Receiver cổ và khủng, hình + ý kiến vv......

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by Hai Lúa-USA, 28/2/08.

1. phidiep

phidiep Advanced Member

Có phải em nó đây không bác?
    http://chicago.craigslist.org/wcl/ele/1723232806.html

2. Hai Lúa-USA

Hai Lúa-USA Advanced Member

Đây nè cơ :)

http://sfbay.craigslist.org/eby/ele/1727337031.html

3. tandberg

tandberg Advanced Member

chao bac Hai, bac ko xem thu tra loi em ah :(

4. oDoh5

oDoh5 Advanced Member

Em mới tậu em Kenwood KR-4600 nghe ok lắm bác phidiep ơi. Trung âm ngọt ngào hay hơn hẳn mấy cái Pioneer hay Sansui em từng nghe bác ạ. Em KR-9600 của bác chắc là nghe phê phết nhẩy. :D. Đúng như nhận định của bác loa gì đập cũng chít cả.
    Thân mến,

5. ntthao21121979

ntthao21121979 Advanced Member

Bác Hai ơi, e có thắc mắc :

Receiver e thấy chúng ta bàn luận ở đây phần lớn đều có nguồn gốc hoặc product từ Japan mà hiếm khi đến từ Mỹ, Châu Âu?
    Phải chăng các nước đó họ ít tập trung để s.x những receiver?

Theo e được biết, receiver từ Mỹ, nổi tiếng nhất là Fisher, Mc, từ Châu Âu là Tandberg, McLaren, BO ... đều là những hãng nổi tiếng cả? Riêng McLaren e chưa có cơ hội sở hữu 1 receiver nào, nhưng đã từng sở hữu 1 chiếc Mc150A, e không có ý kiến gì bởi nó mang tính chủ quan hơn về dòng receiver không đến từ Japan!

Kính bác!

6. Hai Lúa-USA

Đúng ra là vì Mỹ cạnh tranh ko lại với các hãng Nhật (giống xe hơi sau này). Các máy Fisher, Heathkit, Concept, RCA, MCS ... nhiều lắm mà cạnh tranh ko lại bác ạ. Làm xấu hơn, nghe dở hơn, tiếp thị yếu hơn nên ngay cả lính Mỹ qua VN cũng còn xài đồ Nhật kia mà... :shock: Còn như McIntosh thì mắc mà nghe thì he he ... không như giá của nó. Mấy cái receivers của Mc nghe chán lắm bác.

7. Hai Lúa-USA

Có trã lời bác mà ko hiểu sao mail cứ nằm lì trong outbox. Bác xem lại coi sao. Theo tôi thì đừng mua cặp loa đó bác ạ.

8. phidiep

phidiep Advanced Member

Chào bác!
    Tính em hay hoài cổ nên nhìn mấy cái Receiver cổ đã khoái rồi :) , nghe nó hát mà nó lại hát hay nữa thì càng khoái :D . đã khoái mà đủ tiền là múc luôn :mrgreen:, sợ nhất là gặp em nào kết mà hết xèng thì đúng là ân hận bác ạ.

9. phidiep

phidiep Advanced Member

Em này trông có vẻ pro, mặt nhôm đúc thì phải , đánh giá khá hay có điều trông em nó hơi "hại điện" tý nên không vintage lắm Bác Hai nhỉ.

10. caocaolatre8x

caocaolatre8x Advanced Member

Em hơi lạc đề 1 chút!em sinh năm 1983 mới chập chững chơi audio so với 1 số bác em chỉ đứng hàng con cháu! :D ,hiện em đang có em Nakamichi sr 40 tính ra em nó cũng hơn 20 chục tuổi!em muốn nhờ các bác chỉ giáo cho em về em này 1 chút,xem em nó hát hò ra sao và có hay ốm ko ạ?nếu em này bị bệnh thì hay mắc bệnh gì?có dễ chữa ko?tiện đây bác phidiep ơi?bác pm cho em cái đia chỉ bán receive cổ với nha.em ở Hà nội!theo các bác ngoài sr40 thì còn receive nào ghép được với loa Onkyo D500 ko?vì loa này em làm kỉ niệm lên ko thể thay loa khác!vài dòng review mong các bác các chú các anh tư vấn qua pm cho em!thanks

11. phidiep

phidiep Advanced Member

Chơi thì vui là chính bác ạ. Tuổi tác là một chuyện, quan trọng là tính cách thôi bác. Người ta sống với nhau là ở cái Tính và cái Tình bác ạ. Dia chỉ em sẽ PM cho bác.

12. ntthao21121979

ntthao21121979 Advanced Member

E cảm ơn bác Hai đã giúp e sáng tỏ! :D

13. dqkhanh

dqkhanh Advanced Member

Các bác cho em hỏi về Sansui 9090db với.

