phamngocnam Vài bộ đơn giản bình dân không thông dụng .

Discussion in 'Giới thiệu hệ thống Nghe-Nhìn của thành viên' started by phamngocnam, 6/4/13.

1. to khoe

to khoe Advanced Member

Vắng bác vnav cũng buồn thui theo kt èo uột.bác mà o up thì chiều nay ai đưa e về.lão lòng we

2. Quangbh

Quangbh Advanced Member

3. phamngocnam

phamngocnam Advanced Member

Thank bác,em dạo này hơi bận vào đã thấy không còn gì :|

Lâu quá không vào vnav thôi có tấm ảnh góp vui cùng các bác . Qủa thật là theo đuổi cái thằng Đai mần khó quá,Hơi nặng đô nên em quyết định cứ túc tắc chơi từ hàng này đi lên... Sau này điều kiện phất lên thì đi tiếp ...

4. phamngocnam

Có gì đâu mà đưa đi với đưa về mà buồn bác, Cứ túc tắc mà chơi thôi ... :lol:
    Giờ nhìn nhà em chuẩn bị như kiểu buôn audio rồi :cry:

5. music forever

music forever Advanced Member

Bác có định bán turnbery ko :D

6. phamngocnam

Em không bán đâu, cứ xếp ở đó để thử giọng amply và cd chuẩn không gì bằng bác ạ ... Mỗi khi quyết định thay đổi gì là em lôi nó ra thử

7. qbho

qbho Advanced Member

Ghen tị với bác quá :D, của ăn của để đầy nhà! Vậy là bác cũng chưa rước được Nautilus mơ ước rồi... có gì mới update cho ae biết nhé bác.

8. ducluan74

ducluan74 Advanced Member

Cặp loa nhìn phê qúa bác ơi!
    Theo em bác treo cái đồng hồ sang chỗ khác đi thì nghe nhạc nó mới tập trung vào chuyên môn được, do đó nghe sẽ phê hơn đấy bác! :D
    Mỗi tội phê qúa quên mất thời gian thì củng "phê" với gấu mẹ luôn! :lol:

9. phamngocnam

Vâng vì lời khen của bác em tặng thêm cho riêng bác 2 tấm ảnh nữa ... Để kéo cặp này.

Accuphase C275 & P700 :wink: Trước mắt em đánh tạm với cặp này ,1 thời gian nữa có bộ C2801 & M6000 Chuẩn bị về đến nơi rồi

Tính em thích nhặt mấy đồ lặt vặt nên đồ chơi ở nhà nhiều quá,Tính ra thì giờ có :
    Amply : E408 - E550 - E560 - C275 & P700 Chuẩn bị về nhà c2801 & m6000 (Hoặc 8000) em đang lăn tăn
    CD : DP67 - DP400 - Chiều đi tha cái dp75v về
    Loa : Tannoy tunberry Se - D700 ... B&W 802 Nautilus (Nếu điều kiện đi lên thì cố gắng kiếm cặp đai mần đen piano)

:mrgreen: Nhìn chuẩn bị giống cửa hàng rồi

10. nhatduong

nhatduong Advanced Member

Bác làm cặp M6000 về tẩn em nó ngon lành, M8000 thì hơi cổ. Ngưỡng mộ bác quá.

11. phamngocnam

Chẳng sướng gì đâu các bác ạ :cry: Này thì gấu mẹ .

Đấy còn chưa kể nhiều đồ đạc to to cứ lẻng xẻng suốt ngày

12. nhatduong

Bác gái giận bác vụ gì mà đập nát cái điện thoại ra vậy?

13. GIABAO-AUDIO

GIABAO-AUDIO Advanced Member

noí trả bài ko nghe cứ bảo để anh test nốt cd này nên cái smartfone lãnh đủ :mrgreen:
    sorry em spam tí

14. phamngocnam

Em tưởng M6000 Vẫn kém M8000 Nhiều chứ nhỉ :?:

Hix,giờ máu đấu biwire vừa mua thêm cặp dây loa nữa mà nhìn cục C275 Lại không thấy nút đổi A-B Mới đau :cry: Nản

15. phamngocnam

Sau 1 thời gian dùng thử 1 số loại cd amply loa thì em xin đưa ra 1 vài sự so sánh sau :

