phamngocnam Vài bộ đơn giản bình dân không thông dụng .

Discussion in 'Giới thiệu hệ thống Nghe-Nhìn của thành viên' started by phamngocnam, 6/4/13.

1. Nguyễn Thắng

Nguyễn Thắng Advanced Member

Hóa ra loay hoay lại gặp ng cùng sv, Thiếu Lâm trâu vật ko chết :D e đùa tí bác đừng giận, e ở VIP, anh e với mấy ông bexinh, e đi ĐM nên cay bác hơi nhiều :mrgreen:

2. phamngocnam

phamngocnam Advanced Member

Vl 1 đường môn phi đao đánh hay chứ ... chơi thì vl 1 mà kể cả kiếm thế ... Đẳng cấp 1 2 3 thì em không dám,nhưng nếu không được 4-5-6 trong top thì không bao giờ chơi ...
    Nhưng thực sự nản,đồ đạc nó rẻ đi ... Em mua con phiên vũ và cặp vô danh giới chỉ bao nhiêu chắc hẳn bác cũng nắm qua giá ...
    Cuối cùng đợt trùng sinh đầu tiên em chán nên bán luôn,tất tật được 9 triệu 500 ngàn đồng ... Không bán thì cũng chẳng còn ai chơi,sever không 1 bóng người...
    Loay hoay lại sang kiếm thế đốt tiền , Sắp tới có VL 3... Lòng thì bảo không được chơi,nhưng người thì rất muốn thử :mrgreen:

3. Nguyễn Thắng

:mrgreen: khi nào có hú e, thi thoảng vẫn vào VL đi loanh quanh BK cho đỡ nhớ, cũng nhiều kỉ niệm và bạn bè với cái trò vớ vỉn này đấy bác ợ.

4. phamngocnam

Đây mới là cao thủ này ... lồng của bác đẹp quá . Nhưng cái kẹp hơi giản dị thì phải
    Tiếc là em cũng có 1 cái lồng khuyên Tích thập bát la hán,màu đỏ au ... Nhưng sau này xxx xxx treo ở sân nhà,nó câu mất ... :(
    Bọn ăn cắp lồng chim chuyên nghiệp ghê lắm ,Sự hiểu biết ăn chơi hơn dân chơi nhiều ... Chỉ cần đi qua nghe chim hót là biết chim đắt không,Nhìn thoáng qua biết lồng tàu kỹ hay vác xưa...Vác xa va xưa cũng rất đắt,nhưng về độ thích em chỉ thích 5/10 china :mrgreen:

5. phamngocnam

Chia sẻ thì nhiều,nhưng không hiểu bác cần chia sẻ gì ? :mrgreen: Phải chú trọng vào 1 điều chứ viết hết ra chắc mệt chết .

Máy ảnh em đã dùng qua từ đầu đến cuối là :
    Canon : g9 - g10 - g12 - 350d -400d - 550d - 40d -50d -5d Mark 2 ...
    Ống kính : 50f1.8 , 24 -70 L , 70 - 200 F4 L , 135 L , 70 -200 F2.8 ... Với ống hay dùng nhất là Tamon 17 - 50 , (Tamon em không chắc vì lâu quá rồi cũng không nhớ rõ)

Bác cần tìm hiểu về loại nào ... Em sẽ giải thích ngắn gọn cho bác nghe :mrgreen:

À em chỉ chuyên Canon thôi,Nếu Nikon sẽ có thằng bạn nói hộ bác ...

Em chơi ảnh đến lúc mấy bro bên tinh tế đi vào rừng chụp bộ ảnh Nude thì em nghỉ ... Chắc phải 1 đến 2 năm không bấm máy nữa rồi ...

6. manthien

manthien Advanced Member

Nhất bác rồi đấy, topic của bác rất hot, 7 ngày 7 trang.
    Trong thời gian chờ B&W thì tiếp tục đi bác, em thấy mấy thú ăn chơi này của bác và audio suy cho cùng cũng chỉ là ăn chơi giống nhau, em đọc thấy cũng vui, :)
    Chào bác.

