Pure DAC DIY 24bit chất lượng cao

Discussion in 'Linh kiện - Thiết bị khác' started by quynguyen, 19/4/18.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. quynguyen

quynguyen Approved Member

Tên mặt hàng: Pure DAC DIY 24bit chất lượng cao
    Tình trạng, mô tả: DIY
    Giá bán: 6.100.000
    Khu vực: Toàn quốc
    Điện thoại: 0166.948.5094
    Giao hàng: Chuyển tiền hoặc COD thông qua bưu điện đều được
    Thông tin thêm:
    Con DAC này do chính tôi ráp với tất cả tâm huyết.
    Giải mã 24bit, 96k, chỉ có duy nhất cổng vào Digital Coxial (SPDIF). Cổng ra analog là RCA trái/phải.
    Phần nguồn được đầu tư rất kỹ lưỡng, vì nó là phần quan trọng nhất, khi tôi đánh giá một thiết bị thì phần nguồn luôn được tôi quan tâm đầu tiên. Khối lọc nguồn và khối nguồn này là nguyên bản của Anh.
    VỐN ĐẦU TƯ:
    + Khối lọc nguồn ROXBURGH cực gấu của châu âu toàn dùng tụ RIFA mua lại hết 900k
    + Khối nguồn Linear +/-12v 30VA lúc mua thì người bán nói là của Anh, nhưng trên nó là cục biến áp CHK của Đức. Mua lại với giá 2tr5.
    + Vỏ Chassic của china nhôm dầy, có 4 chân tròn bằng nhôm luôn. Nó là loại dành cho PreAmp nhưng tôi thích kiểu chiều ngang của nó, chỗ núm volume được tôi làm lại cho lịch sự. Mua mới 700k
    + Mấy thứ linh tinh khác như cọc RCA và vài con trở Vishay không tính.
    + Mạch DAC 24bit 96k nguyên bản gỡ từ loa kiểm âm Tannoy Reveal 8D là có sẵn (hôm trước rao bán mà các bác ngại DIY, nay tôi DIY phục vụ các bác). Tạm tính luôn công ráp mấy ngày là 2tr
    CHẤT ÂM STEREO RẤT SẠCH: TÔI NGHĨ LÀ RẤT TANNOY, VÌ KHÔNG CÓ LOA TANNOY ĐỂ GHÉP CHUNG, ĐÃ TEST QUA VỀ ĐỘ TĨNH, TRONG, THOÁNG THÌ RẤT ĐẠT.
    (vì nguyên bản tôi chỉ thêm phần nguồn tốt và lọc nhiễu cực tốt chứ có chọc ngoáy gì mạch DAC đâu).
    p/s: CÁC BÁC CÓ HỆ THỐNG LOA TANNOY THÌ NÊN LẤY VỀ TRẢI NGHIỆM, BIẾT ĐÂU SẼ TÌM THẤY CÁI GÌ ĐÓ MÀ LÂU NAY CÁC BÁC ĐI TÌM. NẾU ĐÃ QUAN TÂM THÌ NHANH TAY ALO CHO TÔI, VÌ CHỈ CÓ 1 CÁI DUY NHẤT TẠI VIỆT NAM. CÁC BÁC CŨNG ĐỪNG NGẠI VỀ CHẤT LƯỢNG, VÌ KHI TÔI RÁP MÁY TIÊU CHÍ HÀNG ĐẦU LUÔN LÀ SỰ BỀN BỈ VÀ ĐƠN GIẢN (CÀNG PHỨC TẠP CÀNG ĐỄ HỎNG).
    hình:

tranman likes this.
  2. Thangtd76

Thangtd76 Advanced Member

Oánh dấu

quynguyen likes this.
  3. Thangtd76

Thangtd76 Advanced Member

Bác ở đâu nhỉ, qua nghe thử đc ko? Nêú ở Hà nội?

4. quynguyen

Em ở Đồng Nai bác ạ! nếu bác quan tâm thì có thể cọc cho em 3tr rồi em gởi bưu điện cho bác trải nghiệm. hợp thì bác gởi e phần tiền còn lại. k hợp thì trả lại em, em trả lại tiền. em tính vậy bác thấy thế nào!?

5. quynguyen

Mạch DAC này được thiết kế đầu vào và ra của ngõ digital là kiểu cách li dùng 2 transformer chuyên dụng, người ta còn gọi là double isulation. Nhờ vậy mà tránh được hiện tượng Ground-loop, chống nhiễu cực kì hiệu quả. Con này đi với dàn loa Tannoy là hết bài nhé các bác!

6. anhduc220375

anhduc220375 Approved Member

Bạn cho mình hỏi DAC này sd chip DAC gì vậy bạn và có chơi dc DSD o. Thanks

7. quynguyen

Dùng cặp chip DIR1703E và PCM1716E thuần Burr-Brown. Không chơi được DSD nha bạn! Thân!

anhduc220375 likes this.
  8. tranman

tranman Moderator

Thông tin và hình ảnh rất chi tiết!

Chúc bác sớm bán được hàng.

quynguyen likes this.
  9. quynguyen

vâng em cám ơn Bác nhiều lắm!