Về Loa Tannoy :
    Thì DC10T Em không thấy có cảm hứng,mặc dù nó rất đẹp
    Về D700 nghe âm thanh sống động,nổi bật nhưng thiếu độ sâu cần thiết,Lúc đầu nghe cảm tưởng nó rất hay nhưng càng nghe càng thấy không có sự sâu lắng trong âm hình
    Về Tunberry SE Lúc đầu nghe em cảm thấy nó rất nhạt nhẽo,không đi ngay vào lòng người được. Nhưng càng nghe thì càng thấy thích,
    Về trung âm thì không cần bàn nữa rồi vì hãng thiết kế thiên về dải trung ...
    Về dải dưới về âm bass thì có cảm giác không mạnh mẽ cho lắm,nhưng nếu nghe kỹ,để ý kỹ ra thì tiếng bass của nó sâu,đánh xuống rất mềm,chắc và đặc biệt là rất gọn ... Nói chung nếu so sánh với d700 thì cảm giác như thùng gỗ của tunberry mới có thể tạo ra được tiếng bass như thế còn D700 thì không thể ... Nói chung tunberry có 1 âm bass rất đẹp chỉ tiếc là hơi thiếu 1 chút về độ khoẻ nên các bác chỉ có thể bật nghe tại nhà chứ không bật cho hàng xóm nghe được ... Nếu phòng đóng kín cửa,phòng đủ rộng hơn 30m thiết kế chuẩn thì mới thấy được cái hay của dải dưới của nó ...
    Về dải cao thì đủ để các bác biết đấy là treble thôi chứ em nghe gần 3 năm rồi mà vẫn chưa nhận thấy cái hay của nó,chẳng lung tinh tẹo nào .

Nếu so sánh thì tất nhiên ai cũng bảo mỗi thẳng hay 1 kiểu : Nhưng em khẳng định luôn là Tannoy D700 Chẳng có cửa gì để so sánh với tunberry .

Về đồ đánh thì em đã dùng qua E408 - E530 - E550 - E560 Thì nhận xét của em chỉ đơn giản là số càng to càng hay... 408 được cái khoẻ mạnh,Nhưng thiếu độ tách bạch của cả 3 dải ... Về E530 thì hình ảnh âm thanh được cải thiện chun chút so với E408 Nhưng cả 3 dải lại có vẻ đánh ra hơi bị non ,không thấy có gì là nổi bật . khi nghe qua E550 Thì em khẳng định luôn rằng nó hay hơn E530 Rất nhiều,nó mới tạo được cho tunberry âm bass đẹp và độ mềm mượt cũng như chi tiết của cả 3 dải. Vậy nếu có bác nào đang lăn tăn giữa E530 Và E550 thì em khuyên chọn luôn E550 Bởi vì nó không phải chỉ khác cái volume như trên giấy tờ nói đâu . Còn với E560 thì em không bình luận tiếp,Nhưng cảm nhận của em là với E550 Không hay hơn được mấy .

Vâng mời các bác nghe thư dãn

16. hongcongdh

hongcongdh Advanced Member

Bảo Anh mà hát nhạc đỏ quá ấn tượng bác nhỉ :D
    Em ngưỡng mộ cục đổi điện tròn của bác khic khic :lol:

17. chichchoe

chichchoe Advanced Member

Bài Một khúc tâm tình của người Hà Tĩnh này e lại thấy hơi giống giọng Thu Hiền :roll:
    Bộ này e thấy phê nhất là tiếng trép của B&w 802, nghe cứ lanh ca lanh canh đã hết cả người :lol:
    E thấy bác Nam chơi rất có cá tính: Amp, Cdp thì toàn Accuphase. biến áp, đổi nguồn thì toàn Lioa :mrgreen:

