phamngocnam Vài bộ đơn giản bình dân không thông dụng .

Discussion in 'Giới thiệu hệ thống Nghe-Nhìn của thành viên' started by phamngocnam, 6/4/13.

1. to khoe

to khoe Advanced Member

E cứ tưởng tầu bay giấy thời bọn e mới đi! Hóa ra đến thế kỷ này các bác vẫn có ng dùng à?

2. phamngocnam

phamngocnam Advanced Member

kính cơn thì em sẽ không trả lời bác...bởi vì em đã biết bác đang có 1 bộ bọc vàng.đang kiếm em vàng trắng đời mới...em cũng có 1 bộ như của bác,mỗi tội là thêm con 12kgf thập niên 50,ko bị tháo vít,còn mới cứng ,nguyên vỏ zin và hôp giấy chuyển chưa bóc... Nếu bác vẫn cần ao trắng thì cầm 22tr qua em đem về.mới nguyên thì ko có,nhưng 99% zin cả bao.để vừa lòng bác thì có

3. T08

T08 Approved Member

Lâu rùi mới có topic vui như thế này. Chắc hồi xưa pác chủ học ĐH Tổng Hợp?

4. Hungthuocbac

Hungthuocbac Advanced Member

Bách khoa bác ơi!!! :lol:

5. thutruong70

thutruong70 Advanced Member

2 trường luôn bác, mà chắc trường nào cũng lâu :mrgreen: nên sành điệu quá :lol: phục bác chủ lun. Em cũng đang tập quay zippo :oops:

6. Hungthuocbac

Lúc nào đạt đc cảnh giới như bác chủ bác thutruong70 làm cái clip vào topic nhà em ngó cái nha :D

7. qbho

qbho Advanced Member

Em cũng rất thích vụ ảnh ọt này lắm, nếu bác chủ có chút thời gian, chia sẽ giúp em về vụ này nhé. Xin cám ơn bác chủ nhiều!

8. phamngocnam

Chán,loa tìm chưa được ... Amply thì không có tiền mua.Đồ đạc có sao đã nói hết rồi .
    Ngồi buồn nhờ mod 1 đoạn vậy,Up 1 bộ tranh gốm Giang Tây Cảnh Đức Trấn... Và 1 chiếc lồng chim chiện của Trung Quốc .
    Các bác đừng vì 1 số thứ không được tốt của trung quốc mà nhìn nhận tất cả đều không tốt ,Em cũng thích đất nước này ở nhiều điểm ... Ca nhạc,các bài hát,đồ gốm,đồ thủ công mỹ nghệ ... Và cũng là 1 nước chơi Audio kinh khủng hàng đầu thế giới,theo sự hiểu biết chật hẹp của em thì kể cả các nước giàu có khác còn thua xa China về khoản Audio và đồng hồ ... Nói chung và rất nhiều thứ khác,nói riêng .

Đặc biệt em rất thích nhạc Hoa,Nghe các bài hát đều rất thanh cao,ý nghĩa sâu xa...Bao la rộng lớn .Đi sâu vào lòng người ...

Xuân - Hạ - Thu - Đông ... Tùng - Trúc - Cúc - Mai

Đây là bộ ảnh,Chỉ có 1...Độc bộ . Do thời gian em học bên đó và đặt mua 1 bộ ,Được làm từ chất liệu gốm nung ở nhiệt độ cực cao,Và toàn bộ phần hình ảnh được vẽ toàn bộ bằng men màu nổi ... (Men nổi lên 1 mảng,1 cục chứ không phải trơn chu bằng phẳng đâu ạ )

Lồng chim chiện tích Hoa cầu kỳ lân , Sư tử vờn cầu ... Trông mới hơi xấu nhưng để càng lâu càng lên màu đỏ rất đẹp .

9. qbho

qbho Advanced Member

Bộ tranh 4 bức này đẹp quá. Chúc mừng bác có bộ tranh độc!

10. manthien

manthien Advanced Member

Đẹp quá bác ơi, bộ tranh mới nhìn em tưởng sơn mài giống nhà em, đọc bác rì viu mới biết nó làm bằng gốm nung, nung sao ko bị cong bác nhể.
    Thế còn cái lồng chim, em chưa hiểu rõ chất liệu lắm, mong bác giải thích thêm ah.

11. Hungthuocbac

Đúng là bác chủ đa tài thật.Chơi đủ mọi thể loại.Khâm phục bác đấy :D

12. hongcongdh

hongcongdh Advanced Member

Hôm nay em cũng đi mua cái Zipo để tập giống bác chủ, em thích nhất quả bác để dưới sàn nhà đập một phát ấy, loại đấy mà khi dọa con đập tay một phát xuống sàn dọa con là bố nóng tay bốc khói đây là là rất hiệu quả :lol:

13. Hungthuocbac

Cái này thì hay rồi!Lúc nào đạt đc trình như bác chủ làm cái clip Show lên cho AE ngắm cái nha :lol:

14. phamngocnam

Vâng nó chỉ đơn giản là tre già thôi bác ạ,Loại tre đỏ ... Càng để lâu càng lên màu đỏ như đánh Vecly,Cái của em mua lúc nó mới làm thì rẻ,còn loại đã ủ lâu năm cho nó lên màu đỏ đẹp rồi thì giá thành nó cao lắm .