10. quynguyen

Đã test độ bền chạy giải mã liên tục 2 đêm liền từ 18h đến 7h sáng hôm sau. Chất âm Tannoy trong trẻo ngọt ngào, nền tĩnh đến kinh ngạc... thổi hồn bản nhạc vào không gian.

tai-to likes this.
  11. quynguyen

Hình mạch T.DAC V2.0 đây các bác, rất đẹp:
    Tụ Elna (cũng thường). Màu vàng trên đầu tụ là lớp keo do nhà SX tha lên để cố định cho cứng, tôi đã bóc bớt keo đi rồi.
    P/s: Quan điểm của tôi không phải cứ Dac có thông số cao là hay, đôi khi một con Dac 16 bit 48k được làm chuẩn mực có nguyên lý thiết kế mạch tốt, tối ưu linh kiện ngoại vi tốt lại hay hơn một số con Dac 24bit 192k của mấy bác China rất nhiều nhé các bác! (Bởi vậy tôi không đồng tình với các bác mà hay lấy thông số cấu hình để qui ra giá trị). Và cũng không phải trên mạch có linh kiện gấu là hay nhé các bác, tùy vào nó có được đặt đúng chỗ và đúng vai trò không nữa. Tôi đánh giá rất cao mạch Dac này về chất lượng build cũng như chất lượng thanh âm, và thiết nghĩ chính Tannoy đã thiết kế và sản xuất thì dĩ nhiên chất lượng và đẳng cấp của nó cũng xứng tầm với tên tuổi các dòng loa mà xưa nay Tannoy sản xuất. Cám ơn các bác đã đọc tin! Bác nào quan tâm hãy alo cho tôi nhé!

12. quangtuong

quangtuong Advanced Member

Tay nghề chụp hình của bác củng rất tốt nữa :D

quynguyen likes this.
  13. quynguyen

Vâng em cám ơn bác nhìu ạ!

14. zeropp

zeropp Approved Member

Chúc bác mau bán.
    Đọc bài của bác em thấy thích mê người.
    Giá mà em nó khoảng tầm 2,5tr~3tr thì có thể sẽ nhiều người để ý. Vì tình hình là do tâm lý chung e ngại hàng DIY, về phải kiếm thêm em USB => SPDIF Coaxial để nối vào DAC này. Do đó tâm lý người ta sẽ tính toán bỏ thêm vài chai nữa, lấy luôn cái DAC châu Âu hàng hãng (có đầu vào USB luôn) sẽ an tâm hơn và sau này dễ bán lại.
    Hic hic ....riêng cá nhân mình thì rất thèm cái DAC của bác.

15. quynguyen

Em xin cám ơn bác đã quan tâm và bày tỏ ạ! Ban đầu em cũng có ý định tìm thêm module chuyển USB => SPDIF Coaxial cho các bác có thể chơi với máy tính ạ, nhưng em quyết định không làm vậy mà dồn tiền vào đầu tư vào phần nguồn cho thật kỹ tuy có hơi tốn kém, vì phần nguồn cung cấp năng lượng cho các khối vào-ra, nếu nguồn không sạch sẽ và mạnh mẽ thì sẽ khó phát huy được hết cái chất Tannoy của con Dac này mà lại còn gây tạp âm méo tiếng ở đầu ra analog thì hỏng hết! mục đích của em là làm gì thì làm chứ phải giữ được cái chất âm Tannoy nguyên bản vốn có của cái mạch Dac này. Em là người khá kỹ tính nên đã làm món gì là phải làm cho tới, đã làm cái nào là phải thật chất lượng cái đó, con Dac này cũng rất nặng. Kết quả em thu được thật bất ngờ các bác ạ! sau rất nhiều lần chạy thử và tối ưu, cuối cùng em chỉ có thể dùng từ "Hoàn hảo" cho con Dac này, cả hình thức lẫn chất âm cũng như sự ổn định, ghim dây coxial từ cơ CD vào là báo đèn nhận tín hiệu ngay lập tức (bác nào dùng máy tính mà có xuất ra cổng SPDIF coxial thì càng hay) . Đầu ra analog RCA có nền vô cùng tĩnh và sạch sẽ, nền tĩnh không tạp âm thì mới thể hiện được hết không gian sân khấu của bản nhạc và sự chính xác từng chi tiết nhỏ của nhạc cụ, như vậy mới thể hiện được cái hồn của bản nhạc. em này mà ghép với mấy con ampli đèn thì càng phát huy được cái chất tĩnh lặng ngọt ngào vốn có của đèn.
    Thú thật là ban đầu trước khi ráp em cũng tính toán thấy chi phí khá cao, chắc là sẽ khó bán, nhưng em ráp bằng cả cái tâm huyết đam mê kỹ thuật cũng như audio của mình nên làm luôn. Các bác tin tưởng em thì lấy về chơi với đầu cơ hoặc PC có cổng Coxial thì đảm bảo không hối hận đâu. Thân!

16. Quyềnh phở

Quyềnh phở Advanced Member

Chắc bác có dự án khác lớn hơn , nếu ở SG em bê về ghép thử liền, nghe bác tả cũng mê

quynguyen likes this.
  17. quynguyen

hiện tại em ngưng giao dịch nhé các bác! Cám ơn các bác!

18. zeropp

zeropp Approved Member

Vậy là chắc có người đặt cọc bác ấy rồi. Chúc mừng bác nhé.

quynguyen likes this.
  19. quynguyen

Dạ đúng rồi bác! Em cám ơn bác nhiều ạ!

20. quynguyen

Sau một thời gian chờ đợi tiền cọc của một bác đã đặt gạch mà 3 ngày rồi k thấy tiền cọc đâu cả. Nay em thông báo tiếp tục giao dịch lại nhé các bác! Và KHÔNG NHẬN GẠCH nữa (tốn thời gian). Cám ơn các Bác!

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...