7. Hungthuocbac

Hungthuocbac Advanced Member

Đúng đấy!Tiếp đi bác....... :D

8. phamngocnam

Vâng,cái này bác đúng về mặt thực tế .Đó là ...
    Giống nhau về niềm đam mê,giống nhau về tính khám phá,Giống nhau về sự hưởng thụ những cái hay,cái đẹp ... Cũng giống nhau về mặt thời gian,phải mất rất nhiều công sức nữa thì nó mới đạt đến mức độ mình mong muốn ...
    Nhưng cái khác nhau cơ bản là : Viết về Audio nó mới đúng và hợp nhất trong VNAV ... Em cũng đang lọ mọ tìm tập ảnh về amply đèn tự chế và các amply đèn trước đã chơi qua để kính các bác,và trong thời gian sớm nhất sẽ cố gắng khám phá ra những món audio mới mà mình đã mong muốn lâu nay ...

Em có chút việc phải đi sang trung quốc,đúng ra là đi mua hàng thôi...Hẹn các bác trong thời gian sớm nhất ... Thân

9. Nguyễn Thắng

Càng ngày càng thấy "iu" bác đó nha :mrgreen: bác có cá tính mạnh, chất rất riêng, thoạt đầu sẽ nhiều người cảm nhận rằng"trọc phú"...nhưng càng đọc mới thấy bác rất nhiều đam mê, rất nhiều nhiệt huyết, quan trọng mà e cảm nhận đc là bác rất thật :D , chúc bác Nam đi công tác thành công, bác mau về để chia sẻ thêm về những niềm đam mê của bác!

10. phamngocnam

Thank bác,em không có cơ hội được đi nhật.chứ qua đó đến phố âm thanh nhặt đồ mới đã.toàn accuphase và tầm tiền em mua được...bác nghĩ em chọc phú cũng không sao và không sai...bởi vì audio rất dễ chơi.không cần đam mê cũng vẫn chơi đươc,vẫn hay.thêm chút đam mê sẽ làm nó trở lên hay hơn thôi...chứ như các bro treo đầy đồng hồ trong nhà,ko tâm huyết sao chơi được.hay nuôi cá nuôi chim,có đam mê chắc gì nó đã hay...cái thú đam mê bên trên của em chỉ là vớ vẩn...xây dựng sự nghiệp mới là niềm đam mê tâm huyết nhất...mỗi lần thất bại là 1 cảm giác buồn hay gấp ngàn lần các bác nghe nhạc buồn...mỗi lần thành công là sướng tái tê...nghĩ có tiền mua loa rồi.ka ka

11. Nguyễn Thắng

Cách bác nghĩ thật cho e một bài học rồi ah, từ thích bác giờ e bắt đầu nể bác!khi nào ghé HP e mời bác trà đá nhé, hoặc có dịpl ên thủ đô e ghé chới thăm bác đc ko ah :D

12. phamngocnam

Dỗi dãi ngồi không ,chiều mới đi ... Ngồi viết lại ít cảm nhận về biến áp cách ly và lọc điện theo cảm nhận của riêng em ...
    Đây chỉ là cảm nhận của bản thân em thôi ... Nó hơi đi ngược lại với lý thuyết nên có gì sai mong các bác bỏ quá cho ...

:( Chẳng hiểu gì nhiều về 2 cái này đâu :
    Nhưng vẫn muốn nói bừa vài điều ,nếu sai gì anh em thông cảm .

Thứ 1 : Bacl,Lọc điện,dây dẫn điện,ổ cắm điện có làm ảnh hưởng tới chất âm thanh :cry: ) Cái này cũng nghịch vài lần mới thấy các bác nói nó cũng ảnh hưởng thì gió thổi chiều nào em theo chiều đấy ) ... Mà sự ảnh hưởng của nó có thể làm hay hơn (Không nhiều,có khi chỉ làm tiếng dày lên 1 tẹo) ... Nhưng cực kỳ dễ làm tiếng của nó chán đi (Em không hiểu các bác nghe nhạc thế nào,hay bỏ tiền vài chục triệu mua cái nhìn hoành tráng ,đẹp mắt nên thấy nó hay hơn chứ em thử mấy bộ 3 ngàn tiếng (Xin phép không nói tên,sợ ảnh hưởng tới các bro) nó bị bí đi không hay,Mà đặc biệt là nó làm âm thanh toàn giải bị yếu đi...Tiếng yếu hẳn đi...Mà nhất là các bro dùng loại rẻ như furutech hoặc cứ nghe đến mỹ nhật gì gì đó giá có vài triệu thôi là sướng,lại tha về nghe...Rồi cảm giác nó hay hơn thì không có đâu . Em chỉ thấy đúng 1 cục duy nhất hay hơn đó là Accuphase PS ... (Gía nó chát lắm ạ tầm 200 triệu ) Nhưng hay hơn không nhiều đâu ...

