Phong trào cassette đi xuống rồi lại đi lên!!!

Discussion in 'Nguồn phát Analog' started by hoangluxman, 14/3/08.

1. phidiep

phidiep Advanced Member

Em cũng thấy giống bác. Thu chế độ Cr, eq 70 nhưng nghe em thấy để Norman tiếng nghe rõ hơn thoát tiếng hơn :roll:

2. hhoang86

hhoang86 Advanced Member

Hay và đúng kỹ thuật là 2 vấn đề khác nhau hoàn toàn, đôi khi hay là ko cần đúng kỹ thuật, làm sao mà vùa hay vừa đúng mới khó

3. hhoang86

hhoang86 Advanced Member

Năm mới, có bồ mới, các bác cho ý kiến với ạ

Attached Files:

4. hhoang86

hhoang86 Advanced Member

..........................................................

Attached Files:

5. Thắng Việt

Thắng Việt Advanced Member

Tối tắt đèn thế này thì phải dùng đèn pin soi nút play, stop rồi. :)

6. thutruong70

thutruong70 Advanced Member

Nhìn hoang dại quá bác, chúc mừng bác :)

7. hhoang86

hhoang86 Advanced Member

Giờ nó sạch sẽ lắm rồi, hôm đó e chưa lau gì cả, chủ cũ ít nghe quá :( , may cơ lành ko sao, nghe đúng cái mùi của cối :D

8. changkho3010

changkho3010 Advanced Member

teac 250 này em từng có 1 con , nghe chưa bao lâu thì phần cơ trục trặc giờ vứt xó nhìn con của bác còn keng quá

9. changkho3010

changkho3010 Advanced Member

teac 250 này em từng có 1 con , nghe chưa bao lâu thì phần cơ trục trặc giờ vứt xó nhìn con của bác còn keng quá

10. tronghien

tronghien Advanced Member

có shop đang bán 2 con Sony 333 ESR và 1 con Sony TC- R 555 ES cả 2 đều mới như nhau , minh không biết em nào thu và phát hay , nay nhờ anh em từng trải cho mình biết với , cám ơn ae nhiều lắm

11. phongt4bk2

phongt4bk2 Advanced Member

Sony cùng dòng cứ số to hơn thì hay hơn bác ạ.

12. Hungthuocbac

Hungthuocbac Advanced Member

Phong trào cassette đi xuống em đợi mấy em Suder hay nakamichi kiếm cái mà vẫn khó quá các bác à :D

13. Thắng Việt

Thích thì mua bây giờ đi bác ạ vì tuy có đắt hơn ngày xưa đấy nhưng sẽ rẻ hơn sau này vì 2 năm nay kinh tế xuống nên đồ nó không tăng được.

14. Maidanhan

Maidanhan Advanced Member

Em thấy , độ này anh em chơi cassette dường như đi vào thực chất hơn , ai đã chơi , họ lựa chọn kỹ và thực sự yêu và thích . Chơi theo phong trào cuốn đi hình như ít đi khá nhiều . Còn tăng giá hay giảm giá ,bác nói đúng , bà con tiền bạc ít đi thực , lấy đâu ra cho chơi nữa , hơn nữa việc đó là của người buôn mà
    Giờ ta thử chuyển qua một topic kiểu " Băng từ kỹ thuật số DAT ", mà xem , vài bữa sau , các đầu DAT lại được quảng cáo là " . . . một em thu phát xuất sắc , hay trong tầm tiền , đáng có trong bộ sưu tập số . . . " cho mà xem :lol: .
    Các bác biết không , dòng DAT này, vào lúc thịnh hành , nó làm ngỡ ngàng bao FAN đó , chính vì độ S/N cao ngất của dòng DAT này ( trên nền băng từ tiếp xúc trực tiếp Tape) , nó làm cho các kỹ sư phải nghĩ ra 1 chuẩn trong âm thanh analog đó : Dolby S , với quảng cáo là đạt S/N 85dB lúc ON . Thực ra , nếu với FAN cassette cần đế cường độ , nó quả là đột phá . Nếu chơi theo quan điểm nghe trung thực , gắng " gần nguồn thu nhất " , điều đó ít có ý nghĩa

15. Thắng Việt

Nếu nói thông số thì CD còn đẹp hơn nhiều bác ạ, thích thì nhích thôi bác ạ.

