Phong trào cassette đi xuống rồi lại đi lên!!!

Discussion in 'Nguồn phát Analog' started by hoangluxman, 14/3/08.

1. naks

naks Advanced Member

Cũng có thể do tape motion sensor led (& mạch nuôi nó) nằm ngay gần bên phải đầu từ record/playback có vấn đề không nhận được rằng có băng đang chạy lên nó báo trung tâm xử lý lệnh stop, nếu là bệnh này thì xử lý còn mệt hơn vì nó có đến 5 biến trở để chỉnh, em đọc vậy chứ chư dùng Revox-studer bao giờ nên chỉ nói lý thuyết vậy thôi bác ạ.
    Bác cũng nên thử lấy tay quay thử 2 trục capstan xem nó có quay nhẹ nhàng không, nếu bị kẹt hoặc khó quay, nặng thì nó cũng gây stop đấy.

2. longauto

longauto Advanced Member

Em định làm em Bang & Olufsen Beocord 5500 mà không biết đã có bác nào dùng chưa, cho em cái ý kiến ạ

3. cuongtayto

cuongtayto Advanced Member

Cũng có thể do tape motion sensor led (& mạch nuôi nó) nằm ngay gần bên phải đầu từ record/playback có vấn đề không nhận được rằng có băng đang chạy lên nó báo trung tâm xử lý lệnh stop, nếu là bệnh này thì xử lý còn mệt hơn vì nó có đến 5 biến trở để chỉnh, em đọc vậy chứ chư dùng Revox-studer bao giờ nên chỉ nói lý thuyết vậy thôi bác ạ.
    Bác cũng nên thử lấy tay quay thử 2 trục capstan xem nó có quay nhẹ nhàng không, nếu bị kẹt hoặc khó quay, nặng thì nó cũng gây stop đấy.[/quote]

tôi cũng nghi cái mạch này . mới bật máy nó hiện thị đủ 4 số đồng hồ đếm tg . lúc sau mất 2 số , o hiểu tại sao .

4. nghia

nghia Advanced Member

em thì có đầu dcc philip 900 ,em ge nói e nó chạy băng dcc gì đó , có bác nào sài e nó cho em 1 vài nhận xét

5. tai_trau

tai_trau Moderator

Đầu này nếu em nhớ không nhầm thì chỉ chạy được băng normal (không ghi được) hoặc băng DCC. Trước em được 1 bác tặng 1 cái, nhưng không có băng nên chả biết nhận xét thế nào. Nếu để bày với CDP kiểu 940, 950 thì cũng hay hay.

6. dongxanhvp

dongxanhvp Advanced Member

Mạch của bác IC logic sắp tèo rồi. Mang ra thợ thôi

7. khanhdq09

khanhdq09 Advanced Member

Đấy...chính là mua để bày đấy bác ! Vì băng catssete dù vẫn mua được, nhưng mấy ai nghe cái âm thanh trên nền xì xì ấy nữa đâu ạ...Quen cái sạch sẽ, trong trẻo của CD mất rồi ! Nhưng cứ có đủ bộ complet, cục nọ cục kia bày trông vừa vui mắt, vừa hoành tráng...Lại được tiếng là biết chơi nhiều...Cục !!! :mrgreen:

8. cuadong

cuadong Advanced Member

Kính chào các bác tiền bối, e newbie cũng xin được nhập hội
    Con DECK SONY 555 ESL của em, sau một time lúc chạy lúc ko, thì nay dã im hẳn rồi ợ :( (Nhưng vẫn tua được nhá)
    Kính mong các bác tư vấn giúp em sửa với ợ

9. cuadong

cuadong Advanced Member

Em xin gởi thêm cái hình lên để các bác dễ hình dung ợ:

Attached Files:

10. naks

naks Advanced Member

Thay dây cua roa mode belt nhỏ đi là OK ngay thôi, tuy nhiên làm không dễ vì thay theo bài bản thì phải tháo toàn bộ bộ cơ ra với cụm cam rất nhiều chi tiết không khéo không lắp lại đúng nữa ,ngoài ra sẽ làm sai lệch tape path gin ban đầu. Thay theo mẹo cần có kinh nghiệm mới làm được