Chơi bời gì đâu,căn bản là em cứ thích cái gì ... Mua cái nghịch cho vui.
    Lâu dần đam mê trở thành nghiện ngập ... May không đam mê món cờ bạc hay ma túy ... Bảo đảm em sẽ không thể bỏ được . :mrgreen:

15. thutruong70

thutruong70 Advanced Member

Tay bác quay zippo thế :shock: mà xoay phỏm 9 lá điệu nghệ phải biết :wink: cái này cũng nghệ thuật đấy không phải Cờ bạc đâu bác :D

16. phamngocnam

Em rất khoái cái kiểu đi đến nhà ông nào đó,ăn uống...nghe nhạc rồi dải chiếu ra vừa suy ngẫm số má vừa nghe nhạc ... Rất vui đó
    Nhưng được cái em chơi ,riêng chơi phỏm thì đặc biệt rất giỏi ... Mỗi tội không hiểu sao đánh toàn thua . Cứ 1 trăm 2 trăm 3 trăm mà đứng lên mất 5-6 triệu . :( Bác bảo như thế thì chơi làm gì nữa ạ ...

17. T08

T08 Approved Member

Em phục lăn quay bác chủ rùi... Bác đúng là đỉnh của đỉnh :roll:

18. manthien

manthien Advanced Member

19. phamngocnam

Thôi khoe tiếp ít hàng bình dân cho nó đỡ ngứa ngáy ...

Chiếc điện thoại này cũng bình thường,chỉ có 1 điểm đặc biệt là nó vẫn mới 100% Chưa bao giờ lắp sim gọi,timeline 0000,nguyên hộp sổ và thẻ bảo hành của nokia việt nam .

Cũng đu đởn đua đòi mua đồng hồ : Sau thời gian dùng 1 loạt Casio hàng giả thì để lại được 2 chiếc là Tissot visodate và omega bát quái solid gold (Cái bát quái em cho ông già rồi)

Cũng liên quan đến hàng giả, Nhưng cái này nó làm tinh vi và độc đáo hơn ... Nó cũng là 1 hãng bán điện thoại khá lớn ở việt nam ...

Bác nào chuyên ngạch về điện thoại kiểm tra imei là biết liền ...

1 Thời gian dỗi hơi,hết việc lại mua máy ảnh vào công viên chụp chúng nó ôm nhau ...

Máu quá đổi luôn lên 70 - 200 f2.8 và 5d mark 2 ... Nhưng cuối cùng thanh lý cả bộ ... Chơi máy ảnh cũng cầu kỳ,tủ chống ẩm rồi các kiểu ...

1 Thời gian cũng quay cuồng với võ lâm 1-2,audition,đột kích,đặc nhiệm anh hùng,Boom online, thích nhất thì võ lâm 1 , Cuối cùng chơi là kiếm thế ... Nói chung mất rất nhiều công sức tiền của ... Để rồi 1 ngày nhận ra được rằng,tất cả chỉ là ảo ... Mình đã mất sạch rồi .

Chỉ tiếc là đợt vừa rồi cũng chơi mấy chú chào mào đẹp lắm mà không chụp ảnh,Thứ 3 -5 -7 nào cũng bê chim ra hồ treo ...
    Chim thì không đủ trình độ chơi chim màu đặc biệt,chim trắng ... Nhưng cũng đã mua được 1 em chim mơ cánh trắng ,nhớ đợt đó về tận hà tây thuê nhà,ăn ngủ nghỉ đợi người ta bẫy được ... Lúc bẫy song rồi người ta vui 1 thì mình vui 10 .
    Hôm đó mua được con chim rẻ,18 triệu ... Có người trả 45tr không bán . Thế mà cuối cùng bị chuột nó xơi,mở lồng ra còn mỗi bộ lông ... Nản ghê lắm em cũng nghỉ luôn ...
    Nuôi con gì chứ nuôi chim là mệt nhất,chơi bao nhiêu năm mà chẳng nuôi được em nào có thái độ tốt,mặc dù rất chuyên cần trong việc đi bắt,Tận huế,đà nẵng,sông kon ... Số em không hợp với chim .

20. Hungthuocbac

Bác đúng là đa tài và đặc biệt rất có độ chơi.Em có rất nhiều bạn làm ở HN hôm nào có dịp ra phải gặp bác tý nhể :D

21. de_men

de_men Advanced Members

Đọc các bài bác viết về thú ăn chơi của bác có cảm tưởng 1 ngày của bác phải 48h mới đú đủ các món :shock:

22. khttc9

khttc9 Advanced Member

Chào bác
    Em thấy bác khoe lồng chim, cho phép em khoe lồng chim tí nhé, lồng này diễn tích Tam Quốc Chí, mỗi chân lồng diễn tích của một trong 3 anh em kết nghĩa vườn đào

Attached Files:

23. khttc9

khttc9 Advanced Member

Em tiếp nhé:......................

Attached Files:

24. Nguyễn Thắng

Nguyễn Thắng Advanced Member

E thích bác rồi đấy, ngày xưa e cũng một thời cày cuốc VL1 bỏ cả làm cả ăn, e cày ở Châu Giang chắc nhiều bác ở HN cùng sv :mrgreen:

25. phamngocnam

Vâng em ... " Thăng Long Đại Đế " Bên châu giang bác :mrgreen: đánh thiếu lâm,có con phiên vũ và cặp vô danh . Đồ đạc cũng bt ...
    Cũng hay đi cùng anh em,nhưng sau này mua đồ đấu giá ông Wall Army chửi em là em bực bỏ luôn...

Share This Page

Loading...