Phong trào cassette đi xuống rồi lại đi lên!!!

Discussion in 'Nguồn phát Analog' started by hoangluxman, 14/3/08.

1. trungdt

trungdt Advanced Member

Em thích tình trạng hiện giờ hơn.Tại nếu các máy trở về đúng giá trị của nó,thì mấy người chơi sau như em,chỉ đứng ngó thôi bác ơi,hihi...

2. Nghia-NTN

Nghia-NTN Advanced Member

Bác có hiểu hàm ý của người nói không mà bảo người ta thích đồ nhiều tiền. Tên nick bác là longlanh vậy bác có thích đồ còn mới, đẹp đẽ không?

3. longlanh1510

longlanh1510 Advanced Member

Em nick ngày xưa diễn đàn chưa có cho đánh tiếng Việt, em là lòng lành 1510 bác có hiểu không: em chỉ thích đồ lòng ( ruột ) nó lành ( nguyên bản ) thôi chứ không cần phải là long lanh bác ạ. Em thích ruột gan bên trong thôi chứ không ưa cái vẻ ngoài lắm vì cái vẻ ngoài ấy người bán họ cộng thêm nhiều tiền đến mức vô lý, ai thích thì thích chứ em hổng có thích. :lol:

4. khuehn

khuehn Advanced Member

Nhất trí với bác là nên kiếm đồ lòng lành (tốt và chất lượng khi sử dụng) thì tốt hơn là hình thức bên ngoài (quan trọng về hình thức và sau này dễ trao đổi mua bán), về các loại đầu và thương hiệu tape mình thấy mỗi ngưòi có một sở thích chơi khác nhau và không hẳn cứ là đồ lớn sẽ hay hơn đồ nhỏ, tuy nhiên về giá thì có một số thương hiệu bị thổi lên một cách vô lý do lợi nhuận hay lý do gì đó chẳng hạn như Nakamichi, Teac ... chỉ có một số model hay thôi không phải tất cả, nhiều đầu tape bộ lòng rất cỏ và cũ nhưng do thương hiệu lớn nên giá trên trời ... vậy nên tỉnh táo chút kẻo bị tốn học phí quá nhiều ...

5. Nghia-NTN

Các bác có nhiều ý rất là hay và bổ ích, thank các bác.
    Tui thấy rằng đầu deck hình thức và chất lượng còn mới ( cỡ như hàng bác Phuong pv đăng ) thì chất âm sẽ tốt, hay hơn đầu cũ nhiều và hình thức đẹp còn có giá trị thẩm mỹ trưng bày ( nhìn không thôi cũng đã thấy thích, vui rồi ) như vậy mua cái deck mới, đẹp có đắt hơn 1-2triệu tùy loại cũng đâu có phải là đắt lắm ( đắt hơn nữa cũng phải xem xét )
    Hiện giờ tui cũng mua được 3 em deck đẹp cả trong lẫn ngoài, hiện giờ vẫn hài lòng với những gì mình mua.
    Trên đây là ý kiến cá nhân thui, các bác chớ có đem áp dụng kẻo lại bị...

6. longlanh1510

longlanh1510 Advanced Member

Em có mấy ông bạn mua âm thanh về bày chỉ thích đẹp, hay không quan trọng :roll: .
    Nghe 1 vài bản nhạc 1 hồi xong phán: Nhìn con amp đen kia xấu thật :lol:
    Choáng. :(

7. litono

litono Advanced Member

Ôi sao giống em thía :lol:

8. khuehn

khuehn Advanced Member

Đối với đầu tape deck nếu đẹp mà đắt hơn 1-2 triệu tùy loại là không chấp nhận được, các bác biết so sánh % của phần đắt hơn với giá trị thực (giá thành của deck khi hình thức bình thường), chẳng có cái mua cái deck mới, đẹp khi mà tuổi đời của nó đã từ 10 - 15 năm rồi, không nên bỏ tiền mua cái hình thức hão làm lợi khủng cho mấy anh thương lái :) , cứ cho phong trào đi xuống cho nó dễ chơi !

9. Thắng Việt

Thắng Việt Advanced Member

Đây mới là cái quý của các anh em trong CLB cassette ( a.khuehn, Zorro, naks, rey01,MyFB, e.huyhoang86,... :) ) luôn định hướng, có những lời khuyên chân thành nhất cho những người mới chơi Deck mua đồ sao cho NGON-BỔ-RẺ. Cái này mới là quý giá nhất trong thú chơi môn cassette. :D

10. phidiep

phidiep Advanced Member

Uầy! Vậy em có vẻ hơi ngược với bác rồi. Hình thức mà xấu là em loại luôn từ vòng gửi xe! Em thì nghe là 9 nhìn là 10... :D

11. Zorro

Zorro Advanced Member

Em thấy máy móc không như thực thể sống.

