Phong trào cassette đi xuống rồi lại đi lên!!!

Discussion in 'Nguồn phát Analog' started by hoangluxman, 14/3/08.

1. uniquemerse

uniquemerse Advanced Member

Có bác đang rao bán V-9000 với giá 11 củ kìa bác. Chắc là không có giá 6 củ như bác đoán đâu. Con V7000 mà đẹp cũng gần 6T rồi

2. Thắng Việt

Thắng Việt Advanced Member

V-7000 màu vàng 4tr6, màu đen 4tr bác có mua không em bán cho.

3. phongt4bk2

phongt4bk2 Advanced Member

Naka nếu là cơ zin của hãng thì chạy cực êm và ổn định nếu bị cũng chỉ là chai bánh đá thôi xử lý cũng đơn giản. một số đời dùng cơ sakyo cổ thì rất hay hỏng motor mode, cơ sankyo mới thì hay hỏng reel motor. nhưng naka thì tỷ lệ hỏng mạch điện nhiều hơn hỏng cơ rất rất nhiều bác ạ do chất lượng linh kiện kém, chơi thì rất hay nhưng không tự sửa được thì mệt lắm.

4. vinh67

vinh67 Advanced Member

=============
    Em chưa nghe cái nào dòng KA ...ES bác ạ, Chất âm nó khác thế nào so với dòng TC .XXX.. ES vậy bác Thắng :?:

5. Thắng Việt

Con này giá hợp lý mà tiếng sáng, mỏng hơn con 555esg nên những tape tối tiếng em cho vào KA3ES để nghe thấy phê hơn con 555esg bác ạ. :)

6. cadic

cadic Advanced Member

cassette deck giờ lên giá ác quá. cách đây khoảng 2 năm em mua con Teac V-5010 có hơn 2tr. Tuy nhiên em lại nghiện sony cassette walkman hơn :D
    Em đang nghe con này thay cho máy MP3 hiện giờ. Mega bass phê vật vã :mrgreen:

7. Maidanhan

Maidanhan Advanced Member

Các dòng Walkman này đều Head 4 track , Reverse bằng Motor , gần như khôgn sai track từ như Rotary Head gây ra .E rất ngán mấy con này , các công tắc bên trong quá bé , dây courroid thường dị dạng .
    E đang cố gắng hồi phục mấy con để thay Deck , trích tín hiệu từ Head ra thẳng Tube cho tiếng đẹp hơn .Chết nỗi , cái Pulley và Motor chủ nhìn mỏng manh , cải tiến cải lùi chỉ lo cong cần chứa Pulley .Độ thêm hai bánh đà bêntyrong to lên , bỏ nắp , chắc chắn chjay ổn hơn mấy con Deck còi
    Bác cản thân với Megabass nhé , đó là nghe méo nghiêm trong đó .Bác nên tìm Headphone êệ MONITOR SONY cũ , tự nó Bass tốt , độ dây dẫn nữa , nghe khá lắm , chỉ tội ức chế do tai bị ép

8. ndp62

ndp62 Advanced Member

Vô tình lại đụng vào kho thóc Nhật deck khủng Nakamichi của bác Phongt4bk2 mất rồi .. :(

9. Zorro

Zorro Advanced Member

Em cũng còn chú Walkman Sony WM-EX99R này, máy cũng còn rất mới.
    Bên trong các chi tiết làm cũng rất tốt, các pulley và volant đều bằng đồng hết, chạy rất êm và ổn định.
    Dây courroie là loại mảnh như những máy walkman khác, mua thay thế cũng dễ dàng.

Attached Files:

10. Zorro

Zorro Advanced Member

Em đã thử rất nhiều đầu Deck, em thấy một máy Cassette Deck khi đã nghe hay thì hầu như nghe thể loại nhạc nào cũng hay hết.
    Để đánh giá được hết khả năng hay dở của một đầu Deck, điều quan trọng nhất chính là nguồn âm, phải có 1 nguồn âm tốt thì lúc nghe so sánh mới chính xác và dễ dàng.

Bây giờ em lại quan trọng cái đầu Deck để thu nhiều hơn để phát, và cố gắng mod các đầu thu tốt nhất có thể.

11. Maidanhan

Maidanhan Advanced Member

Con của bác là hệ máy tốt đó , chữ toàn là Tojo .Mấy con của em , chữ Tojo nằm trong cửa băng , bên ngoài là tiếng Anh .Pulley và Volant đều bằng đồng hết , nhưng bé (đường kính ), nếu bỏ nắp sau đi độn thêm Volant dầy lên , sẽ ổn định hơn .Chỉ tội lúc bấy giờ , vỏ máy hơi xộc xệch
    Một nhược điểm nữa là trục Capstan thường lồng vào 1 ống nhựa , chỉ hở phần dẫn băng và tiếp xúc với Roller , chạy lâu , bị bẩn ,lau trục khó .Máy Kenwood để lộ cả , dễ hơn và không nghe hay như SONY :eek:
    E còn 1 con SONY Tojo xịn , cơ cứng , giờ sưa mãi không được .Bác có biết chỗ nào có hệ đó không , mua xác hộ em với
    Hôm trước vừa mua cả 3 loại ó dây cuaroid loại mảnh nhất , chả biết có dùng dược cho các máy đang có không ?

