọc thấy thích. 802 diamond cũng thích thật,nhưng giá cao vậy ,14 ngàn tính ra gần 290 triệu,dùng 1 thời gian muốn bán thì coi như vứt 1/3 tiền qua cửa sổ còn gì... Với cả giá đó kiếm cặp focal jmlap đánh tiếng bass hay hơn,lại được cả trung và treble...

2. tranluonggangthep

tranluonggangthep Advanced Member

Nhầm rồi, mình thấy Nam tìm 802D lâu quá với vào đây thấy mê nên mới mách chứ cách đây vài tháng thì giá đó là quá cao. mình ở Hải Dương không liên quan gì đến shop Việt, mình và một số AE hay xuống HP mua đồ và cũng định cồ các em nó nhưng chủ shop trả ACC 308 của mình thấp quá nên không thành, nếu thành thì mình đã không phải dùng 804 (vì không đủ xèng nên đành chỉ ngắm em nó không phải một lần mà cả thảy là ba lần đấy). Là có chung sở thích, đọc thấy mến thì mách thôi chứ cùng cảnh nghiền VNAV mà.

Attached Files:

3. phamngocnam

Mời các bác thưởng thức ấm của nhà

4. eugene1985

eugene1985 Advanced Member

chơi Tannoy rồi sao bác lại về B&W mà không đi tiếp Focal, Wilson.

5. phamngocnam

Em cũng thích Focal jmlab diablo utopia nhưng hơi nặng đô... Và khó kiếm... Đặc biệt nếu muốn chơi thì phải thay hết cd và amply . Nếu chơi b&w thì accuphase vẫn có thể đánh tốt và cũng tương đối hợp,nhiều người ở ta và tây cũng đã dùng... Còn focal hay các hãng loa mỹ thì vấn đề tương đối căng thẳng ,đặc biệt về mặt vật chất bác ạ... Tốn kém gấp 3-5 lần

Đạn của em cũng vơi đi nhiều rồi,em cũng chỉ buôn bán bình thường nên không thể đạn xả cả băng như các pro trên đây được... Với cả hình như em thấy năm nay các bác cũng ỉu đi hay sao. Thanh lý thì nhiều,mà chơi bời xuống quá. Em cũng đang nghe ngóng chứ không vội được

Tiện đây em có 2 viên đá cắt đúng hình tannoy d700 dày 1 cm. Bác nào cần kê loa cứ qua em vác về,ngoài miễn phí còn được trà thuốc và thưởng thức âm nhạc. 0966.888887 em ở khu vực tôn đức thắng hà nội

6. eugene1985

Bác nên kiếm DP 75 or 70.

7. phamngocnam

Em cũng không hiểu ý bác nhiều lắm : Chơi Tannoy rồi chơi về B & W là sao? B & W 802D Đắt gấp 3 lần Tannoy Tunberry SE Ạ.
    Với cả ảnh bên trên là DP 510 & 75V đó bác, giá và đẳng cấp hơn 70 với 75 nhiều mà ... Bác thử cho em xin ít kinh nghiệm tại sao lại đi lùi về sau vậy ạ?

8. eugene1985

Em là new mem nên ko rành về giá, nghe nhạc vàng thì theo em chọn RHR (mod), CD thì Dp 75 (Mod), nghe nhạc trữ tình quốc tế thì tùy Wilson,Focal,Evo, magic, Dyn....Chơi audio không phải cứ đập đồ mắc tiền ghép vào nhau là ok,ko nên so sánh giá tiền giữa đồ xưa và nay. Em nói gì sai bác thông cảm bỏ qua.

9. toaudio

toaudio Advanced Member

Mình nghĩ phòng nghe này hơi nhỏ khó phát huy uy lực bộ dàn tầm cỡ. Nếu phòng nhỏ vậy chỉ cần loa vừa vừa đã đủ nghe rồi.
    Bác bố trí sang phòng rộng hơn chút thì nghe ngóng sẽ thoáng đãng hay hơn.