- Những máy mà bên ngoài xấu, cũ (xài nhiều) thì 90% bên trong sẽ không khác bên ngoài.
    - Những máy mà bên ngoài đẹp, mới (xài ít) thì 10% bên trong cũng sẽ không giống như bên ngoài :D .

12. rey01

rey01 Advanced Member

cái này chỉ áp dụng với người rành đánh giá . còn mình thấy ở chợ tân trang máy . mấy cụ mới chới thấy long lanh , đep trai xinh gái là bụp . :D bất cần đến chất âm và chất lượng máy .

nếu tìm hiểu thì có nhiều nguyên nhân lắm . vì quen được những tay lái hàng cam về cong mới thấy đơn giản . vì ngại sợ đụng đến những anh em buôn bán không tiện nói ra .

trước kia em mua máy rất rẻ , giá đâu như bây giờ . em mua teac v 7000 màu vàng . chơi đã bán lại 2.5 tr . tưởng có lời :) bây giờ hỏi cho người bạn đang cần giá đến 5.5 tr mà chỉ được màu đen .

giá cả bây giờ em thấy do người chơi tự giết lấy mình . bây giờ em mua rình đợi rẻ cũng bó tay luôn . không kịp với những tay mới chơi luôn .

13. khuehn

khuehn Advanced Member

Bác chỉ đúng quá vậy nên muốn mua cái nào đầu tiên nhìn lướt qua hình thức sạch nước cản sau cũng muốn mở nắp máy coi bên trong nếu thấy còn đủ 7 màu, thử tiếp ngon lành không có lỗi sau đó cân nhắc giá ổn mới tính chuyện mua, nếu có lỗi thì phải nhỏ khắc phục được nhưng giá cần được điều chỉnh thật là sâu để đảm bảo xử lý tốt lỗi đó :) , ah mà bây giờ mua đầu tape deck ngon lành cũng không dễ do ít người bán, giá cao vượt trội không đi đôi với chất lượng máy :(

14. Nghia-NTN

Sở thích mỗi người khác nhau đùng mang ra phán thế, kẻo lại tội cho cả mình. Người thích nghe deck khen deck hay, người thích cd khen cd hay, người thich cái đẹp thì lấy cái đẹp ra làm mục tiêu đầu tiên... có sao không ? Đừng cho mình là hơn người, có nhiều thầy mua đồ tưởng ngon ăn nhưng mang về sửa thì khoai quá, còn những người mới chơi không biết nhiều về máy thì phải cân nhắc khi mua đồ cũ quá..
    CÒn tui nói thích cả hai, đẹp và chất như thế không phải lo, mua bực vào người. Còn giá cả thị trường thì tui không dám phán..

15. Zorro

Zorro Advanced Member

Thực ra, cassette deck về VN có cái nào là chạy ngay đâu, đa số chỉ bị bệnh vặt như đứt dây curoa, kẹt cơ, nặng hơn là hư vài linh kiện. Với những bệnh vặt này thợ sửa rất nhanh và đơn giản. Xui lắm mới gặp máy bị chết ic control.
    Còn chuyện lau chùi cho máy sạch sẽ sáng sủa hơn thì phải có rồi, vì đa số các máy này đã bị vứt trong kho bao nhiêu năm, bụi bặm, dơ bẩn là không thể tránh khỏi!

Trời, chưa tới 1 năm mà giá đã tăng hơn gấp đôi rồi!

16. rey01

rey01 Advanced Member

hôm nay mua là vậy mới chết em à . bây giờ ae mình đi mua máy , là chỉ đứng nhìn họ xuống tiền ôm máy . mặt mày hớn hở mới điên chứ .

17. litono

litono Advanced Member

Đã có kết quả ..... tất cả cùng ở lại :lol:
    Phải công nhận ruột gan con K777ESII gấu như cá sấu, hehehe.
    Thanks bác Tấn đã cho cơ hội sỡ hữu nó

18. Thắng Việt

Thế con KA-5ES cụ có mua không mà nó vẫn ở Yên Viên đấy?

Attached Files:

19. litono

litono Advanced Member

Suỵt, đừng hỏi....lâm ly lắm :lol:

20. Thắng Việt

Chắc là hơn con Tascam rồi chứ gì cụ? :lol:

21. litono

litono Advanced Member

Mỗi em mỗi chất khó nói được cụ ạ, nói chung cái nào cũng hay :)

22. Zorro

Zorro Advanced Member

Em cũng trong hội Deck Sony, bác giao lưu mà không báo để em góp 1 em giao lưu cho vui! :D

23. litono

litono Advanced Member

Em tranh thủ khoe hàng tí, hình chụp hơi xấu :lol:

Attached Files:

24. huuminh555

huuminh555 Approved Member

em sắp về con đỉnh nhất của Pioneer CT-A1 khi nào về em sẽ nghe và có đánh giá về con này để chia sẽ với các bác

25. Nghia-NTN

Tò mò chờ xem đánh giá chất âm con CT A1 gấu này ko bit có hơn Nakamichi 680 không.

Share This Page

Loading...