PopcornHour C-200 Vị Vua mới của HD Box Player

Discussion in 'Kiến thức chung về home theater' started by longdts, 28/8/10.

1. tamtam

tamtam Advanced Member

Thưa các Bác, Popcorn Hour C-200 đã ra fimware mới phiên bản 02-04-101104-21-POP-408-000 ngày 10/11/2010. Em đã cập nhật. Các bác có thể download cập nhật phiên bản tại đây:

http://www.popcornhour.com/download/C20 ... -C200.html

Điều mong đợi nhất của em là phụ đề UTF-16 vẫn chưa đọc được ở phiên bản này. Thôi đành phải chuyển sang UTF-8 vậy.

Bang Chủ Longdts, em thấy có bản MKVmerge GUI 4.4.0, có nên download phiên bản này không Bác hay chỉ cần MKVmerge GUI 4.0.0? Bác hướng dẫn em mux phụ đề với ạ. Có cách nào cho chạy tự động tìm kiếm file SRT trên toàn ổ cứng và covert sang UTF-8 không ạ hay phải làm từng file?

Xin cảm ơn Bang chủ.

2. NTL

NTL Advanced Member

Em mới lấy cái này ở shop HD. Xem phim nghe nhạc rất ok. Hình ảnh rất đẹp. Tối qua em mới up firmware mới nên có đủ phụ đề luôn. Tuy nhiên, phần nghe nhạc 2 kênh thì ko bằng con cd Teac 10SE dc. Vài dòng chia sẽ cùng anh em HD club

3. tamtam

tamtam Advanced Member

Bác có thể nói rõ hơn một chút về phương pháp so sánh của Bác để cho kết luận dòng bôi đỏ phía trên được không ạ? Có thể có những bài test A/B so sánh sau đây:

1. Sử dụng DAC ngoài: Cùng 1 DAC thử nghiệm nghe nhạc với 2 đầu phát qua kết nối coaxial/ optical theo các lựa chọn:

1.a. Nguồn nhạc cho PCH là lossless rip tốt từ một CD. CD này được chơi trên Teac 10SE.
    1.b. Cùng 1 CD phát qua Teac 10SE và sau đó qua PCH với CD rom gắn thêm vào. Bác cho biết CD rom nào?

2. Sử dụng DAC của chính thiết bị phát, kết nối với preamp/amp qua cổng analog.

2.a. Nguồn nhạc cho PCH là lossless rip tốt từ một CD. CD này được chơi trên Teac 10SE.
    2.b. Cùng 1 CD phát qua Teac 10SE và sau đó qua PCH với CD rom gắn thêm vào. Bác cho biết CD rom nào?

Nếu phương pháp là 1.a thì em tin là PCH không thua kém Teac 10SE vì em đã thử trên cơ Teac tương tự, đã mod servo và clock mà vẫn thấy PCH phát nhạc cực tốt. Nếu là 1.b thì có khả năng là PCH thua vì CD rom của máy tính không thể tốt bằng bộ cơ VRDS của TEac.

Nếu là 2.a thì em không biết vì chưa có điều kiện so sánh trực tiếp với TEAC 10SE. Nếu là 2.b thì tương tự 1.b, vấn đề còn lại là DAC nào hay hơn, em cũng chưa biết vì không có điều kiện so sánh trực tiếp.

Mong tin Bác để học hỏi thêm.

4. NTL

NTL Advanced Member

Cảm ơn bác Tamtam đã gợi ý so sánh. nhận định trên của em chỉ là cảm tính thôi khi kết nối từ ngõ analogue of PCH qua amply mà ko qua DAC ( nghe thấy rối hơn Teac 10SE khi nghe cùng 1 cd và file lossless). Bây giờ thì em ko có cơ hội làm các phép thử như bác đã chỉ dẩn rồi( đã bán T 10SE). tuy nhiên em lại có DAC mới. Cảm thấy khá hay. Để có thời em nghe qua hệ thống mới này rồi bình loạn tiếp. Giờ xem phim nhiều hơn nghe nhạc. :D

5. Emate-Revox

Emate-Revox Advanced Member

Firmware từ 10/11/2010 đã có bổ sung NMJ - Network Media Jukebox cho phép duyệt phim qua thumbnail rồi mà bác
    Ở đây nè http://www.popcornhour.com/download/C20 ... -C200.html

6. Emate-Revox

Emate-Revox Advanced Member

Bác ấn nút info trên remote ko được à?

7. passion

passion Advanced Member

Các bác cho em hỏi, PCH C-200, khi chơi nhạc lossless, tín hiệu có bị xử lý trước khi vào DAC ngoài ko ạ. Và nếu ko kết nối với tivi, có thể điều khiển file lossless bằng màn hình của PC H C-200 ko ?

Tks các bác.

8. longdts

longdts Advanced Member

Lấy tín hiệu từ optical hay coxial qua DAC hay hơn , nếu lấy ra từ jack RCA thì C200 đã xử lý rồi . Có thể điều khiển file lossless bằng màn hình của PC H C-200 ? mình chưa thử ... :D để lát thử xem sao .

9. NTL

NTL Advanced Member

Hoàn toàn có thể điều kiển đc bác ạ. Các tính năng đều được thể hiện hết. Tuy nhiên, nếu khoảng cách hơn 2m thì ko thấy rõ vì nó chỉ cỡ màn hình iphone thôi.