16. benlyco

benlyco Advanced Member

Em đang có ý định mua em catsset decd Teac CX-650R , nhưng kinh nghiệm của em la zero nên nhờ các bác tư vấn giúp ah! Em tính mua về rùi thu từ CD ra nghe để biết chất a na loc là thế nào ah!!!
    - mua về để thu từ cd ra nghe có hợp lý không ah?
    - chất lượng đầu từ củ đầu nầy nghe có tốt không ah!
    -và đầu này có hay bệnh không ah?
    - và cuối cùng là lỡ có hư có dễ sửa không ah?vì nó cũng 30year rùi
    Vậy mong các bác giúp em để em rước em nó về ah, vì nhìn cái dáng vintec em nó là em thich lắm rùi.
    Cảm ơn các bác trứoc nha!

17. Maidanhan

Maidanhan Advanced Member

Em bắt chước giang hổ , nổ nhát nhé :
    Bác xét thực sự không khó tính , nghe để hoài cổ hãy mua . Con này reverse , lại là reverse head , ý bác lại tự biên, tự diễn thu từ CD ra , e rằng thiếu nhiều công cụ để kiêm tra thu cho tốt ( dòng 2 từ mà )
    Nếu bác ưng dáng Vintage , có nhiều con nhìn hay hơn nhiều , vẫn có kim vẩy vẩy , ví dụ Victor KD-D44 chẳng hạn . . .
    Nếu được bác cho " xui đểu" , bác tìm con SONY TC-K555 ES mà chơi , chú này thu từ CD khá lắm , nếu mạch Tape Selection không hỏng

18. phidiep

phidiep Advanced Member

Cụ Mai làm ơn cho em hỏi chút. Technics dòng M như M250, M255X, M270... Thu có tạm ổn không cụ? Thanks cụ nhiều!
    @ nhiều người chơi khen nó thu rất đỉnh nhưng theo em biết nó là dòng 2 từ nên rất phân vân.

19. VQ_audio

VQ_audio Advanced Member

Đỉnh của thời ... xưa thôi kụ oi , sao lại đc dòng 3 từ sau này :) đỉnh của đỉnh đời 2 ổ sang nhanh đời xưa có cái JVC PC-47U , SHARP GF-700Z :p

20. nghenhinhs1

nghenhinhs1 Advanced Member

Đỉnh thời đó vì nó thu kiểu bass, treble. Nhiều đầu thợ thu băng còn thay từ 666 của khựa (hay hồng kông ?) vào để thu nhiều treble hơn. Cứ xoèn xoẹt, ùng ục là đạt.... :lol:

21. VQ_audio

VQ_audio Advanced Member

Bác cứ ... dìm hàng :lol: chả wa là đầu thu chợ + nguồn ct gốc hạn chế lên nó chỉ đc thế chứ băng kẹp Thailand hay băng gốc xách tay cân bằng hơn nhiều !

22. nghenhinhs1

Kụ cứ lấy quan điểm thời nay áp dụng cho thời xưa, hồi đó băng cân bằng lại bán rẻ như cho hoặc rất ít người nghe vì nó không đậm đà kiểu bass treble :lol:

23. VQ_audio

VQ_audio Advanced Member

Kụ thích nghe bát chép kệ kụ , dưng đổ đồng tất cả là kiểu quan liêu :mrgreen: em nhớ cái tích kê ghi trả băng ở nhà anh Thắng LPH còn có dòng chú for "dàn" hay "cát xét" để ghi cho phù hợp - ghi kiểu "cát xét" nghe bát chép nhiều đồng thời cũng "ồn" hơn ghi kiểu "dàn"

24. nghenhinhs1

Sao kụ lại vơ em vào vợi. Hỏi mấy đồng môn KL nhà kụ xem họ bẩu kụ nghe kiểu flash hay bass treble nhóe :mrgreen:

25. VQ_audio

VQ_audio Advanced Member

Ai bẩu gì kệ , nghe cho mềnh wan tâm giề , chắc gì những tên kia đủ tầm để óanh giá lên ló lói ló nghe :lol:

Share This Page

Loading...