Phong trào cassette đi xuống rồi lại đi lên!!!

Discussion in 'Nguồn phát Analog' started by hoangluxman, 14/3/08.

1. Linh_piano

Linh_piano Advanced Member

Sao Cụ không mở nắp kiểm tra luôn :?:
    Em cũng có con Nak BX-150 nhưng chạy 220V, ghép vào cùng với hệ thống TT Micro BL-51, Amp Tube LA Audio, loa Klipsch Heresy phục vụ cho cái món analogue :)

2. Capstan

Capstan Advanced Member

"ông em" ở nhà là thủ phạm. sáng nay em mới biết nhung vội đi nên ko kiểm tra được. cái Nak cũ của em cũng chạy 100v-220v.

cụ dạo này nhiều thứ nhỉ :) coi bộ ăn nên làm ra gớm.

3. Linh_piano

Linh_piano Advanced Member

Phủi phui cái mồm :D
    Em cũng nhét cái tape deck vào hộc kỹ quá rùi không thì em cũng mở nắp ra nghía giúp Cụ luôn.

4. TuanCD

TuanCD Advanced Member

Thảo nào em nghe cat-xet thấy cũng hay ( phải là băng gốc). Không dám nói ra vì sợ bảo là hâm.
    Về độ dày và bản rộng thì rõ rồi. Về tốc độ thì em chưa hiểu ý bác. Do casset chỉ có 1 tốc độ hay tốc độ kém ổn định hơn so với băng cối.

5. khanh3tk

khanh3tk Advanced Member

Em mới lôi lại cái đầu câm Sony lâu lắm không nghe! Loại đầu từ có 2 ránh điều khiển bằng phím mềm, Tên là TC - K555
    Vứt lâu quá chưa dám cắm điện! Con này khá nặng và nhiều núm trông hiện đại! Bác nào có kinh nghiệm phục chế giúp em dựng lại và giúp em nguồn băng để nghe nhạc với ạ!
    Em ở Hà Nội nhé!

6. antonop

antonop Advanced Member

đơn giản,cd vừa thay casset chưa lâu,nên casset còn nhiều và vẫn dùng phổ biến,khi nào chức năng ghi của cd được dùng đại trà thì cas mới có giá.các bác cứ mua sẵn để đấy cho trục năm sau phong trào cas mới phát triển.

7. khanh3tk

khanh3tk Advanced Member

8. eng.tuananh

eng.tuananh Advanced Member

Bác qua Cường MC ở Nguyễn Công Trứ xem! Kiếm đầu từ loại 3 heads có vẻ khó đấy, bánh tỳ thì nhiều

9. khanh3tk

khanh3tk Advanced Member

Trông nó hơi mòn nhưng em tự bắn từ CD sang băng Metal mua ở chợi 20K nghe ngọt quá bác ah! Nó gọt hết phần chanh chua gai góc của CD nên giờ nghe nhạc vầng ngọt và ấm! Giờ nghe Nhã Ca 5 với EL84 SE cả ngày không thấy chán không mệt mỏi !
    Em thu thì cứ cắm CD vào rồi Rec nhưng chẳng biết chỉnh chọt thế nào! Thấy nó lắm nút quá chắc phải thử dần!

10. bhtg

bhtg Advanced Member

Re: Phong trào cassette đi ngang

Dạo này không thấy bài nào của anh em mới post. Phong trào cassette đi ngang ?
    Anh em nào muốn mua băng cassette metal Maxell 80' không: xuống chợ trời HN có đấy, giá 20k. Nhưng có vẻ loại metal không xịn lắm, vở nhựa trong, chữ in cũng không bắt mắt, có thể đây là loại rẻ.

11. bhtg

bhtg Advanced Member

Đang có em Pioneer T-770S ruột gan đẹp long lanh, thu phát tốt quá các bác ạ, đúng là tiền nào của ấy. Nhưng con này không làm pre được. :D

12. khanh3tk

khanh3tk Advanced Member

Không ai dùng tớ dùng! Măng Metal 74' đấy chơi cũng được đấy! Hợp lý! Các bác thích thay đổi giọng cái đĩa nhạc yêu thích của mình thì vẫn chơi được chứ sao! Tại nó hay hư hỏng vặt mà băng thì không có băng gốc nữa không tiện lợi như CD nên các bác ít dùng thôi chứ không phải là không mấy ai dùng! Ông này định buôn bán cái gì mà spam kinh thế nhỉ ?

