phamngocnam Vài bộ đơn giản bình dân không thông dụng .

Discussion in 'Giới thiệu hệ thống Nghe-Nhìn của thành viên' started by phamngocnam, 6/4/13.

1. Hungthuocbac

Hungthuocbac Advanced Member

Theo em bác đã post lên nhờ các bác xem giúp và đã phân biệt đc thật giả thì cứ để vậy.Đây cũng là kinh nghiệm cho những bác thích em này mà chưa thực sự hiểu phải tránh xa.Em thấy nếu có thể bác cho luôn đ/c để tránh ra chứ tích cóp mãi đc ít xèng mà ôm phải em này thì xót và ức lắm :mrgreen:

2. Camry191

Camry191 Advanced Member

Cặp loa của bác là hàng giả rồi. Bác để ý loa trung hàng xịn không bị lộ mấy cái vít bắt loa, loa của bác 4 vít bắt loa trung còn lệch lạc, vít thì rất dại, cái đuôi loa trung nó phải thòi dài ra sau chứ không cụt như loa của bác. Phần phối màu ở trên thông thường là màu đen không đồng màu như cặp này. Còn nhiều chỗ khác nhau lắm em chỉ sơ sơ vậy thôi.l
    Đôi loa này mà cũng được chào với giá $6000 em thấy cũng lạ.

*** Có phải bác mua dây Kimber 12CT ở chỗ sông Kim ngưu không? Nếu mua ở đó bác nên nhờ người xem lại dây. Nếu không phải em xin lỗi nhé. Vì em đã từng đến đó xem dây và kết quả là không thể lấy được.

3. LQMH

LQMH Advanced Member

Trời đất! "bác ấy" lớn rồi mà còn mần ăn kiểu này với con cháu hèn chi bọn trẻ nó chỉ. . . chực chờ cướp taxi, giật điện thoại và . . . mới đây là hiếp cả người già và cướp của :( Trách ai khi xã hội loạn :roll:
    Khi gặp một người làm điều xấu, ít nhất mình cũng nói lên rằng đó là điều xấu!

4. loveBasso

loveBasso Advanced Member

Bác chủ đang tiếp sức cho tay ông lái bán tiếp cặp 802 họ Tập này đây :(

5. manthien

manthien Advanced Member

Các bác thông cảm, tình thâm giao nhiều năm của bác chủ với shốp ruột. :roll:

6. osinone

osinone Advanced Member

Bác chơi cả máy ảnh mà sao mấy cái ảnh 802 nhìn mờ ảo quá, nhìn mãi không rõ :)
    Chúc bác sớm có B&W 800 !

7. asasas

asasas Advanced Member

tui đã cảnh báo bác chủ rùi.vn ta chỉ đủ tầm lái su30mk2 thui mà bác chủ lại học lái su35 thì pó tay rùi.nếu trả dc sợi dây loa thì trả luôn đi đằng nào cũng chia tay từ đây rùi :D

8. pthien

pthien Advanced Member

]
    Trời đất! "bác ấy" lớn rồi mà còn mần ăn kiểu này với con cháu hèn chi bọn trẻ nó chỉ. . . chực chờ cướp taxi, giật điện thoại và . . . mới đây là hiếp cả người già và cướp của :( Trách ai khi xã hội loạn :roll:
    Khi gặp một người làm điều xấu, ít nhất mình cũng nói lên rằng đó là điều xấu![/quote]

Bác biết shop bán cặp này à, coi chừng đây giống như vụ shop Châu rùi :mrgreen:

9. Nguyễn Thắng

Nguyễn Thắng Advanced Member

:D Hành động này là sao e ko hiểu, tức là người bán cho bác đôi này là thành viên VNAV?

10. Nguyễn Thắng

Nhìn bác trên avata là e thấy một con người cực chất :Dvà e cũng lần đầu tiên nghe khái niệm gảy piano :mrgreen:

11. levanchien

levanchien Advanced Member

Lâu lắm rồi mới có một topic giới thiệu bộ dàn ..."nóng" như topic nầy, mới 3 ngày mà đã đầy ắp 4 trang. Em nghĩ bác chủ cũng là một "cao thủ" đấy. :lol:

12. LQMH

LQMH Advanced Member

Lão làng bán cặp loa cho bác chủ. . . phải hơn một bậc :lol:

13. dinhcat

dinhcat Advanced Member

Em vào xem bộ dàn của bác Nam thấy bác này vô tư quá , các bậc đàn anh am hiểu đá xoáy bác ấy vân vô tư quá em nghi có thể vì tính cách và trình của bác ấy nên shop thân tín của bác ấy mới dám ra đòn quyết định , trôi thì ăn nặng không trôi thì vân có cửa rút may cho bác ấy được anh em chỉ cho . Hú vía

14. dinhcat

dinhcat Advanced Member

Em hóng hớt với bác audiomachi một tí , bác Nam nói gẩy piano em cung hiểu bác Nam không biết nhiều về loại nhạc cụ này , song theo em được biết đàn piano cung được khai thác cả âm thanh do tay người chơi gảy trực tiếp vào dây đàn tạo ra âm thanh của đàn dây , bác có thể tham khảo qua các dvd của danh cầm George Winston .