10. passion

passion Advanced Member

Cảm ơn bác Longnt. Tính năng vậy là ok, chỉ còn đi xem và mua nữa thôi :D

11. azdinbu

azdinbu Advanced Member

Nút info xài vẫn bình thường bác ạ,vì ấn nút info nên em mới biết là nó không có hiện thông số bitrate đó chứ,chỉ thấy hiện lên mấy cái thông số khác à mà bitrate thì không thấy đâu. :cry:

12. bitis06

bitis06 New Member

13. NTL

NTL Advanced Member

thôi cứ down về xem thử rồi tính, bản nâng cấp phải tốt hơn bản cũ rồi :D

14. TamNhinSo_Audio

TamNhinSo_Audio Advanced Member

Chúc ý các anh chị khi up firmware ngày 9/6 cho C200 thì sẽ không downgrade về firmware cũ được nhé!

15. tklinh

tklinh Advanced Member

Ko biết phiên bản mới có đọc được utf8 chưa ? Chứ chuyển phụ đề cực quá.

16. chungnk

chungnk Advanced Member

Ko biết phiên bản mới có đọc được utf8 chưa ? Chứ chuyển phụ đề cực quá.[/quote]

Bác có nhầm không ạ, chứ em toàn phải chuyển về utf8 để đọc đó thôi :mrgreen:

17. TamNhinSo

TamNhinSo Advanced Member

Bác có nhầm không ạ, chứ em toàn phải chuyển về utf8 để đọc đó thôi :mrgreen:[/quote]
    Chac bac ay nham voi utf16. Xin loi post bang iphone k go dau duoc

18. tklinh

tklinh Advanced Member

Chac bac ay nham voi utf16. Xin loi post bang iphone k go dau duoc[/quote]

Em nhầm, vì mỗi lần coi phải đổi qua utf8 cực quá, mà cả ngàn phim làm biếng đổi nên khỏi coi cho nó sướng :( .
    Em thấy popcom c200 này không xứng đáng là vua.

19. TamNhinSo

Em nhầm, vì mỗi lần coi phải đổi qua utf8 cực quá, mà cả ngàn phim làm biếng đổi nên khỏi coi cho nó sướng :( .
    Em thấy popcom c200 này không xứng đáng là vua.[/quote]
    Hì, nói vua cho vui vậy thôi chứ tùy theo nhu cầu sử dụng như thế nào và mình tận dụng hết các chức năn của nó hay không mà thôi.

20. lytamhoan

lytamhoan Advanced Member

mình đang them xem phim HD quá , rảnh nhờ bác log tư vấn giúp ah!

21. iuCS

iuCS Advanced Member

Vừa chót mua em C200 này, sử dụng rất bực mình vì nó ko thuận tiện trong các thao tác bằng Dune, về Sub ngoài kén mỗi nguồn UTF8 còn ko cho phép tắt Sub khi ko muốn nó hiện (hay nó khó sử dụng đến mức chưa tìm ra:D) thứ nữa là việc Cắt, dán, xoá các File đặc biệt là các file có nhiều mục rất chậm và khó khăn...

22. tamtam

tamtam Advanced Member

Ủa, em thấy ngoài việc C-200 không support Utf16 thì em nó hay lắm đấy chứ. Về tắt sub, Bác chỉ cần nhấn sub, hiện lên menu của Sub, Bác chuyển con trỏ lật sang phần không sub là xong. Về việc thao tác trên file (coppy, move, paste,...) thì nó cũng thuận tiện lắm, chỉ có điều là default không cho phép Bác thao tác đánh dấu file, copy, xóa, move, paste trừ phì Bác chủ định làm vậy để tránh trường hợp bấm nhầm delete là tiêu luôn file. Để Bác có thể thực thiện thao tác đầy đủ trên file Bác chỉ cần nhấn setup rồi nhấn play ngay sau đó. Menu điều khiển file sẽ xuất hiện với các chức năng được hiện đen (có nghĩa là Bác có thể thao tác). Nhấn exist để quay lại file Bác cần thào thác và lúc này Bác tha hồ thực hiện công đoạn.

Nếu có thắc mắc gì, Bác có thể tham khảo tại http://www.networkedmediatank.com/wiki/ ... /Main_Page.

PCH-C200 có khả năng rất lớn và đó là lý do nó dược đánh giá cao trên thế giới, và cũng vì thế để khai thác hết nó cần phải chịu khó đọc. Nếu Bác chỉ đơn giản cần plug & play thì C-200 không phải là lựa chọn của Bác.

23. nick149

nick149 Advanced Member

xin hỏi ké với các bác: con Egreat S7A Ultra khi kết nối với mạng máy tính ở nhà thì nó lại hiện lên là Popcorn C200 này, không lẽ 2 thằng này cùng chung hãng sx, cùng firmware ? :? Hiện hình thumbnail của popcorn, tên model luôn. Ngộ quá

24. lytamhoan

lytamhoan Advanced Member

xem phim mà cũng phức tạp quá nhỉ , chắc là phải học hỏi nhiều lắm để có thiết bị ưng ý

25. TamNhinSo

Có thể là Egreat S7A xào nấu cái firmware của Popcorn giống như các dòng NMT trước đây sử dụng firmware của em Popcorn A110

Share This Page

Loading...