Raspberry Pi - Music Server

Discussion in 'Nguồn phát từ máy tính' started by bazokaster, 16/4/15.

1. gaoi

gaoi Advanced Member

Bộ pi của e đã chế nguồn 3x! Bây giờ cắm thêm digione vô có phải chế nguồn rời cho nó ko! Hay cắm thẳng vô vẫn chiến đc!

Vấn đề thứ 2 là nếu chế nguồn rời cho digi thì chế ntn! Bác nào có hình post lên dùm e với

2. tinhdhmo

tinhdhmo Advanced Member

DF2BB828-DF43-4320-BE38-423A08D78667.jpeg Theo nsx thì cắm vào pi là chạy thôi bác

3. trung224

trung224 Advanced Member

Nêú chỉ để hoạt động được thì cắm vào vẫn chạy, nhưng để tốt nhất thì nên chế nguồn rời cho nó. Tháo cục DC-DC converter trên DigiOne ra rồi lắp nguồn mới vào. Ở con DigiOne Signature (phiên bản cải tiến) thì chính bọn Allo cũng phải dùng nguồn riêng biệt rồi

gaoi likes this.
  4. gaoi

gaoi Advanced Member

Cảm ơn bác trung rất nhiều! E vẫn chưa hình dung ra cục DC-DC! Bác có thể vạch trên hình ảnh của digione ko bác! Để e ra chỉ thợ họ tháo và hàn! E mù điện tử bác à!

5. chauphuong

chauphuong Advanced Member

tml3nr, gaoi and trung224 like this.
  6. gaoi

gaoi Advanced Member

Cảm ơn các bác! E đã rõ! Quá trực quan sinh động

7. Susi

Susi New Member

Có bác nào dư nguồn IPower cho Pi ko để lại e ạ

8. tieuphi2006

tieuphi2006 Advanced Member

Cho em hoi..lam sao de connect..moode pi voi' Nas..em da dung minimserver..roi nhung khong duoc..em muon phat nhac o pi truc tiep tu nas ah'..sory vi tieng viet khong dau.

9. DuanBui

DuanBui Advanced Member

dùng minimserver thì bác dùng phần mềm music life trên iphone điều khiển lấy nhạc từ minimserver qua moode thôi, trên moode bác bật upnp lên

tml3nr likes this.
  10. tml3nr

tml3nr Advanced Member

Có thể anh @tieuphi2006 bị lẫn lộn giữa 2 cách dùng?

1. Dùng MPD của moode: Setup cho MPD nhận NAS rồi phát nhạc luôn. Không cần đến minimserver.

2. Dùng mô hình UPnP / DLNA: Khi đó mình chỉ dùng chức năng UPnP renderer của moode. Cần có minimserver để làm media server. Sau đó dùng một app remote (Thí dụ như Lumin hay Linn Kazoo...) để quản lý media server, rồi phát nhạc sang moode upnp renderer.

3. Dùng moode quản lý UPnP / DLNA server và UPnP renderer luôn. Cách này cũng không cần minimserver.

Anh cho biết đang tính dùng cách nào để cho mọi người dễ hướng dẫn ạ?

Last edited: 18/11/18
    tieuphi2006 likes this.
  11. tml3nr

tml3nr Advanced Member

DJVDK, mlab and nvss like this.
  12. tieuphi2006

Da..em dung cach thu 1. de cho moode nhan NAS luon..em thay cach thu 2. lang nhan qua'..so qua dien thoai hay may tinh see lam giam chat am..nen em dinh dung moode pi.. connect voi NAS..roi phat nhac luon..em thay NAS con' co' chuc' nang phat nhac qua cong USB nua..cai nay' thi phat dung DAC pro..de phat'..
    Em xin loi vi Viet bai yeu cau ma' danh tieng viet khong dau'..