14. phidiep

phidiep Advanced Member

Em này khủng, gấu, đắt, đẹp và chắc là hay. :mrgreen:

15. audio5_06

audio5_06 Advanced Member

Gấu, đẹp, không khủng, đắt và không hề hay như vốn có của SS Bác à. :D

16. caithang

caithang Advanced Member

9090 trơn giá 9tr6
    9090DB giá 12tr8

Em xây xẩm mặt mũi.

17. Hai Lúa-USA

Con Sansui này khá phổ biến bán rất chạy trong những năm 70's. Nó cũng là 1 trong những con hay hư nhất. Tiếng như các dòng receiver khủng và cổ của Pioneer SX1050 .. Tôi nếu chọn thì thích 1050 hơn. Con Sansui có ngừoi tôi thấy có 3 con đều hư cả nằm 1 xó. Cá nhân tôi cũng có 2 con mà đều hỏng nên tháo ra bán parts. Thú thật em này nên né đi là hơn, reliability rất tệ, trừ phi bác mua về thay tụ, sò ... nhưng làm thế thì tốn quá nhẻ.

18. nhaque2009

nhaque2009 Approved Member

To bác audio5_06: Em thấy ý kiến của bác trước sau mâu thuẫn quá làm anh em không hiểu ạ??? nếu đọc các review của bác trong topic Hội những người bạn Sansui :roll:

19. caocaolatre8x

caocaolatre8x Advanced Member

bác hailua-usa ơi!các bác học cao hiểu rộng ko bác nào review cho em vài dòng về nakamichi sr40 sao?hay vì em nó trẻ quá_hay rẻ quá_hay lèo teò quá vậy?mong các bác chỉ jáo?thân!

20. triduy2001

triduy2001 Advanced Member

Em lang thang trên Shop Huế audio thấy... Sansui 9090DB --> 21tr gì đó!! Vẫn bình thường! :mrgreen:

21. phidiep

phidiep Advanced Member

Bác Hai làm ơn cho em xin đánh giá về 3 em này hơn kém nhau như thế nào ạ?
    Về mặt: nghe tiếng hay, độ bền, khả năng thay thế linh kiện ạ?
    3 em đều là Kenwood: KR-9050, Kr-9400 và Kr-9600
    Cảm ơn bác nhiều.

22. Hai Lúa-USA

Tôi ko rành về em này, vì nó thuộc bên Nhật và ko cổ mấy (20 năm thì chưa có cổ , ko đầu :) đâu bác). Theo mạng thì em nó 60W/kênh, méo 0.07% thì cũng khá. Nhưng theo tôi thì Nakamichi chỉ hay về cassette mà thôi. Tuy nhiên có người lại thích cái mạch STATIS (mô phỏng theo Nelson Pass design đó mà) . Cứ tự nhiên enjoy em nó đi bác, đừng lo hư, vì em nó cũng còn mới lém đó. :mrgreen:

23. Hai Lúa-USA

Cái này khó quá bác ạ. Theo 1 số người thì KR9600>KR-9050>KR9400. Tuy nhiên cũng có người cho 9050>9600>9400. Thế thì chỉ cần so 9600 và 9050 thôi vì 9400 là hạng 3 rồi.

2 em này đều là TOTL thời của em. 9050 ra đời sau và mạnh hơn chút (200W). Tiếng thì là tiếng của Kenwood cả nên ấm và chính xác. 9050 phần tuner khá hơn chút (có IF, interfrequency, selector)và sò sắt dể sửa hơn 9600 khi hư hỏng.

24. NoBG

NoBG Advanced Member

Nakamichi, Akai và Sansui từng oanh liệt 1 thời nhưng bây giờ đã hết thời rồi. Cả 3 bi bán cho tài phiệt Hông Kông, hàng hóa hầu như 100% là Made in China. Ngày xưa trong thời vàng son của thiết bị nguồn analog thì Sony, Teac, Akai, Nakamichi rất nổi tiếng và làm ăn phát đạc, nhưng khi thời đại digital đến, 2 công ty sau vẩn ôm analog và .. chìm luôn.

25. Capstan

Capstan Advanced Member

Naka SR 40 là dòng sản phẩm bán ở Nhật. Hàng xuất các nước là SR4A. Tiếng khá tốt: ấm áp và rộng rãi. Nếu so với receiver cổ thì âm thanh hơn nhiều em cùng hạng 60wpc của Pioneer, SS hay Kenwood đó. Tuy nhiên khi ghép cũng nên cho đi với loa độ nhạy tương đối. Ở VN hay có SR40, ngặt nỗi tuner FM chỉ lên 90Mhz và không cơi nới được :(

Share This Page

Loading...