Receiver cổ và khủng, hình + ý kiến vv......

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by Hai Lúa-USA, 28/2/08.

1. Hai Lúa-USA

Hai Lúa-USA Advanced Member

Cho mổi kênh bác ạ. Nhưng đây là cách phỏng chừng cho các receivers không khủng <40W thì tương đối ok. Nó không linear bác nhé khi cs tăng cao, nhất là các loại khủng >120W.

2. phidiep

phidiep Advanced Member

Bác cho em chút đánh giá về con Kenwood KR-9600, bác trả lờì dùm em gấp nhá, để em quyết định, thanks bác.

3. phidiep

phidiep Advanced Member

Hỏi bác không thấy bác trả lời, xong thấy nó thuộc diện TOTL thời đó nên em múc đại rồi :mrgreen: . Vậy là giờ em được sở hữu 2 em thuộc diện khủng là Fisher RS-2010 (100wpc 8 Ohm) và Kenwood KR-9600 (160wpc 8 Ohm) :p . Chưa biết thế nào cứ sướng cái đã :lol: .
    Kenwood KR-9600:
    http://www.thevintageknob.org/KENWOOD/K ... R9600.html
    Fisher RS-2010:
    http://www.oaktreevintage.com/Fisher_St ... _Units.htm

4. audio5_06

audio5_06 Advanced Member

Chúc mừng bác nhé, tuy nhiên con KR9600 dùng IC công suất chứ không dùng sò công suất.
    Con KR9600 là con nổi đình đám trong các model receiver công suất lớn. :D.

5. Minh thoi

Minh thoi Advanced Member

Bác được cái giống em, có điều kiện là không nên hoãn sướng :lol:

6. phidiep

phidiep Advanced Member

Em vẫn muốn tới bác để nghe ké "cô nàng" MR bị bác hắt hủi đấy. Khi nào bác về HN thì ới em cái nhé. Điêp: 091.292.8868.

7. phidiep

phidiep Advanced Member

Em thấy nó dùng 2 con STK Kenwood A-200W.

8. Kasanova

Kasanova Advanced Member

Cái này của em chắc thuộc hàng khủng long ăn cỏ hả các bác :? :

9. Hai Lúa-USA

Tôi pm cho bác rồi mà bác nhanh tay quá. Em này nhiều người cũng thích tuy nó dùng phần Opamp rẻ tiền. Tôi rất thích phần tuner của nó mạnh ko chê được. 2 con sò đó tôi nói rồi. Tuy nó bền hơn sò sắt nhưng khi hư thì .. he he .. chia buồn nha bác :)

10. Hai Lúa-USA

Em này model gì vậy bác nhìn lạ quá.

11. triduy2001

triduy2001 Advanced Member

Hình như Pioneer SX-1500TD!

12. Hai Lúa-USA

À thì ra thế.. nhìn lạ mà lại quen quen .. giống em SX9000 thuộc dòng cổ nhưng không khủng. Nó là đời 71-73 đó nha bác ... NÉ CHO NÓ LẸ .... :roll:

13. Kasanova

Kasanova Advanced Member

Nó thuộc hàng khủng long ăn cỏ mà bác hehe :lol: , nhưng em thích ngắm nó lắm, nằm trên kệ vỏ gỗ vàng ươm, đèn dải tần xanh thẫm, đèn signal lung linh, đèn FM stereo đỏ thẫm ... đêm khuya thủ thỉ thầm thì .... ái chà tuyệt. :mrgreen:

14. Legolas00

Legolas00 Advanced Member

Giờ các loại này hiếm quá ạ, em cũng mong có thể kiếm được một chú cs kha khá mà khó quá. Ở các shop giá lại cao. Tiếc là em biết đến receiver này muộn quá :D

15. GMR

GMR Advanced Member

Bác phidiep rinh em Kenwood KR-9600 bao nhiêu vậy bác? Em nhìn em nó thấy mê cả hình thức lẫn nội dung :)

16. Hai Lúa-USA

Thật ra cũng chưa muộn đâu bác nếu bác ở nước ngoài. Còn trong nước thì hơi kẹt thiệt.

Bên này thấy có 1 cái Kyocera 851 cs 100W mà nó rao chỉ có $150 thì phải (vì hơi yếu 1 bên, có thể là do dơ nên sửa cũng dể). Bác nào thấy Kyocera củng nên tìm cách múc liền vì nó ít ai biết mà lại hay (cũng đẹp nữa).

17. special one

special one Advanced Member

E đang tìm hiểu em này:
    - Receiver Realistic STA-78.
    Các bác cho ý kiến để E còn hỏi cưới ạ.
    Cảm ơn các Bác nhiều!

