Phan Rang nơi đầy nắng và gió

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by tai_trau, 2/11/08.

1. titihuy

titihuy Advanced Member

Bão cấp 8 cấp 9 giật cấp 10 cấp 11 chống cũng đc hả bác Bon... bác khoẻ thật. :p

2. lenamit

lenamit Advanced Member

@ "titihuy" Bác Boon trông gầy thía chứ chơi 1 cốc rượu thuốc ấm người là khỏe lắm , tháng trước ghé xưởng tiện thăm thấy bác ấy bê cái block máy tàu ... nễ luôn .. :mrgreen:

3. bonthotien

bonthotien Advanced Member

Mới lượm được cục này ở vựa ve chai, không biết cục gì, sư phụ MÍT xem thử cục gì? :D

Attached Files:

4. lenamit

lenamit Advanced Member

cục này nằm trong hệ thống tiện ích xữ lý âm thanh KTS (digital) cũa hãng Inovonics
    (Inovonics All-Digital Stereo Utility Processor)
    Bác vào google type
    "1 Inovonics model xxx "
    theo cái bác đang có sẽ biết thông tin về nó .

5. thanh lam luan

thanh lam luan Advanced Member

Chào bác lenamit, bonthotien,
    Chúc bác và cả hội sức khoẻ, niềm say mê Audio vô tận. Em xin hỏi các bác , vài ngày nữa em về PR thăm quê, có mang theo bộ Pre L3 , Phono và Power L34 PP của Audio Note em đã DIY vừa hoàn thành xong, nhờ các bác thẩm âm...
    Cám ơn các bác trong hội

Attached Files:

6. thanh lam luan

Em xin phép post vài tấm ảnh Pre L3 XUẤT âm bằng opt mà em đã tự quay nghe cũng tam tạm

Attached Files:

7. bonthotien

thanh lam luan"]Chào bác lenamit, bonthotien,
    Chúc bác và cả hội sức khoẻ, niềm say mê Audio vô tận. Em xin hỏi các bác , vài ngày nữa em về PR thăm quê, có mang theo bộ Pre L3 , Phono và Power L34 PP của Audio Note em đã DIY vừa hoàn thành xong, nhờ các bác thẩm âm..
    Cám ơn các bác trong hội

Anh, em phan rang rất hân hạnh được đón tiếp bác về thăm quê hơn thế nữa còn được thưởng thức các sản phẩm DIY của bác
    Em xin đăng ký trước một xuất được phối ghép các sản phẩm của bác với hệ thống của mình
    Hẹn gặp bác ở Phan Rang số đt của em :0918772118

Attached Files:

8. Hại Điện

Hại Điện Advanced Member

Vừa rồi anh em Hội QNgãi tẩn L88-Plus (nguồn từ Phan Rang) bằng EL34 (dự án bác Luân) + CD Sony XA5 cực hay các bác ạ. Một cấu hình phối ghép khá chuẩn và đầy nhạc tính.

9. bonthotien

Vừa rồi anh em Hội QNgãi tẩn L88-Plus (nguồn từ Phan Rang) bằng EL34 (dự án bác Luân) + CD Sony XA5 cực hay các bác ạ. Một cấu hình phối ghép khá chuẩn và đầy nhạc tính.[/quote]
    Hoá ra cặp loa L88Plus mà hôm trước em đi coi giúp cho ông bạn cuquan là của bác Hại Điện à
    1 cặp loa hay trong tầm giá,chúc mừng bác đã phối ghép thành công :mrgreen:

10. Hại Điện

Hại Điện Advanced Member

Hoá ra cặp loa L88Plus mà hôm trước em đi coi giúp cho ông bạn cuquan là của bác Hại Điện à
    1 cặp loa hay trong tầm giá,chúc mừng bác đã phối ghép thành công :mrgreen:[/quote]

Dạ, hóa ra người đi coi loa là bác Bôn :D Em chân thành cảm ơn bác nhé.

Em với anh Quân mua giúp cho một new member thôi bác ạ. Anh em mỗi người một tay đưa thêm 1 người vào con đường đau khổ. :lol:

Về phối ghép EL3PP + Sony XA5 với L88, anh em nhận xét rằng: Hay hơn tầm giá !

11. cuquanaudio

cuquanaudio Advanced Member

Nói một cách nghiêm chỉnh thì hay hơn dàn của Bc

12. Hại Điện

Hại Điện Advanced Member

Suỵt nà, Bc nghe buồn chết. Riêng cái amp của Bc thôi đã bằng bộ L88 + EL34 + XA5 roài :lol:

13. thanh lam luan

Em cám ơn bác bothotien và các anh em của hội, khi nào về PR em sẽ phone cho các bác nhé.
    Thân

14. thanh lam luan

Vừa rồi anh em Hội QNgãi tẩn L88-Plus (nguồn từ Phan Rang) bằng EL34 (dự án bác Luân) + CD Sony XA5 cực hay các bác ạ. Một cấu hình phối ghép khá chuẩn và đầy nhạc tính.[/quote]

Vậy là hôm test L34 bác nói hôm trước , cũng có các bác ở nơi nắng và gió nữa nhen, hàng DIY như vậy là ok lắm rồi.

