Receiver cổ và khủng, hình + ý kiến vv......

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by Hai Lúa-USA, 28/2/08.

1. phidiep

phidiep Advanced Member

Có bác nào ở HN mà rành vụ DC offset cho em FISHER RS-2010 không ạ, làm ơn hướng dẫn giúp em, em xin hậu tạ (bia hoặc cafe vô tư ạ).
    Anh Hiếu ơi, anh có rành không, giúp em với???

2. Hai Lúa-USA

Hai Lúa-USA Advanced Member

3. Hai Lúa-USA

Và đây là service manual cho Marantz 2275 .. chỉ cho cách DC-offset ... mega upload viết chung

http://www.mega upload.com/?d=Q51DZXEK

4. phidiep

phidiep Advanced Member

Có tý hình em Fisher RS-2010 góp vui với các bác. Em dưới nó là PIONEER SX-680 em cũng mới lấy đấy ạ.

Attached Files:

5. nguyenhuuduonghp

nguyenhuuduonghp Approved Member

Bác nào đã dùng con KENWOOD KR9600 cho em đánh giá !Con này cũng được liệt vào dạng khủng cả về công suất, kích thước và tuổi đời.
    Theo em thấy nó cũng khủng thật: Toàn dùng linh kiện cao cấp. Mặc dù đã 35 tuổi rồi mà vẫn như mới tinh. Nghe khá hay. Mỗi tội dùng IC công suất có vẻ hơi chuối.

6. Hai Lúa-USA

Em này khủng đó bác (160W/kênh @8ohm). Méo 0.0025% là quá tuyệt, hơn hằn tất cả các con receivers khác cùng thời. Rất chất lượng nhưng con IC mà hư thì chỉ có ... khóc mà thôi. Đây là em receiver khủng đầu tiên tôi có nhưng ko nghe được vì hư IC, sau phải bán vì tìm ko ra parts.

7. audio5_06

audio5_06 Advanced Member

Thay vì KR9600, Bác nên kiếm KR9400, tuy cs yếu hơn 1 chút nhưng 120W/K cũng rất khủng rồi, mà tiếng nghe đôi khi còn mượt mà, đầy đặn hơn cả KR9600 - dùng IC.
    KR9400 dùng sò săt CS (8con liền) - biến thế nguồn và cặp tụ nguồn rất bự, KR9400 cũng dễ thay thế linh kiện khi nó tuổi cao hay ốm vặt.
    E cũng rất bất ngờ với KR9400 - nó đánh bay hầu hết các cặp loa và rất uy lực nhưng lại khá uyển chuyển khi xử lý các đoạn cao trào - không bị rối và vỡ tiếng. :)

8. longtuyen29

longtuyen29 Advanced Member

Thông thường khi IC hỏng thì phải thay,nhưng cũng có loại IC loại hiếm độc không thể tìm ra nên các bác thợ nhà ta đã Bổ và sửa chữa rất thành công,nhưng chất lượng đến đâu thì phải là người đã dùng mới biết.Bạn thử hỏi mấy ch sửa chữa xem họ có làm không, nếu không để mình tìm lại địa chỉ của một bác già may ra có thể giúp bạn.Sẽ báo cho bạn sau.

9. phidiep

phidiep Advanced Member

Tiếc là bác ở HP, nếu ở HN bác thử mang qua chỗ bác Dư, ở 18 Tôn Đức Thắng xem sao.

10. chipheodk

chipheodk Approved Member

Chào các bác!
    em dang tìm thông số 2 receiver này bác nào biết thông tin về em nó không cho em biết nhé
    chí phèo xin cảm ỏn nhiều
    1- TEAC AG2700
    2-RANK ARENA 1600

Bác hai lúa USA giúp em ,em có hỏi bên receiver cổ but không thấy trả lòi

11. nguyenhuuduonghp

Báo cáo các bác ! Em tìm được Service manual của KR9600 rồi, có cả sơ đồ IC nữa. Em post lên đây có bác nào cao thủ chỉ cho em cách hoặc chỗ cấy với !
    Em đã thay thử các Transitor cong suất nhưng chết ngay lập tức.
    (Con IC này boc được vỏ ra thấy ruột gan phèo phổi cả mỗi tội toàn nội tạng quái dị không giống linh kiện thường). Tiếc là máy ảnh em mất sạc chưa post được cỗ lòng mề của IC để các bác tham khảo .

Attached Files:

12. nguyenhuuduonghp

Các bác và đăc biệt là bác audio 5-06 cho em hỏi là KR9600 nên nghe với loa nào để phát huy được ưu điểm của nó. Hiện em đang chơi PIONEER S-HF10 cũng thấy hay nhưng em nghĩ như vậy chắc chưa khai thác hết. Nhờ các bác giúp với !