Đã qua 1 thời gian đánh vật ,loạn óc với cái này...Và cũng nhiều anh em bán audio nổi tiếng ở hà nội khuyên em nên dùng ... Thì em đã quyết định chọn ... (Nói sau) :mrgreen: cái này nghe hay hơn,làm tiếng 3 dải dày hơn ... Về độ hay của nó em khẳng định luôn,và cũng rất rất nhiều anh em đã dùng và khẳng định là hay hơn ... Cái này em chắc chắn luôn.

Thứ 2 : Đối tượng nào nên dùng BACL Và lọc nguồn ?

+ Đầu tiên em nói đến cái lọc nguồn :
    Bộ dàn của các bác bình thường,giá tương đối thôi thì nên dùng ... Bởi vì hình như trong CD Và Amply không có hoặc có bộ lọc điện nhưng kém...Các bác dùng lọc điện thì sẽ hay hơn rồi... Nhưng nếu không có điều kiện mua bộ mấy chục triệu ,nghiến răng bỏ gần hoặc hơn 10 triệu mua mấy cái lọc như cái ổ cắm thì tốt nhất là đừng có mua làm gì...Nghe chẳng hơn được mấy đâu,số tiêng đó bỏ ra nâng cấp đầu đĩa,amply nó hay hơn,1 cách thiết thực ,hay hơn hẳn chứ không phải vớ vẩn đâu...Còn thêm cái lọc điện có hay hơn nhiều (Không có chuyện đó đâu) ... Kể cả nó có hay hơn chắc gì các bác đã biết được,khó nhận biết lắm ...

Bộ dàn của các bác thuộc dòng cao cấp (Em dùng đồ accuphase) Thì hình như bộ lọc điện gắn trong,hoạt động cực tốt...Có mua thêm lọc điện chỉ làm tiếng nó kém đi thôi...(Nghe tiếng yếu đi hẳn,chi tiết chẳng thấy đâu,Em tai trâu không thấy hay hơn gì...) Em chỉ thấy nó hay hơn 1 tẹo tèo teo khi mượn Accuphase ps về đấu thử ... Mà bỏ 200 triệu ra nghe được tiếng thanh thoát,thanh mảnh,nhẹ nhàng và chi tiết hơn 1 tẹo thì theo các bro có nên không ạ ?

+Thứ 2 là về biến áp cách ly : Em ít có điều kiện nên chỉ thử với ... Isotech titan ,Với mấy cái biến áp của nhật,mỹ , Rồi hù hục tha cái cục biến áp tự chế... (Vác amply ,CD Đi nhờ chuyển nguồn 220v,tại kiếm 100v khó lắm...Sau này mới thấy đúng là mệt người xxx) Với thằng isotech thì em thấy có hay hơn,hay hơn kha khá đấy . Nhưng có vẻ không được hợp với dòng accuphase của nhật,Tiếng hát nghe có vẻ không được ấm áp như trước nữa .... Biến áp tự chế,hay nhật mỹ em không đánh giá bởi vì có nhiều bác trên đây đang bán loại này (Nhưng em không dùng,ghê ghê thế nào ấy,nhỡ không may nó chập cháy 1 cái là đi luôn gần 1 cái ô tô của em) ... Quyết định cuối cùng của em,là bỏ tiền ra mua 1 cục biến áp cách ly ... Hãng ... Đấu vào nghe cảm thấy ưng ý luôn,cả 3 dải dày hơn hẳn,tiếng hát có vẻ ấm áp hơn,dầy dặn hơn ...Khẳng định là nghe hay hơn ,về độ an toàn thì miễn bàn luôn đi,vì nó quá quen thuộc với người dân việt nam rồi ... Khi đấu nối vào cũng tạo cảm giác yên tâm hơn rất nhiều,vứt bỏ toàn bộ số ổ cắm rồi phụ kiện lung tung,em chỉ cắm dây nguồn amply vào bacl,cắm đầu vào amply...Rồi mua thêm cái dây nguồn của đức giá 3 triệu thay cho dây dẫn của bacl là song...

