Phong trào cassette đi xuống rồi lại đi lên!!!

Discussion in 'Nguồn phát Analog' started by hoangluxman, 14/3/08.

1. phidiep

phidiep Advanced Member

Anh Thụ mà phải dùng con đầu lởm khởm này à. Anh phải kiếm con gâu gấu 1 chút, con hạng ruồi này để cho chật nhà ra làm gì. Thôi anh vứt mớ "rác" này vào xó nhà đi, mai mốt em qua dọn dùm cho... :lol:

2. cuongnv1409

cuongnv1409 Advanced Member

Em có cái băng nó bị nặng, khả băng do mốc, cho vào đầu kéo ko nổi, tiếng như gọi hồn :). Nhìn kỹ mặt sợi băng thấy lốm đốm mờ mờ.Vụ này xử lý sao hả các bác?
    Em đã lau hết phần vỏ băng và cạnh bên trong vỏ của băng. Bây h đến mặt trên dưới của băng chưa biết lau kiểu gì???
    Bác nào cho em tý con kiến với ạ, đang định nhúng ướt bông gòn bằng cồn rồi nhét vào chỗ nào đó trên băng và "quay tay". Liệu có ổn và hết mốc ko các bác???

3. phidiep

phidiep Advanced Member

Vụ này em e hơi khó, nếu mặt băng đã bị mốc việc phục hồi gần như là không thể. Tốt nhất, nếu bác có một cái đầu cỏ nhưng có cơ khỏe thì cho băng vào tua đi tua lại nhiều lần cho mốc rụng ra. Nếu làm vậy vẫn không hết bác nhét bông gòn vào trông hốc băng chỗ cõ cái lẫy và một miếng nhung mềm mỏng dùng keo gắn lên đầu từ cái đầu cỏ đấy (nếu xác định chỉ dùng cái đầu cỏ làm máy tua băng) và tua đi tua lại vài lần, em nghĩ sẽ xử lý tốt vì trước đây em đã từng làm thế. Chúc bác thành công. :D

4. Elegant

Elegant Advanced Member

Các bác cho em hỏi: Em có con đầu studer A-721, thi thoảng em mới bật lên nghe nhạc pop rock để vận động cơ bắp. :) . Nếu để khoảng 1 tuần không động chạm đến nó là nó dỗi khi bật công tắc nguồn lúc đóng lúc không.
    Nếu ngày nào cũng bật thì rất ngon lành :D , em tháo ra vệ sinh hết các tiếp điểm liên quan đến điện và công tắc nhưng cứ để quên 1 tuần không bật nó lại đổ bệnh như trên.
    Bác nào có kinh nghiệm chỉ em vụ này phát.
    Cám ơn các bác

5. khuehn

khuehn Advanced Member

Băng bị mốc như này là quá nặng và còn bi dính nữa nên bỏ đi bạn ah, dùng cố e ảnh hưởng đến đầu phát. Đối với loại băng mốc 2 bên thì kiếm một cái đầu cỏ nhưng có cơ khỏe cho băng vào tua đi tua lại nhiều lần sau đó cho nó chạy bằng cái đầu cỏ này vài lần thì mốc rụng ra mặt băng sạch có thể dùng tiếp được.

6. Thắng Việt

Thắng Việt Advanced Member

Nếu băng quý thì khắc phục còn là băng ghi em nghĩ cất làm kỷ niệm đi, mua ít cuộn băng khác mà chơi bác ạ. :)

7. cuongnv1409

Nó là cái Liên khúc Tuấn Vũ em post hình ở trên ạ, em thích nên cũng thấy quý :)

8. Thắng Việt

Thắng Việt Advanced Member

Thế thì là quý thật bác ạ tuy nhiên em thấy ngày xưa hồi băng hải ngoại nhiều thấy chất lượng sợi của nó cũng thường thôi nhưng bây giờ tuyệt chủng nên bác phải bỏ công sức ra phục hồi cho nó rồi ( phương pháp trên không tốn tiền chỉ tốn công sức, thời gian thôi ).
    Chúc bác phục hồi lại được nhân phẩm cho em nó như xưa. :)

9. rey01

rey01 Advanced Member

nếu bác thích TUẤN VŨ thì bác lấy cuốn băng gốc để qua một bên và trưng bày cho phong phú phần mềm . để em soạn ra , tặng bác chục cuốn UDII crom đời đầu nhạc của TUẤN VŨ gọi là ủng hộ ma mới .

10. tronghien

tronghien Advanced Member

nếu bác thích TUẤN VŨ thì bác lấy cuốn băng gốc để qua một bên và trưng bày cho phong phú phần mềm . để em soạn ra , tặng bác chục cuốn UDII crom đời đầu nhạc của TUẤN VŨ gọi là ủng hộ ma mới .[/quote]
    Người ở Saigon không cho mà cứ đòi cho người ở Hanoi ........buồn.... :lol:

11. rey01

rey01 Advanced Member

Người ở Saigon không cho mà cứ đòi cho người ở Hanoi ........buồn.... :lol:[/quote]
    vì người sg không nói ai biết thích TUẤN VŨ . không sao bữa nào anh phụ em một tay lục những thùng trên lầu cũng có mà . :D