Attached Files:

11. quanganhct

quanganhct Advanced Member

Em vừa tậu thêm con này mấy Bác nào có sài qua cho em xin chút ý kiến, chất âm thế nào con của em đẹp hơn trong hình vì còn luôn cả vỏ gỗ

12. cuadong

cuadong Advanced Member

Bác naks ơi, cái "dây cua roa mode belt nhỏ" có phải nó nằm trong cái vòng tròn đỏ mà e đánh dấu phải ko ợ.
    Bác có thể bớt chút thời gian jup e được ko ạ

Attached Files:

13. naks

naks Advanced Member

Đúng cái dây ấy đó gây bệnh như bác mô tả.
    Chữa khá mất thời gian và sự kien trì, tuy nhiên nếu cần em có thể giúp, thứ 2 tuần tới bác mang đến vậy, em cần thời gian để tìm mua dây cua roa này, kích thước nhỏ khó kiếm và kiếm loại vớ vẩn 2-3 tháng sau nó dãn thì lại phải làm mệt lắm

14. quanganhct

con 5010 của em đẹp thế này bác nào cho biết chất âm thế nào em mua 3,3 triệu có mắc quá không, mượn tạm hình trên nét vì không có máy chụp hình.

15. qtuanns

qtuanns Advanced Member

Nhìn đẹp quá! Nếu bác mua về mà yêu em nó hết mình thì giá nào cũng không đắt :mrgreen:
    Mua là được, bán là mất mà bác.

16. quanganhct

THANK BÁC NHIỀU, EM RẤT YÊU NÓ ĐÃ MUA VỀ RÒI HỎI CHO BIẾT CHỨ KHÔNG CÓ Ý GẢ NÓ CHO AI. VÌ NÓ ĐẸP QUÁ.

17. tai_trau

tai_trau Moderator

Em có 1 chú này. Nhận xét chung là hình thức rất đẹp, tiếng trung bình, hơi tối và không đặc sắc. Buổi tối bật lên nhìn 2 đồng hồ vẩy vẩy thì thấy tiếng hay hơn hắn. :wink:

18. medaidom

medaidom Advanced Member

Thế mới nà " nghe nhòm ". Em đang mượn được 1 cái, tối tắt đèn lại tiết kiệm điện, nom đẹp đẹp nà.

19. touti0812

touti0812 Advanced Member

Công nhận nhìn bộ cơ của bọn cat xet vẫn thấy có đầy cảm hứng, thể hiện vẻ đẹp cơ học, tuy chưa đến mức đẹp&chính xác như đồng hồ cơ nhưng ít ra cũng thấy đẹp hơn bộ cơ của R2R hay đầu video. :).

Q

20. Tuandv

Tuandv Approved Member

Em đang dùng chiếc Technics M250 nhưng qua thời gian trải nghiệm đến nay cũng thấy nó hơi đuối, em đang tính đổi sang chiếc khác, ko biết có bác nào tư vấn giúp xem đổi sang chiếc nào cho hợp lý.

21. Only Time

Only Time Advanced Member

Có mỗi em Teac A650 cỏ này up ủng hộ các bác... trời lạnh, nghe Hoàng Oanh ngắm hai cái đèn Vu phảy phảy thấy hay vô cùng...

Attached Files:

22. cuadong

cuadong Advanced Member

Vậy là em phải nhờ cậy vào bác rồi, e sẽ liên lạc với bác, cám ơn bác nhiều ạ

23. quanganhct

em vừa có thêm con này các bác cho em biết chất âm thế nào????, 2 ngày nữa em mới nhận được hàng

24. Wildhorse

Wildhorse Advanced Member

em cũng mới kiếm đc em này, 5 cuốn băng, tối về nghe thử. khoe hình trước đã:

25. tai_trau

tai_trau Moderator

Chẹp chẹp, con này thu cực tốt bác ơi. Chúc mừng bác nhé.

Share This Page

Loading...