:lol: Em xin hết,đúc kết tất cả những gì đã trải qua... Em dùng duy nhất đúng 1 cục biến áp cách ly ,không lọc nguồn ... Hãng LIOA . Với giá là 4 triệu đồng các bác ạ ( Em không phải là PR Của hãng lioa đâu,Đây chỉ là đôi dòng muốn nói với anh em,chỉ mong anh em chọn được những thứ có ích nhất và tiết kiệm nhất cho mình thôi... )

* Vè cái vấn đề tiếp địa ở đây ấy mà,cũng nhiều bác tư vấn có thì tiếng nó hay hơn ... Cái này em chưa làm,vì mất công lắm ạ...Nhưng cũng nhiều người bán audio chuyên nghiệp,nổi tiếng,lâu năm cũng khuyên làm ... Em nghĩ nó cũng sẽ hay hơn đấy ạ . ) ...

Nếu bạn là "Người có tiền" Thì cũng gặp nhiều trường hợp mua máy biến áp của nhật giá tầm 4000 đô hoặc hơn ... Nhưng nó có hay hơn thật không thì xin nói sau vậy...
    Nếu bạn là người ăn chơi 1 cách thực tế,không có nó cũng chẳng sao cả ... Bởi vì em thấy rất rất nhiều và vào trong nhà mấy bác bán audio ở hà nội . Nói tên thì ai cũng biết... Bán toàn đồ châu âu,có cả bác chuyên bán Accuphase ... Từ rẻ đến 20 ngàn,25 ngàn ... Cũng ít thấy có bác nào dùng... BACL Và lọc nguồn ... người ta bán đầy đồ này mà còn tư vấn cho em,muốn chơi thì kiếm cục BA LIOA Chơi cũng được (Em nói định kiếm lọc điện và BACL Người ta còn nói chơi sang và cẩn thận quá...Vì mấy bác này dùng mỗi cái ổn áp lioa bé tẹo để trong góc thôi ạ) ... Hoặc nếu muốn điện 100 thì kiếm cục của tàu giá tầm hơn 10 triệu,Dùng tốt lắm ... Đó là những gì em đã trải qua,và những lời khuyên chân thành nhất từ người quen (Đúng ra là bạn ông già,ông già chơi audio và quen biết cũng 30 năm) ... Còn các bro muốn theo đường nào thì theo ... Nhưng cái gì cũng nên nhìn vào thực tế,nhìn bằng thực tế là tai và mắt...Chứ đừng có lý thuyết quá,nghiên cứu từng con tụ...Thực tế có khi còn chưa được thử mà đã phán nó hay là không được ...

Tại sao ? Người thì bảo nó hay,người thì bảo nó không hay ?

Đơn giản thôi,nếu đâu có đường điện tốt,ổn định không có các xưởng hàn điện bên cạnh,nguồn điện luôn ổn định... Thì thêm cái lọc nguồn hay BACL Cũng không hay được mấy,có khi còn chẳng hay hơn được tẹo nào ... Còn nhà bác nào nguồn điên không ổn định,thì thêm 2 cái này nó sẽ cải thiện đáng kể âm thanh ...

Tầm quan trọng của nó ?
    Cũng làm cho âm thanh hay hơn,nhưng các bác đừng có quá đề cao nó quá, Rồi đưa nó lên như 1 biểu tượng cao sang, rồi bảo nó hay hơn rất nhiều là không phải ... Không có chuyện đó đâu ... Hay hơn rất nhiều trừ khi các bác đang nghe loa này đổi loa khác thì mới có thể là như thế ... Theo quan điểm của em nó chỉ hơn " tý" thôi...