18. Hai Lúa-USA

Em nay cs khiêm nhường chỉ chừng 22W/kênh. Ra đời ~ 77-80 giá thành là $275. Hát ok. Bên này chúng tôi vất đi ít ai dùng vì bán ít người mua nên có thì để trong garage nghe tạm. Bác có mua thì giá rẽ mới mua ko thôi nâng cấp sau này tốn tiền lém.

19. special one

special one Advanced Member

Vậy à?
    Thế cho E hỏi mấy con này thi nên chọn??
    1. Receiver Kenwood KR-5030
    2. Receiver yamaha 84
    3. Hoặc các dòng Receiver pionner sx 727 , sx 650 , sx 525 , sx 424; Receiver trio < kenwood > kr 4200, kr 4400, kenwood kr 2400.
    Rất xin lỗi vì hỏi nhiều.
    Cảm ơn Bác.

20. Hai Lúa-USA

Tất cả các con bác hỏi đều có cs thấp. Những con 727, 525, 424 .. rất cũ, tuy con 727 ra đời ~1975. Nói chung tôi không thích con nào trong đám này (tuy ko rõ về con Yamaha 84 ), tuy nhiên nếu bác PHẢI chọn 1 trong vì budget đòi hỏi thì con 727 có lẽ là được nhất theo ý tôi.

21. Kasanova

Kasanova Advanced Member

To bác HaiLuaUSA,
    Ở dưới là comment của 1 chú khoai Tây về Kenwood KR-5150, khi ra đời nó ngang tầm giá với Pioneer SX-990, Scott 382C, Fisher 250-TX. Riêng bác thấy em này thế nào ạ:

"The Kenwood 5150 is a solid state (no tubes) receiver rated at 50 watts RMS per channel. Overall frequency response is rated at 20 to 30,000hz +/- 1db, and FM sensitivity is rated a 1.7mv. The 5150 has both AM and FM, and inputs for two phonos, two auxiliaries (where your CD player would go today), and two microphones. It also has the typical tape monitor loop. Interestingly, the 5150 does have a preamplifier out/main amplifier in option, so you can use this 5150 as a power amplifier or preamp/tuner alone should you so choose. The Kenwood 5150 retailed for $319.95 in 1971, making it a fairly expensive "mid fi" audio component for that time period.

Other receivers in the 5150's price range during the same time period included the Pioneer SX-990, Scott 382C, Fisher 250-TX, Sansui Model 4000, and Sherwood 8500. The immensely popular Marantz 2230 came out in 1972 and retailed for about $30 more than the Kenwood 5150. Of the receivers of this era, the Marantz 2230 is possibly the easiest to find on eBay.

I was given a Kenwood KR-5150 in exchange for some speaker refinish work (Acoustic Reseach AR2axs, for those familiar with the speakers of the early '70s) and after hooking it up in my system and listening for a couple of months, I thought I'd write a review. "

22. Hai Lúa-USA

Nó cũng chẳng phê bình gì về chất âm thì cũng ko có gì để bàn. Con này cũng thuộc dòng "early 70s" tôi không mấy chuộng bác ạ.

23. phidiep

phidiep Advanced Member

Em có duyên với Receiver nên toàn mua được với giá rất dễ chịu. Tuy nhiên chẳng giấu gì các bác để nghe được em nó, em cũng đau tim mất mấy hôm. Số là mua hàng tàu về, chưa chỉnh trang gì (bác chủ shop nói trước rồi) nên nghe thì thoảng lại làm cái bốp, đôi lúc loa tịt luôn. Tắt nguồn đi, bật lại lại được. Đành phải mang đến bác Dư ở Tôn Đức Thắng thay một rổ đèn than ở phần âm sắc mới nghe OK được. Bây giờ em có thể yên tâm rung đùi thưởng thức em nó hát. Âm thanh rất tốt, phần nhìn cũng khá OK và loa gì cũng đập chết tốt. :lol: .
    Buồn một tý (một tý thôi) là như bác Hai lúa đã nói, em này có quả sò là IC nên nó ngất là hơi kẹt. Tuy nhiên, tuổi thọ của em nó đến lúc nhắm mắt xuôi tay thì em cũng điếc rồi :mrgreen: .
    Bác có đam mê thực sự với Receiver hôm nào rảnh qua em tán phét, em sẽ chỉ cho bác một nơi bán rất nhiều receiver cổ giá khá hợp lý (nói ở đây thành quảng cáo mất).

24. dqkhanh

dqkhanh Advanced Member

em thấy có Shop bán Sanusui 1000A, có chơi được không các bác?

25. Hai Lúa-USA

Em này là tube, chạy 7591's nên nghe cũng ok. Âm thanh khá nhưng bác phải thay tụ dầu tụ giấy mới nghe ok vì quá cũ (built đâu chừng 1960's). Cái này ko hoàn toàn là tube mà là hybrid vì phần phono ko có tube.

Share This Page

Loading...