15. Hại Điện

Hại Điện Advanced Member

Vậy là hôm test L34 bác nói hôm trước , cũng có các bác ở nơi nắng và gió nữa nhen, hàng DIY như vậy là ok lắm rồi.[/quote]

Con ampli này em vác đi thi đấu nhiều lắm bác ơi, đánh tá lả từ bán dẫn đến đèn, nó đã thắng cả cặp EL34 của hãng Châu Âu mà chỉ riêng 4 cây đèn của ampli đó thôi đã nhiều hơn số tiền em bỏ ra cho ampli của em roài....! Nó chỉ thua mấy cái SE 300B/2A3 khi ghép với loa độ nhạy cao thôi (oánh đài không cân sức bác nhỉ :lol: )

Nếu bác nào muốn nghe JBL L100, thì dự án EL34 này hết sức phù hợp về khả năng trình diễn và giá tiền đầu tư.

16. bonthotien

Con ampli này em vác đi thi đấu nhiều lắm bác ơi, đánh tá lả từ bán dẫn đến đèn, nó đã thắng cả cặp EL34 của hãng Châu Âu mà chỉ riêng 4 cây đèn của ampli đó thôi đã nhiều hơn số tiền em bỏ ra cho ampli của em roài....! Nó chỉ thua mấy cái SE 300B/2A3 khi ghép với loa độ nhạy cao thôi (oánh đài không cân sức bác nhỉ :lol: )

Nếu bác nào muốn nghe JBL L100, thì dự án EL34 này hết sức phù hợp về khả năng trình diễn và giá tiền đầu tư.[/quote]

Vậy là sắp tới con cưng của em 3E 29 SE được DIY từ 100% đồ đồng nát sẻ có bạn thi thố đây :D
    Em tin rằng EL34 khó lòng đánh bại 3E29 :roll:

Attached Files:

17. Hại Điện

Hại Điện Advanced Member

Thi SE với PP trên loa độ nhạy cao thì PP thua chắc bác ơi. Mà đèn của bác lạ quá, chắc chất âm "ma quái" lắm đây :lol:

18. lenamit

lenamit Advanced Member

Main Amp này của Bác Boon "3E29 PSE triode " . bóng 3E29 RCA cũng không lạ gì DIYer IT chơi cũng nhiều .

19. bonthotien

Mấy năm trước đi Đà Lạt ,em thấy một bà lão bán rổ củ Lan bên lề đường em mua mấy củ về trồng, mấy năm nay chỉ thấy lá không thấy ra hoa nên em cắt bỏ ,còn củ nó lại lên lại và lần này ra hoa ,mời mấy lão nghía tí :D

Attached Files:

20. bonthotien

Sư phụ Mít xem thử cục này mos lại làm DA được không? :D

Attached Files:

21. lenamit

lenamit Advanced Member

Chịu thôi bác , không phải cái nào cũng muốn là làm được với đồ đồng nát , còn tùy ....hên xui. bác chơi Analog mà lấy đồ digital lại là Rf chụp hình bé như con ve thế sao thấy biết ? không tin..... cho qua đây tháo lấy linh kiện lắp solid thì dc . :lol:
    Cụ lên lấy cái SE về cho thầy Hải , tốt nhất nâng cặp cấp bóng công xuất 6p3s lên 6p3S_E khá hơn , còn thêm chút nưa chơi cặp KT88 sovietlana . cặp bóng trong máy 2nd over rùi .

22. bonthotien

Hôm qua đi Sài Gòn tham quan Visual show, mang về 1 đóng giấy ,lão nào có ý đồ chơi hi-en thì đến tham khảo thông tin ,tài liệu,sẳn dịp mời mấy lão làng đến nghe pre F7XS của Thi Văn (vừa kết nối xong) :D

Attached Files:

23. smallvill

smallvill Advanced Member

Hàng hạ giá đây các cụ ơi! Cứ lấy 2, được giảm 100 K-ron.

Attached Files:

24. bonthotien

Lão đang đi du lịch nước ngoài à ,nếu giá hạt dẻ thì ôm về cho anh,em một mớ :D

25. datphanrang

datphanrang Advanced Member

Dựa vào đơn vị tiền tệ thì A đang du lịch ở Thụy Điển, Nauy hoặc Đan Mạch. Tóm lại khu vực Bắc Âu.
    Nếu có gì hay, rẻ và nhẹ gọn thì mang về nhé a!

Share This Page

Loading...