15. Nguyễn Thắng

E đang tìm trên youtube các bản nhạc do GW thể hiện, e sẽ tìm đoạn GW gảy piano, có thể ông phá cách và chưa biết nghe trực tiếp thế nào, nhưng dây thép trong các dương cầm loại lớn căng hơn các loại đàn dây khá nhiều, bác thả phím mà ngón tay yếu lực thì búa gõ chưa chắc đã cho ra nốt đc ah.

16. phamngocnam

phamngocnam Advanced Member

Chuyện nhỏ mà các bác làm nó ra to làm gì :lol: Các bác đá xoáy em ghê quá ...

Vậy cho em hỏi ở trong đây có ai vừa nhìn thấy cặp loa,nghe được 1 bài.Không biết rõ nó là hãng gì,loại gì ... Bỏ luôn 6000 $ bê ra xe mang về chưa ạ ?
    Và chưa bao giờ được nghe,được nhìn thấy,đến loại gì ,đời gì còn không hiểu rõ lắm ... Chưa thấy thằng thật nó thế nào thì có bác nào được gọi là cao thủ " Có biết đó là hàng giả không ạ ? "

Thực tế em nghe thấy nó cũng hay ghê, Chỉ cái tội tiếng hát nó không thật,trung âm nó không sống động ... Thấy nó cũng thế nào rồi ... Nhưng các bác bảo loại loa này là loa giả,nghe không hay ... :mrgreen: Em xin mạnh dạn hỏi các bác nào nói nghe nó không hay ... " Đã bao giờ được nghe cặp loa giả này kêu chưa mà bảo nó không hay ạ ? "
    Hay cứ giả là không hay, Và nghe loáng thoáng 1 vài người trước kia đã mua phải nói thì nói theo ...

Còn về dây kimber và Nordost cụ thể là dây loa : Thì em chắc chắn nó là hàng thật 100% chỉ nghe qua 3 bài hát để kiểm tra thôi ... Tại cũng dùng nhiều rồi,Thank bác Camry191 góp ý với em.
    Đồ đạc em toàn mua chỗ người quen như ( Xin phép được xóa sợ làm ảnh hưởng đến công việc làm ăn của các bác )... Nên từ trước đến nay cứ thích mang về nghe thử,ok thì trả tiền ... Nửa tháng 1 tháng không thích đem trả lại không có vấn đề gì đâu ... Sự cố trên nó nho nhỏ,em gọi điện trả lại rồi :mrgreen: Cũng thank VNAV Rất nhiều,đã góp ý cho em để không phải mất 1 khoản tiền khá lớn ...Đặc biệt Thank bác có hình Avantar có chai riệu ấy ạ

Riêng chơi âm thanh,em không bao giờ nhận mình là cao thủ ,Đó chỉ là 1 vài cách phối ghép của em,Em nghĩ đó ra hợp lý nhất rồi đưa lên cho anh em tham khảo thôi ... Có khen,có chê em nhận hết ... Những gì em viết đều là những kỷ niệm đã trải qua,Viết lại đôi dòng cho anh em tham khảo phối ghép cho hợp lý thôi ...

Ví dụ :

Cái đầu chưa đổi qua điện 220 được nên em dùng tạm lọc nguồn,khi nào rỗi tháo ra nghịch (Đính chính lại là ốc của em nó còn nguyên,Nhìn mới cóng "Mới quá " Mà hàng đã được 10 năm nay rồi ... Em quyết định để nguyên toàn bộ,vừa chơi vừa sưu tập...Chấp nhận nghe qua đổi nguồn,đợi đổi cực BACL Điện ra 100 đổi nguồn amply rồi chơi điện 100 :mrgreen:

Em ghép bộ này :
    Tannoy D700 : Điểm mạnh là bass,Em không chọn E550 Kéo hoặc các đời cao,Đặc biệt là Class A Kéo bởi vì nó không lôi được tiếng bass ra ... Mất đi cái điểm hay đặc biệt của D700 ... Em đã chọn E408 Class A - B Để tận dụng hết được tiếng Bass,Khi đã đạt rồi thì nó mới cho ra âm bass mềm mại hơn rất nhiều chứ không như kéo bị thiếu lực,bass rọi thẳng ra rất cứng,Khô khan ...
    Vì 408 khỏe,và nhấn mạnh đến cái bass,thì trung âm có vẻ hơi mở nhạt thiếu chi tiết...Mềm mượt quá tiếng nó đều đều,Không rõ ràng,tách bạch,tiếng hát ra bị ù ... (Ấm quá) nên em chọn DP 67 (Rất ấn tượng và được đánh giá cao về độ chi tiết) ... 1 Mặt nó tạo ra chất âm chi tiết hơn nhiều,1 Mặt nó cũng làm cho âm bass gọn gàng hơn ... Đặc biệt khi đấu qua đường Balance tạo ra chất âm sáng hơn hẳn ... Nghe thanh thoát hơn rất nhiều .
    Nhưng vẫn cảm thấy thừa bass em quyết định chọn Nordost Blue Heaven ,Tạo không gian khá tốt,âm thanh chi tiết,tách bạch hơn nhưng cũng là tiếng bass bị ngắn quá,gọn quá,Nên em đã đổi qua Red dawn ... Có vẻ âm 3 dải dày hơn chút,tiếng bass chấp nhận được ... Nhưng về phần trung âm,đặc biệt là tiếng hát hơi yếu và sáng quá thành ra chua ... Khi thử đến Kimber em đồng ý luôn,bởi vì nó kích âm trung rất chuẩn,tiếng hát của ca sỹ to,rõ ràng và đặc biệt là rất ấm áp và mềm mại ... Tất nhiên là không gian nó cũng hơi bi bí ,Nhưng phải đồng ý thôi vì không có gì là hoàn hảo cả ...