18. phamngocnam

Vâng thật ra thì tiếng treble cũng chỉ bình thường thôi bác,chứ diamond nghe nó mới lung linh,về tiếng mid thì cũng bình thường nhưng dễ nghe...ưu điểm của loa này là thiên về bass do em ghi lại bằng điện thoại nên âm bass không rõ...ưu điểm thứ 2 là âm 3 dải rất rõ ràng tách bạch... Hay 1 cách đồng đều chứ không thiên về 1 dải nào...khác hẳn với tannoy,quá thiên về trung âm mà làm mất đi nhiều nét đẹp của cả trên và dưới,mà dân ta rất thích nghe bass và treble nên em tin rằng ít ai cảm thấy hài lòng và gắn bó lâu bền với tannoy ... Dùng lâu thì vài năm thế nào cũng nâng cấp qua các hãng khác thiên về bass và treble. Người việt thích nghe treble đáng kể nhất là thời trước... Dùng loại loa nhiều treble như pioneer rồi mà nhà nào cũng phải sắm cho mình 1 cặp loa cóc trên nóc thùng loa...Về âm bass đánh rung tim vẫn ngồi bàn với nhau về độ hay của nó mấy ngày...còn về trung âm có hay lắm cũng chỉ nói qua loa... Quá đủ để hiểu sở thích của dân ta rồi...theo đánh giá của em Nói chung b&w là dễ nghe... Và hợp với nhiều đôi tai của người việt
    Cái cục đổi nguồn nhìn hơi xấu nhưng em cũng đau hết cả đầu với nó... Cd 400 không đổi được điện 220 mà chỉ dùng 100. Giờ em phải chơi 2 cuc bacl 100v và 220v ,không dám đổi nguồn từ bên trong.
    Em đang nghiên cứu để đổi dp800-900 hay nâng cấp loa và pow mono block nên tạm thời ngừng tham khảo lọc điện ... Song ngon lành hết em mới text thử lọc
    Với cả theo em nghe nó cứ hay là được chứ làm gì có gì được gọi là cực hay đâu... Em tính mua phụ kiện mà tầm vài ngàn thì thà em mua đồ rẻ nghe cũng tương đối,thêm tiền nâng cấp loa nghe hay thì thôi rồi...
    Thank các bác đã ghé qua và góp ý

19. music forever

Bác nam nhận xét đúng về tannoy đấy nhưng bác nhận xét chưa đúng về trình độ nghe nhạc của người việt ta đâu, tại sao nhật bổn lại chuộng tannoy đến thế, bởi vì nghe như tiếng thu của nhật bản, trầm nặng mà thư thái nghe mãi không thấy mệt, càng nghe càng thích nghe. Chứ loa nhiều bas treble nghe vài bài thấy mệt, ù cả tai, hoa cả mắt, nhức hết cả đầu

20. nhatduong

Có lẽ bấc nhầm rồi, M6000 mono block đứng đầu bảng của Pao Accù hiện vẫn đang ra lò, còn con M8000 nó ra lò hơn 10 năm rồi, hiện được xếp vào musi ùm.

21. phamngocnam

Vâng em thử ghép kiểu này để nghe nhạc việt nam ,Nhạc vàng thấy cũng khá ổn ... :mrgreen: Các bro đừng bảo em tai trâu bởi vì trước đến nay Tunberry được gắn cho cái mác nghe các loại nhạc này không hợp ...

Video bị lỗi em up sau

22. phamngocnam

" trầm nặng mà thư thái nghe mãi không thấy mệt, càng nghe càng thích " Cái này em công nhận là rất đúng trong cái sự Dễ Nghe của tannoy ,Nhưng nếu xét về khái niệm hay ,hay không hay lại là 1 chuyện khác . Theo cá nhân em thì muốn hay đầu tiên là phải phụ thuộc vào sở thích của người nghe ... Việc này em nói không phải là chê Tannoy bởi vì em vẫn đang có 2 đôi,thỉnh thoảng cũng hay nghe .Mà em đang nói đến việc Fan của Tannoy bán loa chuyển sang các hãng khác ngày 1 nhiều . :(

23. music forever

Tất nhiên tannoy ko thể đáp ứng được các loại nhạc, nó chỉ phục vụ được bác một loại nhạc mà thôi, ở loại nhạc này không có loại loa nào là đối thủ của nó đó là voical và nhạc cụ. Em chỉ bắt nó phục vụ thế thôi, các loại nhạc khác em bắt jbl phục vụ em rồi, bác nói nhiêu người bán tannoy chuyển sang hãng loa khác thì người đó không biết nghe nhạc hoặc ko thik loại nhạc mà tannoy có thế mạnh nhất mà thôi. Ôi thật đáng tiếc cho những người ko nghe được tannoy cũng như đáng thương cho thái giám ấy :p

24. chichchoe

chichchoe Advanced Member

E sì pam tý nhé, nghe k.......hay bác chủ ạ, thể loại này đôi B&w của bác nghe hay hơn nhìu, Tannoy chỉ nghe Vocal là hay thôi :mrgreen:

25. phamngocnam

Vâng em đồng ý với ý kiến của bác,quả thật không thể thay đổi được bản chất và vốn tự có... Thằng có 3 loa 3 chỗ có lợi thế hơn rất nhiều so thằng đặt các loa cùng 1 chỗ về mọi mặt kể từ khâu sản xuất đến việc nghe... Em rất thích tannoy bởi vì phong cách và chất liệu làm củ loa... Nếu có điều kiện em sẽ cố gắng kiếm 1 cặp Kingdom royal màu vàng nâu... Chỉ nhìn không đã thấy phê rồi chưa nói đến nghe

Share This Page

Loading...