Mua biến áp cách ly hoặc lọc điện thì loại nào hay và không hay ?
    BACL : LIOA ,BACL China (Giá hơn 10tr thôi) ... BACL Hàng cao cấp của nhật (Vài ngàn gì đó) ... Loại nào dùng không ổn (Mấy cái loại bacl nhật,mỹ rồi gì gì mà các bro bán có 5 hay 8 triệu 1 cái đó) Nghe chẳng ra gì cả ... Toàn tháo ở máy nọ máy kia ra chứ không chuyên dụng cho audio,Rồi D.I.Y gì đó... Kể cả có hay đi chăng nữa nhưng về độ an toàn em không bao giờ dùng ... Dùng luôn của lioa...Ổn áp rồi đủ thể loại sản phẩm của lioa dùng thoải mái vài chục năm chẳng bao giờ bị sao cả ... Ủng hộ hàng việt nam mà quá tốt ...

Về lọc điện : Em thấy duy nhất có đúng cái Accuphase PS Là cải thiện tiếng được chút ít,nghe hay hơn ... Còn mấy cái loại như ổ cắm điện,giá chát hơn 10tr ấy...Các bác mua luôn cho em cái ổ cắm lioa bằng sắt to đùng màu đen,có đồng hồ đo điện...Cắm vào nghe tiếng nó còn hay hơn ...

Cũng có nhiều bác chê BACL Lioa đặt làm tại china thì không tốt ,Hay china không tốt ... Em cũng đang rất muốn kiếm 1 cái đích thị chính hãng trung quốc làm mà đặt mãi không được đây ... Em biết có 1 cục biến áp audio do trung quốc làm cực đẹp,có mặt đồng hồ PS ,Công tắc,ổ cắm cũng đẹp ...Khi so sánh với hàng của nhật giá 3 - 4 ngàn tiền mỹ ,thì chưa cảm nhận được cái hay hơn của hàng nhật . Hoặc có thể trình độ nghe nhạc của em chỉ đạt tới ngưỡng đó ,chưa cao siêu đến mức có thể phân biệt được hay hơn ở điểm gì ... Cái này giá của nó chỉ hơn 10 triệu 1 chút thôi,Và được rất nhiều anh em chơi audio tìm kiếm và đặt rất nhiều . Em cũng đang cố kiếm 2-3 cái đây ... Tại giá hợp lý quá mà lại đẹp mà hay .

... Cũng có thể em nói hơi quá,có nhiều ý kiến bảo em đưa lioa lên mây ,Nhưng quả thật,bỏ ra 4 triệu,quá rẻ mà cho ra chất âm thanh hay hơn thì có đưa nó lên mây cũng được phải không ạ ? Các bác cứ yên tâm bỏ 4 triệu ra mua về mà dùng đi,nếu không thích bán đi chắc phải được 2tr5 đến 3tr ... Bán đồng nát cũng hơn triệu . Số tiền bỏ ra quá ít mà hay hơn,không dùng thì phí quá :mrgreen:

13. W860X

W860X Advanced Member

Bộ dàn của bác chủ chưa có dây mass thì mấy cái BACL, lọc điện, dây nguồn kg phát huy tác dụng được đâu :D

14. phamngocnam

Nói 1 chút đến phòng nghe :

Nói thẳng luôn là em không biết gì về dải ,tần số rồi công xuất công xủng gì đâu ... Cũng ít tìm hiểu về hút âm,tiêu âm hay tán âm lằng nhằng này nọ kia ...
    Chỉ là 1 chút kinh nghiệm thực tế thôi . Nói có gì sai mong các bác bỏ qua cho ...

Thứ 1 là : Các bác nói Vỗ tay nghe phòng nó phải không có tiếng vang ... Rồi mua 1 đống bass trap,tiêu âm tán âm quanh nhà ,thực tế em còn thấy nhiều bác đập phòng thạch cao đi xây phòng nghe toàn gỗ đẹp lắm,gỗ cách tường 5cm rồi trần lủng củng gì đó,nghe đâu theo tiêu chuẩn của châu âu nhưng được vài hôm lại phá hết sạch đi xây lại thạch cao ... Cái này là em nhìn,thấy thực tế...Ngồi tại đó xem họ làm để có thừa tấm gì thì tha về nhà chế .