13. tml3nr

tml3nr Advanced Member

Khi mount NAS. Anh thử add dòng tham số này vào mount advanced options:

Code:
    vers=1.0,sec=ntlm,ro,dir_mode=0777,file_mode=0777

minhnd81 and tieuphi2006 like this.
  14. mtbc

mtbc Advanced Member

Sao Tidal không học Spotify ta :p

tml3nr likes this.
  15. tml3nr

tml3nr Advanced Member

Tidal và Qbuz đi theo con đường OpenHome anh ạ. Nó bỏ xóm nhà nghèo :(

Nhiều lúc em cũng ước gì Tidal làm theo cách của Spotify cho mình dễ dùng.

16. tieuphi2006

Em thank anh..do ip cua em bi sai nen khong nhan duoc nas, em thank anh..

tml3nr likes this.
  17. vmc_ct

vmc_ct Advanced Member

18. tml3nr

tml3nr Advanced Member

Anh xem mình có vướng cái nào trong này không ạ?

https://www.spotify.com/vn-vi/legal/intro-offer-terms-and-conditions/

Điều khoản và Điều kiện cho Ưu đãi dùng thử giới thiệu của Spotify®

Ưu đãi này (sau đây gọi là “Ưu đãi dùng thử giới thiệu”) là do Spotify cung cấp cho bạn (theo như định nghĩa trong Điều khoản và Điều kiện sử dụng Spotify), cho phép bạn sử dụng Dịch vụ Spotify Premium (theo như định nghĩa trong Điều khoản và Điều kiện sử dụng Spotify) trong ba (3) tháng từ thời điểm mà bạn bắt đầu dùng thử bằng cách gửi thông tin thanh toán của bạn và chi trả mức phí dịch vụ như đã quảng cáo (sau đây gọi là “Thời gian sử dụng Ưu đãi dùng thử giới thiệu”). Bằng cách gửi thông tin thanh toán của bạn, (i) bạn đồng ý với Ưu đãi dùng thử giới thiệu, (ii) bạn cho phép chúng tôi sử dụng thông tin thanh toán của bạn theo cách thức tuân thủ Chính sách quyền riêng tưcủa chúng tôi, (iii) bạn xác nhận và đồng ý với các Điều khoản và Điều kiện sử dụng Spotify và các Điều khoản và Điều kiện đối với Ưu đãi dùng thử giới thiệu này. Nếu quyết định không muốn tiếp tục trả phí sử dụng Dịch vụ Spotify Premium nữa, bạn phải hủy đăng ký Dịch vụ Premium bằng cách đăng nhập vào tài khoản Spotify của bạn và làm theo các bước gợi ý trên trang Tài khoản, hoặc bằng cách nhấn vào đây và làm theo hướng dẫn, trước khi kết thúc Thời gian sử dụng Ưu đãi dùng thử giới thiệu. Nếu không hủy đăng ký, thì khi Thời gian sử dụng Ưu đãi dùng thử giới thiệu kết thúc, bạn sẽ tự động trở thành người dùng trả phí sử dụng Dịch vụ Spotify Premium với mức giá dịch vụ Spotify Premium hàng tháng thông thường và phí đăng ký dịch vụ Spotify Premium sẽ tự động được tính vào phương thức thanh toán mà bạn đã cung cấp vào mỗi tháng, cho đến khi bạn hủy đăng ký Dịch vụ Premium. Nếu muốn hủy đăng ký Dịch vụ Spotify sau khi Thời gian sử dụng Ưu đãi dùng thử giới thiệu kết thúc, hãy làm theo hướng dẫn phía trên. Nếu hủy đăng ký khi chưa dùng ưu đãi hết một tháng, bạn sẽ không được hoàn tiền hay được cấp tín dụng cho phần thời gian còn lại. Nếu Spotify tăng phí dịch vụ hàng tháng trong tương lai, chúng tôi sẽ gửi thông báo cho bạn. Thay đổi mức giá sẽ có hiệu lực vào đầu thời gian đăng ký sử dụng dịch vụ tiếp theo sau ngày thay đổi mức phí. Việc bạn tiếp tục sử dụng Dịch vụ Spotify sau khi thay đổi về mức phí có hiệu lực có nghĩa là bạn chấp nhận mức phí mới. Bạn chỉ có thể sử dụng Ưu đãi dùng thử giới thiệu này một lần duy nhất. Nếu như trước đó, bạn đã đăng ký dịch vụ Premium hoặc dịch vụ Không giới hạn, hoặc đã sử dụng ưu đãi dùng thử miễn phí trong 30 ngày hoặc ưu đãi dùng thử miễn phí trong 60, thì bạn không thể sử dụng Ưu đãi dùng thử giới thiệu. Bạn cũng có thể không đủ điều kiện sử dụng Ưu đãi dùng thử giới thiệu này nếu trước đó đã dùng qua các ưu đãi dùng thử khác do Spotify cung cấp. Dịch vụ Spotify có thể không dùng được trên một số thiết bị cá nhân. Cả thẻ quà tặng của Spotify hay thẻ thanh toán trả trước đều không thể dùng làm phương thức thanh toán hợp lệ cho ưu đãi này.