10. phamngocnam

Nhưng bác ạ,dp 70 giá của nó còn mới,đẹp tầm 25 triệu... 75 đắt hơn tẹo... Còn 75v và 510 giá gần 100 tr nếu mua cũ ạ. Đẳng cấp khác hoàn toàn,và tiếng của nó thì nhìn đời thôi cũng hiểu.
    Em cũng khá quen với nhiều bác chơi âm thanh cổ,nhìn cũng mê thật. Giá trị tinh thần cao,giá trị vật chất cũng cao... Nhưng giá trị thưởng thức thì bác cứ thử so sánh với loa vi tính như bose companny 5 là thấy.
    Đúng là không phải giá tiền cao ghép vào nhau là hay tuyệt vời,bởi vì nếu không hợp nó chỉ chưa hay so với giá trị của nó thôi... Còn nó hay hơn những thứ khác nhiều... 1 sự thật phũ phàng là "cứ cái gì càng đắt càng hay" . Nếu không thì người ta để tiền đó mà ăn và chơi chứ nâng cấp audio làm gì cho phí.

Về phòng nghe thì em cũng định từ đầu năm,đổi cái nhà trung cư cho rộng. Nhưng chắc phải 1 thời gian nữa các bác ạ

11. Mike

Mike Advanced Member

Bác Nam có bộ Bose Companion 5 hã? Âm thanh lập giả 5.1 ấn tượng xem phim. Em đây có bộ Companion 3 thoai mà mua từ năm 2006 đến giờ vẫn phê lòi mắt, đặc biệt tẩn Thuý Nga, Âsia...

Thân

12. phamngocnam

Nghe nhạc sàn nó mới hay bác ạ,em cũng mua phải 4 năm rồi. Hồi đó mua trên tràng tiền plaza chính hãng mới cúng luôn 12tr500. Bộ 3 của bác nghe nhạt lắm,sao đầy đặn bằng 5 của em được. Bác thanh lý bộ company 3 đi qua em bán rẻ cho bộ 5 giá đồng nát... Giờ vẫn còn như mới tinh nhưng không nghe... Em chỉ nói chuyện phiếm cho vui chứ không buôn bán... Nhờ bác tai trâu tẹo nhé...

13. Mike

Mike Advanced Member

Bộ 5 của bác là 2.1 nhưng giả làm 5.1 chỉ để xem phim mà? Còn bộ 3 của em đâu có bán được? Rì viu quốc tế cao lắm đó nghen. :lol:

14. eugene1985

.
    Mình chỉ nói vậy thôi, còn ghu chơi thì người, mấy con mình kể lả phải mod, nhưng có xèn thì nên DP 90.91(mod) mà phang .

15. phamngocnam

Vâng em cũng đang muốn dp800 dc801 ,dp900 dc901. Nhưng đợi nó rẻ thì mua,trước mắt thì ... Có dp700 sắp về đến nhà rồi

16. eugene1985

Em thắc mắc là sao bác đánh Tannoy bằng bán dẫn mà ko phải đèn, hai bộ đó đánh đâu có hay, ko thì bác chơi ESo P50s(mod) + DP 91(mod) là hết thuốc, 8 con AD cùi làm sao lại 16 con 63, haha bác chơi thế chỉ tổn phí mà không chất.