12. ndp62

ndp62 Advanced Member

Các bác có máy walkman cần chú ý không nghe quá to quá lâu kẻo bị hỏng mất tai đó, :eek: ,có lẽ chính vì lý do này mà walkman đã bị khai tử?/
    Hơn nữa nghe walkman bé xíu thế thì tiếng làm sao chuẩn và hay bằng deck được :eek:
    Một nhược điểm nữa của Walkman là cơ rất yếu do dây cu roa quá bé nên rất nhanh rão,băng hơi nặng chút là tiếng bị méo :eek:

13. Only Time

Only Time Advanced Member

Các bác cho em xin ý kiến về Teac V-909RX được không ạ? Em tính chén em này.

Thanks

14. touti0812

touti0812 Advanced Member

em hỏi bác tí nếu nak mà chai bánh đá thì xử lý nhanh ntn bác? em lau nhẹ bằng bông cồn nhưng ko ăn thua, tks bác.

="phongt4bk2"]
    Naka nếu là cơ zin của hãng thì chạy cực êm và ổn định nếu bị cũng chỉ là chai bánh đá thôi xử lý cũng đơn giản. một số đời dùng cơ sakyo cổ thì rất hay hỏng motor mode, cơ sankyo mới thì hay hỏng reel motor. nhưng naka thì tỷ lệ hỏng mạch điện nhiều hơn hỏng cơ rất rất nhiều bác ạ do chất lượng linh kiện kém, chơi thì rất hay nhưng không tự sửa được thì mệt lắm.[/quote]

15. Zorro

Zorro Advanced Member

Máy của bác bị hư phần cơ hay phần điện? bác cho biết model, em có thể lùng giùm bác.

Dây courroie máy walkman có nhiều size lắm bác, dây của máy EX-99R hình như size 11,5 lận.

16. Zorro

Zorro Advanced Member

Em chưa xài qua máy này nhưng em đoán máy này thu chắc sẽ khá đây.
    Cái V-9000 mà mod lại phần thu thì thu thuộc hạng vô đối đấy bác!

Nếu đã bị chai cứng thì không thể khắc phục được đâu bác, phải thay thế thôi.

17. Only Time

Cám ơn bác, khi nào bác chán naka 700 thì cho em thâu lại nhá :p

18. Only Time

Các bác cho em hỏi nak dragon giá bn thì hợp lý ạ? (chơi chán bán ít lỗ) :)

cám ơn các bác

19. Thắng Việt

Giá bây giờ thì cũng đã không hợp lý rồi bác nhé: 17tr.
    Mua hay không nhiều khi không do mình nữa rồi.

20. tronghien

tronghien Advanced Member

người bạn dùng con CD teac 7 còn mới đi đổi ngang lấy con V9000 mà không có 2 má gổ nhưng còn rất đẹp .....trị giá chắc khoảng 8 - 9T .....khiếp thật . Phong trào này được bọn buôn bán đẩy lên rất hào hứng và ae thấy mê nhào vô đều bị dính chưởng :mrgreen:

21. Only Time

Có ai đẩy đâu bác... chẳng qua các anh em đi tìm và hướng tới cái "hay" còn các shop nhạy bén với thị trường thôi... mà Teac V9000 nghe hay lắm bác ạ.. tầm 8-9 tệ hâm hâm lên là em cũng xuống tiền :)

22. Zorro

Zorro Advanced Member

Cái đó bạn em lấy bác, lúc đó máy cũng bị nhiều bệnh, em phải mất mấy ngày để làm em ấy trở lại như ngày mới xuất xưởng.

Em cũng có 1 cái này, mua hơn 5 năm rồi, còn nguyên đai nguyên kiện, nhưng không xài tới, chỉ lâu lâu lấy ra cho chạy kiểm tra thôi.

23. Only Time

Bác có PM.............................................. :)

24. Nguyễn Hải Nam

Nguyễn Hải Nam Advanced Member

em có 2 em cassette cùi cỏ ( teac v6030s, onkyo cx77 liền đài và âm ly) nghe cũng cảm thấy bình thường, không biết có nên đổi sang dòng khác không các bác nhỉ?

25. Only Time

Trc em chơi một em giống em Teac của bác rồi... bác đổi lên Naka tầm tầm một chút là thấy khác đấy :)

Share This Page

Loading...