12. tronghien

tronghien Advanced Member

vì người sg không nói ai biết thích TUẤN VŨ . không sao bữa nào anh phụ em một tay lục những thùng trên lầu cũng có mà . :D[/quote]
    Người Saigon thích đủ thứ nà , qua tuần qua dọn dẹp rác dùm cho .....heeee

13. rey01

rey01 Advanced Member

Người Saigon thích đủ thứ nà , qua tuần qua dọn dẹp rác dùm cho .....heeee[/quote]
    he he bị thuốc rồi chưa sợ hay sao mà lọ mọ nữa vậy ông anh . dưỡng thương rồi qua nhé . :D

14. cuongnv1409

Người ở Saigon không cho mà cứ đòi cho người ở Hanoi ........buồn.... :lol:[/quote]
    hé hé, cái này lại LIKE mạnh!!!!
    Tks bác! :)

15. rey01

rey01 Advanced Member

hé hé, cái này lại LIKE mạnh!!!!
    Tks bác! :)[/quote]
    Không phải bác ạ . Không riêng vì bác .mà trên đây ai mới chơi em điều ủng hộ cả . Chơi cho có bạn có hội và khổ giống em thôi . He he .

16. phidiep

phidiep Advanced Member

Em mới chơi mà chả thấy cụ nào ủng hộ cả, bùn thê thảm... :cry:

17. VQ_audio

VQ_audio Advanced Member

Giải tán , thanh lí đê :lol:

18. cuongnv1409

Không phải bác ạ . Không riêng vì bác .mà trên đây ai mới chơi em điều ủng hộ cả . Chơi cho có bạn có hội và khổ giống em thôi . He he .[/quote]
    Bác Tấn ơi,
    Bác hướng dẫn lại e cái màn ghi băng trên cái Teac A 630 với, phức tạp quá.
    Rm mới thử xóa băng( chưa cắm tín hiệu vào), như bác hướng dẫn, một tay giữ nút REC và 1 tay bấm PLay nhưng nó cứ hát rầm rầm, chả thấy xóa gì cả :(
    Hic

19. mequanho

mequanho Approved Member

các bác cẩn thận khi dùng đầu cát set làm Rề,vì khi volume lúc recoreder đặt quá to,có thể đi ngay loa tebs luc mới mở âm ly đó...nghe qua cát set cho thêm phần gia vị thôi,chứ nghe CDphải trực tiếp,hạn chế đi lại loằng ngoằng,qua nhiều thiết bị,dây dẫn,hay bị nhiễu,tạp âm...không thể hay bằng nghe truc tiếp được,nghe một lúc là chán ấy mà,các bác cứ thử mà xem...

20. mequanho

mequanho Approved Member

mình có đầu victor v66 cắm nhầm điện 220v bốc khói,nghe 1 phút thì chết,tháo nguồn đi quấn ở nhà bác CHIẾN 54a lò đúc hết có 60 000,về tự hàn dây vào,cắm điện lại chạy ngon,lúc bán đã nói là đổi nguồn 220v mà người mua cứ bảo anh oi em thấy vẫn nguồn zin...rõ khéo cho người quấn!

21. Johnie

Johnie Advanced Member

Em Excelia 007 của em giờ có hiện tượng cứ ấn nút play thì đèn đóm trên màn hiển thị tắt lịm đi, máy không phản ứng gì hết, rồi sau đó một lúc lại có tiếng cửa băng loạch xoạch như lúc power on rồi màn hiển thị lại sáng lên. Nhưng bấm play thì lại lặp lại tương tự.
    Có thể là bệnh gì các bác kê đơn giúp em với. Cảm ơn các bác.

22. Maidanhan

Maidanhan Advanced Member

Em biết gì nói đây nhé : Mạch DC của bác có linh kiện bị câập cheng or chết , khi bấm PLAY , mạch khép lại , ăn dòng lớn , làm các điện áp khác sụt giảm .KHi mạch PLAY nhả về ( Không làm việc nữa ), mọi thư lại ok .Bác mở máy ra , sau play có thể thấy 1 linh kiện nào đó nóng bất htường

23. doantieutu

doantieutu Advanced Member

Ô vậy thì quý hóa quá. Vậy em phải xin bái sư rồi. Bác cho em xin cái số cầm chưn để hôm nào em mời bác cafe làm quen nhé bác Tấn.

Em cám ơn các bác trước! :D

24. Johnie

Johnie Advanced Member

Em cảm ơn bác. Vậy vụ này chắc ngoài khả năng chọc ngoáy của em rồi. Để em mở máy ra rờ thử xem có em linh kiện nào nóng bất thường rồi báo cáo bác tiếp ạ. Chỉ sợ em ấy nghoẻo nguội thì khó phát hiện :)

25. Maidanhan

Maidanhan Advanced Member

Bác có con Excelia chạy cửa điện nào không ? Có, bác tháo hộ cả cụm cơ , lật lên , chụp em xin vài cái ảnh về cam và các khoá cam .Con của em , đem mở ra bảo dưỡng bộ cơ ra vào cửa , quên không chuọp ảnh vị trí bấnh cam và các lò xo kéo, giờ lúng túng quá
    Có gì thêm về cơ điện , thông tin cho em nhé

Share This Page

Loading...