Vậy những cái đó không hiểu có phải không? Làm vậy có đúng không ? Khi mà phòng phải có tiếng vang,không gian thật thoáng nghe nhạc nó mới hay ,truyền cảm và ngọt ngào ...Nếu các bác không tin thì cứ lấp đầy phòng bằng hút âm đến khi nào vỗ tay không vang thì nghe nó sẽ như nào ? Hoặc nếu các bác nào không có điều kiện thì nên tham quan 1 vài hiệu bán sách ... Vỗ tay nó không vang tẹo nào đâu ... Xem có phải nó cứ âm u,ầm ù, rất khó chịu không ạ ... Nghe nhạc ở đó nó có hay không ạ ? Đến người nói còn không ra hơi,chắc loa phải phát huy gấp 2 công lực mới kêu được ... Các bác cứ tham khảo 1 số phòng nghe bên nước ngoài,họ làm rất đơn giản,loa to như cái kho mới đặt vài cục chân voi ... Hoặc chỉ đặt vài tấm rèm,vài cái cây khô sau loa thôi...Em thấy như vậy là thực tế mà hay nhất .

Này thì hút âm đây :

Em chỉ mong các bác,không nên quá lãng phí trong việc thiết kế phòng nghe của mình 1 cách chán đi ... Không ít người đã mua 1 kho tiêu âm,cách âm ... Rất nhiều tiền,xếp xung quanh bộ nghe của mình rồi đến 1 ngày ... Lại tháo hết ra và thốt lên 1 câu rất hùng hồn " Bỏ ra nghe hay hơn hẳn " ... Các bác đừng chú trọng quá vào việc cái phòng nghe từ nửa chừng ,có nghĩa là có phòng rồi... Mua 1 đống đồ đặt vào ,Rồi hỏi lòng mình có hay hơn không ? ... Chơi âm thanh cần có nhiều thời gian,vậy nên các bác cứ sắp xếp đồ của mình ngon lành hết đi,những đồ sử dụng có công dụng thiết thực trước sau đó mới nghe xem nó không ổn ở chỗ nào ,Khắc phục dần dần thì nó sẽ trở lên hay 1 cách tiết kiệm nhất,đi từ thấp đến cao 1 cách bài bản...Cứ hay dần lên ... Rồi trở thành hay .

Còn với phòng mới thiết kế thi công thì nên đơn giản,Đơn giản hết mức có thể,làm không gian thật thoáng đãng...nên xây tường sần để tán âm,nó sẽ rất đẹp mắt và tán âm cực kỳ hiệu quả...Âm thanh ra rất đều chứ không phải giống kiểu sử lý chỗ có chỗ không là lắp đặt thêm tiêu tán mút gỗ ... Hãy cố xây phòng nghe theo phong cách của phòng nghe nhạc,đơn giản,tinh tế,thoáng đãng (Nhà hát lớn hà nội) Chứ đừng làm phòng nghe nhạc theo phong cách phòng xem phim,Nhìn có vẻ dân chơi đó,đẹp mắt đấy ... Nhưng phòng nó bí như hiệu sách,kho chứa vải ... thì âm thanh ra hay làm sao được ạ ...Hoặc làm theo kiểu phòng hát karaoke,cả 2 cùng phục vụ mục đích để cho loa kêu đến tai người nghe,cùng là nghe nhạc nhưng mục đích sử dụng lại hoàn toàn khác nhau . Kể cả loa nghe bộ dàn phát cũng hoàn toàn khác nhau ...

15. phamngocnam

:mrgreen: Thank bác rất nhiều ,Cái này phải hôm nào rảnh rồi,tinh thần thoải mái em mới làm được ... Chứ làm cái này khá mất công ,Với lại em cũng đang tìm hiểu thêm để nối mass ... Chỉ hiểu lơ mơ thôi nên chưa dám làm

16. osinone

osinone Advanced Member

Em hoàn toàn ủng hộ quan điểm này của bác :D. Nghe nhạc mà phải ngồi trong một cái không gian đầy tiêu với tán thì chán lắm.