17. phamngocnam

Bác nói mấy từ chuyên môn cao siêu đó em đọc mãi không hiểu,ý bác là bộ giải mã dc91 hay bác mua đầu dp90 chế nó thành dp91 ? 1 nguyên tắc nghe nhạc của em là nghe âm treble phải leng keng,âm bass phải ra mạnh mẽ có hồn nhưng kết thúc mềm mại và dứt khoát... Đặc biệt là trung âm phải dày dặn,luyến láy nghe nó phải ướt át tạo nhiều cảm xúc... Nếu thiếu mấy thứ trên thì em sẽ đổi chứ không dùng.
    Bác cũng có nhiều ý tưởng hay nhưng bác cho em xin ít thực tế sử dụng để em rút kinh nghiệm... Có điều là mấy đồ bác nói em đã dùng rồi,và dùng từ thời để kéo bose 601 cơ...
    Em đã dùng gần hết các đời luxman,đến amply đèn DIY,Amply đèn Unison Ressen s8- s10 (italia) ,Accphase E406-406v 408 530 cuối cùng là E550 mới thực sự mới tạm ổn. Sau đó không đúng chất nhạc em thích nên em mới chuyển qua B &W. Còn CD nhìn trên hình các bác cũng thấy em chơi từ Denon 1 2 3 - Teac 25-50 đến Accuphase 55- 55v -67 - 85 - 75v - 100 -400 ...
    Tất tật kể bên trên chỉ dành riêng cho Tannoy Tunberry SE thôi nhé bác, những gì bác nói chỉ là lý thuyết thôi,vào thực tế mới hiểu... Tunberry chỉ dễ nghe thôi chứ việc hay cũng quá đỗi bình thường... Em cũng đã bê kensinton Se thử nhưng không hơn được mấy ,về tiếng bass có vẻ còn không mềm và sâu được như tunberry. Mặc dù thoáng nghe có vẻ đầy đặn hơn... Ý em muốn nói là kéo được cặp tunberry này cực khó để hay,em dám cá là trên đây kể có bác nào đầu tư hơn 200 triệu mà tự tin nói loa kêu hay rồi thì người đó cũng dũng cảm... Chứ vài món bác kể trên có đáng gì mà nói đã hay nhất rồi...
    Chụp tấm ảnh kỷ niệm trước khi tiễn em nó lên đường : em này gắn bó cũng khá lâu rồi... Thế là tạm biệt hết tannoy

18. phamngocnam

Mời các bác chọn ấm làm chén trà để bình tĩnh,làm cho tâm hồn nhẹ nhàng,thanh đạm thì nghe nhạc nó mới hay được :

Qủa thật là nghe nhạc mà không có trà thuốc thì bộ đắt tiền mấy nghe cũng lèo phèo sao ấy ...

Còn đây là chiếc ấm mới làm,đất mới,nghệ nhân mới... " Chu Đan" có giá tính ra khoảng 250 triệu VNĐ ... Ảnh được chụp từ 1 triển lãm ở trung quốc .

19. eugene1985

cuối cùng thì đó cũng là do ghu bác chơi thôi, chứ chơi mấy thằng Ampl Accu thì phí với số tiền bỏ ra,em nghĩ là bác chơi đồ Mod chưa đúng và chưa tới, chơi như kiểu bác giống như những người có tiền bình thường khác thôi, không có gì là cá tín, khác biệt, đột phá để cho ra một bộ dàn tuyệt, đặc trưng về hình lẵn tiếng.có thể bác chơi nhiều, lâu hơn em, có những người chơi âm thanh 2 - 3 chục năm, bỏ vài chục triệu hay vài chục ngàn đô, nhưng mà ghu của họ như vậy, tai họ như vậy thì cứ mãi là như vậy, không thay đổi hay lên được đâu.

20. phamngocnam

Cuối năm ế ẩm,an nhàn,chán không có việc gì làm mời các bác cùng giết thời gian :
    Accuphase DP510 , C375 -P700 ... B & W 802 Nautilus

:wink: Cảm ơn các bác góp ý ... Bác eugene1985 cho em nhìn qua bộ dàn của bác để em học hỏi và rút thêm kinh nghiệm ạ.

21. eugene1985

ok bác, dàn em rất chuối và rẻ tiền so với dàn của bác lắm, ko dám nêu tên, nhưng em làm cái clip để bác đánh giá.

22. eugene1985

Sr bác, em xin phép post dàn em, vì ko có xèn nên em quay bằng máy chụp hình cùi nên hơi xè chứ ở ngoài sạch như dòng suối hihi, nhà ko có phòng nghe nhạc riêng nên tạp âm nhiều vì vậy âm thanh ko được hay như nge ở ngoài, bác thông cảm.