Với cách ghép trên em nghĩ là nghe rất hay ở 2 dải là Thấp (Bass) Và Trung (Đặc biệt là tiếng hát ) Dải cao hơi thiếu chút ít nhưng nó vẫn lẻng xẻng bên tai là ổn rồi ... Em nghĩ thế là ổn chứ lẻng xẻng leng keng nhiều quá nghe nó nhức óc ... Chi tiết quá nghe nó sạn ...

Em có thừa sức chọn những đồ đắt hơn amply và cd này ... Nhưng chỉ chọn những đồ này (Không phải cứ nhiều tiền là hay,Đây là cách ghép hợp với tai của nhiều người nhất và nó có thể gọi là hay tạm được toàn phần,cả 3 dải,mọi chi tiết chứ không thiên về điểm hay mà làm cái khác nghe dở đi ) ... Mời các bác nào cao thủ ... Đóng góp ý kiến xem như vậy có hợp lý không ạ .

Attached Files:

17. dinhcat

dinhcat Advanced Member

Bác audiomachi xem tạm trên youtube clip Cast Your Fate to the Wind của ông G.W

18. phamngocnam

Chết thật,có mỗi từ gảy đàn piano thôi mà các bác tranh luận ghê quá ...
    Nói thật là em cũng chưa bao giờ được thấy gảy dây trong hộp đàn piano,Bác dinhcat nói em cũng tò mò,Đang tìm xem qua ...

Còn về cái gảy đàn piano và đánh đàn piano ... Thì nó có khác gì Từ BA ở trong Nam,Và từ Bố ở miền bác đâu ạ ? Có những nơi dùng từ gảy có nơi dùng từ đánh...Có người dùng thế này,người dùng thế kia ... http://www.tinhte.vn/threads/gay-dan-pi ... na.395619/

19. Nguyễn Thắng

Có gì mà tranh luận đâu bác chủ, bác thứ lỗi nhé vì cứ xì pam lung tung trong thớt của bác :D .
    Có dịp lên thủ đô cho phép e ghé thăm bác chủ ah :D
    @dinhcat bác làm e nhớ có cái clip có hai chàng trai chơi piano bằng :!: ...

20. chichchoe

chichchoe Advanced Member

Hôm nay vào xem topic của bác thấy bác này đúng là fan ruột của Tannoy và Accuphase đây :D
    Không biết bộ của bác bên ngoài có nghe hay ko nhưng nghe trên youtube e thấy bộ này nghe không được mềm mượt, e nghe thấy gắt và tạp âm nhiều quá :roll:

21. phamngocnam

Em thu bằng điện thoại nokia,Tiếng này thì nói làm gì bác ... Về độ mềm mượt ,Độ ấm , thì bác cứ yên tâm là Accuphase và tannoy là 2 thằng đẳng cấp đã được khẳng định về cái này rồi . Nếu bác đánh giá nó không tạo không gian tốt,không chi tiết,Tiếng treble không lung linh thì em đồng ý ngay,nhưng bác lại chê 2 cái thuộc thế mạnh của nó thì ... Em phản đối . :mrgreen:

Cần mua B & W 802 D (Không phải Diamond ) Bác nào có nhu cầu bán thì gọi em nhé ... Em chỉ mua màu nâu giống loa trên thôi .

22. music forever

music forever Advanced Member

Em thấy bác chủ có nhiều đĩa nhể, bác nghe nhiều loại nhạc chắc nhiều đĩa hay, đĩa xịn, bác có thể chỉ em địa chỉ mua địa xịn được ko, nếu bác mua ở trang vnav thì cho em đường link nhé. Hy vọng đĩa bác chơi ko giống đôi bw bác vừa trả :mrgreen:

23. Pery

Pery Advanced Member

Lần theo tung tích bộ giàn của bác chủ có khi anh em tìm được ối điạ chỉ đỏ bán đồ XỊN, ZIN, HAY

Attached Files:

24. music forever

music forever Advanced Member

Bác tìm địa chỉ đó làm gì, có phải để bán đồ không :mrgreen:

25. Pery

Pery Advanced Member

Tớ muốn tham khảo đồ xịn nó như nào để làm tham chiếu

Share This Page

Loading...