13. Tranthiem

Tranthiem Advanced Member

Em mới sắm cái teac v5000 về, chỉ tiếc cái đầu CD và một đống đĩa thôi ạ, nghe nó rồi không muốn nghe CD nữa :D

14. Zorro

Zorro Advanced Member

Có phải băng Maxell MCDS-80G (70G, 74G, 90G) không bác? Nếu đúng loại này thì em thấy nó tốt đấy chứ, nó là loại sx dùng cho nội địa JP, giá bán ở JP từ 360-460 yên 1 cuốn đó bác.

Thị trường lúc trước còn có loại Maxell MUD-90 có vỏ màu xanh bã đậu, giống CrO2 Maxell UD2 ver.2, loại này sợi băng hơi bị dở, bị nhăn nheo sau vài lần chạy, không phẳng bằng MCDS-80G.
    Thân.

15. bhtg

bhtg Advanced Member

Đúng rồi, loại băng đó đấy, tớ mua vài cuốn bóc ra thấy không xịn lắm nên chưa thu thử. Thỉnh thoảng mình chơi kiểu hơi bẩn: mượn được mấy CD xịn của mấy anh bạn mà mình không tìm được ở các cửa hàng và thu vào casstte. Nghe hay phết, cũng may là trước đây tớ chơi nhiều băng nên còn khá: TDK, Sony, Maxell, BASF, và phần lớn là băng Crome và Metal.. Đã nhiều lần định giải tán rồi lại thôi.
    Khoe tí nhí

16. khanh3tk

khanh3tk Advanced Member

Đúng loại Metal CD's chuẩn 74' tương đương với 1 thời lượng đĩa CD thường còn gì ! Hóa ra còn nhiều bác âm thầm chơi Tape Deck nhỉ !

17. bhtg

bhtg Advanced Member

Một số thú chơi khác cũng phải âm thầm :D ngoài thú chơi băng cassette !!

18. minhtan

minhtan Advanced Member

Các bác có biết chổ nào còn source tape những năm 80 không ? chỉ giúp em thu một ít băng tape để nghe chơi .
    bác taitrau biết chỉ giúp em nha

19. phuongthy

phuongthy Advanced Member

Trời, bây giờ nại còn cassette nữa. Vậy tặng em đống CD của xếp nghe, hay bán sale, grand sale, cho em 10k/cuốn vậy. :lol:

20. audible

audible Advanced Member

Sao bác lại ghét cassette nhỉ ! :D
    Em thì vẫn còn đang dùng đây, thu toàn nhạc vàng trước năm 75, cải lương xưa, cái âm ly vô địch nhà em ngày nào cũng mở nghe đâu thấy chán gì. Ngay cả cái khoản vidéo cassette em vẫn còn đang thu và hát nữa là.

21. minhtan

minhtan Advanced Member

:D

22. minhtan

minhtan Advanced Member

bác thu nhạc trước 75 ở đâu chỉ giúp em .
    Thân

23. tai_trau

tai_trau Moderator

Cụ tỉ là bác thích nhạc gì để em còn thâu ạ? Món này dễ, nhưng in lâu lắc bác ơi. :mrgreen:

24. minhtan

minhtan Advanced Member

Các bác có biết chổ nào còn source tape những năm 80 không ? chỉ giúp em thu một ít băng tape để nghe chơi .
    bác taitrau biết chỉ giúp em nha[/quote]
    Cụ tỉ là bác thích nhạc gì để em còn thâu ạ? Món này dễ, nhưng in lâu lắc bác ơi. :mrgreen:[/quote]

em thích nhạc pop và Rock nhẹ của thập niên 80, nếu được bác thâu cho em 1 cassette nhạc xưa nào bác "tâm đắc" :D

25. tai_trau

tai_trau Moderator

Cụ tỉ là bác thích nhạc gì để em còn thâu ạ? Món này dễ, nhưng in lâu lắc bác ơi. :mrgreen:[/quote]

em thích nhạc pop và Rock nhẹ của thập niên 80, nếu được bác thâu cho em 1 cassette nhạc xưa nào bác "tâm đắc" :D[/quote]
    Vâng, để em in từ băng cối vào cát xét nhá.
    P/s: Bác chơi pốp rốc thì em hơi ít nguồn, nhưng 1 cuốn thì.. đủ ạ. :mrgreen:

Share This Page

Loading...