Dàn em rất cỏ so với dàn bác, toàn dây cỏ noname từ dây nguồn đến RCA và dây loa, phòng no hút ko tán âm vì chưa có xèn.

Nhạc việt nam đây bác, Thanh thúy ca đóa, đây là lossless đểu thu từ băng từ qua, để vài bữa nữa em chép đĩa thu trực tiếp từ băng từ qua bác sẽ nghe Thanh Thúy ca còn tê tái hơn nữa, hihi

Còn đây là nhạc ngoại

P/S bác đừng buồn nha, dàn bác nghe mỏng mà lùng nhùng quá, nghe lâu sẽ mệt người ,loa pre pow bác gấu rồi em ko bàn, sr là em ko biết đầu đĩa bác mua nhiêu.
    chơi dàn này mà dùng 510 là sai lầm, thứ hai là Accu mà vs B&W ko hợp cho lắm. haha mà em chả mê Amp Accu tí nào, ko biết tại sao nữa.
    Dp 510

Dp 75

Nhìn thôi là đã biết em nào gấu hơn, nền tảng vững hơn, mà 16 con 1702 phải hơn 6 con 1796 chứ.em 75 mà mod thì hết thuốc.chỉ chào thua dp 91 thui.

vài dòng chia sẽ giao lưu học hỏi, có gì không đúng anh em bỏ qua, trên đây chỉ là nhận định của riêng em thôi.

23. phamngocnam

Hà hà,thank bác . Tự nhiên bài viết của em lại sôi nổi hơn, những bài em bật không phải là bùng nhùng đâu. Đấy đều là những bài khó thể hiện ,em muốn giới thiệu hết sức làm việc của các đôi loa thôi... Toàn nhạc cực nhanh hay quá nhiều chi tiết phức tạp ... Điều này chắc bác nghe không quen,để mai em gửi bác 1 bài nhạc khác vậy...

Cũng nhờ bác mà em mới hiểu ra vài điều quý giá,bên trong càng gấu thì càng hay vậy mà em cứ tưởng đời mới bây giờ công nghệ hiện đại hơn nên kết cấu bên trong nhìn nó thoáng và thanh thoát hơn chứ không to lù xù như xưa nữa... Thế mà lần trước lựa chọn giữa dp75 (v) và 510... 510 đắt hơn mà em lại đi chọn 510 mới đau chứ... Thế mà ngày kia dp600 của em về nhà rồi... Nản quá bác ạ.

24. eugene1985

Con đường audio còn dài và còn rất nhiều để để học, thank bac đã chia sẽ dàn để em có dịp học hỏi. em xin phép nhưng ở đây. rãnh bác làm clip cho anh em thư giãn, vì em ko có máy quay nên làm biếng làm quá, bác nói em mới làm đó.với lại em chưa mua cd nhạc việt nên chưa làm clip.

25. phamngocnam

Mời các bác... Nào ta cùng nhảy . Đĩa cũng không phải đặc biệt hay nhưng em thấy có nhiều bác cũng nghe cô lệ quyên này, Để các bác cảm nhận dễ hơn .
    Còn bác nào thích test mù thì cứ tự nhiên xem đôi nào đang làm việc đi ạ?

Bác Tony Hùng cứ ngó nghiêng gì thế... Bác có kinh nghiệm nhiều về 802D Thì chia sẻ đi,em đang bị bí khi tìm lối đi cho em nó đây... Cặp M6000 Nặng đô quá.

CD Thì trên đây có khá nhiều bác rảnh thì qua em, bán hết dp 510,600,700,800,900 đi mua dp 70 - 75 về mod cho nó máu ... Em chỉ sợ mỗi cái tiếng bass nó lại ra như tiếng trống trường và mất hết cả chi tiết và sân khấu đi thì chết ... Còn đồ Accuphase chơi kém,quả thật em buồn thì ít... Mấy bác bên trung quốc,mỹ và đặc biệt là italia buồn là nhiều .

Share This Page

Loading...