13. overkill

overkill Approved Member

Chào các bác, tôi mới tham gia diễn đàn tình cờ đọc topic này nhân tiện hỏi mấy bác pro về cái receiver Marantz 2440 thông số kỹ thuật, chất âm như thế nào? tôi tìm trên Internet nhưng không thấy bài nào nói về nó cả. Cám ơn nhiều

14. Hai Lúa-USA

Cái này là 4 kênh đó bác. Chất âm thì ko có gì xuất sắc vì quá yếu. Bác nghe nhỏ trong phòng nhỏ thì ok.

Specifications

Power output: 20 watts into 4 and 8 ohms

Total harmonic distortion: 0.3%

Power bandwidth: 5Hz to 45kHz

Damping factor: greater than 45

Channel separation: 30dB

Weight: 24.2 lbs

15. Hai Lúa-USA

2 con này tôi không biết chúng bác ạ. Chúng có lẽ không mấy thông dụng vì TEAC và RANK ARENA bị các hãng như Pioneer, Sansui, Marantz ... giết :) Đừng nên mua các loại này vì nếu mà có chuyện trục trặc kiếm parts có lẽ cũng khó.

16. chipheodk

Cảm ỏn bác Hai nhiều ,tình hình là họ không bán ròi từng món nên em dành phãi mua hết gồm 2 thùng loa beovox2600 + 2 thùng loa beovox1200+ 2 em reciver dó (giá 60 usd) nên em dành phải lấy hết em chủ ý là lấy 2 bộ loa có mấy tấm hình cho bác xem nhưng em không biet up :D

17. chipheodk

To bác Hai
    Em gỏi bác mấy tấm hình nhưng em không biết port lên diển dàn bác vô dây lấy về xem nhé
    Chúc bác cuối tuần vui vẻ
    chipheodk
    http://www.megaupload.com/?d=ZC2PER87

18. chipheodk

19. chipheodk

Em xin lổi các bác dừng xóa nhé cai link em gởi là megeupload nhưng khi viết nó lại là 12345
    các bac giúp em voi

20. overkill

overkill Approved Member

Thks bác, nghe lời bác em không mua nó mà em mua 1 em Marantz 2238 còn khá đẹp nhưng bị mất vỏ gỗ, nhân tiện hỏi có pro nào ở HN biết chỗ nào có vỏ gỗ để em sắm cho em nó.
    Thanks các bác

21. hieuats

hieuats Advanced Member

Srry. Mình mới đi công tác về và ít online.

Về DC offset, mình cũng kô biết nhiều. Chỉ xem hướng dẫn qua Service Manual và làm theo.

Tuy nhiên cứ thử lấy đồng hồ vạn năng đo 2 cực ra loa (cả 2 kênh). Nếu khác 0 vôn tức chưa ổn lắm. Cần tìm con biến trở nào trên mạch công suất mà chỉnh cho trị số này = 0 vôn.

Bạn thử tìm kiếm download Service Manual của em nó xem sao.

Thân.

22. Hai Lúa-USA

Em này cái front panel nhìn giống như bị khói thuốc lá bám vào .... Bác có thể chùi bằng ammonia (hòa 50% nước tinh khiết) nhưng không được chùi quá mạnh, hay quá lâu vì sẽ bay mất mấy cái chữ in.

Cái vỏ gổ bác hỏi nó dùng cho hầu hết các loại Marantz dòng 22xx. Nó có khi còn mắc hơn cả con 2238!

23. overkill

overkill Approved Member

[/quote]
    Em này cái front panel nhìn giống như bị khói thuốc lá bám vào .... Bác có thể chùi bằng ammonia (hòa 50% nước tinh khiết) nhưng không được chùi quá mạnh, hay quá lâu vì sẽ bay mất mấy cái chữ in.

Cái vỏ gổ bác hỏi nó dùng cho hầu hết các loại Marantz dòng 22xx. Nó có khi còn mắc hơn cả con 2238![/quote]

Không phải thế đâu bác, em chụp bằng cái điện thoại đểu nó thế thực tế nó sáng hơn nhiều, dù sao em cũng thử theo cách của bác xem có sáng hơn không. Cám ơn bác

24. phidiep

phidiep Advanced Member

Bác Hai nói ở đây chắc là vỏ xịn của em nó, chứ bác thuê thợ mộc đóng cho em nó chắc cũng không tốn lắm đâu (em nghĩ chắc 500k-700k VND thôi).

25. Hai Lúa-USA

Bác thuê thợ cũng được nhưng phải có kích thước bản vẽ, và tay nghề cho tốt, nếu không nó nhìn tệ lắm thà không có còn coi được hơn. Bên này có người làm mấy cái vỏ này họ tính ~$100 1 cái :(

Share This Page

Loading...