17. khactuyen

khactuyen Advanced Member

Em rất thích cách tiếp cận rất thực tế chơi audio của bác chủ, nhất là khoản BACL, Lọc nguồn và tiêu tán âm.

18. music forever

music forever Advanced Member

Bác nam cho em hỏi acc 408 như thế nào, em đang chơi acc 405 ghép với jbl s3800 nghe cũng ưng ý rồi, tiếng bas căng em phải tắt hết loudless và để núm chỉnh bas treb ở vị trí cân bằng 12h, em có nghe nói 408 khỏe hơn 405 như vậy có hợp với loa em không.
    Nếu có thể nhờ bác mô tả thật chi tiết về tiếng acc 408
    Em dùng nghe nhạc trẻ, trữ tình thúy nga

Attached Files:

19. phamngocnam

Bác để hết nút chỉnh bass,treble và balance về hướng 12h ... Là không chỉnh gì đấy ạ .

Sau đó bác click nút TONE (nút khi click vào để chỉnh bass hoặc treble) Thì tiếng bass nghe nó sâu và mềm hơn rất nhiều khi không click ... Tạo không gian âm thanh tốt hơn,3 dải tách bạch hơn ... Cái này em học lỏm của mấy bác thợ ấy ạ .
    Nếu bác muốn nghe khỏe và mạnh mẽ thì bỏ nút này đi ... Nhưng tiếng nó hơi bị ào ào như kiểu cho song ấy.

Còn so sánh hay miêu tả thì em không biết phải nói theo cách nào và kiểu gì nữa ...Em chỉ có thể nói 1 câu thôi là E408 Là dòng hay nhất ,Khẳng định là hay hơn nhiều so với 405...
    Tiếng nó ra sâu sắc và cảm xúc hơn 405 nhiều ... Nhưng không phải là 408 khỏe hơn 405 đâu,cũng không phải khỏe hơn mà hay hơn đâu ... Nghe nó sâu sắc hơn,không gian âm thanh như kiểu nó chìm nghỉm rồi bùng ra mạnh mẽ nó hay hơn ... Nếu khỏe hơn,tạo không gian nó đều đều,nghe cứ ào ào thì không hay .

Còn loa của bác có hợp không thì em chịu,có bao giờ dùng cái loa đó đâu ... Nhưng mà nếu bác dùng 405 mà thấy hay,em khẳng định là 408 nó còn hay hơn nữa ... 405 -408 nếu suy cho cùng thì nó cũng là anh em gần,tiếng ra na ná như nhau,giống nhau đến 80% nhưng thằng 408 nghe nó hay hơn thôi

20. qbho

qbho Advanced Member

Thanks bác Nam nhiều. Trước là công sức chia sẽ rất nhiều thông tin hay như vầy. Hai là quan điểm và phong cách rất thẳng thắn của bác.
    Rất mong nhận được nhiều chia sẽ thêm nữa của bác. Mến.

21. ThanhtrangHTKT

ThanhtrangHTKT Advanced Member

Bác Nam đang đi TQ à? Liên lạc qua ĐT thì gặp gấu nhà bác! Lúc nào bác về thì nhắn dùm em để bố trí thời gian ra HN nhé!

22. cutin

cutin Advanced Member

Bác Nam đi trung quốc ngâm cứu giúp em máy cái boongke của thằng tàu khựa rồi tư vấn giúp e, để sau nầy e còn ..... nguyên cứu B&W 80... nửa

23. nautilus

nautilus Approved Member

Mục tiêu B&W của bác Nam không tiếp tục nữa à ?

24. phamngocnam

Vâng thank các bác nhiều,chắc việc này em đành phải gác lại vậy :(
    Tại đợt vừa rồi công việc làm ăn chán quá,cũng mất 1 khoản kha khá ... Giờ em cũng chán mà không biết phải làm sao.

25. music forever

music forever Advanced Member

Không sao cả bác chủ, miễn là bác chủ còn niềm đam mê âm thanh, khi nào có điều kiện thì lại thực hiện ước mơ của mình mà :(

Share This Page

Loading...