Số lượng Ưu đãi dùng thử giới thiệu là có hạn nên có thể ngừng được cung cấp khi số ưu đãi được quy đổi hết. Ưu đãi dùng thử giới thiệu có thời hạn hiệu lực nhất định và phải được quy đổi trước ngày được quảng cáo. Spotify có quyền chấm dứt Ưu đãi dùng thử giới thiệu này sớm hơn dự kiến vào bất cứ lúc nào và bất kể nguyên do. Sau khi chấm dứt ưu đãi, Spotify không có nghĩa vụ quy đổi bất kỳ Ưu đãi dùng thử giới thiệu nào khác.

Spotify AB
    Regeringsgatan 19, SE-111 53 Stockholm
    Sweden

D0iT and mppm like this.
  19. tml3nr

tml3nr Advanced Member

Em mới phát hiện ra một việc rất hay, từ trước tới giờ không nghĩ ra :D

Dùng Cantata trên PC. Mình có thể play 1 file nhạc trên PC, hay link nhạc trên web phát ra Pi.

Hiện tại rune của em không enable ffmpeg plugin nên chỉ play được file audio Ogg 16/44.1 down từ Youtube. Không play được file opus 16/48.

Link http dạng sau phát tốt:

Code:
    http://data3.chiasenhac.com/downloads/1782/4/1781134-8359e4b0/flac/Despacito%20Remix_%20-%20Luis%20Fonsi_%20Daddy%20Yan%20[Lossless_FLAC].flac
    Em đang test xem nó có phát được playlist hay không.

Last edited: 29/11/18
  20. quanghuy147

quanghuy147 Advanced Member

Em mới mua được em digione và pi, các bác cho em hỏi em nên cài Dietpi hay Volumio cho em nó ạ?
    Em mong muốn setup như thế này ạ. Ổ cứng ngoài ->Pi -> Digione -> DAC và em có thể điều khiển từ xa bằng điện thoại.

hiện tại em đang cài Dietpi , sau đó cài Signalyst (bản trial) trên laptop và stream nhạc qua Pi.

Em cảm ơn các bác!

21. Syncbr

Syncbr Approved Member

Tôi cũng dùng Pi2 + Digione mod 3x: Volumio cài trên PC; Rune cài trên Pi2 ----> online hoặc offline đều hay.

quanghuy147 likes this.
  22. quanghuy147

quanghuy147 Advanced Member

Bác download driver của Digione để chạy trên Rune ở đâu cho em xin với ạ.

23. tinhdhmo

tinhdhmo Advanced Member

quanghuy147 likes this.
  24. DuanBui

DuanBui Advanced Member

rune mới nó có sẵn, bác chỉ chọn trong list xổ xuống thôi bác

quanghuy147 and mlab like this.
  25. mlab

mlab Shop

Số 5, Ngõ 627 Giải Phóng, Hoàng Mai, Hà Nội
    Ý kiến e, bác có thể thử Volumio, Rune, Moode. Link tải Rune bác lấy ở trên. Em gửi thêm link của VolumioMoode.
    Cả 3 hệ điều hành này đều setup được như bác mong muốn.
    Dùng nó khá giống nhau. Chất âm thì có khác nhau. Bác thử thằng nào thấy hợp mình thì dùng.

Last edited: 6/12/18
    haidangle and quanghuy147 like this.

Share This Page

Loading...